[Funland] Thất nghiệp tuổi 45!!!

Linh_Chi

Xe buýt
Em đánh giá cao người có thể bỏ sĩ diện để cố gắng lo cho vợ con.
Việc lương bao nhiêu thì phụ thuộc vào nhu cầu nữa.
Nhiêù lần em nghĩ em sẵn sàng làm cviec lương thấp hơn để có thời gian cho gia đình. Tuy nhiên coi như em chưa có duyên và cũng sợ rơi vào cảnh là mình xin việc lương thấp có khi lại còn ko xin đc việc ấy, và sợ làm vẫn vất thì cũng chả ăn thua, nên vẫn lại cặm cụi vậy.
Giờ tự nhiên nhiều khi chỉ thích làm việc đơn giản, ko phải nghĩ nhiều.
Vậy thì nhu cầu của mợ sờ mai chắc là cao rồi đúng không ạ ;))

RosemaryCherry

Xe container
Cơ hội do người tạo ra, kiên trì bền bỉ là đến lúc hữu duyên thôi.
Nhưng gỡ hòa chi phí cá nhân là bắt buộc, nên kiếm việc thời vụ để nuôi mồm mình đã, trước khi nghĩ đến việc giúp vợ con.

Em cứ nhận mình là vợ nuôi cho nó tiến bộ, chứ em cầm quỹ thì có mà của núi cũng hết. :(
Sông có khúc, người có lúc, nhiều khi ko vào cầu càng xoay càng hỏng bác ạ. Nên phải lựa dần theo dòng và cố gắng thôi :D

Trục

Xe ba gác
Sông có khúc, người có lúc, nhiều khi ko vào cầu càng xoay càng hỏng bác ạ. Nên phải lựa dần theo dòng và cố gắng thôi :D
Cụ có tin là em đã từng kẻ môt cái biển hiệu rất đẹp trên chất liệu là thùng mì tôm:
Xe Ôm
Sau đó thì không đủ dũng khí vác xe đi chạy, vì sợ gia đình mang tiếng. Cử nhân xe ôm, nghe vẻ nó không phù hợp.
Năm 2005, em chấp nhận mức lương 2,5tr để làm lại. Nhớ thời khó khăn, tiết kiệm mãi mới mua được chiếc siemen 800k, trong khi trước đó thì toàn dùng máy đời cao nhất có trên thị trường.
Sông có khúc, người có lúc, cười người hôm trước, hôm sau người cười. :)

landaumuaxe

Xe điện
Cụ có tin là em đã từng kẻ môt cái biển hiệu rất đẹp trên chất liệu là thùng mì tôm:
Xe Ôm
Sau đó thì không đủ dũng khí vác xe đi chạy, vì sợ gia đình mang tiếng. Cử nhân xe ôm, nghe vẻ nó không phù hợp.
Năm 2005, em chấp nhận mức lương 2,5tr để làm lại. Nhớ thời khó khăn, tiết kiệm mãi mới mua được chiếc siemen 800k, trong khi trước đó thì toàn dùng máy đời cao nhất có trên thị trường.
Sông có khúc, người có lúc, cười người hôm trước, hôm sau người cười. :)
lậy cụ, cụ bằng tuổi e con gà, năm 2005 nếu bt thì cũng là mới ra trường, như e ra trường 2004, làm cho công ty của bọn nhật, lương lúc mới là 600k bao ăn trưa , rồi sau đó nó nâng lên 800k gì đó, 2005 lương cũng độ 1.3tr ,làm thêm OVT vào thì tầm 1.7 đến 1.8tr/tháng. Lương cụ 2.5tr năm 2005 thì có gì mà thấp, tính ra vàng nó cũng phải đôi chỉ /tháng rồi
Chủ thớt cứ bình tĩnh mà xoay, e đoán cụ đăng lên đây cũng là đường cùng rồi, kiểu cao k tới, thấp k ưng, chứ trình độ bằng cấp vậy mà đx lương 10tr thì có khi chạy grap chịu khó nó cũng ra, nhưng chắc k chấp nhận được, sông có khúc, cố lên, hoặc tìm ng quen xem có việc gì làm quản lý cho họ

