Than thở của Tổng GĐ EVN

filmonline

Xe điện
Em thấy tốt nhất là các cụ nên dành thời gian nghĩ xem và làm sao để cho đỡ lóc xương của nhân dân nữa, tống mẹ cổ đi còn hơn là cứ ngồi chém gió ở đây. Các cụ nói mỏi tay, chửi nát cả laptop mà mặt vẫn trơ trơ thì cũng chạ tác dụng gì.

crod

Xe tăng
tác dụng đấy cụ ạ, họ hàng hang hốc, hàng xóm nhà nó cuối cùng cũng biết cái bản mặt, rồi có ngày nó sẽ ăn trứng thối, đền tội thôi...
như bọn ld Lybia ấy, rồi cũng đến lúc ăn mứt...

kaka102

Xe hơi
đúng rồi đây là lương bình quân, còn anh Thanh này lương tầm 60tr/tháng nhé đấy chỉ là cái số lĩnh trên thẻ thôi mà thực sự bác này có bao giờ cầm đến thẻ đâu cơ chứ.
Đấy là cách đây 5 năm cụ nhé. Vì ông này là ông tổng từ cái hồi đấy (lâu phết rồi) còn ông giám sở ở tỉnh em hồi đó 30 ựa (tỉnh miền núi nghèo) :(

Okane

Xe container
E muốn vào EVN làm wa, công nhân lương 7.5 củ/tháng thì tầm quản lý của e chắc được.... 100 củ/tháng mất - e sắp giàu òi :D

kraz255b

Xe điện
bà bộ trưởng bộ lao động thương binh xã hội đang phản đối ông Thanh này, và yêu cầu xem xét lại mức lương của EVN ( link đây ạ http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/2011/11/evn-dang-lo-ma-tra-luong-cao-la-kho-chap-nhan/)
Thế này là đến lượt công nhân ngành điện " ca ngợi" ông này rồi, vì 1 câu nói dử hưi mà họ sẽ bị giảm mức lương cho phù hợp với xã hội!

tratida

Xe container
EVN như kit ấy, em đang ở nhà chung cư của anh này, mới đóng điện thì đóng mấy lầ mới xong, lại cháy hết một đống dây, lại bày đặt độc quyền viễn thông với anh VNPT cũng như kit, mấy cha độc quyền giải tán hết đi cho em nhờ.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Đây là căn bệnh quan liêu, độc đoán, tính vua con của các xếp nhớn các tổng, tập đoàn.

Chắc được cấp dưới mớm lời không kịp kiểm chứng phát biểu bừa. Thế mới nói làm xếp nhà nước ở VN là sướng nhất. Cờ đến tay là phất, chỉ cần đi đúng lề phải là ok còn trách nhiệm có cả tập thể, thể chế chịu, còn mục tiêu thì rất chung chung đạt thì phô trương còn không đạt thì có chú nhiệm kỳ sau gánh.

congbinhxuong

Xe buýt
Chẳng biết các bác EVN quản lý thế nào nhưng em có nghe chuyện: Các Ban của EVN đều được trang bị máy chủ, PM để báo cáo số liệu, nhưng có Ban Miền Bắc ngay tại Chương dương độ, cách Tổng có mấy bước chân nhưng luôn mồm kêu máy hỏng, đường truyền trục trặc và ko báo cáo. Chịu ?

tratida

Xe container
Trang bị xong là có xiền, cần chóe gì biết nó hoạt động kiểu gì j.
Cái đống EVN-T cũng chẳng dùng vào được việc gì.

bizviet

Xe điện
Sau bài này của Tổng VNE thì đã có cách giải quyết cho VNE =>Giảm biên chế

EVN

Xe buýt
Cả nhà ơi, em đau đầu, chóng mẹt và cả bùn ói nữa.

Hì em chào thân ái các cụ/mợ nhà mình ạ :x

VUXUANPHU

Xe buýt
Không thể chấp nhận được. Bộ trưởng Thăng đã mạnh dạn trảm tướng khi không hoàn thành nhiệm vụ. Liệu bác Dũng có mạnh dạn trảm những người làm thua lỗ mà lại thích nhận lương cao như vậy????

tratida

Xe container
Cả nhà ơi, em đau đầu, chóng mẹt và cả bùn ói nữa.

