[Funland] Thằng nghiện

Ông Cò

Xe buýt
Em ko biết nhưng đá chơi 1 lần thích thật đấy nhưng sợ cụ ạ, nghiện chắc phải chơi nhiều lắm rồi :(
Gia đình cũng chủ quan bởi không nghĩ rằng nó lại sa đoạ mức óc ch ó như thế. Đến khi biết nó chơi bời dính vào đá thì nó đã ngập sâu vào rồi.

Thời gian đầu thì bọn này hoàn toàn được chơi miễn phí (bởi có bọn cò mồi dẫn dắt), tới khi ngập vào rồi lúc đó mới về nhà quay quắt tiền của gia đình và người thân. Tộ sư ranh con mới học lớp 11 nhưng thuốc lá rồi thuốc lào phì phèo như người lớn, nói thật với cụ nhà có những thành phần như này đau buồn lắm.

geranium

Xe đạp
Có cụ nào 7x trên OF học Trần Phú thuộc " liên minh ma quỷ" không để em tìm lại đồng đội cho sói nhà em :)

_APTL_

Xe hơi
Nếu nói Discotheque thì đầu tiên hình như là Palace ở phố Nhà Chung. Hồi nó đang thịnh hành thì em còn bé tí, nhìn các cô chú, anh chị vào đó nhảy với ánh mắt ngưỡng mộ.
Sau này Palace xuống thì có Queen Bee Láng Hạ với Royal Hàng Tre. Tiếp đó là mấy cái rạp cải tạo thành sàn nhảy như Đại Đồng Centropole - Hàng Cót, Mê Linh Spark - Lò Đúc, Metal - Cửa Nam. Đợt những năm 2000 nổi lên có New Century Tràng Thi, Apocalypse Now Hòa Mã, Đêm màu hồng - Hàng Chiếu, Hale Club Nguyễn Du. Sau này Next top, New square...
Giờ tèo mợ nó hết, còn lại duy nhất Q Club (giờ là New Square) ở Daewoo là trường tồn cùng thời gian. Công nhận bọn này gấu :D
Thiếu Metal Cửa Nam nữa

Mitomxoan

Xe tăng
"Giàu vì bạn, sang vì vợ". Giờ em mà đi buôn ma túy với xi-lanh thì chắc chắn toàn khách mua sỉ, là bạn cấp III của em :)

Hết xăng

Xe tăng
Chắc không phải nhân vật Cụ nhắc, cu ấy thông tin dữ liệu khác và kết quả bây giờ cũng khác.
Dữ liệu giông giống nên em cứ liên tưởng thế thôi. Vì dù dư luận xuôi ngược nhưng hôm trước tết cu N Kh đi qua thì em thấy vẫn khỏe vẫn hoành, vẫn trâu xanh cả tệp

wavers84

Xe buýt
em lót dép ngồi hóng, em 8x thôi nhưng ngày đó cứ đi qua Thanh Nhàn là sợ vãi nhái, nhất là tầm chiều tối.

cuchuoi96

Xe tăng
Ngồi hóng câu chyện của cụ mất toi buổi trưa

The Man who ESC

Xe tăng
Nếu nói Discotheque thì đầu tiên hình như là Palace ở phố Nhà Chung. Hồi nó đang thịnh hành thì em còn bé tí, nhìn các cô chú, anh chị vào đó nhảy với ánh mắt ngưỡng mộ.
Sau này Palace xuống thì có Queen Bee Láng Hạ với Royal Hàng Tre. Tiếp đó là mấy cái rạp cải tạo thành sàn nhảy như Đại Đồng Centropole - Hàng Cót, Mê Linh Spark - Lò Đúc, Metal - Cửa Nam. Đợt những năm 2000 nổi lên có New Century Tràng Thi, Apocalypse Now Hòa Mã, Đêm màu hồng - Hàng Chiếu, Hale Club Nguyễn Du. Sau này Next top, New square...
Giờ tèo mợ nó hết, còn lại duy nhất Q Club (giờ là New Square) ở Daewoo là trường tồn cùng thời gian. Công nhận bọn này gấu :D
Palace thì nó có từ thời bao cấp cơ :D Giai đoạn thanh niên đú đởn nhiều là thời QB thịnh hành :D ....cái Q club đợt trước em vào lần đúng là có không khí như QB ngày xưa thật :))

