[Funland] Thái độ tồi tệ của các Nhân viên Việt Nam tại Đại Sứ Quán Hàn Quốc

TSTA

Xe container
Cụ nhầm. Bọn chủ nó cực thích và khuyến khích nv làm như vậy đó. Khi có phản ứng mạnh thì nó đứng ra xoa dịu và vờ khiển trách nv. Nhưng sau đó lại cất nhắc lên chức. Tình trạng này khá phổ biến ở cả các dn tư nhân. Đây là 1 cách đẩy nv đối đầu, chày bửa hạch sách, gây khó dễ với khách hàng, công nhân nhằm trừ phạt, chậm thanh toán... mà chủ vẫn được tiếng tốt, sòng phẳng. Lỗi do nv thôi, để anh về nhắc nhở🤣. Tất nhiên cũng có 1 số nv lợi dụng làm quá lên. Nhưng nếu không có chủ trương, khi bị phản ánh, chủ nó cho nghỉ thì bố bảo dám thế. Em từng nhiều lần bị chủ chê là anh hiền quá, không được việc, dù cm và ngoại giao tốt.🤣🤣🤣
Em đọc có đoạn cụ bảo chủ doanh nghiệp tư nhân cố tình cho nhân viên cứng đầu gây khó dễ với khách hàng để đuổi cổ nhân viên phải ko cụ.

Pathfinder2003

Xe tải
Em chưa vào đó nên ko biết đúng hay sai, nhưng nếu đúng thì em chẳng có gì ngạc nhiên cả.
Ko dám chắc có pahir con cháu ko, nếu có em cũng chẳng có gì ngạc nhiên cả.
Mà ông nào có con cháu như này thì cũng ngu thật. Ko biết dạy con.
Haiz, nhiều khi đó là truyền thống gia đình đấy cụ ạ.

lacettiGG

Xe điện
Mấy lần em vào đây lần nào cũng suýt tăng xông. Đây chính là cái ổ của bọn thiếu văn hóa, văn minh và hách dịch. Em làm việc với người hàn cũng có người này người kia mà nói chung là họ lịch sự vì đó là quy tắc nghề nghiệp, không hiểu sau người ngợm trong cái ổ này không học được cái đó?

C0c0

Xe tải
Cụ nhầm. Bọn chủ nó cực thích và khuyến khích nv làm như vậy đó. Khi có phản ứng mạnh thì nó đứng ra xoa dịu và vờ khiển trách nv. Nhưng sau đó lại cất nhắc lên chức. Tình trạng này khá phổ biến ở cả các dn tư nhân. Đây là 1 cách đẩy nv đối đầu, chày bửa hạch sách, gây khó dễ với khách hàng, công nhân nhằm trừ phạt, chậm thanh toán... mà chủ vẫn được tiếng tốt, sòng phẳng. Lỗi do nv thôi, để anh về nhắc nhở🤣. Tất nhiên cũng có 1 số nv lợi dụng làm quá lên. Nhưng nếu không có chủ trương, khi bị phản ánh, chủ nó cho nghỉ thì bố bảo dám thế. Em từng nhiều lần bị chủ chê là anh hiền quá, không được việc, dù cm và ngoại giao tốt.🤣🤣🤣
Đọc đoạn này em không hiểu, bảo nhân viên làm vậy không sợ công ty mất khách hay sao?

Leanh65

Xe container
Em đọc có đoạn cụ bảo chủ doanh nghiệp tư nhân cố tình cho nhân viên cứng đầu gây khó dễ với khách hàng để đuổi cổ nhân viên phải ko cụ.
Không, họ cố tình để cb, nv dưới quyền gây khó dễ, kiếm lỗi để trừ phạt khách hàng hay công nhân. Bọn fdi còn hay có kiểu trả lương rất cao cho bọn cb trưởng các bộ phận, quản đốc, tổ trưởng, điều độ..để áp đặt các đk hà khắc với nhà cung cấp, người lao động. Em hay xử lý công việc có lý, có tình thì cũng nhiều khi bị sếp cả ta lẫn tây không hài lòng.

Leanh65

Xe container
Đọc đoạn này em không hiểu, bảo nhân viên làm vậy không sợ công ty mất khách hay sao?
Chủ yếu gây khó dễ với đầu cung cấp để chậm thanh toán, cúp lương, thưởng ,kiếm lỗi trừ phạt nhiều khi rất vô lý nhưng nó đỡ tiền cho ông chủ.

tomtomchát

Xe container
Giờ có mạng xh cũng tiện, em mà chửi là chửi có bài, chửi đúng chỗ quay cả video lưu lại đã. Các con giời cứ gọi co rúm
Sq nào cho cụ dùng đt, máy ảnh thế??
Đất của nó, bất khả xâm phạm cụ nhé, nó gọi sẹc cu ri ti gô cổ cụ giao nhà chức trách địa phương ngay :)

Patriots

Xe lăn
Đấy là cách dùng người Việt trị ng Việt của đế quốc đấy, Nv các DN Nhật, Hàn... cũng thế Làm ch.ó của bọn nó rồi hống hách với đồng bào. ĐSQ Nhật và 1 số chỗ đều thế, từ t bảo vệ xin lỗi gọi cmn là thằng, chúng nó chỉ là ch.ó canh cửa còn ra oai với chính người mình như vậy thì bọn kia nó coi như rác là đúng thôi. Cái này phải có tuyên truyền từ cấp cao nhất trở xuống. Tự tôn dân tộc toàn chém đâu đâu nhưng mọi cấp đều đội ngoại quốc lên đầu thì sao mà ngóc lên được.
Cháu đã viết ở trên mà nhiều cụ không tin, nơi làm việc có camera, không có chỉ đạo bố bảo chúng nó dám hách dịch, culi chứ là cái gì? Chủ nào thì chó nấy, cụ nuôi con chó nó sủa sằng cụ vụt cho nó lại chẳng cúp đuôi, lần sau có sủa sằng không? Còn cụ suỵt con chó sủa khắp nơi thì đương nhiên ở gần cụ nó sủa húng lắm, chó nó còn có nhận thức nữa là con người