Hì em chào thân ái các cụ/mợ nhà mình ạ :x
Đây, giảm biên chế được cụ này rồi, lương cũng giảm được kha khá :)

bmv màu cờ

Xe tăng
7.3 /tháng + xxx mà vẫn kêu ka thấp và ko hoàn thành nhiệm vụ !!! Bó tay với ngành điện

EVN

Xe buýt

nhadatuytin

Xe container
nhân tiện cụ nào EVN trên này chê lương thấp mà muốn ra khỏi ngành thì nhượng cho cháu 1 suất vào làm nhé
Cháu đang muốn làm NV điên nặng đây. Trả các cụ hẳn 10 tháng lương luônb-(

NVTR

Xe hơi
Xin phép các cụ em nói đôi lời.

Chẳng phải vì em ăn lương 7,3 triệu của anh Thanh mà em nói những lời này, nhưng các cụ có mắng có chửi thì nêu rõ tên anh ý, chứ lôi cả "bọn" như thế này em thấy không ổn. Chúng em cũng là những người lao động, kiếm tiền bằng sức lao động của mình như các cụ, có người cũng vất vả, có người nhàn nhã, có người lương cao, có người lương thấp...nghe các cụ chỉ biết mắng chửi "mấy thằng EVN" mà chạnh lòng.

Thứ nữa, các cụ cứ đem so sánh ngành điện với các ngành khác như viễn thông, em thấy có thể đúng trên một số khía cạnh, nhưng không ổn tý nào. Các cụ bảo lỗ thì không được tăng giá, vâng em đồng ý. Nhưng tăng giá điện ở đây không phải là tăng với mục đích như thế, mà vì chi phí sản xuất hiện giờ đang cao hơn giá bán (giá được chính phủ quy định) rất nhiều. Em thấy có cụ còn mang cả con số ra so sánh: sản xuất 520 đ/kwh - bán 1100 đ/kwh - lãi quá còn gì! Nhưng bẩm các cụ là nó chẳng đơn giản đến thế đâu. Đúng là có nguồn điện EVN chỉ phải mua với giá đó để bán, nhưng còn các nguồn điện mà EVN phải mua với giá 2000, 3000 thậm chí 5000 đ/kwh thì sao? Và tỷ trọng các nguồn thủy điện giá rẻ thì không quá 50%, mùa nước thì có điện bán, mùa khô phải dùng dè xẻn, còn giá bán cho khách hàng, EVN có được quyết đâu, chính phủ quy định đấy chứ. Vậy lỗ là đương nhiên. Nhiều năm trước đây, chưa lỗ là vì nhu cầu dùng điện chưa cao, nhưng giờ khác rồi... Còn các cụ kêu độc quyền, cũng đúng thôi, nhưng cũng có nhiều người đầu tư làm điện đấy ạ, điển hình là anh PVN(dầu khí) đấy, anh TKV(than) đấy, và nhiều anh khác nữa, và tỷ trọng không nhỏ đâu ạ. Nhưng các anh ý và nhiều anh khác đầu tư vào làm điện cũng sẽ tự hỏi, mình sản xuất điện với giá vài ngàn/kwh bán cho EVN mà anh EVN chỉ bán cho khách hàng với giá 1100 đ/kwh thì anh ý lấy tiền đâu để trả mình nhỉ (câu trả lời : chả lấy ở đâu cả - nợ ). Tựu trung lại là, để cho người người làm điện, (để cho anh EVN hết độc quyền) thì "người người" phải nhìn thấy đầu tư có lãi, chứ cứ đầu tư rồi thì giá bán lại do nhà nước quy định thì lãi vào đâu.

Nói như vậy chỉ để mọi người thấy, việc "tăng" giá điện thực chất là để dần dần đưa giá bán gần với giá trị của sản phẩm nhất, còn việc làm ăn của các lãnh đạo, quyết sách ra sao , phận làm công ăn lương em chả dám bàn.

