Than thở của Tổng GĐ EVN

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Sao cụ tuyên bố chắc thế? :D

Đề nghị cụ tìm hiểu lại chắc chắn các dữ kiện nhá :D.

Cái này em phản đối cụ nhé, em không ưa gì viettel hết vì viettel lấy đất của bên em hơi nhiều, nhưng em trong ngành em biết
Viettel không hề có chuyện lấy ngân sách quốc phòng ra kinh doanh, mà hàng năm còn nộp thuế, nộp ngân sách quốc phòng tương đối nhiều!
viettel có 1 lợi thế nhưng em nghĩ cũng ngang bằng với các công ty viễn thông khác, là những mảnh đất viettel làm văn phòng, trụ trở (không phải là diểm giao dịch đâu nhé, điểm giao dịch vẫn thuê như thường theo giá thị trường) là không phải trả tiền sử dụng đất - VNPT cũng vậy thôi!
Cái này em biết vì em vừ mới đọc cái báo cáo kểiimm toán của viettel xong!

sepbu

Xe điện
dạ, e ko ở hà nội cụ ah, e ở quy nhơn, 1 tháng thuê nhà hết 300k, 2 thèn 600k, tiền ăn mỗi ngày 1 thèn 15k, 2 thèn 30k 1 ngày, ăn rau và thôi, nữa năm nay ko biết thịt là j, >> tiền ăn 1 tháng 1 ng là 450k, gạo 150k 1 thèn, ăn sang thì 1 thùng hảo hảo 30 gói cho 30 ngày là 100k, 100k tiền điện thoại, sinh viên nên chỉ nt, ko gọi đt,nãy h đc 1tr1 rồi ạ,còn 300k kia để lâu lâu còn gữi xe, cafe, ún nước ạ, sinh viên hầu hết vậy ạ, cụ trừ mấy cụ quý tử ra nha
Ở chỗ Cụ gần biển nên ăn Cá rẻ hơn ăn thit... chứ như tụi em giờ phải ăn thịt thay cá. ngày nào cũng cá có mà vỡ mồm ;))
Mai em in cái mẹt ông Thanh kia treo lên tường làm cái bảng phi tiêu...
Tâm là cái mồm thối của ông ý ;))

present

Xe điện
Cái này em phản đối cụ nhé, em không ưa gì viettel hết vì viettel lấy đất của bên em hơi nhiều, nhưng em trong ngành em biết
Viettel không hề có chuyện lấy ngân sách quốc phòng ra kinh doanh, mà hàng năm còn nộp thuế, nộp ngân sách quốc phòng tương đối nhiều!
viettel có 1 lợi thế nhưng em nghĩ cũng ngang bằng với các công ty viễn thông khác, là những mảnh đất viettel làm văn phòng, trụ trở (không phải là diểm giao dịch đâu nhé, điểm giao dịch vẫn thuê như thường theo giá thị trường) là không phải trả tiền sử dụng đất - VNPT cũng vậy thôi!
Cái này em biết vì em vừ mới đọc cái báo cáo kểiimm toán của viettel xong!
Nói thì phải có dẫn chứng nhé, đừng ăn nói như vậy kẻo bị nói là mồm như cái lỗ *** vịt.
Đi đến đâu xoẹt xoẹt vái cái rồi chạy thẳng.
Viettel ban đầu không lấy cái mạng viễn thông quốc phòng ra kinh doanh và lấy ngân sách ra đầu tư thì chết lâu rồi.
Cái trò kéo cáp cung cấp dịch vụ rồi treo biển cáp quân sự để thanh tra không bắt tháo dỡ.
Rồi mạng viễn thông quốc phòng dùng không hết công suất thì mang ra kinh doanh cho đỡ phí thì . . .

Lương thế ko sống nối thì công chức sống bằng giề???

alexnguyen

Xe tải
Bọn tư bủn thì hình như quân đội ko được làm kinh tế , tiền ngân sách ko được dùng để kinh doanh hay đầu tư gì phải ko các cụ ? VN thì thoải mái vô tư rồi có thua lỗ thì người dân lại phải chịu

rgvmen

Xe container
Mai em in cái mẹt ông Thanh kia treo lên tường làm cái bảng phi tiêu...
Tâm là cái mồm thối của ông ý ;))
Cụ hơi hoang, em thì treo ảnh bác ấy lên mỗi bữa ăn để làm mồi, trước khi và cơm thì nhìn ảnh bác ấy 1 cái, chép miềng cái ực rồi mới tống chỗ cơm vô mồm :D

caravel

Xe tải
các bố cứ suốt ngày cái bài công chức không đủ sống.

khổ lắm.

leo' ẹ thế mà mua camry đi.

