Thảo luận Tháo cống hay sao mà Fortuner bán nhiều thế???

timemcodonhanoi

[Tịch thu bằng lái]
Một tháng ft bán ra hơn ngàn xe thì đương nhiên phải nhiều xe cũ rồi. Trong hơn ngàn xe đó thì tối thiểu có 10% người mua đi một thời gian có tiền lại bán và nâng cấp hoặc đổi xe khác thì đương nhiên phải có nhiều xe cũ bán chứ không phải xe bị sao mà bán xe cũ nhiều dâu các cụ ak

RAVA

Xe ba gác
-Suy luận như bác chủ thớt thì e dự là mấy con xe Tàu là tốt nhất vì chả mẩy khi thấy trong showroom bán xe cũ hay gara, cũng chả thấy bị tai nạn bao giờ...?

ti1986

Xe đạp
-Suy luận như bác chủ thớt thì e dự là mấy con xe Tàu là tốt nhất vì chả mẩy khi thấy trong showroom bán xe cũ hay gara, cũng chả thấy bị tai nạn bao giờ...?
Hi, em thấy bán nhiều quá mà toàn đời gần 2015 -2017 nên thắc mắc thôi bác ạ, toyota trước giờ cũng có tiếng mà bác, em đâu nói là vì chất lượng ko tốt mà các bác ấy bán đâu, có thể họ bán để đổi xe thì sa ;;)

Hải Phan

Xe buýt
Tình hình là chắc ko chỉ riêng em nhiều bác cũng đang dự định sắm xe khi mà 2018 đã gần kề, em đang phân vân lắm giữa CRV và Fortuner. Dạo 1 vòng qua các trung tâm xe cũ thì ôi thôi Fortuner xả hàng như vỡ cống vậy các bác, cụ thể:

- Fortuner trd đời 2015-2016 chạy từ 10k - 30k giao động tầm gía 820-900tr rất nhiều. Em thích màu trắng và nhìn bản trd thấy đẹp, nhưng ko biết nó có hao xăng lắm ko ạ?? Bác nào kinh nghiệm đi rồi thì giúp em phát nhé :).
- Các bản Fortuner khác thì bán rất nhiều, em thấy giá cũng rất mềm, em nghĩ Fortuner ít người bán chứ mà ko ngờ thấy tin rao nhiều quá nhiều làm em cũng sợ.

-Cuối cùng các bác giúp em đánh giá CRV với Fortuner càng chi tiết càng tốt ạ, nhà em đông người chắc Fortuner tiện dụng hơn phải ko các bác? Gì thì gì em cũng đợi đến 2018 vì sang năm mới dù ko có vụ thuế thì giá xe cũng rẻ hơn, đặc biệt là xe cũ ;));));))
trên kênh Xehay có video so sánh giữa Fortuner, CRV và Santafe đó. Cụ có thể lên xem tham khảo, còn nhà đông người thì cứ Fortuner là lợi nhất.

toanthangcs

Xe điện
Em hỏi cho biết nó uống xăng cỡ nào thôi, chứ cũng ko quá chú trọng chuyện xăng, tiết kiệm xăng được thì tốt hơn, em nghĩ CRV và For thì khoản xăng nó cũng ko chênh nhau là mấy, 1 tháng hơn 500k-1tr tiền xăng thì em gánh được.
Em chạy trung bình 10-11 lit/100km (Fortuner V 4x 2, đời 2015).

toanthangcs

Xe điện
Đời 2017 tiêu hao ít hơn vì số 6 cấp.

echxanh

Xe đạp
Có bác nào ở trên nói 15-17l/100km nghe nản nhỉ, chi phí thường xuyên hơi bị cao rồi. Các bác cho hỏi Xe For máy dầu số sàn đời tầm 2012 bao nhiêu thì mua được? ( giả dụ tình trạng xe đang hoàn toàn bình thường) Bác nào biết chỉ giáo cái ạ. thanks

chungsun

Xe hơi
Có ông anh mua con 4 tủn máy dầu số sàn năm ngoái cả kd vào gần 1 tỉ 1, giờ đang rao bán 850

