[Funland] Thằng nghiện

BELFOTO

Xe tải
Kinh nghiệm của xã nhà em là tự cai ở nhà, đi trại còn nghiện nặng hơn í chứ. Quan trọng nhất vẫn là yếu tố quyết tâm từ con nghiện và sự động viên giúp đỡ từ gia đình,người thân. Hãy coi người nghiện là 1 người mắc bệnh và họ cần được chữa bệnh chứ em thấy nhiều nhà có con em nghiện ngập toàn coi nó như vứt đi, anh em họ hàng hàng làng xóm nhìn thấy nghiện thì tránh như hủi...nên người nghiện thấy tự ti, khó hòa nhập.Cai nghiện xong cũng cần có công ăn việc làm, việc càng bận rộn càng tốt, thêm nữa là tránh xa môi trường sống cũ ra.

Không, em là gấu của 1 ông nghiện khác :D
Em thấy ý kiến của cụ hay là hay!
Hay coi như là một bệnh.

Hunter<3

Xe buýt
quê em bây giờ thì bão đá nó đang ập đến ngày càng mạnh mẽ, mà chính quyền có biết nhưng vẫn cứ như không có chuyện gì, bọn nó lại bảo việc đấy của công an, mà mỗi công an thì làm sao diệt được tận gốc, càng quét thì lại càng tăng.những đứa sinh năm 97 trở về sau có tí máu ăn chơi, gia đình không biết cách giáo dục là bập vào hết, mà chúng nó bập vào với một tư tưởng rất sai lầm là dùng thử đi đá dùng một hai lần không nghiện đâu mới chết chứ.
Tất cả những người nghiện đều giống nhau ở 1 điểm là có cái suy nghĩ: "dùng thử 1, 2 lần không nghiện đâu". Thế mới chết người đấy cụ ah ^:)^^:)^^:)^

ducanhha17

Xe tải
cụ kể chậm quá, đọc mà sốt hết cả ruột

ngocxit78

Xe hơi
có cụ cho rằng thuốc lá còn ko bỏ đc nữa là thuốc phiện. xin thưa vs các cụ rất rất nhiều trường hợp bỏ đc và làm người có ích cho xh nhé. vd như cụ chủ pic. khi bị bệnh nghiện với sự quýêt tâm của người nghiện và áp lực của gđ xh.thì người bị bệnh nghiện sẽ rễ dàng bỏ hơn. còn thuốc lá thì ko bị áp lực của xh và pl nhé.em nói vậy ko có nghĩa là cổ súy cho nghiện mà chỉ là gửi đến những ai đã mất lòng tin vào người bị bệnh nghiện cho rằng ko bỏ đc. vì chính những suy nghĩ như vậy mà đẩy những người nghiện ko hòa nhập đc cộng đồng.thân

Dreamnoi

Xe hơi
Ông nào trước khi thử đều nghĩ mình làm sao mà nghiện được, mình bản lĩnh hơn người đấy là lý do dẫn đến nghiện. Tự cho là lý trí lớn hơn phần con người.

Bino

Xe điện
Ngồi trong đó chả biết là mấy giờ, cứ thi thoảng lại chích xuất 1 nhóc đi... về đến nơi thì tai lại điếc đặc... toàn vả vào tai, sau này Em hưởng thụ hơi nhiều!
Cậu đốt xe cs nhà ở Hàng Bông lúc đó chạy viago là kinh khủng lắm, ngồi tâm sự
- Chú chả có cơ gì, Chú đi đâu A, E sẽ thăm nom, đừng buồn nhé, chú hiền quá ai cũng thích, A ra ngoài ko quên chú đâu...
Đêm đó Em về nhà, còn Ông viago gần 7 niên, lâu nhâu cũng cỡ đó còn ông bẹn Em thì 6 tháng tù giam... Em chở về với những câu chửi ( mày ăn cơm hay mày ăn mứt mà ngu thế ?)
Về lại đi học, lại a dua lúc đó Em yêu con bé đẹp gần nhất trường, ông Anh họ chiều nên mua cho con novac, lại đú đởn sàn nhảy nhưng ko đua xe nữa, cả ngày ở nhà gái chiều đưa nhau đi học như V. Chồng. Rồi mải chơi theo lũ bạn, có lúc mang cả heroin ra đường ngồi hút với nhau, mọi người còn chả biết bọn Em làm gì...
Ngày mai Em kể tiếp, bày đàn rồi tiếp đến nghiện ngập+
Truyện của cụ hay quá. Em hỏi thêm là cụ học trường nào đấy. Em chả hiểu sao cứ nghĩ cụ học Lý Thường Kiệt hay Việt Đức.

