Than thở của Tổng GĐ EVN

khimacho

Xe máy
cháu thu nhập 5tr/ tháng đã được cái là đại gia
vậy thế 7,3 tr k đủ ăn là dư nào :((

inovavgj

Xe container
"EVN và Bộ Công Thương đang phải chịu lỗ 10.000 tỷ đồng, vậy ai chịu cho chúng tôi, hay chúng tôi đứng ra để chịu cho cả cái xã hội? Chúng tôi mua điện giá cao về để bán điện thấp cho cả xã hội", ông Thanh nói

Thế tôi hỏi ông : Tiền các ông đang kinh doanh lung tung là tiền của ai ? ở đâu ra ??

Càng nói càng ngu

Coltplus2008

Xe điện
Cụ nào biết biển số xe ô to của ông TGD này như nào thì đưa lên đây để khi ra đương gặp OFer táng cho 1 nhát cho bõ tức :P.
Em đồng tình với ý voi của cụ. Dân ta biết nó là TGĐ EVN chắc đi đâu cũng bị chèn với ném trứng thối.

Tộ cha nó chứ. Trước nhà em chỉ 300k tiền điện, giờ toàn 500k. Đó là phí trực tiếp. Còn gián tiếp do giá điện thì ôi thôi, đau lắm lắm.

Thịnh An

Xe tải
Hê hê,

Đúng là mức lương như thế là không đủ sống thật các cụ ạ. Tuy nhiên, tùy theo định nghĩa thế nào là sống. Em nghĩ mức lương của các TĐ lớn của NN thấp cũng phải 10M mới đúng :D.

Mời các cụ chém tiếp =D>.
Nếu cơ cấu lương của các tập đoàn ( TCT 90-91 cũ ) giống nhau thì - thu nhập bao gồm :
  1. Lương Nghị định ( lương cứng ) = hệ số x 850.000
  2. Lương Chức danh công việc (lương mềm ) thường hệ số CDCV cao hơn hệ số lương cứng x 1tr ( có khi 1,5tr, 2 tr tùy chỗ ) = khoảng 1,5-2 lần lương cứng
  3. Phân phối lại quỹ lương, quỹ phúc lợi... theo quý hoặc tháng= Cái này mới quan trọng vì nó bằng cả 1+2, có khi một tháng lương chính sẽ đi đôi 1 tháng thưởng này
  4. Các loại phụ cấp khác
  5. Lế tết đều như vắt chanh
Ví dụ : Tập đoàn DK có những năm tổng kết CBNV được hưởng bằng 36 tháng lương chứ không phải 12 tháng, nghĩa là nếu lương 1+2 = 5tr thì thực tế thu nhập là 15 tr/tháng :D

hamcuare!

Xe container
hic, e đợi cái chữ CHXN-CN nó biến mất khỏi mọi lá đơn, thủ tục hành chính của iem!
e khổ, ko đủ ăn, e éo được kêu.
nó sướng, ăn bóng cả mép nó lại kêu ác!
:(

caisua

Xe lăn
Tóm lại ở đâu có độc quyền, ở đó có ròi bọ tham nhũng và hủ hóa.

May nhờ có anh Vịt teo (Viettel) mà toàn dân "có thể" sử dụng di động như ngày nay.
cụ biết lương của các anh vịt teo thế nào không, tầm trưởng phòng (vịt teo lại là trưởng ban) thì 7tr3/tuần họ cũng chả buồn làm

RAVA

Xe ba gác
cụ biết lương của các anh vịt teo thế nào không, tầm trưởng phòng (vịt teo lại là trưởng ban) thì 7tr3/tuần họ cũng chả buồn làm
-Em biết lương kỹ sư mới ra trường thử việc ở VT là hơn 7 tr, nếu tính cả thưởng thì chia TB mỗi tháng cũng khoảng 15tr, các bác xem có CQNN nào nó trả thế ko?, Nó kinh doanh có lãi nhiều lắm nên mỗi năm nó nộp cho ngân sách hơn chục ngàn tỷ, bằng hơn 60% tổng nộp của các DN khác trong BQP.:P

vumanhduy

Xe tăng
Ối dồi ôi nói thật em làm việc thuộc vthn-vnpt đây mà là tại thủ đô luôn báo cáo các cụ EVN là lương của em 3,7tr các cụ 7,3tr còn kêu ca gì ạ #:-s
Em thực sự choáng vì bài viết này.
Dưới đây là trích dẫn của anh Tổng giám đốc Tập đoàn Điện lực Việt Nam (EVN) Phạm Lê Thanh:
"
Chỉ với 7,3 triệu đồng/tháng, nếu sống ở Hà Nội thì chắc chắn cán bộ, nhân viên ngành điện sẽ không đủ sống."
Nguồn đây ạ: http://www.baomoi.com/Home/KinhTe/vneconomy.vn/Tong-giam-doc-EVN-Toi-dau-long-vi-luong-o-EVN-qua-thap/7388618.epi
Bọn khốn này muốn tăng giá điện để lương tăng thêm chứ nào phải trả nợ gì đâu.
Mà với mức lương 7,3 củ/tháng mà nó nói không đủ sống thì cũng lạ, ối người mức thu nhập còn thấp hơn nhiều.

dat_asroma

Xe tải
7.3tr thì không đủ tiền đi Mer với chơi Golf là đúng rồi, ông này kêu cũng phải.

nunachuoi

Xe điện
Cụ so sánh EVN và VNPT thì hợp hơn chứ so với Viettel thì hơi khập kiễng vì thằng đấy thuộc dạng chân trong chân ngoài, bố thằng nào biết được VT lấy bao nhiêu ngân sách QP ném vào kinh doanh? (Ví dụ: xe của VT vẫn mang biển đỏ mà kg phải là biển trắng KT giành cho các đơn vị QP làm kinh tế, mà phàm là xe biển đỏ thì xăng dầu cũng đỏ luôn...; cáp quang thì cứ nói cáp phục vụ QP , đào bới lắp đặt lung tung cả nước thì lời lãi cái mẹ gì? ). Thanh tra CP kg được đụng đến, chứ khui thử mà xem, cũng như mứt cả thôi.
Cái này em không đồng tình với cụ, bất luận nó lấy tiền từ đâu, làm gì thì kệ nhưng cái rõ ràng là nhờ có nó mà anh em được dùng ĐTDĐ với cước phí rẻ hơn trước nhiều.

