Thẩm mỹ viện cho vợ hai Focus

CAR5

Xe tải
Chú buồn cười thật. Vớ vẩn thì mới là Focus chứ, nếu không thì đã là Corona 92 rồi. Còn nữa, nếu có rồi thì sang kiếm bữa bò trần hơi khó đấy nhá. He he. Hôm nào anh phải qua chú làm quả tẩy nhựa đường.
Sự nhầm nhọt đáng yêu:P! Chúc bác một ngày mới vui vẻ, hiệu quả!

bob07

Xe tải
Chán thế, xe em vừa bị bọn gương tặc nó thịt mất 2 cái mặt gương. Cũng may em làm bảo hiểm củ gương chứ không thì chắc cũng đi luôn. Không biết cái này trong hãng bao nhiêu tiền các cụ nhỉ?
Chỉ mất mặt gương, vào hãng vẫn phải thay cả củ như thường. Bọn gương tặc ngu vật, chỉ được cái làm hại khổ chủ. Hãng không bán mặt gương riêng.

Hai cái mặt này không biết mua ngoài có đến 400K ko ?

VietWagen

Xe buýt
Chán thế, xe em vừa bị bọn gương tặc nó thịt mất 2 cái mặt gương. Cũng may em làm bảo hiểm củ gương chứ không thì chắc cũng đi luôn. Không biết cái này trong hãng bao nhiêu tiền các cụ nhỉ?
Mất mặt gương thì phải mua ngay thôi, lại phải ra chợ giời kiếm rồi, ko biết giá cả thế nào?
Mặt gương Focus tầu 650k/đôi, nhưng là gương chống chói, có cả sấy điện, tiếc là gương của Focus VN lại ko chờ sẵn giắc điện cho sấy gương, nếu ko tớ đã mua thay thế rồi, trông nó ntn:

bob07

Xe tải
Cụ VW cho em hỏi những cái mặt gương chiếu hậu của Ford Tàu : hai mặt gương ngoài, và gương trong có chức năng chống chói không (nhất là gương trong xe) ? Nếu có cụ đánh hàng về đi, em đặt luôn cả 03 chiếc.

Nếu hai cái ngoài không sử dụng chức năng sấy gương thì vẫn tận dụng được quá chống chói loá. Dạo này nhiều xe hay phi pha thẳng vào đ ... i'...t em quá. Gương trong còn xử lý được là đưa về ảnh ảo, nhưng hơi nguy vì mù hoàn toàn cho các đoạn cua rẽ ...

Ngoài ra, không có cụ nào ngâm cứu xem con giắc điện cho quả sấy mặt gương ợ ? Còn cách khác là cụ VW đánh trọn bộ bên đó về xem sao (mặt gương + dây nối, giắc cắm ...).

Cám ơn cụ VW

Chỉnh sửa cuối:

An Dong

Xe điện
Hêi zaf,
Theo cháu, các Cụ nên tổng hợp một danh mục các đồ thường mua, những đồ dễ mất, sau đó gửi cho bác Vịt, như vậy sẽ chủ động hơn trong việc đặt hàng giúp các Cụ mà cũng đỡ tiền ship đi. Vài dòng chia sẻ.

BMW_TN

Xe buýt
Mất mặt gương thì phải mua ngay thôi, lại phải ra chợ giời kiếm rồi, ko biết giá cả thế nào?
Mặt gương Focus tầu 650k/đôi, nhưng là gương chống chói, có cả sấy điện, tiếc là gương của Focus VN lại ko chờ sẵn giắc điện cho sấy gương, nếu ko tớ đã mua thay thế rồi, trông nó ntn:
oh, hôm trước bác xem xe của e e tưởng là có giắc chờ điện cho sấy gương cơ mà, hóa ra là ko có hả bác, làm e cứ hóng mãi định thay mặt gương !

TechVNS

Xe tải
EM vừa vứt xe ra gara tiện thể tút tát luôn mất chỗ xước. Chỗ quen biết họ cũng không lấy tiền mặt gương (sơn thì báo bảo hiểm) nên em không biết bao nhiêu. Cụ cho em đặt luôn thêm một bộ nhé, không dùng được sấy thì cũng dùng được chống chói, em vứt luôn trong xe để nhỡ có mất còn có cái lắp luôn. Chứ FF mà làm bảo hiểm mặt gương vừa xấu vừa bất tiện. Chỗ để xe nhà em thì không an toàn cho lắm, tụi nó lấy rồi thế nào cũng rình lấy tiếp.