Tran dac thai

Xe hơi
Cứ 2018 rồi tính bác ạ, bác cứ dạo 1 vòng quanh các trang bán xe ấy bác, tháo cống bán rất nhiều và giá em thấy mềm hơn lúc trước, đặc biệt là xe cũ, em chẳng biết thế nào chứ tình hình này thì cứ phải đợi thôi.
Cụ cứ yên tâm đợi giống e kiểu gì sang2018 cũng rẻ vì thuế nhập khẩu giảm 30% nghị định 116 chỉ làm khó xe nhập ko chính hãng thôi còn xe nhập chính hãng như fo tủn crv ev vv ko ảnh hưởng gì .yếu tố để tăng giá chỉ có mỗi thuế trước bạ thôi mà có tăng thât thì tối đa là 5% nữa có nghĩa .hà nội sài gòn tối đa 18% các tỉnh lẻ tối đa 15%

0966772262

Tháo bánh
Cụ cứ yên tâm đợi giống e kiểu gì sang2018 cũng rẻ vì thuế nhập khẩu giảm 30% nghị định 116 chỉ làm khó xe nhập ko chính hãng thôi còn xe nhập chính hãng như fo tủn crv ev vv ko ảnh hưởng gì .yếu tố để tăng giá chỉ có mỗi thuế trước bạ thôi mà có tăng thât thì tối đa là 5% nữa có nghĩa .hà nội sài gòn tối đa 18% các tỉnh lẻ tối đa 15%
Đêm rồi. Em cũng k tính com đâu. Nhưng thấy cụ nói chắc như đinh đóng cột thế e lại phải chia sẻ mấy điều hn vừa đào tạo.
Nghị Định mới này có 1 số điểm rất khoai:
1, Xe nhập khẩu phải có giấy chứng nhận xuất xưởng từ bên nước ngoài, nghĩa là bộ phận đăng kiểm bên Indo phải xuất kèm giấy đó sang chứ k phải cục đăng kiểm VN như bây giờ. Mà thường thì chính phủ các nước như Mỹ họ giao cho hãng cái vấn đề này
2, Đúng như cụ nói 1 số điều mới sẽ hạn chế gần như tối đa các đơn vị không chính hãng do phải được hãng xe đó ủy quyền triệu hồi xe.
3, cái đắng nhất là Xe giờ dù đã qua kiểm định nhưng cứ nhập 1 lô xe mới về thì sẽ phải lôi ra kiểm định lại ít nhất là 3000km. có nghĩa là hãng nào cũng thế nhập lô 100xe thì phải kiểm định 1 lần mất công kiểm định. Nhưng nhập 1000 cái thì phát sinh chi phí bến bãi v...v... ----> phát sinh chi phí và time xe về. tất cả đều cộng vào giá xe của kh.

Và cái kết là tất cả các xe nhập đang giảm mấy chục triêu thì các hãng đang cho về nguyên giá hết. và lượng xe thì đã chủ trương là sẽ gặp khó trong việc số lượng. Đôi dòng chia sẻ với cụ.

ti1986

Xe đạp
Có bác nào ở trên nói 15-17l/100km nghe nản nhỉ, chi phí thường xuyên hơi bị cao rồi. Các bác cho hỏi Xe For máy dầu số sàn đời tầm 2012 bao nhiêu thì mua được? ( giả dụ tình trạng xe đang hoàn toàn bình thường) Bác nào biết chỉ giáo cái ạ. thanks
EM nghĩ chạy gia đình thì 15-17l/100km cũng OK đấy bác, trừ khi bác chạy dịch vụ các kiểu thì mới quan tâm về xăng nhiều,
Đêm rồi. Em cũng k tính com đâu. Nhưng thấy cụ nói chắc như đinh đóng cột thế e lại phải chia sẻ mấy điều hn vừa đào tạo.
Nghị Định mới này có 1 số điểm rất khoai:
1, Xe nhập khẩu phải có giấy chứng nhận xuất xưởng từ bên nước ngoài, nghĩa là bộ phận đăng kiểm bên Indo phải xuất kèm giấy đó sang chứ k phải cục đăng kiểm VN như bây giờ. Mà thường thì chính phủ các nước như Mỹ họ giao cho hãng cái vấn đề này
2, Đúng như cụ nói 1 số điều mới sẽ hạn chế gần như tối đa các đơn vị không chính hãng do phải được hãng xe đó ủy quyền triệu hồi xe.
3, cái đắng nhất là Xe giờ dù đã qua kiểm định nhưng cứ nhập 1 lô xe mới về thì sẽ phải lôi ra kiểm định lại ít nhất là 3000km. có nghĩa là hãng nào cũng thế nhập lô 100xe thì phải kiểm định 1 lần mất công kiểm định. Nhưng nhập 1000 cái thì phát sinh chi phí bến bãi v...v... ----> phát sinh chi phí và time xe về. tất cả đều cộng vào giá xe của kh.