Trục

Xe ba gác
Tháng 9/2003 em đi làm lương 1,2tr rồi cụ, thu nhập ngoài chưa kể.
Vụ tiêu hoang của em thì nó là vô địch, vì em là con một, con nhà giàu nữa.
So với cái thời 1 lô hàng em kiếm được 1 cây vàng (8tr) thì cụ nghĩ lương 2,5tr em sống thế nào đây?
Đang sống ở mức cao, rơi phát, cụ thấy em khổ hay sướng? :(
lậy cụ, cụ bằng tuổi e con gà, năm 2005 nếu bt thì cũng là mới ra trường, như e ra trường 2004, làm cho công ty của bọn nhật, lương lúc mới là 600k bao ăn trưa , rồi sau đó nó nâng lên 800k gì đó, 2005 lương cũng độ 1.3tr ,làm thêm OVT vào thì tầm 1.7 đến 1.8tr/tháng. Lương cụ 2.5tr năm 2005 thì có gì mà thấp, tính ra vàng nó cũng phải đôi chỉ /tháng rồi
Chủ thớt cứ bình tĩnh mà xoay, e đoán cụ đăng lên đây cũng là đường cùng rồi, kiểu cao k tới, thấp k ưng, chứ trình độ bằng cấp vậy mà đx lương 10tr thì có khi chạy grap chịu khó nó cũng ra, nhưng chắc k chấp nhận được, sông có khúc, cố lên, hoặc tìm ng quen xem có việc gì làm quản lý cho họ

landaumuaxe

Xe điện
Tháng 9/2003 em đi làm lương 1,2tr rồi cụ, thu nhập ngoài chưa kể.
Vụ tiêu hoang của em thì nó là vô địch, vì em là con một, con nhà giàu nữa.
So với cái thời 1 lô hàng em kiếm được 1 cây vàng (8tr) thì cụ nghĩ lương 2,5tr em sống thế nào đây?
Đang sống ở mức cao, rơi phát, cụ thấy em khổ hay sướng? :(
vâng cụ sướng đỉnh thời đó rồi, chứ như e 5 năm học ra trường xong làm lương phọt phẹt, quen rồi. Hồi đó mà lương 2.5tr là ngon với em rồi, chắc xuất phát điểm cụ hơn e, chứ e cũng con 1, mỗi tội nhà bố mẹ chả có gì, nên tự tay thôi, giờ vẫn cứ tà tà, chả vội vàng gì, chỉ cần k chết đói là được

Trục

Xe ba gác
vâng cụ sướng đỉnh thời đó rồi, chứ như e 5 năm học ra trường xong làm lương phọt phẹt, quen rồi. Hồi đó mà lương 2.5tr là ngon với em rồi, chắc xuất phát điểm cụ hơn e, chứ e cũng con 1, mỗi tội nhà bố mẹ chả có gì, nên tự tay thôi, giờ vẫn cứ tà tà, chả vội vàng gì, chỉ cần k chết đói là được
Em sướng từ bé, nên lúc khổ là em không chịu được. Phấn đấu mãi rồi cũng ổn.
Tính thì vẫn thế, chẳng thay đổi gì cụ ạ.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E có 1 job thế này, cụ nào free 2 ngày cuối tuần có nhận ko?

Lái mẹc glc300 cho lãnh đạo đi golf cuối tuần. Tháng < 8 ngày. E chưa hỏi cụ thể nhưng công có thể là 400-500k/ ngày.
Chỉ là việc làm thêm cụ nào nhận ko?
Đk: lai lịch rõ ràng, kín đáo nhiệt tình. Nhà gần 1 trong 2 địa điểm là phố Ngọc Khánh hoặc Lò Đúc sẽ thuận tiện cho cviec.

Trục

Xe ba gác
E có 1 job thế này, cụ nào free 2 ngày cuối tuần có nhận ko?

