[Funland] Thất nghiệp tuổi 45!!!

hatrang1234

Xe buýt
Chào các cụ!
Em đang muốn tìm 01 công việc quanh khu vực Quận Cầu Giấy để giúp đỡ vợ con
Trước em có quản lý 01 phòng của 1 doanh nghiệp. Nhưng do suy thoái kte bị giải tán
Em biết về:
- Kỹ năng tin học tốt, sử dụng vi tính văn phòng thành thạo ( Word, Exel, MS Project, photoshop, Power Point, làm việc độc lập trên internet và các hệ thống phần mềm quản lý)
- Hiểu biết về nhân sự, viết quy trình, tính lương khoán
- Có khả năng giao tiếp, thuyết trình, biết tổ chức công việc và làm theo nhóm tốt, tinh thần trách nhiệm cao
PS: lương tầm 10 củ
thanks các cụ!
Trong 3 kỹ năng của cụ tự đánh giá thì kỹ năng thì kỹ năng giao tiếp là quý nhất đối với độ tuổi của cụ. Cụ tìm việc nhân viên bán hàng ( Sales) là phù hợp nhất, thu nhập theo doanh thu bán hàng.

Dở người

Xe điện
Trời ơi, em hứa dạy tiếng ANh online free cho em Chính khí Đường mà vẫn chưa làm được vì đợt vừa rồi bị ốm người mệt và hơi bận chút chưa sắp xếp được thời gian cơ.
Anh Juv cứ ngồi dưới gốc dừa cho mát biết đâu một ngày như nhà khoa học bị rơi quả táo vào đầu lại nói được cả chục ngoại ngữ ý \:D/ \:D/ \:D/
Trích dẫn để vod mợ thôi í.
Em điền link mợ cho để f1 nhà em thử rồi. Cho nó kiếm tiền trà sữa chứ xin mẹ mãi hehe.

Camontinhyeu

Xe điện
Vào đây mà nhờ tư vấn chuyện gia đình , đặc biệt chồng con thì chỉ có tan cửa nát nhà :))

IamDragon

Xe buýt
cái tuổi mắt mũi dở ương, nhìn xa phải đeo kính, nhìn gần phải bỏ kính ra, em phải tháo kính dí sát mắt màn hình đọc còm các cụ xem có job nào không đây
Đọc cái này đúng đồng cảnh ngộ. Em 46 rồi mắt mũi chán quá, khéo sắp phải đeo kính đa tròng

Smile1102

Xe container
Tầm tuổi em, tìm viêc khó lắm ạ. Vì ko cạnh tranh đc với tụi trẻ.
Từ bản thân mình rút ra là ko nhanh nhẹn, ko còn trâu bò đc như lúc trẻ nữa. Em hay nói chuyện với 1 chị bạn là kể cả mình đi tuyển, chắc cũng bỏ wua đội già :(
Nếu có thể thì cụ nên tìm đồng nghiệp hay bạn cũ, những ng quen biết lâu năm có thể sẽ dễ hơn.
Chúc cụ chủ thớt mau tìm đc việc.

landaumuaxe

Xe điện
đúng là đọc tâm sự cụ chủ, năng lực cụ chủ, cái nick đk 2007 mà đắng lòng nhỉ, 45 tuổi là lúc con cái nó đang tuổi học cấp 2 cấp 3 rồi, mức thu nhập 10tr liệu đủ k cụ, nhiều lúc e cũng muốn nghỉ béng cái chỗ đang làm, muốn được tự do tài chính lúc 50 tuổi, nhưng mà e nặng gánh quá, con lít nhơn hơn tuổi, lại đành ôm cv hiện tại, chúc cụ sớm vượt qua đợt khó này, em nghĩ trình độ cụ nếu gặp ng cần thì phải gấp vài lần chỗ kia chứ, chỗ kia mấy đứa làm như dở hơi chỗ e còn gấp 1.5 mà còn õng ẹo khó chịu

Cocuavt

Xe hơi
Chia sẻ với cụ, em là mợ cùng tuổi với cụ. Em đóng BHXH được 20 năm rồi và giờ đây em đang là sinh viên năm nhất 1 ngành mà hoàn toàn không liên quan gì đến công việc gần 20 năm qua em đã làm đây. Cố lên thôi cụ, còn những 15 năm nữa mới lĩnh lương hưu mà giờ ngồi đợi thì lấy gì mà sống.