Và cái kết là tất cả các xe nhập đang giảm mấy chục triêu thì các hãng đang cho về nguyên giá hết. và lượng xe thì đã chủ trương là sẽ gặp khó trong việc số lượng. Đôi dòng chia sẻ với cụ.
Hicx sáng rồi em cũng ko tính trả lời đâu nhưng em cũng chia sẻ thế này:
1. Xe là hao phí phẩm ----> Giá xe ngày càng giảm là chuyện tất nhiên, bác đừng nói với em nghịch lý là các dòng xe được giảm đang tăng giá, điện thoại em và email nhận báo giá xe từ sale liên tục, và giá vẫn đang giảm liên tục, điển hình là mazda và toyota (toyota giảm ko nhiều nhưng khuyến mãi thì đang tăng lên).
2. Hiện tại là cuối tháng 10/2018, cứ qua 1 năm là các dòng xe mới lại về ---> mãu cũ 2017 rớt giá chắc như đinh đóng cột, xe cũ càng rớt giá thảm hại, ngay tại thời điểm này cứ 1 tuần em alo là giá xe cũ đã rớt rồi, chưa nói gì đến sang đầu năm 2018.
3. Theo đúng đà phát triển thì xe ô tô sẽ phải giảm giá vấn đề là sớm hay muộn, và mốc 2018 là rất hợp lý, giá xe giảm để cho người dân mua đại trà đảm bảo sức khoẻ, tính mạng khi tham gia giao thông. Ưu điểm của xe ô tô so với xe máy thì chắc em ko cần phải nói nhiều rồi. Em nghĩ các bác lãnh đạo cũng hướng đến giải quyết vấn đề này, bằng chứng là đường xá đang ngày 1 nâng cấp đó thôi.
4. Ngay cả khi giá xe 2018 ko giảm sâu thì đầu 2018 mua xe cũng lợi nhiều cái ví dụ: đăng ký xe là 2018, mẫu xe là mẫu mới 2018...... Còn 2 tháng nữa thôi cứ đợi là thượng sách bác ạ, ham hố gì 2 tháng, giá nó giảm sâu là lại cay cú.

Xecong

Xe buýt
EM nghĩ chạy gia đình thì 15-17l/100km cũng OK đấy bác, trừ khi bác chạy dịch vụ các kiểu thì mới quan tâm về xăng nhiều,

1. Xe là hao phí phẩm ----> Giá xe ngày càng giảm là chuyện tất nhiên, bác đừng nói với em nghịch lý là các dòng xe được giảm đang tăng giá, điện thoại em và email nhận báo giá xe từ sale liên tục, và giá vẫn đang giảm liên tục, điển hình là mazda và toyota (toyota giảm ko nhiều nhưng khuyến mãi thì đang tăng lên).
2. Hiện tại là cuối tháng 10/2018, cứ qua 1 năm là các dòng xe mới lại về ---> mãu cũ 2017 rớt giá chắc như đinh đóng cột, xe cũ càng rớt giá thảm hại, ngay tại thời điểm này cứ 1 tuần em alo là giá xe cũ đã rớt rồi, chưa nói gì đến sang đầu năm 2018.
3. Theo đúng đà phát triển thì xe ô tô sẽ phải giảm giá vấn đề là sớm hay muộn, và mốc 2018 là rất hợp lý, giá xe giảm để cho người dân mua đại trà đảm bảo sức khoẻ, tính mạng khi tham gia giao thông. Ưu điểm của xe ô tô so với xe máy thì chắc em ko cần phải nói nhiều rồi. Em nghĩ các bác lãnh đạo cũng hướng đến giải quyết vấn đề này, bằng chứng là đường xá đang ngày 1 nâng cấp đó thôi.
4. Ngay cả khi giá xe 2018 ko giảm sâu thì đầu 2018 mua xe cũng lợi nhiều cái ví dụ: đăng ký xe là 2018, mẫu xe là mẫu mới 2018...... Còn 2 tháng nữa thôi cứ đợi là thượng sách bác ạ, ham hố gì 2 tháng, giá nó giảm sâu là lại cay cú.
Cụ phân tích chuẩn quá

