Than thở của Tổng GĐ EVN

kraz255b

Xe điện
Thằng VT lấy ngân sách quốc phòng ra kinh doanh cũng giống thằng Vi la xin vác tiền thuế của dân ra đầu tư bừa bãi , về bản chất thì như nhau cả .
Cái này em phản đối cụ nhé, em không ưa gì viettel hết vì viettel lấy đất của bên em hơi nhiều, nhưng em trong ngành em biết
Viettel không hề có chuyện lấy ngân sách quốc phòng ra kinh doanh, mà hàng năm còn nộp thuế, nộp ngân sách quốc phòng tương đối nhiều!
viettel có 1 lợi thế nhưng em nghĩ cũng ngang bằng với các công ty viễn thông khác, là những mảnh đất viettel làm văn phòng, trụ trở (không phải là diểm giao dịch đâu nhé, điểm giao dịch vẫn thuê như thường theo giá thị trường) là không phải trả tiền sử dụng đất - VNPT cũng vậy thôi!
Cái này em biết vì em vừ mới đọc cái báo cáo kểiimm toán của viettel xong!

nunachuoi

Xe điện
Thằng VT lấy ngân sách quốc phòng ra kinh doanh cũng giống thằng Vi la xin vác tiền thuế của dân ra đầu tư bừa bãi , về bản chất thì như nhau cả .
Vâng, cái này em chịu chạ biết, em chỉ biết là từ ngày sinh ra thằng này thì cước điện thoại rẻ hơn hẳn, thế là dù sao em cũng có tý lợi ích chứ như ông VNS thì rõ là em chả được lợi gì rồi, ông EVN này cũng thế, giá điện toàn tăng, chả thấy giảm.

Em dân thường, đầu óc đơn giản nên cứ rẻ là khoái, chả bận tâm làm gì.

maygod

Xe tải
e chả biết thế nào, e năm cuối, 1 tháng đc gữi có 1tr4, vẫn sống đc, phà phà, thèn nào kêu sống ko đc đưa đây, nộp 1 tr 4 ,1 tháng. e nuôi

cuongdk

Xe tải
Đọc xong thì điên hết cả tiết lên, hỏi xem lương thủ tướng với lương chủ tịch nước được bao nhiêu mà lão kêu lương trung bình của tập đoàn mới chỉ có 7.3 triệu, mà còn kêu đấy chỉ là lương mà chưa phải " thu nhập" đấy nha, mở mồm ra không biết ngượng

maygod

Xe tải
Đọc xong thì điên hết cả tiết lên, hỏi xem lương thủ tướng với lương chủ tịch nước được bao nhiêu mà lão kêu lương trung bình của tập đoàn mới chỉ có 7.3 triệu, mà còn kêu đấy chỉ là lương mà chưa phải " thu nhập" đấy nha, mở mồm ra không biết ngượng
nói vậy cũng ko đc ạ, lương thủ tướng mình h tính theo usd, ai biết đc thủ tướng ăn bao nhiêu nếu mấy con sâu to này mập, thèn TGD nầywnn1 thì TT ăn 1000 ạ

kraz255b

Xe điện
nói vậy cũng ko đc ạ, lương thủ tướng mình h tính theo usd, ai biết đc thủ tướng ăn bao nhiêu nếu mấy con sâu to này mập, thèn TGD nầywnn1 thì TT ăn 1000 ạ
thủ tướng nhà mình có khi chả lấy lương đâu, giống như steve job lương có 1 USD 1 năm thôi đấy!

xKc

Xe máy
bổ sư tố chúng no.lương bình quân 7 củ 3 còn kêu thấp.

Quay vòng

Xe đạp
Về mặt lý thuyết mà nói nếu EVN mà lỗ thì chỉ có do kinh doanh quá kém, lãnh đạo nên cho nghỉ cả. Không có cái doanh nghiệp nào lại sướng như các ông, đầu vào độc quyền, đầu ra độc quyền. Toàn bộ người dân VN từ lúc lọt lòng đẻ ra đến lúc xuống lỗ đều bắt buộc phải là khách hàng của ông, không chốn đi đâu được, tháng nào cũng phải trả tiền cho ông, muốn hay không muốn cũng phải trả. Ấy thế mà ông vẫn lỗ thì chịu mẹ nó rồi, ông íu làm được thì ông nghỉ để thằng khác làm. Với lại còn giữ độc quyền cho ông đến bao giờ nữa!

