[Funland] Thành phật suốt đời đc thờ phụng hương khói các cụ ah

duachuot123

Xe điện
Thực ra ko ăn bám đặt ké cái khuôn viên chùa thì có cức mà có ng viếng.

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Chùa thành cái cty rồi ah?mấy thèng lol sư trong đây chắc học mát le nin chứ chắc gì đọc dc quyển kinh nào

duachuot123

Xe điện
Người đã mất rồi thì ai qua bái lậy cũng 0 có sao, nhưng lợi dụng để bái xong để 1k, 5k, 10k là cả vấn đề đấy. Chuyện tâm linh nên 0 phải ai cũng dám nói
Ồ cụ nghĩ quá đơn giản. Cụ có thấy đám ma ng ngoài lạy một lạy, ng nhà phải trả một lạy không. Bà 61 kia công đức như nào mà dám nhận lạy thiên hạ. Hay là con cháu thu cái băng video kèm AI gắn tại hiện trường detect ai lạy thì lạy trả lại...

Có ban lộc được như bà chúa kho không?

AnhViVu

Xe điện
Sinh năm 61 mà đã mất rồi thế số đoản rồi còn gì. Chưa đc chữ thọ nữa.

Không có sắc phong của vua mà muốn lập đền cúng bái khác gì giả mạo.
E hay nghe câu cứu 1 mạng người hơn xây 7 toà tháp. Xem ra đúng là đi cứu người vẫn hơn, xây đền xây chùa chưa ăn thua lắm.

duachuot123

Xe điện
E hay nghe câu cứu 1 mạng người hơn xây 7 toà tháp. Xem ra đúng là đi cứu người vẫn hơn, xây đền xây chùa chưa ăn thua lắm.
Tùy quan điểm thôi. Theo tôi có ng thích cứu ng, có ng thích xây chùa. Tùy quan điểm.

Nhưng cái vụ này thấy nhang nhác mấy cái vụ hồi trước rộ lên tạc tượng mới lấy hình sư thầy gắn vào mặt tượng. Ko biết giờ đã chấn chỉnh chưa.

Thành thật mà nói tượng Phật sau này tạc xấu hơn tượng cách đây 20 năm. Đương nhiên nếu lấy mặt sư thầy thì ko thể đẹp bằng mặt Phật rồi.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Bái Đính - Tam Chúc - Ba Vàng - Yên Tử... và rất nhiều nơi khác nữa, nếu đã BOT rồi thì chẳng nên đến làm gì.
Thần Phật nào ở đó để cho lũ làm bậy núp bóng

ngoc_phuong

Xe lăn
Có một điều đơn giản là mình không đến những nơi như vậy, không ai ép được mình cả.
Vâng. Chính xác.
Chúng ta không nên đến. Ít nhất ko đưa con cái chúng ta đến, đc nữa thì khuyên bố mẹ, a e ruột ra.

Dungha

Xe điện
Nói chung là không đúng quy trình. Đền là nơi thờ thánh. Mà muốn lên thánh là phải theo quy trình. 1 là có công với dân với nước
2 là phải có sắc phong của vua.
Nên cái đặt sai. Nhìn là thấy ngứa mắt.

Gato2009

Xe điện
Nó xây cái Liềm gì kệ cmcn chứ liên quan gì đâu. Chùa tam hay tứ chúc chả liên quan gì. Bọn này nó còn thuê cả báo chí đánh chùa Ba Vàng để nổi lên kia kìa. Chùa nhà nó nó đặt cái gì vào trong thì đặt, cơ bản là dân thông minh quá nên cứ thấy chùa là xì xụp đi lễ bái cúng tiến thôi. Con cái này với bái đính em chưa đi và cũng ko bao giờ đi. Vì đơn giản nó là chùa tư nhân. Mà đã là chùa tư nhân thì nó thích thờ ông/bà éo nào nó thờ. Dân cứ hớn lên đi cho bằng đc xong lại kêu. Đến lạ.
Tiện đây em hỏi khí không phải, không rõ cơ chế khu Bái Đính và một số khu tâm linh khác do tư nhân bỏ tiền ra làm...em không rõ đấy là thế nào:
1, thuộc chủ đầu tư vĩnh viễn, nhà nước thu thuế cho thuê đất và thuế thu nhập hàng năm giống như doanh nghiệp kinh doanh.
2, hay thời hạn(49, 99 năm), và hàng năm chủ chùa thu tiền nộp thuế cho NN,
3,hay là dạng bot, tức là chủ chùa thu hết tiền đầu tư và phần lợi nhuận thì bàn giao lại cho NN nhỉ?
Mong các cụ khai sáng cho em ah

