[Funland] Thành lập nhóm dừng tìm mua nhà HN tránh tình trạng, thổi giá, ngáo giá của môi giới và chủ nhà

chai ko

Xe tải
Cụ có đất rao bán đi là sẽ gặp được những " thằng khác " thôi. Đất Hà Nội, giá k quá lố, sổ sách rõ ràng xem có bay nhanh không. Lúc cụ có đất bán thì chỉ mong cụ rao giá " bình ổn " chứ đừng rao x2,x3.
Em biết khu Quốc Oai của cụ. Nhiều người rao bán 3 năm nay mà vẫn chưa gặp được "thằng khác" trong truyền thuyết. Hiếm họa lắm bán rẻ thì bán được. Nhưng mà người mua rẻ thì ko nằm trong danh sách "thằng khác" kia rồi.

lenhaque2

Xe buýt
sốt điên nhất đang nằm ở thanh hà ( 2 tuần tăng 3 tỉ )
và hinode 1 tháng tăng cũng 3 tỉ
khu đô thị đô nghĩa 1 tháng tăng 2 tỉ ( liền kề 75m2 rẻ nhất 12 tỉ )
ôi trời ơi, em biết 1 ông ôm 20 lô ở hinode, vay loạn xị ngậu, luật đất đai ra đời thịt hết mấy lão đó đi có phải tốt k, ôm đến độ hết sạch hàng, k cho ai vào hàng, toàn bộ bảng hàng cả đội cò nhà nó cầm, đến chịu

supercat

Xe hơi
ôi trời ơi, em biết 1 ông ôm 20 lô ở hinode, vay loạn xị ngậu, luật đất đai ra đời thịt hết mấy lão đó đi có phải tốt k, ôm đến độ hết sạch hàng, k cho ai vào hàng, toàn bộ bảng hàng cả đội cò nhà nó cầm, đến chịu
Ông cá mập này chắc phải có quan hệ với chủ đầu tư bác ạ, ở dự án Hinode này em nghĩ chủ đầu tư sẽ còn tăng giá nữa vì em nghe đồn tiền thuế chênh lệch phải nộp rất nhiều, tiền này sẽ phải áp vào giá bán của số sản phẩm còn lại nên sẽ đẩy ra các hàng sau này lên cao nữa.
Giá thì sẽ cao còn có bán được không thì là chuyện khác

thangsu

Xe buýt
Cụ cho em hỏi ngu phát: cái khu đô thị Thanh hà nó có gì hay, hot mà cái thớt bên Thanh Hà sôi nổi thế nhỉ? Em check google thì thấy nó xa tít tắp, cũng ko có hạ tầng gì nổi trội, nghe đâu còn dính pháp lý nữa ????

lenhaque2

Xe buýt
Cụ cho em hỏi ngu phát: cái khu đô thị Thanh hà nó có gì hay, hot mà cái thớt bên Thanh Hà sôi nổi thế nhỉ? Em check google thì thấy nó xa tít tắp, cũng ko có hạ tầng gì nổi trội, nghe đâu còn dính pháp lý nữa ????
xa cái gì, nó nhiều cây xanh, nhiều tiện ích, đường thì to, mỗi cái là sai phạm nhiều, sổ đỏ chắc khó ra lắm ( mặc dù người ta vẫn vẽ hươu vẽ vượn nhiều )
nếu có sổ có nhà thì 15 tỉ 1 lô bét nhất cũng xứng đáng bỏ ra đấy, mỗi tội cò ở đây họ ôm khỏe, đẩy giá khỏe quá mà nói thật khẩu vị e cũng k thích lô " 90% ko sổ" =))

lenhaque2

Xe buýt
Ông cá mập này chắc phải có quan hệ với chủ đầu tư bác ạ, ở dự án Hinode này em nghĩ chủ đầu tư sẽ còn tăng giá nữa vì em nghe đồn tiền thuế chênh lệch phải nộp rất nhiều, tiền này sẽ phải áp vào giá bán của số sản phẩm còn lại nên sẽ đẩy ra các hàng sau này lên cao nữa.
Giá thì sẽ cao còn có bán được không thì là chuyện khác
cụ nói máy vấn đề đấy thì e chịu chả biết, e thì dừng cuộc chơi rồi, k mua bán gì ở đấy nữa, mất công tìm hiểu, thấy tiecs cho cái di chỉ vườn chuối thôi, giá mà e là lãnh đạo e sẽ cố gắng làm cái cầu vượt hoặc đường đi vòng qua tránh cái di chỉ đó. dù gì cũng là bảo vật 3500 năm, mình là người tín tâm mình nhìn thấy người ta làm thế mà chạnh lòng vãi. nhưng biết làm sao được, vừa mở mồm nói ra ngay ở trên cái diễn đàn này thôi bao nhiêu ông nhảy vào chửi cmnr

