[Funland] Thằng nghiện

vuongha

Xe tăng
Em đặt chỗ hóng tiếp chuyện của cụ . Em ở Ngã tư sở nên cũng hay vào khu ĐƯờng bê tông Thanh Xuân và làng Khương Thượng , cũng thế hệ đầu 7x nhiều anh em bạn bè cũng dính . Em a dua đi theo may không dính vào , giờ nhiều người cũng đi xa rồi , nhưng cũng có anh cai được lấy vợ có hai nhóc và giờ làm ăn cũng tốt . Em thấy a ý và cụ chủ thật nghị lục đấy ạ ! :)

đường đời

Xe tăng
Hehe em cũng một thời ngu dại như chủ thớt, có vẻ cùng thế hệ luôn. Nhưng may ko bập vào trắng. Nếu đúng cụ chủ cùng hội Đại "Đô", Tuấn "chó" thì có khi em với cụ chủ biết nhau đấy. Đọc tiểu sử có vẻ cụ ko liên quan đến Tiến "tẩu", Quân "đen" hay Tú "quý" Tùng "quỳ" trước đó. Kính cụ 1 chén ;)
Đúng luôn Cụ à, các tên A tài một thời phi ầm ầm không sợ bị mài răng, Cụ và Em cùng 1 thế hệ đấy ạ.!

edc

Xe lăn
92 đã khá phổ biến heroin rồi. Lúc đó hàng đen bắt đầu vào dĩ vãng.
Tưởng năm 94 mợ. Em thoát bị mời mấy lần, ngồi xem vui phết. Bây giờ tụi nó tèo hết cả 8-}

Chỉnh sửa cuối:

kent8791

Xe tải
Em lót dép hóng cụ chủ phọt tiết câu chuyện, em cũng một thời đua xe bar sàn bét nhè nhưng không dính vào trắng.

mercilon

Xe buýt
hồi bé suốt ngày e bị thanh niên nghiện chặn đánh, sau lớn lên tìm chúng nó để quật lại thì chúng nó chết cmn gần hết (e ở Mai Hương, rất gần xóm liều Thanh Nhàn đây ạ)

ở trong môi trường cực kỳ phức tạp như thế mà e k bị nghiện, thế mới tài :D

Mái Lá các cụ nói ở trên có phải của đ/c Dũng, vợ là CHG - hơi bị xinh (cháu ngoại 1 vị thứ trưởng BTM k ạ), khổ thân đang làm ăn ngon thì bị thằng của nợ nào nó cho 1 mồi cháy thành than mãi k ngóc đầu lên được.

Hồ Gươm Xanh xưa đâu gọi là quán bar nhỉ ? e nhớ vác thằng con (sinh 97) lên đấy cafe, beer và ăn uống suốt 1 thời gian dài, nó nuốt bột và uống sữa rất nhanh vì ngắm các cô nhảy Flamenco, hehe....

BaMoon

Xe đạp
Bạn cấp 2 em chết 4 đứa vì nghiện, nhiễm HIV ... thời của em lứa SN 79,80 ở quê em nghiện nhiều lắm. Hic

Girl_kute_tpb

Xe buýt
cụ làm tiếp đi ạ, cơ mà cụ làm 1 lèo nhiều nhiều tí để e đọc ợ

Pilota

Xe điện
Thằng bạn em ở Quảng Ninh nó đi học ĐH thì thoát còn đâu ngõ nhà nó thanh niên chết hết trong vòng 2-3 năm.
Hồi cấp 3 thì em gầy và xanh rớt, ai cũng tưởng không thoát nhưng có phải đé o đâu, chỉ đơn giản là gầy và xanh thôi! :|

Lúc đó cứ thằng nào mà gầy gầy, xanh xanh mí cả có thêm tý mắt nâu môi trầm là bị gán cho nghiện. Đúng một phần thôi chứ có phải tất cả éo đâu. Đận ấy bọn em đi học ĐH, ăn thì éo đủ, ngủ ít; thì thằng nào chẳng gầy mới xanh, mắt thâm đen. :))

ImPopeye

Xe máy
Nhìn tên nick cụ với thớt là em biết chuyện hay rồi :D Vod để cụ phọt nhanh.

haidang4

Xe buýt
Em xin chỗ hóng chuyện cụ chủ
Cùng thế hệ 7X hồi tưởng lại cũng ghê răng :))

vietran

Xe ba gác
Hồ Gươm Xanh xưa đâu gọi là quán bar nhỉ ? e nhớ vác thằng con (sinh 97) lên đấy cafe, beer và ăn uống suốt 1 thời gian dài, nó nuốt bột và uống sữa rất nhanh vì ngắm các cô nhảy Flamenco, hehe....
Cụ nhớ đúng roài, hồ gươm xanh chỉ là phòng trà ca nhạc thoai, em ngồi gá chân uống nước mà chú Đờm khàn lăn lê bò toài dưới sàn hát rất nhiệt, hồi đó thế nào em lại nhớ chú này dù chỉ là ca sỹ phòng trà và nghĩ sau này sẽ phát triển, quả vậy