4banh_2xe

Xe tăng
Truyện của cụ hay quá. Em hỏi thêm là cụ học trường nào đấy. Em chả hiểu sao cứ nghĩ cụ học Lý Thường Kiệt hay Việt Đức.
Kể tiếp đi bác chủ ơi. Thớt vừa mở mang con mắt vừa là bài học người thực việc thực. Em chả được tiếp xúc với giới ăn chơi mấy nên tò mò lắm lắm.

TheBlacklist

Xe đạp
Rảnh thời gian, Em hầu các CCM chút, kể lại những thứ đã qua của 1 thằng nghiện ma túy. Chuyện phiếm nhưng cũng muốn góp phần cho CCCM sau này quản lý các con mình chặt chẽ hơn và hiểu hơn những cám dỗ ở đời... luôn luôn rình rập các con mình ạ!
Cũng nói luôn là rất nhiều vấn đề xã hội Em đã trải qua trong thời gian đó.
Trước năm 1998, nạn ma túy, heroin đã tràn vào Việt Nam nhưng đến năm đó nó mới bắt đầu hủy hoại thanh niên... chết và mất sự nghiệp quá nhiều bao gồm cả học sinh, sinh viên, cán bộ hành chính, bác sĩ, bộ đội, công an... đủ cả!
Học lớp 11, trong lớp hầu hết là con nhà có điều kiện, có lẽ Tôi là thành phần kém nhất về kinh tế nhưng hay a dua, a tòng. Các sàn nhảy lúc đó tại Hà Nội mới chỉ có MONACO, SPARK, QUEEN BEE và NEWWAY còn NEWCEN mãi đến đầu 2000 mới khai trương và bọn Em có vé mời.
Những năm đó bọn Em luôn tụ tập tại 1 nhà thằng bạn, bố mất sớm nhà không nhiều điều kiện nhưng vì cả họ chỉ nó là con trai nên được chiều hơn vàng, nó ở riêng căn nhà 3 tầng, bạn bè cả gái lẫn trai tụ tập ăn uống, đập phá đến 8h tối bắt đầu đi quẩy.
Hehe em cũng một thời ngu dại như chủ thớt, có vẻ cùng thế hệ luôn. Nhưng may ko bập vào trắng. Nếu đúng cụ chủ cùng hội Đại "Đô", Tuấn "chó" thì có khi em với cụ chủ biết nhau đấy. Đọc tiểu sử có vẻ cụ ko liên quan đến Tiến "tẩu", Quân "đen" hay Tú "quý" Tùng "quỳ" trước đó. Kính cụ 1 chén ;)

luckyluke68

Xe buýt
cụ chủ táo bón quá, viết thì viết dài dài đọc một thể, cứ lâu lâu phọt ra tí :-s

mmxhung

Xe điện
Dân Vịt anh hùng thật đấy, thẻo nèo Mẽo Nhật nhảy vào chơi không nổi phải cút chạy. Giờ Vịt chơi với Khựa mới thất độ bẩn bựa của nó cũng ngang ngửa :D

TheBlacklist

Xe đạp
Cái này hơi khó ạ, nó là nghị lực thôi ạ
Thứ nhất, nghiện là do lệ thuộc về suy nghĩ, thói quen
Thứ 2, nghiện do tâm lý
Em làm pc tệ nạn 1 thời gian, Em thấy bây giờ ko phải heroin mà toàn đá với ke, nó gây nhũn não ko tự chủ được bản thân ( giống người tâm thần nên chưa có phác đồ cụ thể đâu ạ, dùng lâu thì ngơ ngơ vì hỏng não)
Nhà em cũng có người dính vào đá. Tác hại kinh khủng hơn trắng nhiều, mà đá giờ toàn đá Tàu. Món này chết nhanh hơn trắng, và thêm một công đoạn là qua nhà thương điên trước khi ngỏm :(

hung_kira

Xe tải
chuyện các cụ hay quá, e ngồi hóng chuyện của cụ vậy :)

kenshire

Xe tăng
chích hút, HIV, viêm gan, sớm muộn gì cũng gặp em thôi

vneseman

Xe lăn
Cụ chủ update vào post đầu chứ rải ra từng post các cụ khác lội page chết luôn :D