Mịe chúng nó chứ, công nhân của bọn EVN đông như giặc mà chúng nó chia bình quân ra đã 7,3tr/tháng thì không hiểu lương mấy thằng sếp chúng nó cao thế nào, chắc cỡ 200tr/tháng mất. Lương bình quân 7,3tr mà không đủ sống thì chắc cả nước VN này toàn người chết đói hết, nó thử ngó lương công nhân may xem, có người chỉ có 1,5tr/tháng đấy, chắc họ chết hết rồi cũng nên, tsb bọn EVN
Cụ ơi! lương nào còn 850 nữa cụ!
Nhưng phải nói EVN láo thật, cái vụ đòi tăng giá điện này là do nó baỏ lỗ.
Mà chứng minh lỗ thì không thuyết phục. Đá con mèo nhà chúng nó. Làm kinh doanh, sản xuất mà cứ lỗ là được tăng giá thì nói làm éo gì. Cần éo gì Tổng Giám đốc mấy cả bậu xậu làm giề.
Anh em mình làm KD mà lỗ có được thằng nào trợ giá, hay được khách hàng cho phép tăng giá cho hết lỗ không nhỉ!
---
Càng đọc càng thấy khó ngủ!
Hiện nay có ngành điện và ngành Than là lãng phí nhất xã hội

Ngành thanh, 1 tấn than thành phẩm khoản 250,000 đ bán 1,100,000 => Vẫn lỗ

Ngành điện ( nhiệt điện + thuye điện) khoản 520 đ/Kwh => bán 1,100 đ => Vẫn lô

Không cần phải tăng giá điện đâu, chỉ cần bầu 1 thành viên tích cực của off làm TGĐ điện là giá điện hạ ngay

P/s : Hôm trước có thớt của cụ ThienAnh, biết có nhiều cụ cũng làm EVN, mà sao chả thấy cụ nào vào ném đá nhỉ. Em thì biết thế nào thì nói thế, nếu có gì chưa đúng mong các cụ bỏ qua.

Chỉnh sửa cuối:

EVN

Xe buýt
nhân tiện cụ nào EVN trên này chê lương thấp mà muốn ra khỏi ngành thì nhượng cho cháu 1 suất vào làm nhé
Cháu đang muốn làm NV điên nặng đây. Trả các cụ hẳn 10 tháng lương luônb-(
1 tháng nhà e đc bằng con số cụ giả rùi, tụi j đổi cho nhà cụ, thiệt lém í.

Streamline

Xe điện
Xin phép các cụ em nói đôi lời.

Chẳng phải vì em ăn lương 7,3 triệu của anh Thanh mà em nói những lời này, nhưng các cụ có mắng có chửi thì nêu rõ tên anh ý, chứ lôi cả "bọn" như thế này em thấy không ổn. Chúng em cũng là những người lao động, kiếm tiền bằng sức lao động của mình như các cụ, có người cũng vất vả, có người nhàn nhã, có người lương cao, có người lương thấp...nghe các cụ chỉ biết mắng chửi "mấy thằng EVN" mà chạnh lòng.

Thứ nữa, các cụ cứ đem so sánh ngành điện với các ngành khác như viễn thông, em thấy có thể đúng trên một số khía cạnh, nhưng không ổn tý nào. Các cụ bảo lỗ thì không được tăng giá, vâng em đồng ý. Nhưng tăng giá điện ở đây không phải là tăng với mục đích như thế, mà vì chi phí sản xuất hiện giờ đang cao hơn giá bán (giá được chính phủ quy định) rất nhiều. Em thấy có cụ còn mang cả con số ra so sánh: sản xuất 520 đ/kwh - bán 1100 đ/kwh - lãi quá còn gì! Nhưng bẩm các cụ là nó chẳng đơn giản đến thế đâu. Đúng là có nguồn điện EVN chỉ phải mua với giá đó để bán, nhưng còn các nguồn điện mà EVN phải mua với giá 2000, 3000 thậm chí 5000 đ/kwh thì sao? Và tỷ trọng các nguồn thủy điện giá rẻ thì không quá 50%, mùa nước thì có điện bán, mùa khô phải dùng dè xẻn, còn giá bán cho khách hàng, EVN có được quyết đâu, chính phủ quy định đấy chứ. Vậy lỗ là đương nhiên. Nhiều năm trước đây, chưa lỗ là vì nhu cầu dùng điện chưa cao, nhưng giờ khác rồi... Còn các cụ kêu độc quyền, cũng đúng thôi, nhưng cũng có nhiều người đầu tư làm điện đấy ạ, điển hình là anh PVN(dầu khí) đấy, anh TKV(than) đấy, và nhiều anh khác nữa, và tỷ trọng không nhỏ đâu ạ. Nhưng các anh ý và nhiều anh khác đầu tư vào làm điện cũng sẽ tự hỏi, mình sản xuất điện với giá vài ngàn/kwh bán cho EVN mà anh EVN chỉ bán cho khách hàng với giá 1100 đ/kwh thì anh ý lấy tiền đâu để trả mình nhỉ (câu trả lời : chả lấy ở đâu cả - nợ ). Tựu trung lại là, để cho người người làm điện, (để cho anh EVN hết độc quyền) thì "người người" phải nhìn thấy đầu tư có lãi, chứ cứ đầu tư rồi thì giá bán lại do nhà nước quy định thì lãi vào đâu.