VietWagen

Xe buýt
Cụ VW cho em hỏi những cái mặt gương chiếu hậu của Ford Tàu : hai mặt gương ngoài, và gương trong có chức năng chống chói không (nhất là gương trong xe) ? Nếu có cụ đánh hàng về đi, em đặt luôn cả 03 chiếc.
Nếu hai cái ngoài không sử dụng chức năng sấy gương thì vẫn tận dụng được quá chống chói loá. Dạo này nhiều xe hay phi pha thẳng vào đ ... i'...t em quá. Gương trong còn xử lý được là đưa về ảnh ảo, nhưng hơi nguy vì mù hoàn toàn cho các đoạn cua rẽ ...
Ngoài ra, không có cụ nào ngâm cứu xem con giắc điện cho quả sấy mặt gương ợ ? Còn cách khác là cụ VW đánh trọn bộ bên đó về xem sao (mặt gương + dây nối, giắc cắm ...).
Cám ơn cụ VW
Gương CH trong xe của focus có chức năng chống chói (gạt tay) hay ảnh ảo như Bop nói là ổn rồi, ko cần thay đổi làm gì.
Còn gương CH ngoài sấy điện thì tớ cũng bồ kết lắm vì khi đi trời mưa thì gương thường có cũng gần như ko, chả nhìn thấy gì. Nên hôm trước đã ra Ford LB tháo cả gương và tapi cửa ra để xem có đường điện cấp cho sấy gương ko, đau là Ford VN cắt bớt gương sấy điện nên cũng cắt luôn cả đường điện cấp, ko có dây luôn~X(.
Trong khi đó gương sấy điện lại là standard của Ford CN, xuất xưởng là có sẵn, chả phải lắp thêm cái gì, trên thị trường có bán mặt gương hoặc cả củ gương có sẵn giắc điện, nhưng có mua về mà ko nguồn cấp thì cũng ko dùng đc.
Xem trong sách HDSD của focus, thấy gương sấy điện và sấy kính hậu hoạt động chung với 1 công tắc ở thanh táp lô phía dưới diều khiển điều hòa, có nghĩa là cùng nguồn cấp điện, nên hôm đó bảo với bác thợ điện ở Ford LB như vậy thì bác ấy bẩu là phải tháo tapi cửa hậu và tháo trần để đi dây dẫn lấy nguồn từ sưởi kính hậu dẫn lên cửa trước và gương ... nghe vậy đành tạm gác "giấc mơ" gương sấy điện lại để ngâm cứu sau vậy #:-s.

LKKH

Xe đạp
Dịp này mới mua đc vài thứ, khoe với các bác đây:

- Đèn SMD làm viền đèn pha:

[/QUOTE]

Bác Việt cho e hỏi cái này hết bao nhiu ạ ? e ở SG bác có ship o ạ ? khó lắp o Bác vì e hơi ngu mí cái vụ này !
À cho e giá cả cái hộp đưng kính nữa ạ !

Đức NA

Xe tải
Đẹp quá, E cũng muốn làm vài cái giống bác! nhưng e hỏi tý là về phần điện đóm thì có phức tạp không bác? e ngại nhất món đấy!

bipbip

Xe buýt
Bác Vịt thông tin vụ đèn SMD này đi: lắp đặt có khó ko?
Thanks bác.

Chỉnh sửa cuối:

htnhan

Xe đạp
Có cụ nào gắn ốp inox bậc cửa chưa? Cho em tí review đi.

hxlove

Xe hơi
độ thêm quả xenon nữa thì chuẩn

VietWagen

Xe buýt
@ bác LKKH, Bipbip, DucNA về vụ đèn smd viền đèn pha:
- linh kiện cần có: 2 dải đèn smd 60cm loại chỉ để làm viền đèn pha và 2 bóng T10 smd, đều mua từ TQ.
- lắp đặt: tháo đèn pha, dán dải đèn smd vào mép ngoài mặt dưới đèn pha, tháo bóng đèn phụ ở góc ngoài đèn pha, thay thế bóng sợi đốt bằng bóng T10 smd, đấu dây dải đèn smd với dây của bóng đèn phụ theo đúng cực +/-. Như vậy dải đèn viền smd và bóng đèn phụ smd bật tắt cùng nhau theo điều khiển công tắc đèn trong xe.
- Có thể tự làm lấy, ban đầu thì tớ cũng như các bác, có biết gì đâu, mầy mò làm thì thành biết thôi.

bobom

Xe tải
Bác Vịt cho em hỏi hàng RS đã về chưa vậy ah? Nếu có rồi để mai em đi học sớm mời bác cafe ah tiện thể qua Thanh Bình lắp lẹp bước chân luôn ah.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
cái đèn SMD của em nó bong keo ra rồi cụ Vịt ạ! thi thoảng có bóng còn ko sáng nữa giống thằng chột quá!

NewPeace

Xe điện
cái đèn SMD của em nó bong keo ra rồi cụ Vịt ạ! thi thoảng có bóng còn ko sáng nữa giống thằng chột quá!
Hế hế, cho chết ai bảo mông má cho lắm vào :-ssDòng 2009-2010 nó cắt mất đèn sương mù, có nên khôi phục không các bác nhỉ?

Cilvil

Xe hơi
Hê hê, em bị hệt như anh vì đi rửa xe vài lần nó xịt nước là có xu hướng bong ra. Đang định dán keo lại thì đem xe vào gara bảo dưỡng, mấy bác thợ ngứa mắt quá cắt mja luôn b-( b-( Sau khi em mua lại dải SMD khác dán vào đã làm lớp đề can màu khói (loại chịu nhiệt và không cản sáng chuyên dùng dán đèn pha ô tô) phủ 1 lớp mỏng ở ngoài, vừa phòng thợ cắt vừa phòng nước là ok ngay.

VietWagen

Xe buýt
Nó bị chập chờn rồi, 1 cái SMD của tớ cũng bị như vậy, nên đã thay mới rồi. Chắc độ bền của loại đèn này ko đc cao vì cấu tạo mạch dẫn nhỏ quá, nên giải pháp là thay mới để tiếp tục là Audi dỏm hoặc tháo bỏ đi trở về Focus xịn :D.

Hế hế, cho chết ai bảo mông má cho lắm vào :-ssDòng 2009-2010 nó cắt mất đèn sương mù, có nên khôi phục không các bác nhỉ?
Nó chính là 2 cái đèn tròn nằm ở 2 góc cản trước, phía dưới đèn pha đấy, chỉ có điều để chiếu sáng tốt hơn khi sương mù thì phải dùng mặt kính mầu vàng, chứ ko phải mặt kính mầu trắng như hiện có. Bác thử kiếm decal trong mầu vàng, loại chịu nhiệt, dán lên mặt kính, thế là đi sương mù ngon lành, nhưng mà mấy khi gặp sương mù mà lo hả bác.