Dodge Ram

Xe điện
Tiện đây em hỏi khí không phải, không rõ cơ chế khu Bái Đính và một số khu tâm linh khác do tư nhân bỏ tiền ra làm...em không rõ đấy là thế nào:
1, thuộc chủ đầu tư vĩnh viễn, nhà nước thu thuế cho thuê đất và thuế thu nhập hàng năm giống như doanh nghiệp kinh doanh.
3,hay là dạng bot, tức là chủ chùa thu hết tiền đầu tư và phần lợi nhuận thì bàn giao lại cho NN nhỉ?
Hy vọng giải đáp được câu hỏi của cụ:

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
mặt tích cực e nhìn thấy, ông này chắc rất yêu vợ!!!!

vikingloveu

Xe buýt
Chùa BOT thì coi như là khu du lịch thôi, thích thì đi, không lễ thì thôi

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Cái tit của thớt viết sai cmn rồi.

Lacet_ti

Xe container
Ông ấn độ ông ấy là vua. Ông bên này là dân đen.

Kiểu ko có chính danh mà tự sắc phong vậy là giả mạo.

Chứ còn di tích đền thờ các ông hoàng bà chúa cả thế giới từ cổ chí kim có mà đầy. Vấn đề ở đây ông này là tự phong. Còn bà vợ ông ấy ko có thiêng như bà chúa xứ mà để đc nhân dân lập đền thờ. Và bà chúa xứ sau này cũng phải có sắc phong của chúa Nguyễn mới đc thờ, hay bà thiên y thánh mẫu của dân Chăm cũng phải có sắc phong của Vua.

Khi nào chị sinh năm 61 kia được cụ ************* ra quyết định xét công trạng to lớn với đất nước bla bla bla sẽ đc lập đền thờ vv..vv... thì mới có kiểu dân tới khấn vái xì xụp như vậy
Bà ấy cùng chồng xây nhiều chùa thế nên lập đền thờ đúng roài- ít ra còn có ct để lại sau này.
Còn hơn đầy thèng quan chức phá hoại , dẫn dân lạc lối. Tuổi gì đòi phong cho bà ấy.
Chồng phong vợ là quá chuẩn rồi - Nàng là chúa trên trời cơ mà :))
Cụ ko lạy bà ấy thì thôi, búc xúc giề :))

endz

Xe buýt
Tiền họ, ưng xây gì kệ họ.
Ăn trông nồi, ngồi trông hướng.
Nói như anh ni, thoạt nghe có vẻ ta đây người ít chuyện :P
Tiền họ, ăn gì kệ họ nghe còn đỡ ngứa tai vì ngon dở đều chui vào ruột họ, ko ảnh hưởng đến ai.
Nhưng để "ưng xây gì kệ họ" thì cẩn thận có ngày có đứa nó xây toilet chếch đầu hồi thì đố mà ta đây đc nữa nhá >:)

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em dân đen cứ nói luôn là BOT cho nó nhanh. Mà BOT vĩnh viễn.

vieteuro

Xe container
Sao giàu thế ko đúc bằng vàng cho giành tráng nhỉ
E éo bao giờ đi chùa này e toàn đi chùa gần nhà

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Ông ấn độ ông ấy là vua. Ông bên này là dân đen.

Kiểu ko có chính danh mà tự sắc phong vậy là giả mạo.

Chứ còn di tích đền thờ các ông hoàng bà chúa cả thế giới từ cổ chí kim có mà đầy. Vấn đề ở đây ông này là tự phong. Còn bà vợ ông ấy ko có thiêng như bà chúa xứ mà để đc nhân dân lập đền thờ. Và bà chúa xứ sau này cũng phải có sắc phong của chúa Nguyễn mới đc thờ, hay bà thiên y thánh mẫu của dân Chăm cũng phải có sắc phong của Vua.

Khi nào chị sinh năm 61 kia được cụ ************* ra quyết định xét công trạng to lớn với đất nước bla bla bla sẽ đc lập đền thờ vv..vv... thì mới có kiểu dân tới khấn vái xì xụp như vậy
Đọc thớt này em mở mang tầm mắt. Cảm ơn các cụ mà em hết rượu.