xuanphuc2011

Xe hơi
Bọn này phá độc quyền thì vỡ mồm ngay ý chứ

onion

Xe hơi
Website
www.flickriver.com
Thật đau lòng... Em khóc đây

resdul

Xe tải
Nhà cháu không hiểu các cụ bảo 7.3M là nhiều hay chửi ông TGD nói phét.
Chứ 7.3M/tháng ở đất HN này tự mình tiêu xài may ra còn đủ, chứ vợ con vào rồi thì căng lắm đấy các cụ ợ, các cụ tính lương các cụ chứ không phải tính tổng thu nhập,
Cụ nào ở đây vợ con rồi mà tổng thu nhập 7.3M/tháng cứ cho la 90M/năm xem. may ra đủ ăn tiêu dè xẻn, chứ nói gì đến chuyên xa xôi.
cứ cho 2 vợ chông 14M/tháng. ăn uống dè xẻn hết bèng tầm 6M. nuôi con 3M. điện thoại, điện nước, xăng xe (2b) đã 1M nữa. còn 4M đủ các thứ khác. đấy là tất cả đều tính ở mức dè xẻn ậy ạ, chứ thuê nhà thì còn chẳng đủ.
kêu là đúng ợ.

xe beet

Xe buýt
Em dự đây là bề nổi thôi, vinasin bị kiện roài, giờ vn phải kêu lỗ để tăng giá chứ, sắp tới có khi than, xăng.....cùng lỗ để tăng giá trả nợ cho vinasin chứ không bùng được đâu. kiểu này usd sắp 30.000vnd thật rồi ~X(

vietran

Xe ba gác
Sờ vào đâu là thấy ung nhọt chỗ đó, di căn hết đến nơi

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em thì nghĩ Cụ TGĐ EVN nói đúng vì:
- KD lỗ là tiền của bá tánh (tiền thuế) chứ cụ ấy có lỗ đâu
- Vì KD lỗ nên lợi nhuận ko có và ko có thu nhập nhiều để chia đều cho tất cả NV của nghành chỉ chia đc cho các Sếp thôi nên muốn tăng giá điên để lấy tiền chia tiếp vì đang lạm phát lương mỗi tháng khoảng 1000-2000 obama ko đủ xài
- Mục đích cúng cùi là tăng giá mà thôi
Em dám cá với các cụ kiểu gì giá điện cũng sẽ tăng

nguyenduc

Xe tải
Cái này em phản đối cụ nhé, em không ưa gì viettel hết vì viettel lấy đất của bên em hơi nhiều, nhưng em trong ngành em biết
Viettel không hề có chuyện lấy ngân sách quốc phòng ra kinh doanh, mà hàng năm còn nộp thuế, nộp ngân sách quốc phòng tương đối nhiều!
viettel có 1 lợi thế nhưng em nghĩ cũng ngang bằng với các công ty viễn thông khác, là những mảnh đất viettel làm văn phòng, trụ trở (không phải là diểm giao dịch đâu nhé, điểm giao dịch vẫn thuê như thường theo giá thị trường) là không phải trả tiền sử dụng đất - VNPT cũng vậy thôi!
Cái này em biết vì em vừ mới đọc cái báo cáo kểiimm toán của viettel xong!
Để kiểm chứng vụ này kể ra cũng khó nhưng em chỉ ko hiểu thằng VT nó lấy đâu ra nguồn đầu tư ngoài ngân sách ?

tuikhongten

Xe buýt
Mọi người mau làm theo đi không thôi tất cả dùng đèn dầu hết bi giờ :( Hà Nội nằm trong danh sách đen đó :(

Một thông tin đáng quan tâm từ lãnh đạo EVN cho hay, do khâu truyền tải hiện rất yếu kém nên sắp tới đây, rất có thể sẽ xảy ra tình trạng có nhà máy điện nhưng không truyền điện đi các nơi khác được.

“Nếu chúng ta không có những động thái tích cực hơn nữa thì năm 2012 tới đây, cả nước sẽ đủ điện nhưng riêng Hà Nội có thể thiếu điện và bị cắt điện. Bởi, hiện nay đường dây Vân Trì – Sóc Sơn, trạm Vân Trì 220 kv, Trạm Thành Công 220 Kv... nếu không được đóng trước 3/2012 thì Hà Nội sẽ bị cắt điện”, ông Thanh cho hay.

present

Xe điện
Mẹt chủ nhân của lời than thở đây ạ:

Nhìn cái mẹt đã thấy hết cái khốn của nó rồi!

maygod

Xe tải
Kụ sống 1tr4 bằng cách nào cho 1 tháng ? em khẳng định ko thể sống nổi, nhất lại là sv năm cuối , kụ cho em vài con số cho em tâm phục ? em tính ra 1 ngày kụ có 47k để tiêu, kụ tiêu kiểu gì?
dạ, e ko ở hà nội cụ ah, e ở quy nhơn, 1 tháng thuê nhà hết 300k, 2 thèn 600k, tiền ăn mỗi ngày 1 thèn 15k, 2 thèn 30k 1 ngày, ăn rau và cá thôi, nữa năm nay ko biết thịt là j, >> tiền ăn 1 tháng 1 ng là 450k, gạo 150k 1 thèn, ăn sang thì 1 thùng hảo hảo 30 gói cho 30 ngày là 100k, 100k tiền điện thoại, sinh viên nên chỉ nt, ko gọi đt,nãy h đc 1tr1 rồi ạ,còn 300k kia để lâu lâu còn gữi xe, cafe, ún nước ạ, sinh viên hầu hết vậy ạ, cụ trừ mấy cụ quý tử ra nha