0966772262

Tháo bánh

Vâng. cám ơn cụ đã chia sẻ. Em nói cụ như này ạ.
1,Tháng sau thì e k rõ ntn. Nhưng tháng này thì cụ thử hỏi tất cả đại lý xem tình trạng xe nhập bây giờ đang như thế nào. có những dòng xe tuần trước đang giảm 50tr tuần này còn 10tr. Cái này chắc em rõ hơn cụ.
2, cái điều em nói ở trên nó là đang cấm các salon ko có chức năng thu hồi xe nhập khẩu xe mới. K nói gì tới chuyện xe cũ. với cả xe cũ thì em cũng k biết gì để nói.
3, Vâng. đúng là đường xá nâng cấp. Nhưng chắc là nâng cấp để khắc phục tình trạng tắc đường nhức nhối như hiện nay hay để đón đợt mua ồ ạt. nhà nước chủ trương hạn chế xe riêng đề xuất phương tiện công cộng hay chủ trương giảm giá để mua đại trà thì nghị định 116/2017/ND-CP mới ký tuần trước thì cụ đọc kỹ đi sẽ hiểu.
4, Đúng là cụ hướng đăng ký 2018 để xe đăng ký là 2018 là tốt. Nhưng để số Vin là xuất xưởng 2018 thì cụ phải mua sau vài tháng nữa cụ nhé. mà nói sang 2018 để mua xe mẫu mới thì cũng chưa đúng. Mẫu mới ra thì hãng nó có chiến dịch ra quanh năm. chẳng hạn tháng 1 Fortuner tháng 7 Altis tháng 10 Hilux chẳng hạn thế. Nếu cứ đợi để qua năm sau để được phom mới đăng ký năm mới thì vô vàn lắm cụ ạ.
Em vẫn giữ quan điểm thời điểm này mua xe giá tốt hơn ạ. Chẳng phải là người bán hàng mà e nói thế. nó là nhận định của em. Cám ơn cụ đã đọc

0966772262

Tháo bánh
Thêm thông tin cho cụ

The

ti1986

Xe đạp
Vâng. cám ơn cụ đã chia sẻ. Em nói cụ như này ạ.
1,Tháng sau thì e k rõ ntn. Nhưng tháng này thì cụ thử hỏi tất cả đại lý xem tình trạng xe nhập bây giờ đang như thế nào. có những dòng xe tuần trước đang giảm 50tr tuần này còn 10tr. Cái này chắc em rõ hơn cụ.
2, cái điều em nói ở trên nó là đang cấm các salon ko có chức năng thu hồi xe nhập khẩu xe mới. K nói gì tới chuyện xe cũ. với cả xe cũ thì em cũng k biết gì để nói.
3, Vâng. đúng là đường xá nâng cấp. Nhưng chắc là nâng cấp để khắc phục tình trạng tắc đường nhức nhối như hiện nay hay để đón đợt mua ồ ạt. nhà nước chủ trương hạn chế xe riêng đề xuất phương tiện công cộng hay chủ trương giảm giá để mua đại trà thì nghị định 116/2017/ND-CP mới ký tuần trước thì cụ đọc kỹ đi sẽ hiểu.
4, Đúng là cụ hướng đăng ký 2018 để xe đăng ký là 2018 là tốt. Nhưng để số Vin là xuất xưởng 2018 thì cụ phải mua sau vài tháng nữa cụ nhé. mà nói sang 2018 để mua xe mẫu mới thì cũng chưa đúng. Mẫu mới ra thì hãng nó có chiến dịch ra quanh năm. chẳng hạn tháng 1 Fortuner tháng 7 Altis tháng 10 Hilux chẳng hạn thế. Nếu cứ đợi để qua năm sau để được phom mới đăng ký năm mới thì vô vàn lắm cụ ạ.
Em vẫn giữ quan điểm thời điểm này mua xe giá tốt hơn ạ. Chẳng phải là người bán hàng mà e nói thế. nó là nhận định của em. Cám ơn cụ đã đọc
Bias bias bias....................................... bias ;;);;);;);;);;);;);;);;) làm sao em yêu thương 1 người, làm sao em tin thêm 1 người ~X(~X(~X(