eterniti

Xe điện
Nhóm đấy chắc 90% tv đang tìm kiếm cơ hội mua ; nghĩa là dắt túi vài tỷ. Data đấy hơi bị quý đấy, ổn ổn bán group có khi lại múc đc căn studio. Hí hí
Ai làm gì cũng có mục đích cả cụ ạ ))

alceste

Xe điện
Cho em xin info " thằng khác" với ạ. Giống kiểu bố mẹ em hay nói "con nhà người ta nó giỏi hơn". Đến giờ em vẫn chưa được gặp mặt thằng "con nhà người ta" toàn diện mọi mặt như bố mẹ em nói.
Tức là cụ chưa thấy ai giỏi hơn cụ ý hả :)

supercat

Xe hơi
cụ nói máy vấn đề đấy thì e chịu chả biết, e thì dừng cuộc chơi rồi, k mua bán gì ở đấy nữa, mất công tìm hiểu, thấy tiecs cho cái di chỉ vườn chuối thôi, giá mà e là lãnh đạo e sẽ cố gắng làm cái cầu vượt hoặc đường đi vòng qua tránh cái di chỉ đó. dù gì cũng là bảo vật 3500 năm, mình là người tín tâm mình nhìn thấy người ta làm thế mà chạnh lòng vãi. nhưng biết làm sao được, vừa mở mồm nói ra ngay ở trên cái diễn đàn này thôi bao nhiêu ông nhảy vào chửi cmnr
Em cũng nghĩ là những thứ giá trị về thời gian như thế cần được bảo tồn, quy hoạch làm đường thì có nhiều phương án thay đổi để tránh, nhưng mà đã phá đi rồi thì không bao giờ khôi phục được lại. Những cổ vật niên đại vài trăm năm đã quý đây là mấy nghìn năm

Em biết khu Quốc Oai của cụ. Nhiều người rao bán 3 năm nay mà vẫn chưa gặp được "thằng khác" trong truyền thuyết. Hiếm họa lắm bán rẻ thì bán được. Nhưng mà người mua rẻ thì ko nằm trong danh sách "thằng khác" kia rồi.
Em giờ còn mảnh nào QO đâu. Em bán từ tháng 3/2024. Vào tiền từ t12/2023. Em mua k rẻ, bán cũng k rẻ.
Cụ có mảnh nào hoặc mảnh ng thân bán cứ mạnh dạn phím lên đây. Nhưng giá phải có tiềm năng. Chứ ng nhà các cụ mà đu hết giá, bán lại giá trên trời thì mới k bay thôi

hasinhat

Xe đạp
Có nhóm nào bán nhà đúng giá ko các cụ?

trungleba

Xe buýt
Thời buổi bây giờ biết thế nào là đúng giá đâu cụ, nhiều lúc chủ nhà hét giá còn ngáo hơn cả môi giới. Nói chung cụ nào đi mua bây giờ khá khổ, mà đợi thì chả biết bao giờ mua được

xuanhieu7292

Tháo bánh
Em giờ còn mảnh nào QO đâu. Em bán từ tháng 3/2024. Vào tiền từ t12/2023. Em mua k rẻ, bán cũng k rẻ.
Cụ có mảnh nào hoặc mảnh ng thân bán cứ mạnh dạn phím lên đây. Nhưng giá phải có tiềm năng. Chứ ng nhà các cụ mà đu hết giá, bán lại giá trên trời thì mới k bay thôi
Như thế nào là "trên trời" và "đúng giá" vậy các cụ? Định giá kiểu gì? ;;)

Có mảnh Hoài Đức bán 100tr/m2 tưởng trên trời lắm rồi, ai cũng bảo đắt, mà mấy tháng sau 120tr/m2 vẫn có người mua. Thế là đúng giá hay trên trời?

Website
checkxecuchuyennghiep.com
Hinode ôm ghê vật cơ ah

Khong nho

Xe hơi
E ko phải thành phần mua nhà vì nhà e đủ rồi, e công tâm mà nói công nhận nhiều thằng có tiền éo biết tiêu thật, mua cái nhà ngóc ngách, mat tiền hơn 1m2 hình cán dao ấy, 38m2 5,2 tỏi, tiền đấy mua cmcc mà ở cho sướng thằng người, cố đấm ăn xôi mua cái cắm dùi làm gì? Cháy cái chỉ đóng cụ hòm cả nhà luôn.

Website
checkxecuchuyennghiep.com
dưới hinode đấy đang tụ tập nhiều tay to kinh khủng khiếp lắm
ôm theo kiểu đẩy sóng, cả bảng hàng là của nó, hét giá nào cũng đc, sợ kinh người
Em tìm mua hinode mà thấy giá cũng ảo quá