Thảo luận Tháo cống hay sao mà Fortuner bán nhiều thế???

BMW_X6M

Xe tăng
đâm như kìa mà ko bung túi khí nhỉ

ti1986

Xe đạp
Đọc sợ quá, đạp nhầm chân ga quá nguy hiểm, mà công nhận For ghê thật, đâm xuyên tường mà người ko sao, vậy cũng là trong cái rủi có cái hên.

thanhden89

Xe tải
thớt tranh luận hay qá ạ, e hóng hớt thôi, cứ phải làm kinh tế mạnh đã r mới nghĩ đến sở hữu 1 vật tiêu sản.

Vũ Đức

Xe tăng
Hic..,may mà 3 người trên xe không sao
Hay là tại lý do này mà bán chạy: Cái gì cũng bền
Fo-tủn mới lấy đâm thủng tường 20, túi khí vững như bàn thạch
Fortuner 2017 đâm xuyên tường 20 kìa :O. Tường chưa đủ cứng hoặc là lực đâm chưa đủ mạnh để túi khí bung.

25/10/2017
Chiều tối 25-10, ô tô 7 chỗ hiệu Toyota Fortuner mang BKS: 51G – 001.15 do anh Nguyễn Văn Ngọc (SN 1989, quê Quảng Nam) cầm lái chở vợ con, lưu thông trên đường Đào Trinh Nhất hướng từ đường Kha Vạn Cân về cầu vượt Sóng Thần.

Vụ tai nạn xảy ra ngay lúc này đối với chiếc xe nổi tiếng For-tủn 2017 tại một địa điểm ở TP.HCM, được người đi đường nhanh tay chia sẻ lên mạng.

Hiện trường cho thấy chiếc SUV 7 chỗ bán chạy số một trên thị trường đâm xuyên ngập bức tường rào dày 20cm của một cơ quan vào lúc chiều tà.

Tường chưa đủ cứng hoặc là lực đâm chưa đủ mạnh để túi khí bung.

Ô tô đâm đầu ở Thủ Đức

Khi vừa qua đường Phạm Văn Đồng (phường Linh Tây, quận Thủ Đức, Tp.HCM) vài trăm mét thì tài xế cho xe lên lề đường ở hướng ngược lại để đậu. Tuy nhiên, do đạp nhầm chân ga khiến phương tiện đâm thẳng vào tường của 1 công ty cơ khí Imeco gần đó.

Sự cố làm bức tường của công ty bị sập, đè lên nhiều đồ đạc bên trong. Còn đầu xe ô tô chui vào bên trong công ty, hư hỏng nặng. Rất may, 2 vợ chồng và đứa con trai nhỏ không ai bị thương.

Ngay sau đó, lực lượng chức năng địa phương có mặt, giải quyết hiện trường. Đến 20h00 tối cùng ngày, sự cố vẫn chưa được xử lý xong.

Theo anh Ngọc thì xe này vợ chồng anh mới mua vào buổi sáng nay. Chiều tối cùng ngày, anh chợ vợ con đi ăn với bạn bè. Khi cho xe đậu trên lề đường để vào quán gần đó thì không may anh Ngọc lại đạp nhầm chân ga.

Dù với giá bán không rẻ, từ ngót 1 tỷ đến trên 1,2 tỷ đồng, mẫu xe này vẫn tiếp tục giữ vững vị trí dẫn đầu phân khúc cũng như luôn đạt được mục tiêu bán ra 1.000 xe mỗi tháng.

Từ 2017, TMV không còn lắp ráp Fortuner mà chuyển sang nhập khẩu nguyên chiếc từ thị trường Indonesia.