Lái mẹc glc300 cho lãnh đạo đi golf cuối tuần. Tháng < 8 ngày. E chưa hỏi cụ thể nhưng công có thể là 400-500k/ ngày.
Chỉ là việc làm thêm cụ nào nhận ko?
Đk: lai lịch rõ ràng, kín đáo nhiệt tình. Nhà gần 1 trong 2 địa điểm là phố Ngọc Khánh hoặc Lò Đúc sẽ thuận tiện cho cviec.
Lãnh đạo này chi lương hẻo quá. Lương thấp, trách nhiệm cao, em dự là ít người nhận Job này.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lãnh đạo này chi lương hẻo quá. Lương thấp, trách nhiệm cao, em dự là ít người nhận Job này.
Phù hợp các cụ muốn làm thêm thôi.
Sân golf thì đa số cách HN dưới 100km. Chở đến ngồi đợi quay đầu.
Lãnh đạo 1 ngành ngon lắm. Phục vụ chu đáo đc suất ngành thì ngon đấy nhá :)).

Trục

Xe ba gác
Phù hợp các cụ muốn làm thêm thôi.
Sân golf thì đa số cách HN dưới 100km. Chở đến ngồi đợi quay đầu.
Lãnh đạo 1 ngành ngon lắm. Phục vụ chu đáo đc suất ngành thì ngon đấy nhá :)).
Em vừa làm tóc xoăn xong, hay em đi nhuộm tóc đỏ để cầu Xuân nhỉ? :))

Đùa chút, mơ mộng ít thôi, mẹc đấy - xước sơn cũng vỡ mồm rồi, nên lái thời vụ thì chỉ có bảo đệ nó đi thôi cụ, lãnh đạo mà ngon thì khối thằng em nó hầu free, ở đấy mà ra ngoài thuê. :))

Dan du an

Xe ba gác
Là cụ hay là mợ ạ. Nếu cụ mợ quan tâm tìm việc thật sự thì inbox cháu ạ.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Đời khổ sở, nhưng em cũng cầy thêm 15 năm nữa 45 tuổi nghỉ hưu đi rong chơi thế gian là hợp lý rồi.

Trục

Xe ba gác
Đời khổ sở, nhưng em cũng cầy thêm 15 năm nữa 45 tuổi nghỉ hưu đi rong chơi thế gian là hợp lý rồi.
Định không vợ, không con, làm thánh tăng ư Cậu bé?
Nếu có vợ, thì con lúc đó bao nhiều tuổi nhỉ, à, à, cỡ dưới 14 tuổi.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Định không vợ, không con, làm thánh tăng ư Cậu bé?
Nếu có vợ, thì con lúc đó bao nhiều tuổi nhỉ, à, à, cỡ dưới 14 tuổi.
Bị bệnh di truyền thì kiếm vợ làm gì cụ. Nhìn da thịt em em cũng thấy tởm chứ đừng nói đến người khác.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa làm tóc xoăn xong, hay em đi nhuộm tóc đỏ để cầu Xuân nhỉ? :))

Đùa chút, mơ mộng ít thôi, mẹc đấy - xước sơn cũng vỡ mồm rồi, nên lái thời vụ thì chỉ có bảo đệ nó đi thôi cụ, lãnh đạo mà ngon thì khối thằng em nó hầu free, ở đấy mà ra ngoài thuê. :))
Xe có bảo hiểm chứ lx tiền đâu ra mà đền.
Lãnh đạo ko thic đệ đi theo nhé.

Trục

Xe ba gác
Bị bệnh di truyền thì kiếm vợ làm gì cụ. Nhìn da thịt em em cũng thấy tởm chứ đừng nói đến người khác.
Haiza, nói đến đây thì anh cũng thấy mệt mỏi thay chú rồi đấy. Chả có lẽ số chú lại khổ đến vậy.

Trục

Xe ba gác
Xe có bảo hiểm chứ lx tiền đâu ra mà đền.
Lãnh đạo ko thic đệ đi theo nhé.
Vâng Cụ, phù hợp với cụ nào làm vì đam mê thôi, chứ trách nhiệm bảo quản xe thì vẫn phải có.
Chứ làm ngoài giờ, lương thấp, trách nhiệm cao, ít ai nhận việc đấy.
Thuê được ông giá rẻ thì tiêu chuẩn kín mồm, chỉn chu, lịch sự,... lại không đáp ứng được.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Haiza, nói đến đây thì anh cũng thấy mệt mỏi thay chú rồi đấy. Chả có lẽ số chú lại khổ đến vậy.
Cuộc đời em luôn bị những thứ tào lao nó bổ vây... Cơ thể như này cởi trần còn không dám thì dám yêu ai. Sống sao làm bản thân mình vui vẻ là ổn rồi anh.