The Man who ESC

Xe tăng
.... chiều học xong là đua xe, lúc đó mốt rgv, rick sau chút thì fx còn xe nội địa thì nhiều lắm toàn dòng xe đua mà Em chưa nhớ ra... tối đi sàn chán rồi, phê phê lại đi đua, mà Em toàn đi xe bạn vì không có xe... riệu tây là thứ đẩy Em vào ma túy!
Hồi 9x đầu em cũng hay đi hóng đua xe ở Bờ Hồ ...thường thì tầm 8h là có đoàn diễu hành 1 vài vòng từ Bờ hồ - cửa Nam- Lý thường kiệt vòng về ...rồi quây quần chỗ ngã tư Hàng Bông-Điện biên để khè nhau...biểu diễn bốc đầu các kiểu :D Hồi ý xe cộ ít nên tầm 9h là phố vắng ng đi lại nên dân đua và dân hóng mới có địa bàn để chơi :D Riêng về biểu diễn hồi ý có thằng béo đi con Su 100 mận thể hiện trông ngầu nhất :D

Khuya khuya là bắt đầu độ đua ...dân hóng đứng chật ở đoạn Tượng đài cảm tử xem...ấn tượng là 1 cụ to béo đi con LA 250 đeo kính như kiểu kính bơi luôn dẫn đầu đoàn đua...và 1 cụ Tây xịn đi con WIN chạy rất máu...lái cả bằng chân (hình như Tây này con nhà SQ nào nhà ởNguyênx Biểu thì phải).
Hồi đó đi xem vui ra phết :))

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
Rảnh thời gian, Em hầu các CCM chút, kể lại những thứ đã qua của 1 thằng nghiện ma túy. Chuyện phiếm nhưng cũng muốn góp phần cho CCCM sau này quản lý các con mình chặt chẽ hơn và hiểu hơn những cám dỗ ở đời... luôn luôn rình rập các con mình ạ!
Cũng nói luôn là rất nhiều vấn đề xã hội Em đã trải qua trong thời gian đó.
Trước năm 1998, nạn ma túy, heroin đã tràn vào Việt Nam nhưng đến năm đó nó mới bắt đầu hủy hoại thanh niên... chết và mất sự nghiệp quá nhiều bao gồm cả học sinh, sinh viên, cán bộ hành chính, bác sĩ, bộ đội, công an... đủ cả!
Học lớp 11, trong lớp hầu hết là con nhà có điều kiện, có lẽ Tôi là thành phần kém nhất về kinh tế nhưng hay a dua, a tòng. Các sàn nhảy lúc đó tại Hà Nội mới chỉ có MONACO, SPARK, QUEEN BEE và NEWWAY còn NEWCEN mãi đến đầu 2000 mới khai trương và bọn Em có vé mời.
Những năm đó bọn Em luôn tụ tập tại 1 nhà thằng bạn, bố mất sớm nhà không nhiều điều kiện nhưng vì cả họ chỉ nó là con trai nên được chiều hơn vàng, nó ở riêng căn nhà 3 tầng, bạn bè cả gái lẫn trai tụ tập ăn uống, đập phá đến 8h tối bắt đầu đi quẩy.
cụ kể tiếp đi ... em nghe xem nào :)

The Man who ESC

Xe tăng
Em tưởng Mái lá Club ngày xưa ở Quang Trung-Thợ Nhuộm chứ?
Chuẩn rồi...sàn Mái lá nổi danh sau QueenBee. Hồi bọn em thì cuối tuần hay đóng ở Queenbee nhất vì nó nổi tiếng và các ca sĩ hàng đầu toàn hát ở đó như Thanh Lam, Thu Phương, Huy MC...hồi đó QB có chú DJ tóc dài buộc đuôi ngựa oánh hay phết mà pha trò tếu nên cũng vui.
Riêng nhảy nhót thì ấn tượng nhất là đôi Võ Hoài Nam và Hiền Lambada...đã lên sàn thì dân tình tròn hết cả mắt vì nhảy quá đỉnh...nhất là điệu Lambada vì nó khó diễn :D
Thỉnh thoảng bọn em đổi gió đi Sàn Hàng Tre, sàn Hàng Cót (éo nhớ tên nữa)...rồi tiếp đến là Mái lá cho đến khi nó bị cháy...NewCen mãi sau mới có cùng với HGX.