Thằng EVN này thì cũng lấy tiền thuế ra tiêu là chính chứ nó kinh doanh lỗ nhiều thế cơ mà. Mà thuế thì như nhau cả, phân bổ vào đâu cũng vẫn là tiền thuế.

rgvmen

Xe container
Cái này em không đồng tình với cụ, bất luận nó lấy tiền từ đâu, làm gì thì kệ nhưng cái rõ ràng là nhờ có nó mà anh em được dùng ĐTDĐ với cước phí rẻ hơn trước nhiều.

Thằng EVN này thì cũng lấy tiền thuế ra tiêu là chính chứ nó kinh doanh lỗ nhiều thế cơ mà. Mà thuế thì như nhau cả, phân bổ vào đâu cũng vẫn là tiền thuế.
Cụ chạ hiểu gì cạ, em nói thật, so gì thì so đừng so với mấy anh VT nhé :)

lenamhung83

Xe tăng
Sinh viên tốt nghiệp loại giỏi, thi tuyển mới được vào làm giảng viên ĐH, lương 2.34 x 80% ( 1,8 triệu /tháng) thì không biết phấn đấu bao nhiên năm mới được 7,3 triệu:((

cerato08

Xe điện
"EVN và Bộ Công Thương đang phải chịu lỗ 10.000 tỷ đồng, vậy ai chịu cho chúng tôi, hay chúng tôi đứng ra để chịu cho cả cái xã hội? Chúng tôi mua điện giá cao về để bán điện thấp cho cả xã hội", ông Thanh nói [/B]
Thằng này chắc bị bại não, tiền lỗ cũng chả phải của nó mà tiền lãi thì chắc chúng nó xơi. Em nghe nói xin vào làm thằng công nhân trèo cột điện mà cũng mất 200 củ đấy các cụ ợ.

nguyenduc

Xe tải

Thằng VT lấy ngân sách quốc phòng ra kinh doanh cũng giống thằng Vi la xin vác tiền thuế của dân ra đầu tư bừa bãi , về bản chất thì như nhau cả .

Babolat285

Xe hơi
Các cụ thử lấy số công nhân ngành điện là 10.000, với mức lương là 2tr, rồi cộng với số lượng sếp ngành điện là 1000, rồi chia trung bình ra 7,3tr mỗi người/tháng. Kết quả lương của các sếp là bi nhiêu nhỉ, các cụ nhỉ. Đấy là em ước lượng quân số thôi, chứ số lượng sếp thì chắc ít hơn. *** nó, bổng lộc của số ít thằng cao như thế mà chằng giúp ích gì cho dân cho nước, chỉ suốt ngày giả nghèo giả khổ, kêu than khóc lóc. Em là điên ruột với chúng nó lắm. Em mà làm lãnh đạo thì em sẽ làm vì lợi ích của dân và các cụ trên diễn đàn này, chứ không như chúng nó, chỉ biết bòn rút tiền rồi gửi ra nước ngoài.

tuvit77

Xe tăng
biết rồi khổ lắm nói mãi , tổng ct nhà nước thì cái nào mà chẳng lỗ . đang làm hiệu phó đùng phát thứ trưởng còn được cơ mà....;))

joli2

Xe tải
Hài quá!
Đúng là "cả vú lấp miệng em"....[-O<
Bác T nên dùng "chính sách ngu dân" trước rồi hãng nói ra câu đó... Bác ấy cứ làm như dân mình ngu và mù hết lượt ấy...
Sống ở đời, làm gì thì làm, cũng nên để lại tý phúc cho con cháu, để sau này chúng nó còn ngóc đầu lên được...

Chỉnh sửa cuối:

kraz255b

Xe điện
Các cụ thử lấy số công nhân ngành điện là 10.000, với mức lương là 2tr, rồi cộng với số lượng sếp ngành điện là 1000, rồi chia trung bình ra 7,3tr mỗi người/tháng. Kết quả lương của các sếp là bi nhiêu nhỉ, các cụ nhỉ. Đấy là em ước lượng quân số thôi, chứ số lượng sếp thì chắc ít hơn. *** nó, bổng lộc của số ít thằng cao như thế mà chằng giúp ích gì cho dân cho nước, chỉ suốt ngày giả nghèo giả khổ, kêu than khóc lóc. Em là điên ruột với chúng nó lắm. Em mà làm lãnh đạo thì em sẽ làm vì lợi ích của dân và các cụ trên diễn đàn này, chứ không như chúng nó, chỉ biết bòn rút tiền rồi gửi ra nước ngoài.
Thế nên cụ không làm lãnh đạo được cụ ạ, vì cụ không có tiền mà chạy lên lãnh đạo!

nhadatuytin

Xe container
em lương 3 củ
chắc đi ăn mày tới nơi rồi