[Funland] Thái độ tồi tệ của các Nhân viên Việt Nam tại Đại Sứ Quán Hàn Quốc

vietpq75hanes

Xe container
Vậy chốt lại là chúng ta chửi bọn Hàn hay chửi người của ta làm cho Hàn như cụ thớt mong muốn ạ???
Đọc qua thì thấy chửi cả thầy trò nhà chúng nó.

halfwheel

Xe tải
Nghe cũng không khác mấy câu chuyện đội bảo vệ, lễ tân ở các cơ quan nhà nước, doanh nghiệp lớn của mình các cụ nhỉ.

vneseman

Xe lăn
Nghe mà buồn nhỉ, cùng là người Việt với nhau mà có làm cho Hàn thôi mà đã ghẻ lạnh nhau thế. Em chưa được đi xin visa Hàn nên không biết thế nào, nhưng vài sứ quán khác mà em đã xin thì không gặp thế mặc dù là họ làm đúng phận sự nhưng lành lạnh.

Trục

Xe ba gác
Giống với các cao bồi quê em quá, ra ngoài bị nó trói vào gốc cây oánh cho không tượt phát nào thì không dám hổ báo, về cái xó làng thì tỏ vẻ ta biết oánh nhau. Cũng may, đô thị hóa rồi, làn sóng heroin chết vãn, nên xã hội mới sạch bớt.
Có giỏi thì ra oai với người nước ngoài. Đúng là chỉ ra oai với người đồng bào mình. Chứ với người nước ngoài thì co dúm lại

Matnautq

Xe tải
Trên group Tôi và sứ quán, trước đây người Việt ở nước ngoài cũng thường xuyên phản ánh tình trạng nhân viên sứ quán hỗ trợ người dân thì ít mà toàn hách dịch, nhũng nhiễu, vòi vĩnh gây khó dễ các kiểu, ăn trên sương máu đồng bào.

hairyscary

Xe điện
Đúng vậy cụ.. Theo như em biết, nhiều cuộc đình công của công nhân tại các nhà máy sản xuất của Nhật, Hàn, Đài Loan không phải xuất phát từ chính sách của các ông chủ nước ngoài, mà do phần lớn là sự tham vấn của các lãnh đạo người Việt (có những vụ họ tư vấn để công ty vi phạm luật LĐ rõ ràng) và cách thực thi kỷ luật và hành xử của các cán bộ dưới quyền người Việt khác.
Mợ có thể thử trang facebook của sứ quán Hàn hoặc phản ánh qua trang web của sứ quán.
Một kênh nữa là phản ánh theo trang web của bộ ngoại giao hàn, khi phản ánh đặt thêm câu hỏi là có phải sứ quán dung túng cho nhân viên làm vậy không.

Trước em cũng định phản ánh, mà xong lại nghĩ thế thì bọn Hàn xẻng nó lại càng khinh mình. Giờ em lại nghĩ là nó cũng chẳng khinh mình hơn được nữa, thôi thì mình khinh nó và cho nó biết là mình khinh :D
À, mợ có thể thử Twitter nữa

kidswatch.vn

Xe tải
Website
montessori123.net
Khi nào thì chúng ta mới sánh ngang với các cường quốc năm châu

Năng Đức

Xe hơi
Khoảng cách ứng xử, văn hoá giữa thành thị và nông thôn là tương đối lớn nên xảy ra chuyện gặp độ vênh khi giao tiếp với nhau, nhiều quá thành ra gét, tỏ thái độ.. sau nữa là bọn nó cũng buscu bọn Hàn ác.

robertlang8282

Xe tải
Nó là thái độ chung của cửa công rồi

Lần em vào 1 cửa chỗ em xin cái dấu chứng thực để cho thuê nhà con bé nhân viên cũng có thái độ mí em. Em bức xức chửi luôn : Mài có làm đc không để tao gặp bí thư phản ảnh Nên nhớ mài là ai nhá ( Em biết con này từng đã có án ) Thế nó mí sợ đấy !
Hệt em lần làm CCCD, mình làm trên CA thành phố thì ae họ khá lịch sự.
Còn cái đợt ra quân về quê làm, toàn bọn mới ra trường 96 97 mặt non choẹt còn chưa có sao số gì mà nó nói chuyện với các ông bà ở quê còn ko bằng con của nó. Cộc lộc rất mất dạy
Em nóng mắt đứng chửi cho một trận xong bỏ về luôn

BMV_HN

Xe điện
Em bay sang Hàn thì từ cửa Hải Quan Vn sau 4 tiếng gì đó đến cửa Hải Quan Hàn thấy như mình bước sang thế khác. Họ lịch sự nhã nhặn ...dù tiếng anh mình kiểu amateur.
Mấy e ĐSQ đáng dạng con cháu là nhân viên nhưng nói năng xấc xược y như mấy em y tá điều dưỡng bệnh viện hồi chưa có chị Tiến làm bộ trưởng ấy:
A kia bỏ dép ra, không nghe à, giấy đâu .....