0966772262

Tháo bánh
Bias bias bias....................................... bias ;;);;);;);;);;);;);;);;) làm sao em yêu thương 1 người, làm sao em tin thêm 1 người ~X(~X(~X(
:D:D em cũng có bảo cụ tin em đâu. em cũng bày tỏ quan điểm thôi mà. :D . Có phải lúc nào e lượn Of cũng là bán hàng đâu. >:D<>:D<

datto70

Xe container
Hay là tại lý do này mà bán chạy: Cái gì cũng bền
Fo-tủn mới lấy đâm thủng tường 20, túi khí vững như bàn thạch
Fortuner 2017 đâm xuyên tường 20 kìa :O. Tường chưa đủ cứng hoặc là lực đâm chưa đủ mạnh để túi khí bung.

25/10/2017
Chiều tối 25-10, ô tô 7 chỗ hiệu Toyota Fortuner mang BKS: 51G – 001.15 do anh Nguyễn Văn Ngọc (SN 1989, quê Quảng Nam) cầm lái chở vợ con, lưu thông trên đường Đào Trinh Nhất hướng từ đường Kha Vạn Cân về cầu vượt Sóng Thần.

Vụ tai nạn xảy ra ngay lúc này đối với chiếc xe nổi tiếng For-tủn 2017 tại một địa điểm ở TP.HCM, được người đi đường nhanh tay chia sẻ lên mạng.

Hiện trường cho thấy chiếc SUV 7 chỗ bán chạy số một trên thị trường đâm xuyên ngập bức tường rào dày 20cm của một cơ quan vào lúc chiều tà.

Tường chưa đủ cứng hoặc là lực đâm chưa đủ mạnh để túi khí bung.

Ô tô đâm đầu ở Thủ Đức

Khi vừa qua đường Phạm Văn Đồng (phường Linh Tây, quận Thủ Đức, Tp.HCM) vài trăm mét thì tài xế cho xe lên lề đường ở hướng ngược lại để đậu. Tuy nhiên, do đạp nhầm chân ga khiến phương tiện đâm thẳng vào tường của 1 công ty cơ khí Imeco gần đó.

Sự cố làm bức tường của công ty bị sập, đè lên nhiều đồ đạc bên trong. Còn đầu xe ô tô chui vào bên trong công ty, hư hỏng nặng. Rất may, 2 vợ chồng và đứa con trai nhỏ không ai bị thương.

Ngay sau đó, lực lượng chức năng địa phương có mặt, giải quyết hiện trường. Đến 20h00 tối cùng ngày, sự cố vẫn chưa được xử lý xong.

Theo anh Ngọc thì xe này vợ chồng anh mới mua vào buổi sáng nay. Chiều tối cùng ngày, anh chợ vợ con đi ăn với bạn bè. Khi cho xe đậu trên lề đường để vào quán gần đó thì không may anh Ngọc lại đạp nhầm chân ga.

Dù với giá bán không rẻ, từ ngót 1 tỷ đến trên 1,2 tỷ đồng, mẫu xe này vẫn tiếp tục giữ vững vị trí dẫn đầu phân khúc cũng như luôn đạt được mục tiêu bán ra 1.000 xe mỗi tháng.

Từ 2017, TMV không còn lắp ráp Fortuner mà chuyển sang nhập khẩu nguyên chiếc từ thị trường Indonesia.

Nguồn: Nhất Hoàng

Nothing299

Xe hơi
Nếu mà tăng phí trước bạ thì xe lắp ráp trong nước cũng bị ảnh hưởng theo, he he lo gì các cụ nhỉ

huytq9289

Xe hơi
fortuner mới nhìn thiết kế lại nhìn loáng thoáng khác gì prado đâu bác nhỉ