Nguồn: Nhất Hoàng

Ngọc F88

Xe tải
Bias bias bias....................................... bias ;;);;);;);;);;);;);;);;) làm sao em yêu thương 1 người, làm sao em tin thêm 1 người ~X(~X(~X(
:D cụ quyết tâm đợi thì cứ đợi thôi, trong tâm thế 1 người chờ giảm giá. Quyết định vậy rồi, dù rằng bây giờ thị trường giá For chính sách đã co hết lại, nhưng đợi thêm để chắc ăn, để ko phải hối hận đúng ko cụ?

nhh1973

Xe hơi
Nay mới có cái nghị định 116 mới k biết các cụ đã tham khảo chưa. 2018 khó có khả năng xe nhập vào vn ồ ạt đc vì nhiều rào cản, do đó xe lắp ráp hiện hữu chắc chắn k có chuyện giảm sâu đâu ạ. Nếu các cụ có lựa chọn mua xe thì thời điểm tháng 11 và 12 là hợp lý nhất, vì tâm lý chờ đợi vào cuối năm lớn, các hãng xe kiểu gì cũng có 1 đợt giảm để kích cầu. Qua năm em nghe phong phanh lại lên trước bạ với biển số thì buồn.
Chính hãng vẫn nhập như thường, chỉ khó cho nhập không chính hãng thôi

toanthangcs

Xe điện
bác này chắc toàn chạy đường tình...........em đi xe 4x4 đi hỗn hợp toàn trên 13l k ah........ làm gì có con số như mơ của bác............
Em chạy đường trường, đường cao tốc Hà Nội - Hải Phòng, tốc độ 120km/h. Nếu cao tốc Hà Nội - Lào Cai , tốc độ 100km/h thì dưới 10lit. Có hai nguyên nhân:
1. Em ít thốc ga;
2. Xe 4x2.
Chạy trong phố thì vô cùng, em nghĩ không tính được và cũng cũng không nên tính.

tcn4979

Tháo bánh
Nghe chừng có nhiều cụ chờ đợi đây
Quả này có xảy ra tình trạng chen chân đặt xe như đăng ký cho con vào trường công không vây?
Xếp hàng thôi he he

lapin

Xe container
Có tiền mua sớm có khi lại sinh thêm nhiều tiền nữa, không mua lại không có tiền, gọi là thời vận:))

ti1986

Xe đạp
Có tiền mua sớm có khi lại sinh thêm nhiều tiền nữa, không mua lại không có tiền, gọi là thời vận:))
Chạy gia đình thì tiền ở đâu ra bác ơi, đc cái có xe thì an toàn, muốn đi đâu chơi cũng dễ.

Thuế là nguồn thu ngân sách quốc gia, giảm thuế thì sẽ tăng phí, loanh quanh dằng đít lại đằng đầu, kiểu gì vẫn thu đủ, túm cái váy lại là vẫn y nguyên, nghị định 116 gì đấy ngăn không cho xe nhập khẩu tràn vào tức là giá xe nhập sẽ không giảm, vậy hà cớ gì xe trong nước phải giảm khi không có sức ép cạnh tranh. Cháu nghĩ vậy có gì sai không các cụ?