cuong.kts

Xe máy
E năm nay mới 41. Thất nghiệp đến nay tròn 15 năm. Có mợ nào mặt xinh, chân dài, da trắng, loa to, mèo nhỏ chưa chồng hoặc không vướng bận gì thì nuôi e với, chứ e khổ mãi không quen
E hứa ngoan :D

daicuty

Xe tăng
Em 35 rồi,thua cụ 10 tuổi mà nghĩ cảnh của cụ cũng sợ thật sự đấy.
Được cái em đi làm chịu khó chịu vất vả được nên không sao

tadano

Xe tăng
Chia sẻ với cụ, em là mợ cùng tuổi với cụ. Em đóng BHXH được 20 năm rồi và giờ đây em đang là sinh viên năm nhất 1 ngành mà hoàn toàn không liên quan gì đến công việc gần 20 năm qua em đã làm đây. Cố lên thôi cụ, còn những 15 năm nữa mới lĩnh lương hưu mà giờ ngồi đợi thì lấy gì mà sống.
Mợ quyết tâm thật đấy nhà cháu cũng u45 mà học mấy câu tiếng Trung mà mãi ko xong

tadano

Xe tăng
E năm nay mới 41. Thất nghiệp đến nay tròn 15 năm. Có mợ nào mặt xinh, chân dài, da trắng, loa to, mèo nhỏ chưa chồng hoặc không vướng bận gì thì nuôi e với, chứ e khổ mãi không quen
E hứa ngoan :D
Lão này khôn quắt người

RosemaryCherry

Xe container
Trích dẫn để vod mợ thôi í.
Em điền link mợ cho để f1 nhà em thử rồi. Cho nó kiếm tiền trà sữa chứ xin mẹ mãi hehe.

Vậy mợ note thêm cho bạn ấy vài lưu ý dưới nhé. Em chưa kịp bổ sung vào còm mợ vừa quất. Các bạn giờ năng động lắm hehe :-*:-*:-*=D>=D>=D>

Bác thử google thông tin về payment của Appen, Lionbridge, Isoftstone... đi, đừng apply những web nhỏ hoặc từ vài cá nhân trung gian trên facebook sẽ bị bùng tiền hoặc trả thấp như bác nói đấy.
Đây chỉ là form đăng kí, họ còn duyệt và có email mời làm test sau 2 tuần điền form nếu phù hợp, qua test mới được kí hợp đồng. Lúc này họ mới hướng dẫn em add tài khoản ngân hàng hay paypal em êi.
Các bác nhớ đăng kí acc. thêm vào workmarket.com của lionbridge rồi tìm test tiếng Anh/ tiếng Việt làm và apply nhiều job hơn. Chiều mai em ngồi máy tính chụp thêm mấy screenshot chỉ chỗ test nha.

Cách trả tiền như còm dưới bác ạ.

RosemaryCherry

Xe container
Vào OF xem mới thấy chân lý "Nghèo nó Khinh, Giầu nó Ghét". TSB cái lũ khốn không nói câu cho người ta nhẹ lòng toàn bỉ bôi kích đểu ... Tởm
Cụ gắt thế, thỉnh thoảng em cũng luyện giọng mà còn phải cố gắng nhiều :P :P :P
Thời tiết mát mẻ, thư giãn chút đi cụ, khi nào cần đồng đội mắng thuê ới em tiếng để tập duyệt nha \m/ \m/ \m/

mogan

Xe buýt
Không sợ gì, chỉ sợ già... mấy cụ u50 cho hay

tadano

Xe tăng
Vào OF xem mới thấy chân lý "Nghèo nó Khinh, Giầu nó Ghét". TSB cái lũ khốn không nói câu cho người ta nhẹ lòng toàn bỉ bôi kích đểu ... Tởm
trong hoàn cảnh đó thì mới biết được cụ nhỉ

vanquang

Xe tải
Chia sẻ với cụ thớt, 45 tuổi không phải là quá già đâu các cụ, nhưng xem qua phần tự giới thiệu thì có vẻ cụ là dân văn phòng, hợp với công việc hành chính, chứ khó kinh doanh hay kỹ thuật. Hơn nữa chắc cũng không muốn xa nhà.
Tầm này, theo cá nhân em thì nếu còn khỏe, đi học cái nghề sửa chữa ô tô, điện tử, mất tầm 6 tháng là xong, rồi mở gara hay làm thuê cũng ổn.
Oh cụ này hay. Đây cũng là ước mơ của cháu. Cháu làm về ngành điện nhưng mơ ước lại thích làm thợ sửa oto, thi thoảng cháu lại ra gara nhà người quen để được ngắm nghía và xem bệnh xe, tập bắt bệnh xe. Nói tóm lại cứ rảnh là qua xem thôi.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chia sẻ với cụ nhưng cũng để cho các bạn trẻ tham khảo phải chuẩn bị từ lúc trẻ cho những tình hướng như thế này, chúc cụ sớm tìm được chỗ ưng ý

RosemaryCherry

Xe container
Mợ có ý chí và quyết tâm cao vậy, em tin mọi việc sẽ ổn thôi. Chúc mợ nhiều sức khởe, luôn vui và bình an trong cuộc sống!!! >:D<>:D<>:D<@};-@};-@};-%%-%%-%%-🌻🌻🌻🌞🌞🌞