ConCuCauKinh

Xe buýt
Nó là đặc sản đa phần châu á, bắt nguồn nền văn hoá lớn từ Trung quốc. Nhưng mỗi quốc gia có tính cách dân tộc riêng mà thay đổi được hay không. Như nhân viên đại sứ quán Hàn ở Nhật, Âu, Mỹ nó sẽ không dám có thái độ như thế với người dân. Còn chính người mình coi thường dân mình thì khó trách nước khác coi trọng hơn. Ngay cả nhân viên ĐSQ VN tại các nước còn hạch sách dân mình, nói đâu xa, xem mấy nhân viên bảo vệ cq nhà nước thì biết nói gì đến lãnh đạo.
Chẳng qua cái bọn nhân viên người Việt ở DSQ Hàn Quốc nó nắm thóp được là đa phần người đến xin visa là người nghèo đi lao động, đi kết hôn, sinh viên đi học v.v. tựu trung đều là người yếu thế. Họ có tức giận cũng không dám phản kháng vì sợ ản hưởng đế viêc xin visa, ảnh hưởng cả cuộc đời nên có tâm lý nín nhịn cho qua chuyện. Có muốn phàn nàn họ cũng không biết gặp ai hay email cho ai nên chuyện cứ thế tiếp diễn. Mấy đứa nhân viên chúng nó bắt nạt vài người không sao, lâu dần sẽ thành thói quen, trỏng lỏn cục cằn với mọi người là điều dễ hiểu. Search trên google maps thì DSQ này bị khá nhiều comment xấu về thái độ của nhân viên, nên để mọi chuyện tiếp diễn chính là do cách DSQ này giáo dục nhân viên của mình.

fresh_air

Xe tải
Em bay sang Hàn thì từ cửa Hải Quan Vn sau 4 tiếng gì đó đến cửa Hải Quan Hàn thấy như mình bước sang thế khác. Họ lịch sự nhã nhặn ...dù tiếng anh mình kiểu amateur.
Mấy e ĐSQ đáng dạng con cháu là nhân viên nhưng nói năng xấc xược y như mấy em y tá điều dưỡng bệnh viện hồi chưa có chị Tiến làm bộ trưởng ấy:
A kia bỏ dép ra, không nghe à, giấy đâu .....
Em thấy người Hàn phân biệt rất ghê, nhưng đấy là trong môi trường có thứ bậc rõ ràng, ví dụ cấp trên cấp dưới. Chứ ở những nơi mang tính đại chúng thì thái độ phục vụ của họ cực kì chu đáo.
Cũng băn khoăn không biết trong SG thì nhân viên lãnh sự thái độ thế nào. Em chưa từng làm giấy tờ trong Nam nhưng cảm giác họ ăn nói nhã nhặn dễ nghe hơn ngoài Bắc. Như ví dụ của cụ về nhân viên bệnh viện, em đi vào mấy viện công trong đó thấy thái độ chuẩn hơn hẳn.

Rivers

Xe container
Cần đếch gì đến đsq, các cụ cứ vào các cơ quan công quyền trải nghiệm là tự hiểu.

Chỉnh sửa cuối:

tomtomchát

Xe container
Em chưa vào đó nên ko biết đúng hay sai, nhưng nếu đúng thì em chẳng có gì ngạc nhiên cả.
Ko dám chắc có pahir con cháu ko, nếu có em cũng chẳng có gì ngạc nhiên cả.
Mà ông nào có con cháu như này thì cũng ngu thật. Ko biết dạy con.
Cụ ngẫm nốt xem, con cháu không dạy thì cũng có gì ngạc nhiên đâu? :)
Dạy làm gì cơ chứ, nó được ăn học đầy đủ rồi được đặt vào chỗ đó có phải ngẫu nhiên đâu, vậy thì dạy thêm cái gì/làm gì nữa?? :-??:-??:-??