Nói như vậy chỉ để mọi người thấy, việc "tăng" giá điện thực chất là để dần dần đưa giá bán gần với giá trị của sản phẩm nhất, còn việc làm ăn của các lãnh đạo, quyết sách ra sao , phận làm công ăn lương em chả dám bàn.

P/s : Hôm trước có thớt của cụ ThienAnh, biết có nhiều cụ cũng làm EVN, mà sao chả thấy cụ nào vào ném đá nhỉ. Em thì biết thế nào thì nói thế, nếu có gì chưa đúng mong các cụ bỏ qua.
Thực ra mọi người chửi cái "bọn EVN" là chửi cái "bọn lãnh đạo EVN" thôi cụ ơi. Chứ các cụ ở bên dưới thì quyết cái gì được.
Nếu cụ biết cụ trả lời cho em cái vụ EVN đầu tư ra ngoài ngành cái? Kêu lỗ sao lại có tiền 3.000 tỷ đồng đầu tư ngoài ngành? http://www.baomoi.com/No-nan-chong-chat-EVN-van-dau-tu-ngoai-nganh-3000-ty-dong/45/6133241.epi trong này có cả viễn thông mà cụ đang chém đấy nhé. Cái con số 3000 này là tự EVN nói chứ em dự là lớn hơn nhiều. Cụ đừng nói với em là cụ tin tưởng số liệu đấy là chính xác nhé.
Nói chung là mọi người đều biết thằng nào như thế nào cả. Dân không ngu như lãnh đạo EVN tưởng đâu. Cái gì mà độc quyền thì đừng nên hy vọng nó tốt.
Cụ có chém thì chém cao lên tý, chém thấp thế thì sao bảo vệ được lãnh đạo.

NVTR

Xe hơi
Thực ra mọi người chửi cái "bọn EVN" là chửi cái "bọn lãnh đạo EVN" thôi cụ ơi. Chứ các cụ ở bên dưới thì quyết cái gì được.
Nếu cụ biết cụ trả lời cho em cái vụ EVN đầu tư ra ngoài ngành cái? Kêu lỗ sao lại có tiền 3.000 tỷ đồng đầu tư ngoài ngành? http://www.baomoi.com/No-nan-chong-chat-EVN-van-dau-tu-ngoai-nganh-3000-ty-dong/45/6133241.epi trong này có cả viễn thông mà cụ đang chém đấy nhé. Cái con số 3000 này là tự EVN nói chứ em dự là lớn hơn nhiều. Cụ đừng nói với em là cụ tin tưởng số liệu đấy là chính xác nhé.
Nói chung là mọi người đều biết thằng nào như thế nào cả. Dân không ngu như lãnh đạo EVN tưởng đâu. Cái gì mà độc quyền thì đừng nên hy vọng nó tốt.
Cụ có chém thì chém cao lên tý, chém thấp thế thì sao bảo vệ được lãnh đạo.
Cụ fun vừa chứ ạ, các LĐ không tự bảo vệ thì thôi, em bảo vệ sao được! Em chỉ đồng ý về việc tăng giá điện, và giải thích về điều đó,còn việc đầu tư ngoài ngành em cũng không đồng tình và không có số liệu "chính xác". Kể cả số liệu 7,3 triệu em cũng chạ tin lắm

Chỉnh sửa cuối: