Thẩm mỹ viện cho vợ hai Focus

hiephusky

Xe tải
Bác Greeno ko cho tấm hình xe bác lắp led tnào cho a e tham khảo tí nhỉ?? em cũng định cưới e nó xong về trang điểm tí cho bằng anh bằng em trong OF ấy mà. Gì chứ bọc da vô lăng, dán kính, trải sàn và lắp led là chắc rùi, nhưng thứ khác sẽ xem xét tiếp.... nghe bác luklak nói hơn 100 củ cũng thấy choáng quá

VietWagen

Xe buýt
Bác Greeno ko cho tấm hình xe bác lắp led tnào cho a e tham khảo tí nhỉ?? em cũng định cưới e nó xong về trang điểm tí cho bằng anh bằng em trong OF ấy mà. Gì chứ bọc da vô lăng, dán kính, trải sàn và lắp led là chắc rùi, nhưng thứ khác sẽ xem xét tiếp.... nghe bác luklak nói hơn 100 củ cũng thấy choáng quá
Bác cứ bình tõn, cưới vợ mới là lắm kẻ dèm pha lắm, hehe :D, mà bác chưa quen thôi, các cụt-er hội RS là hay fun lắm, bác cứ chuẩn bị khoảng 20 củ để tân trang cho vợ hai là long lanh rồi (trừ mấy món độ nặng như: DVD, vành lốp 17, ...) \:D/.

Cụ T VW ui. Cụ có cái ảnh về bộ lót sàn (lót chân) của FC Tầu kg? Chất liệu bằng gì? Cho em nghía với. Lót sàn xe em chơi hàng Tầu ngoài chợ sợ bị lỗi kẹt chân ga như To quá :)) :)) . Được em chiến 1 bộ.

hiephusky

Xe tải
BÁC VW có thể cho e biêt là mình có thể làm gì với 20tr, làm ở đâu và giá cả ntn ko? cÁI vụ này là em gà lắm bác ah, nhờ bác tư vấn e cụ thể 1 lần để ước tính chi phí rồi khai báo với vợ cả nhé. thanks bác trước rồi sẽ hậu tạ bác cụ thể khi gặp bác vụ đèn led và bọc vô lăng nhé

VietWagen

Xe buýt
Cụ T VW ui. Cụ có cái ảnh về bộ lót sàn (lót chân) của FC Tầu kg? Chất liệu bằng gì? Cho em nghía với. Lót sàn xe em chơi hàng Tầu ngoài chợ sợ bị lỗi kẹt chân ga như To quá :)) :)) . Được em chiến 1 bộ.
Tìm đc cái mà bác gấu quan tâm rồi đây, loại này ở VN chắc ko có:

Thảm xe Focus, phụ tùng đại lý 4S Ford China, chất liệu: mặt trên-thảm dệt, mặt dưới-cao su chống trượt, kèm theo 4 móc nhựa cố định cho 2 thảm trước, có 2 mầu: ghi đen và be vàng, giá về đến HN: 1,4T/bộ (4 chiếc, 2 trước, 2 sau).

BÁC VW có thể cho e biêt là mình có thể làm gì với 20tr, làm ở đâu và giá cả ntn ko? cÁI vụ này là em gà lắm bác ah, nhờ bác tư vấn e cụ thể 1 lần để ước tính chi phí rồi khai báo với vợ cả nhé. thanks bác trước rồi sẽ hậu tạ bác cụ thể khi gặp bác vụ đèn led và bọc vô lăng nhé
Bác cứ cưới vợ hai đi, rồi từ từ làm đẹp cho em nó, ko phải vội, tàm tạm như thế này:
1. Khâu da vô lăng: Dũng Hàn Thuyên, 600k, lâu rồi ko còn giữ số phone, hoặc đến 25 Hàn Thuyên, ngoài ngõ có treo biển.
2. Bọc da ghế: giả da: ~2,5T, da thật TQ: 5,5-6,5T, có thể ra 42-46 Yên Phụ, hỏi Hiếu, tay nghề cũng đc, chưa phải là xuất xắc, trải sàn giả da: 500-600k.
3. Phụ kiện: đèn, ốp, ... 1~2T tùy theo nhu cầu, cái này trao đổi cụ thể với tớ
4. Dán kính: Vkool hoặc Lumar, 6~7T, nên để hè sang năm hãy làm.
5. ... để sau và xin vợ cả dần dần :D

Chỉnh sửa cuối:

hiephusky

Xe tải
Cảm ơn bác Viet Wagen nhé, sẽ làm theo đúng ý bác là làm da cho vô lăng và nội thất, làm led chỗ bác và e còn muốn lắp thêm cảm biến lùi nữa (con 1.8AT ko có cảm biến lùi). Dán kính thì chắc chắn sẽ làm nhưng chắc đề hè sang năm vì mùa đông đến rồi cũng chẳng cần thiết nữa.
Còn cái vụ lắp mô tơ cho gương và đấu khóa cửa tự động thì thế nào bác nhỉ??

songvedem

Xe tăng
Hôm qua vừa được 1 bác Focus giới thiệu đèn pha FOcus có mi mắt LED xịn của Focus Đức, mua tại bển là 400EUR/ đôi (cả bộ đèn luôn)
ĐÈn này cũng sáng lắm, là Option của Ford Focus tại ĐỨc

Chỉnh sửa cuối:
Tìm đc cái mà bác gấu quan tâm rồi đây, loại này ở VN chắc ko có:

Thảm xe Focus, phụ tùng đại lý 4S Ford China, chất liệu: mặt trên-thảm dệt, mặt dưới-cao su chống trượt, kèm theo 4 móc nhựa cố định cho 2 thảm trước, có 2 mầu: ghi đen và be vàng, giá về đến HN: 1,4T/bộ (4 chiếc, 2 trước, 2 sau).
4 cái đen đen là cái gì đới cụ ?

VietWagen

Xe buýt
Hôm qua vừa được 1 bác Focus giới thiệu đèn pha FOcus có mi mắt LED xịn của Focus Đức, mua tại bển là 400EUR/ đôi (cả bộ đèn luôn)
ĐÈn này cũng sáng lắm, là Option của Ford Focus tại ĐỨc
Tớ cho rằng đến 90% đèn pha này là hàng độ made in Taiwan, làm gì có made in Germany, ở Đức người ta ko độ xe cho xe phổ thông, bình dân như Focus, nhất là lắp đèn pha xenon cho Focus đời cũ 2005-2007 như trên. Món này Taiwan, China có nhiều, VD:

4 cái đen đen là cái gì đới cụ ?
Nó là cái móc cố định thảm trước, gài vào sàn xe, bác xem ở dưới ghế trước, có lỗ cài đấy ợ (ko phải lỗ cắm nhé :P)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em cũng biết cái đồng tiền bát gạo này nhưng trong em chẳng ai biết tháo vô lăng FC và cũng kg ai biết khâu da nên đành ... chịu.
Cụ không nghiên cứu được món này thì hơi phí, vì khi khâu da vô-lăng cầm sướng lắm cơ=))
Trên xe có sẵn cái cài ấy rồi mà?!
Có sắn rồi nhưng cả bộ nó có thêm 4 cái nữa cũng đâu có sao, vì cái theo xe ấy....cực kỳ dễ gãy. Xe của em 4 cái thì gẫy 3.

hiephusky

Xe tải
Bác Vietwagen ơi cái bộ đèn FF có Angle Eyes mà cụ post lên trông hay quá nhỉ?? cái đó cụ thấy ở Tung của chưa? tình hình là có anh e nào thử bộ này chưa ah?? E thấy nó cũng đẹp và hay đấy chứ, hàng thời trang kiểu này thì ít khi có xuất xứ trâu Âu lắm nhỉ? chắc hàng của mấy anh hàng xóm VN nhà ta làm thôi ah. nhưng công nhận đẹp

songvedem

Xe tăng
Tớ cho rằng đến 90% đèn pha này là hàng độ made in Taiwan, làm gì có made in Germany, ở Đức người ta ko độ xe cho xe phổ thông, bình dân như Focus, nhất là lắp đèn pha xenon cho Focus đời cũ 2005-2007 như trên. Món này Taiwan, China có nhiều, VD:

Mình cũng không biết là đồ nào, chỉ thấy bảo là mua của Ford bên đức, lúc đấy cụ kia cũng vội phải chở người nhà đi nên k kịp nói chuyện nhiều.
Đèn này k phải là Xenon, đèn xi nhan lại chạy vào bên trong cùng (bình thường thì là ngoài cùng). Xe Focus 30S 1.8 MT, đời 2008, Cụ ấy quảng cáo xe Focus có đèn pha sáng nhất HN :P