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Chuẩn luôn. E từng làm visa năm 2019 nên biết. Cứ có một e dẫn đoàn 4-5 ng thì vào trước ko cần xếp hàng, trong khi hàng người xếp hàng dài rằng rặc. Có khi bọn Hàn bị Việt hoá ăn hối lộ nên thế. Sau đó 1 thời gian thì thấy đại sứ ở VN bị cắt chức, đáng đời

Matten

Xe hơi
Ăn nói vậy còn đỡ, nhiều đs họ còn ăn tiền chứ ăn nói thế là gì

tomtomchát

Xe container
Cần đếch gì đến đsq, các cụ cứ vào các cơ quan công quyền trải nghiệm là tự hiểu, vẫn giữ gìn & phát huy bản sắc từ thời phong kiến đến giờ.
Đúng các cụ bảo khôn ngoan ra cửa quan mới biết.
Nhìn đám công bộc, tinh ý chút là biết ai có cảm tình, ai nên nhờ, ai cần phải mắng mới được việc.... nó có bài bản lớp lang hết :D
Về sứ quán, thì e va với nv VN ở sq Thụy Sỹ rồi, mấy con khắm già hách dịch, nhưng e vẫn phải mềm mỏng với nó vì nó nói tốt hơn mình và nó hiểu thằng Thụy Sỹ sếp nó hơn mình, thằng kia ra giải thích mà nhiều đoạn e đếch hiểu, cái ô kính chống đạn 3 lớp thì nhỏ như bàn tay ko nhiều lúc chỉ muốn thò vào bóp cổ cả 2 con cẩu tây lẫn ta :))
thằng TS thì nó có thể, nhưng con nv già người VN mà còn thượng đẳng ngay cả với người VN mình thì éo thể hiểu nổi. E đi việc cq, có văn bản request dấu đỏ, và cũng sủa tiếng Anh cùng chúng nó, còn mấy trường hợp không may còn lại thì toàn lơ ngơ kiểu lao động hay thăm thân chứ ko phải du hs.
Ấn tượng cái là chỗ mình hay treo ảnh lãnh tụ thì nó treo ảnh thánh Phê đơ rơ nhà nó :)) :)) cãi nhau chán quay ra xem sách báo hạ hỏa cũng toàn ảnh thằng móm, hehe

kimma

Xe điện
Thông tin của cụ giấu ở đâu thì cụ mời các CM chém gió ở đây thẩm...chứ em nói 1 lần rồi.
Lên mạng chém gió tổ lái chứ có dek gì ghê gớm!
Tôi nói thẳng nói thật luôn nhé. Bạn tôi làm trong đó lâu năm. Có chức sắc ở trong đó. Nó khẳng định là có thật , nhưng rất khó để thay đổi , cũng 1 phần môi trường cv, quá nhiều người ở nông thôn , trình độ đọc hiểu gần như chẳng có gì. Mới đầu ai cũng cố nhã nhặn. nhưng nó cũng áp lực lắm nên chỉ sau 1 thời gian là thành bố đời hết. Sự phản ảnh của Cụ thớt là chính xác 100%.

duyhung10

Xe buýt
Đúng các cụ bảo khôn ngoan ra cửa quan mới biết.
Nhìn đám công bộc, tinh ý chút là biết ai có cảm tình, ai nên nhờ, ai cần phải mắng mới được việc.... nó có bài bản lớp lang hết :D
Về sứ quán, thì e va với nv VN ở sq Thụy Sỹ rồi, mấy con khắm già hách dịch, nhưng e vẫn phải mềm mỏng với nó vì nó nói tốt hơn mình và nó hiểu thằng Thụy Sỹ sếp nó hơn mình, thằng kia ra giải thích mà nhiều đoạn e đếch hiểu, cái ô kính chống đạn 3 lớp thì nhỏ như bàn tay ko nhiều lúc chỉ muốn thò vào bóp cổ cả 2 con cẩu tây lẫn ta :))
thằng TS thì nó có thể, nhưng con nv già người VN mà còn thượng đẳng ngay cả với người VN mình thì éo thể hiểu nổi. E đi việc cq, có văn bản request dấu đỏ, và cũng sủa tiếng Anh cùng chúng nó, còn mấy trường hợp không may còn lại thì toàn lơ ngơ kiểu lao động hay thăm thân chứ ko phải du hs.
Ấn tượng cái là chỗ mình hay treo ảnh lãnh tụ thì nó treo ảnh thánh Phê đơ rơ nhà nó :)) :)) cãi nhau chán quay ra xem sách báo hạ hỏa cũng toàn ảnh thằng móm, hehe
Lão quả đẳng cấp, em cứ vào cơ quan công quyền biết điều em cho ít ko biết điều em chửi sấp mặt