phường em có bác bí thư phường cụt tay phải mà vẫn lái camry 3.5 đi làm =))

bác ấy ngông vãi cả ra.
Em cũng biết một bác chủ tịch phường cụt tay phải, lái camry đi làm, nhưng không phải 3.5Q. He he. Có khi cái phường đấy giống cái phường mà em biết rồi.

duymanh911

Xe buýt
Nói thì phải có dẫn chứng nhé, đừng ăn nói như vậy kẻo bị nói là mồm như cái lỗ *** vịt.
Đi đến đâu xoẹt xoẹt vái cái rồi chạy thẳng.
Viettel ban đầu không lấy cái mạng viễn thông quốc phòng ra kinh doanh và lấy ngân sách ra đầu tư thì chết lâu rồi.
Cái trò kéo cáp cung cấp dịch vụ rồi treo biển cáp quân sự để thanh tra không bắt tháo dỡ.
Rồi mạng viễn thông quốc phòng dùng không hết công suất thì mang ra kinh doanh cho đỡ phí thì . . .
Cụ mới là người phải tìm hiểu lại đấy!

hdx

Xe điện
Ông này phát ngôn không đúng chủ trương, sắp die rồi.

wall

Xe tăng
Vâng, cái này em chịu chạ biết, em chỉ biết là từ ngày sinh ra thằng này thì cước điện thoại rẻ hơn hẳn, thế là dù sao em cũng có tý lợi ích chứ như ông VNS thì rõ là em chả được lợi gì rồi, ông EVN này cũng thế, giá điện toàn tăng, chả thấy giảm.

Em dân thường, đầu óc đơn giản nên cứ rẻ là khoái, chả bận tâm làm gì.
Đúng thế, ko có Vịt teo thì anh Mobi và vina còn hành hạ dân Vịt chán mặc dù lãi khoẳm.

Giờ EVN cũng vậy, cần phá độc quyền duy nhất ít ra cũng cạnh tranh như viễn thông may ra EVN mới tiến bộ được.

Kiểm toán chi phí nhưng ko ai có báo cáo chi phí thế đã hợp lý hay chưa? Đã tối ưu chưa? Mà chỉ thấy lấy Doanh thu-Chi phí 1 phép toán lớp mẫu giáo nhớn con em cũng làm được :D

XPQ

Xe cút kít
Mẹt chủ nhân của lời than thở đây ạ:

Nhìn cái mẹt đã thấy hết cái khốn của nó rồi!
Nom tướng chú này hình như mới tai biến não,thành ra thần khẩu hại xác phàm.Chú bảo bảy củ ba mỗi tháng nhân viên ngành chú léo sống được ở thành phố,mà bảy củ ba với 12 tháng thành ra 4000 Obama mỗi năm,gấp 4 lần bình quân đầu người toàn cuốc.Đấy mới chỉ là nhân viên thôi.

Muốn nhổ lắm,nhưng nghĩ lại thấy phí nước dãi.Ai lại đi nhổ thẳng vào đống phân bao giờ.

Mr.Saclo

Xe tăng
Nghe mà tức hết cả mề .
Hôm nay 20/11 . Đọc bài này của XXX này em thấy tủi cho các thầy cô quá .

vudinhquang

Xe container
Làm gì chả kèn cựa khi vào ngành này! Quen biết không xiền cũng đuổi thẳng tay.Rồi thì giả vờ a kay..Lời nói mượn vay người ngay kẻ hợm...

xuanphuc2011

Xe hơi
7,3 củ 1 tháng còn mong chờ gì nữa đây hả bố ?

Thịnh An

Xe tải
Mọi người mau làm theo đi không thôi tất cả dùng đèn dầu hết bi giờ :( Hà Nội nằm trong danh sách đen đó :(

Một thông tin đáng quan tâm từ lãnh đạo EVN cho hay, do khâu truyền tải hiện rất yếu kém nên sắp tới đây, rất có thể sẽ xảy ra tình trạng có nhà máy điện nhưng không truyền điện đi các nơi khác được.

“Nếu chúng ta không có những động thái tích cực hơn nữa thì năm 2012 tới đây, cả nước sẽ đủ điện nhưng riêng Hà Nội có thể thiếu điện và bị cắt điện. Bởi, hiện nay đường dây Vân Trì – Sóc Sơn, trạm Vân Trì 220 kv, Trạm Thành Công 220 Kv... nếu không được đóng trước 3/2012 thì Hà Nội sẽ bị cắt điện”, ông Thanh cho hay.
Thở ra đã thấy giọng trẻ con, cay cú kiểu anh chí, dám dọa cắt điện cả nơi bác tổng BT, anh 3 và bộ CT đang ở, lộng ngôn, đúng là ếch chết tại mồm !

starex

Xe tăng
Thằng này một ngày có khi nó tiêu hết 7,3tr ấy chứ, như vậy thì một tháng làm sao đủ được anh Điện Nặng nhỉ