cuongkilo

Xe tăng
Tiếp tục chờ hồi kí của cụ chủ top

đường đời

Xe tăng
Lúc đó vẫn cứ tụ tập đi sàn, cả trai, cả gái toàn con nhà có điều kiện lên trên đó vểnh mồm lên ngậm điếu thuốc là có thằng nhân viên phi ra soay soay cái zipo để châm thuốc cho khách một cách rất điệu nghệ. Như đã nói ở trên, hầu hết là quay vòng để trả tiền ăn chơi, Em thì nghèo hơn nên phải xoay đủ cách lúc thì xin tiền học khi thì xoáy cái phong bì của khách đến chơi, lúc thì lấy rượi tây của nhà đi bán, đến mức chỉ cần vô tình đi qua chợ Hàng Da là cả dãy phố gọi tên ầm ầm... thời đó do vẫn còn trẻ nên cũng dát gái lắm, Em với thằng bạn thân rê được con bé trong hội đi Nhà nghỉ sau khi đã nhảy nhót, ăn hút say sưa trên Sàn.
Vào nhà nghỉ 3 đứa 1 giường, thi thoảng 2 thằng lại thò tay bốc xôi. Con bé chỉ cười khúc khích... ăn vã xôi lạc thì Em ý không nói gì, nhưng cứ mò xuống vùng tam giác là bị chặn tay lại. Cả đêm 2 thằng vật tung người, nhưng vì còn non nớt nên chả xơi được, cứ ăn xôi kèm lá gói rồi lăn ra ngủ như chó con...
Năm 99, gần tốt nghiệp thì bị phát hiện... Ăn 1 trận no đòn và bị cấm vận mọi nguồn kinh phí, bị gia đình soi kỹ hơn nên Em ít trốn đi sàn được, do cái tính ham chơi đua đòi Em lại thi thoảng chốn sang nhà ông bạn độc đinh để buôn dưa lê và hút hít... thời đó ma túy được bán như mớ rau ngoài chợ, ngõ chợ Khâm Thiên nhơ nhớp, trong đó thì toàn nhà lụp xụp, tối tăm và san sát nhau... dân trong đó còn thản nhiên bày cả mẹt ra để bán ma túy, bơm kim tiêm, kẹo cao su ( tất tần tật những dụng cụ để sử dụng ma túy), cả cái Ngõ chợ dài đến gần km, bẩn thỉu, nhớp nháp mà dân nghiện lúc nào cũng tấp nập, thậm chí mua bán ngay trước cửa đồn công an. Nhà ông bạn Em lại ở Phố Khâm thiên nên sang nó, tiện phi ra ngay đầu Chợ làm gói về xì xụp với nhau.

binhsu7273

Xe cút kít
Cháu dự là sau đó, gia đình đưa Cậu ta qua ga giáp bát.Rồi rẽ phải đến trại cai nghiện Thành Phố.

Ông Cò

Xe buýt
Nhà em cũng có người dính vào đá. Tác hại kinh khủng hơn trắng nhiều, mà đá giờ toàn đá Tàu. Món này chết nhanh hơn trắng, và thêm một công đoạn là qua nhà thương điên trước khi ngỏm :(
Nhà em cũng có thằng cháu mới học lớp 11 đã dính vào đá. Chẳng phải do bố mẹ nó buông bỏ thả lỏng quản lý mà do cái thời bây giờ tộ sư chíp con nhưng muốn tỏ ra là sành điệu là dân chơi nên thử, thử vào 1 vài lần rồi thành con nghiện lúc nào cũng không hay.

Hiện giờ cho nó đi xứ để cách ly môi trường nhưng không biết có thay đổi được gì không. Mồm mấy thằng nghiện này lúc nào cũng ngọt ngào lắm, hứa thế này hứa thế kia nhưng em nghĩ chắc chỉ dùng biện pháp cách lý môi trường sống thôi chứ bọn chip con này chưa đủ tuổi để phân định thế nào là tốt xấu.

Chơi đá nó không chết nhanh như heroin nhưng làm cho nhũn não, đầu óc chả khác gì động vật. Nó làm thịt cả người thân lúc nào cũng chẳng biết, nuôi thành phần này trong nhà thà nuôi con chó con mèo nó còn có ích hơn. Nhưng vì máu mủ ruột rà mà đành chấp nhận chung sống cùng với những con vật này.

đường đời

Xe tăng
Em hôm nay bận đi tập huấn nên ko hầu các Cụ các Mợ được, để tối về Em làm cái lab ra gõ cho nhanh ạ, điện thoại cứ tắc bụp... gõ lâu lắm.

cocden

Xe tăng
Năm 95-96 là cơn lốc heroin tràn vào HN(các tỉnh khác e ko biết vì e ở HN). Thời đó cứ đứa nào mua bật lửa ga, kẹo cao su là nghiện. Thỉnh thoảng tiêu lại có 1 tờ tiền đen xì ở đầu góc.
Vẫn thiếu cụ ạ. Kèm theo là bao Malbro trắng hoặc mildseven mới đủ bộ.
Em cũng thuộc thế hệ đi qua cơn bão đó mà ko ở lại với bão đấy.
OF nhà mềnh điểm danh em nghĩ nhiều lắm. Nhất là đám 7x bọn em. Đua xe, hút chích, em út, cờ bạc, .... đủ cả.
Thôi ngồi hóng tiếp.

boKuMinh

Xe hơi
Em 8x nhưng cũng đã được chứng kiến cơn bão này quyét qua xóm em, may sao 3 thằng gần nhà nhau, cùng tuổi không bập vào. Mấy ông anh giờ nghẹo gần hết. Giờ em chỉ quan tâm đến bọn nhỏ, hix nghe kể mà ghê răng quá