5banhxe

Xe điện
Thuế là nguồn thu ngân sách quốc gia, giảm thuế thì sẽ tăng phí, loanh quanh dằng đít lại đằng đầu, kiểu gì vẫn thu đủ, túm cái váy lại là vẫn y nguyên, nghị định 116 gì đấy ngăn không cho xe nhập khẩu tràn vào tức là giá xe nhập sẽ không giảm, vậy hà cớ gì xe trong nước phải giảm khi không có sức ép cạnh tranh. Cháu nghĩ vậy có gì sai không các cụ?
Sai, câu nào cũng sai.
- Tăng thuế, phí trên 1 đầu xe nhưng làm giảm doanh số xe (đúng theo quy luật cung cầu, giá tăng cầu giảm) thì chưa chắc tổng thu ngân sách tăng. Vì vậy người làm chính sách thuế phải cân nhắc để có mức thuế tối ưu. Mức này không nhất thiết phải cao, và trong trường hợp cụ thể gần đây, Quốc hội đã chốt phương án thuế NK, TTĐB để tối ưu ngân sách. Những chính sách đang có và sắp tới diễn ra là tối ưu, nếu không họ đã sửa rồi.
- NĐ 116 tạo rào cản với xe nhập khẩu không chính hãng, hoặc chính hãng nhưng số lượng ít. Với xe chính hãng của các tên tuổi lớn hiện nay, rào cản vô nghĩa, chi phí trên đầu xe cũng không đáng kể (trung bình 100 triệu/lần kiểm định cho 1 lô vài trăm tới vài ngàn xe, tức là vài chục tới vài trăm nghìn đồng/xe). Nên nhớ NĐ 116 chính là thông tư 20 nâng cấp, và nó do chính những hãng thuộc Vama (lắp ráp lẫn nhập khẩu) đứng đằng sau. Chả ai có ý kiến gì là đủ hiểu, họ chả ảnh hưởng gì đâu. Lâu nay vẫn đâu có cửa xe mấy showroom nhỏ nhập không chính hãng, và năm sau cũng thế.
- Xe trong nước đã giảm rồi, không chờ đến khi xe nhập giảm. Những cú sập 200, 300 triệu của CX-5, CR-V, Santa Fe là minh chứng. Vios bán chạy là thế mà cũng phải giảm điên cuồng, giờ bản thấp còn chưa đến 500 triệu. Camry - biểu tượng thành đạt của người Việt, chiếc xe bán chạy trong top 20, vậy mà cũng không thoát khỏi cảnh giảm giá liên tục. Ai mua hôm nay đã tiết kiệm hơn trăm triệu so với ông nào mua đầu năm 2017, nhưng vẫn thiệt hơn trăm triệu so với ông nào sang năm 2018 mới xuống tiền.

AlexHEO

Xe tăng
"Dù đêm khuya rồi" nhưng cháu xin thả phát.
Các cụ ở đây có cả các cụ đang sở hữu xe và các cụ đang kiên nhẫn chờ đợi 1/1/2018. Các cụ đã có xe chắc cũng đã thấy cái hay cái dở khi có cái 4b rồi em bỏ qua. Còn các cụ chưa có xe thì tiền vẫn ở trong túi các cụ. Nếu các cụ đủ khả năng mua thì cứ mua thôi. Có thể các cụ sẽ bị hớ về giá khi quyết mua bây giờ nhưng bù lại các cụ có xe đi sớm, có nhiều cơ hội khác khi có xe... Người thông minh là người có quyết định đúng, ko chạy theo số đông. Cá nhân em thấy các cụ còn chờ đợi cái mốc 1/2018 như 1 phép màu vậy. Các cụ cố tình lờ đi chủ trương- đường lối của Đ&NN vẫn đang hạn chế phương tiện cá nhân. Tiền thuế tiền phí thì đang nhăm nhe nghĩ thêm loại mới để thu bù vào những khoản thâm hụt nặng. Giá xe có giảm thực sự cũng ko thể như các cụ đang mong chờ đâu. Mấy ông Hiệp hội ô tô VN chả cần làm gì ngoài việc chạy chính sách có lợi cho chính các ông ấy và có thể là 1 nhóm nhỏ nào đó. Người tiêu dùng chưa bao giờ là thượng đế đâu.
Ví dụ đến mốc 2018 giá xe giảm làm tăng 1 đợt sóng mua mạnh. Liệu ồ ạt mua sau mấy tháng hoặc cả năm chờ đợi liệu các khách hàng có phải trả thêm tiền chênh lệch cho sale hay phải chờ rất lâu mới được giao xe?
Hay ngược lại là giá xe chả giảm thêm bao nhiêu so với bây giờ thì các cụ vỡ mộng ko mua nữa :)