đường đời

Xe tăng
Dữ liệu giông giống nên em cứ liên tưởng thế thôi. Vì dù dư luận xuôi ngược nhưng hôm trước tết cu N Kh đi qua thì em thấy vẫn khỏe vẫn hoành, vẫn trâu xanh cả tệp
Con nhà ông KH trưởng CA HK, sau chuyển sang chủ tịch phải ko ạ?
Cậu ý ít tuổi hơn Em, và Em với Cậu đó ko liên quan ngày trước Em có biết cu Em đó.

Trungchach

Xe tải
Hai ông bạn nghẹo lâu ngày không gặp nhau thì hỏi : Mày dạo này đi đường không hay đường thuỷ
Chắc cụ chủ thuộc thế hệ 7x nên ít bị thuốc tàu pha nhiều tạp chất nên không hỏng thần kinh, chứ giờ các cháu đa phần đều hỏng thần kinh rồi lú lẫn đi nhanh lắm

minhqlbx

Xe tải
Hồi 99-2000 em toàn phải vào Ngõ Mai Hương và xóm liều CV Tuổi trẻ tìm mấy ông em. Toàn hàng xóm nhà em, bố mẹ nó nhờ đi tìm. Em hay ra vào đấy nên ai cũng tuởng em nghẹo. Tai tiếng :(

anhmeo

Xe máy
em lót dép ngồi hóng, bọn em 8x chỉ nghe kể lại thoai

lamklhn2

Xe đạp
Rảnh thời gian, Em hầu các CCM chút, kể lại những thứ đã qua của 1 thằng nghiện ma túy. Chuyện phiếm nhưng cũng muốn góp phần cho CCCM sau này quản lý các con mình chặt chẽ hơn và hiểu hơn những cám dỗ ở đời... luôn luôn rình rập các con mình ạ!
Cũng nói luôn là rất nhiều vấn đề xã hội Em đã trải qua trong thời gian đó.
Trước năm 1998, nạn ma túy, heroin đã tràn vào Việt Nam nhưng đến năm đó nó mới bắt đầu hủy hoại thanh niên... chết và mất sự nghiệp quá nhiều bao gồm cả học sinh, sinh viên, cán bộ hành chính, bác sĩ, bộ đội, công an... đủ cả!
Học lớp 11, trong lớp hầu hết là con nhà có điều kiện, có lẽ Tôi là thành phần kém nhất về kinh tế nhưng hay a dua, a tòng. Các sàn nhảy lúc đó tại Hà Nội mới chỉ có MONACO, SPARK, QUEEN BEE và NEWWAY còn NEWCEN mãi đến đầu 2000 mới khai trương và bọn Em có vé mời.
Những năm đó bọn Em luôn tụ tập tại 1 nhà thằng bạn, bố mất sớm nhà không nhiều điều kiện nhưng vì cả họ chỉ nó là con trai nên được chiều hơn vàng, nó ở riêng căn nhà 3 tầng, bạn bè cả gái lẫn trai tụ tập ăn uống, đập phá đến 8h tối bắt đầu đi quẩy.
chuyện của cụ mà làm phim thì tuyệt vời :D luôn

nguyendoan307

Xe tải
Ngày ấy em mới học Cấp 2 và được các cụ ở nhà dặn dò kiêm nhắc nhở là : Thấy thằng / đứa nào cho cái gì thì cấm không được ăn, sợ có thuốc phiện trong ấy => nghiện ạ. Hóng chuyện cụ !