Sonbh

Xe tăng

Mình cũng không biết là đồ nào, chỉ thấy bảo là mua của Ford bên đức, lúc đấy cụ kia cũng vội phải chở người nhà đi nên k kịp nói chuyện nhiều.
Đèn này k phải là Xenon, đèn xi nhan lại chạy vào bên trong cùng (bình thường thì là ngoài cùng). Xe Focus 30S 1.8 MT, đời 2008, Cụ ấy quảng cáo xe Focus có đèn pha sáng nhất HN :P
Thỉnh thoảng người ta phải nổ tí chứ cụ, em nói thật cần bỏ ra 7.5 củ chế đèn xenon của Mẹc OEM vào và làm đôi mi mắt của cụ VW đảm bảo quả đèn của cụ kia ngồi khóc luôn :P

hiephusky

Xe tải
Hôm nay mới nhờ bác Vịt oder hộ một số thứ cho em vợ 2 roài, sang tuần e lấy vợ hai thì tuần sau nữa là gặp bác Vịt rinh đồ rùi, có hình ảnh phát là sâu cho a e thưởng thức và ném đá ngay. hơ hơ trong thời gian chờ đợi e tính trang điểm trước cho e nó ít thứ như trải sàn, bọc da, bọc vô lăng... nhưng ko biết khi bọc ghế da thì tháo bộ nỉ ra cất hay bọc đè lên e nó luôn các bác nhỉ?? ah, ngày mai p nhớ chuyển tiền cho bác Vịt nữa cơ, bác ơi thêm cho e cái đèn lắp ở cốp sau để mỗi lúc lấy đồ cho tiện nhé (FF có sẵn chưa bác nhỉ, nếu chưa có e đặt luôn cái này nhé)

hiephusky

Xe tải
Hôm qua các bác off tnào nhỉ? có ướt hết cả khu Mỹ Đình ko vậy? iiiiix... đúng cuối tuần này bmẹ vợ trong quê lại ra chơi, thành ra ko xuống gặp gỡ mọi ng được, đành khất các bác lại dịp tới nhé..... mà bác nào hôm qua đem máy ảnh xịn đi thi cho ace mấy nghìn ảnh ọp xem chơi đê

isabinh

Xe điện
làm thế nào để có thêm đèn lui xe FF, ông iẻm này đèn lùi tối quá

Kinh Kha

Xe tải
Hôm qua các bác off tnào nhỉ? có ướt hết cả khu Mỹ Đình ko vậy? iiiiix... đúng cuối tuần này bmẹ vợ trong quê lại ra chơi, thành ra ko xuống gặp gỡ mọi ng được, đành khất các bác lại dịp tới nhé..... mà bác nào hôm qua đem máy ảnh xịn đi thi cho ace mấy nghìn ảnh ọp xem chơi đê
Ảnh cụ xem ở đây này: http://otofun.net/showthread.php/192337-Ọp-ẹp-nào/page7

Với cả ở đây nữa: http://otofun.net/showthread.php/194190-OFF-Ngàn-năm

Tuy nhiên những pha độc và gay cấn nhất thì lại không pót lên đây được, chán thế:P.

hiephusky

Xe tải
Tối qua đi trời mưa, mưa nhỏ thôi nhưng gương thì bám nước mà đèn lùi lại tối ko nhìn thấy gì bên trái hết, bên phải có đèn thì nhìn ok.. đang tính đấu thêm cái đèn và cái cảm biến lùi nữa cho nó chắc ăn...
Ah bác nào cho e hỏi cái chế độ dừng xe buổi tối ra ngoài mà đèn pha vẫn sáng trên FF với, cái này đọc sách thấy nói tắt chìa khóa, nhấc cần sinh nhan lên phía trước (như kiểu bật pha) trong 3 giây thì đèn trước sẽ sáng 3 phút sau khi đóng cửa mà làm mãi chẳng được.. hix các bác chỉ giáo nhé..

lylk

Xe hơi
Các bác cho em hỏi tí: Em đang muốn thay cai' CD trên xe 1.8AT thành đầu đọc CD 6 đĩa. Không hiểu mua ở đâu với lại bao nhiêu xiền nhỉ?

Em muốn thay để đỡ phải lấy ra lấy vào. F1 nhà em nó chỉ thích mỗi cái đĩa trẻ con của nó thôi, sáng nào cũng phải thay ra thay vào.