5banhxe

Xe điện
Các cụ ở đây có cả các cụ đang sở hữu xe và các cụ đang kiên nhẫn chờ đợi 1/1/2018. Các cụ đã có xe chắc cũng đã thấy cái hay cái dở khi có cái 4b rồi em bỏ qua. Còn các cụ chưa có xe thì tiền vẫn ở trong túi các cụ. Nếu các cụ đủ khả năng mua thì cứ mua thôi. Có thể các cụ sẽ bị hớ về giá khi quyết mua bây giờ nhưng bù lại các cụ có xe đi sớm, có nhiều cơ hội khác khi có xe... Người thông minh là người có quyết định đúng, ko chạy theo số đông. Cá nhân em thấy các cụ còn chờ đợi cái mốc 1/2018 như 1 phép màu vậy. Các cụ cố tình lờ đi chủ trương- đường lối của Đ&NN vẫn đang hạn chế phương tiện cá nhân. Tiền thuế tiền phí thì đang nhăm nhe nghĩ thêm loại mới để thu bù vào những khoản thâm hụt nặng. Giá xe có giảm thực sự cũng ko thể như các cụ đang mong chờ đâu. Mấy ông Hiệp hội ô tô VN chả cần làm gì ngoài việc chạy chính sách có lợi cho chính các ông ấy và có thể là 1 nhóm nhỏ nào đó. Người tiêu dùng chưa bao giờ là thượng đế đâu.
Ví dụ đến mốc 2018 giá xe giảm làm tăng 1 đợt sóng mua mạnh. Liệu ồ ạt mua sau mấy tháng hoặc cả năm chờ đợi liệu các khách hàng có phải trả thêm tiền chênh lệch cho sale hay phải chờ rất lâu mới được giao xe?
Hay ngược lại là giá xe chả giảm thêm bao nhiêu so với bây giờ thì các cụ vỡ mộng ko mua nữa :)
https://www.otofun.net/threads/nam-2018-gia-xe-oto-viet-nam-co-giam-khong.1208524/page-3#post-35554918
https://www.otofun.net/threads/nam-2018-gia-xe-oto-viet-nam-co-giam-khong.1208524/page-3#post-35557015
Nếu ai đó tháng 6 mà nghe cụ xuống tiền mua mấy cái xe như CX-5, CR-V, Santa Fe, X-Trail... thì giờ chắc đang đau lắm. Chỉ chờ thêm 2 tháng thôi là tiết kiệm đôi trăm triệu.
Giờ cụ lại tiếp tục khuyên mọi người mua luôn đi nữa à? Cũng chỉ 2 tháng nữa thôi, và ngay bây giờ các hãng đang tiếp tục giảm giá đấy.

Ơ sao cháu lại có suy nghĩ giống y như cụ, kính cụ 1 ly

OmegaO9

Xe container
Cụ đợi 2018 là đúng rồi, e cũng đang đợi đây, theo em cụ lấy e 4tun fom mới ấy, em & nhiều người phải công nhận là nó đẹp,
Xe 2018 phải đến tháng 3-4 mới ra mắt vì hàng rào thuế quan mới cụ ạ.

AlexHEO

Xe tăng
https://www.otofun.net/threads/nam-2018-gia-xe-oto-viet-nam-co-giam-khong.1208524/page-3#post-35554918
https://www.otofun.net/threads/nam-2018-gia-xe-oto-viet-nam-co-giam-khong.1208524/page-3#post-35557015
Nếu ai đó tháng 6 mà nghe cụ xuống tiền mua mấy cái xe như CX-5, CR-V, Santa Fe, X-Trail... thì giờ chắc đang đau lắm. Chỉ chờ thêm 2 tháng thôi là tiết kiệm đôi trăm triệu.
Giờ cụ lại tiếp tục khuyên mọi người mua luôn đi nữa à? Cũng chỉ 2 tháng nữa thôi, và ngay bây giờ các hãng đang tiếp tục giảm giá đấy.
Cụ mất công tìm bài cũ của em quá nhỉ. Cụ thích chờ thì tiền vẫn trong túi cụ thôi.
Tất cả những ai quyết mua ngay ko ai trả 100% cái xe cụ ạ. Họ vay bank và từ khi có xe thì cái xe ấy giúp họ có thêm cơ hội cày ra tiền hơn. Crv giảm giá sốc nhưng có bao nhiêu người mua được cái giá ấy? Trừ thằng CX5 thì Sf với Xtrail có bán được mấy đâu mà không khuyến mãi.