Demchinhhang.net

Xe container
Một kinh nghiệm là cụ có thể mò từ Kotra với tư cách buyer tìm đối tác bán hàng ở bên là từ từ có cách tiếp cận. Không thì gửi thư hẳn giấy đền ngài Đại Sứ cho mấu.
Cụ nào trải nghiệm ĐSQ VN bên Nhật thì khóc ré.

thuysinh.tl

Xe container
Đây là ĐSQ Hàn Quốc tại Việt Nam mà mợ lại nói gì đến công bộc thế? :))
Chia sẻ bức xúc với cụ, nói chung là cánh công quyền thì vẫn thường cửa quyền cụ ạ, k biết đến bao giờ mới thực sự là "công bộc của dân" :D

hoviba

Xe container
Em từ đầu năm lại sống xa mẹ con tụi nhỏ, nên tranh thủ làm việc và nâng cao kiến thức, để cuối tuần về thăm gia đình. Nên giờ thư giãn chút nên vào trả lời cụ.

Bên Séc vẫn có luật cho phép tị nạn chính trị, nên nhiều người lợi dụng điều này để xin cư trú. Việc phản đối chính quyền, nêu quan điểm cá nhân về chính trị, bất đồng quan điểm với lãnh đạo, tụ tập biểu tình phản đối lãnh đạo,... vẫn thỉnh thoảng xảy ra tại Séc. Nhưng những vấn đề này đa số người dân Séc họ không mấy quan tâm. Có nhiều lần em đưa người thân đi thăm quan, đi qua phủ Tổng thống, thấy có người đàn ông Séc cầm biểu ngữ đứng trước cổng phản đối Tổng thống và Thủ tướng. Khách du lịch đi qua, vài người còn chụp ảnh lại làm kỷ niệm.

Thỉnh thoảng trước Lãnh sự quán Việt Nam tại Praha, cũng có người Việt Nam cầm băng rôn phản đối, nhưng cũng chẳng mấy ai quan tâm. Nhiều khi ủy ban khu vực Praha 2 còn phải cử cảnh sát ra đứng canh vì đề phòng xảy ra gì đó ngoài ý muốn.

Còn về chuyện ở lại nước ngoài định cư hay quay trở về Quê hương Việt Nam mà mọi người cũng đang bàn luận sôi nổi ở thread bên kia, thì đó là chọn lựa của mỗi cá nhân, sao cho phù hợp với nhu cầu cuộc sống của họ. Ở Séc thì đã cho song tịch, nên việc sống ở Séc, hay ở EU hay là về sống tại Việt Nam cũng không quan trọng lắm, cái chính là phải tích lũy đủ tài chính để có thể ở bất kỳ nơi đâu mà cảm thấy thoải mái và hợp lý nhất.

victory_1980

Xe điện
Chia sẻ bức xúc với cụ, nói chung là cánh công quyền thì vẫn thường cửa quyền cụ ạ, k biết đến bao giờ mới thực sự là "công bộc của dân" :D
Nhân viên người Việt ở ĐSQ Hàn Quốc thì liên quan gì đến công quyền VN?
Đây hoàn toàn là cơ quan của HQ nhé.

Cap nhi tan

Xe buýt
Hệt em lần làm CCCD, mình làm trên CA thành phố thì ae họ khá lịch sự.
Còn cái đợt ra quân về quê làm, toàn bọn mới ra trường 96 97 mặt non choẹt còn chưa có sao số gì mà nó nói chuyện với các ông bà ở quê còn ko bằng con của nó. Cộc lộc rất mất dạy
Em nóng mắt đứng chửi cho một trận xong bỏ về luôn
Bọn trẻ, sinh sau 1994, cơ bản là ăn nói cộc lốc, ích kỉ, kỹ năng kém cụ ợ... do giáo dục mà nên... từ thời anh Thiện Nhân lãnh đạo ngành giáo dục đó....!

robertlang8282

Xe tải
Bọn trẻ, sinh sau 1994, cơ bản là ăn nói cộc lốc, ích kỉ, kỹ năng kém cụ ợ... do giáo dục mà nên... từ thời anh Thiện Nhân lãnh đạo ngành giáo dục đó....!
có lẽ cụ nói đúng. Có 1 khoảng thế hệ 9x chất lượng giáo dục cực kém điển hình là điểm thi đại học càng ngày càng thấp mặc dù đề dễ đi rất nhiều so với thế hệ 8x. không biết có phải tại đúng thời kì bùng nổ internet các cháu lười học ham chơi hay tại giáo dục nữa

Vulq71

Xe container
Nghe nói nhiều về nạn nhũng nhiễu ở các ĐSQ Việt Nam tại nước ngoài, vậy nên khi em gặp trường hợp đi du lịch bị mất hộ chiếu ở Na Uy đã chuẩn bị sẵn tinh thần khi phải ra ĐSQ Việt Nam ở Oslo giải quyết. Ngạc nhiên làm sao, thái độ và tốc độ xử lý vụ việc của cả quan chức và nhân viên ở ĐSQ Việt Nam tại Oslo thật tuyệt vời. Tất cả xử lý trong vòng vài tiếng, đưa phong bì cảm ơn dứt khoát không nhận.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Nghe nói nhiều về nạn nhũng nhiễu ở các ĐSQ Việt Nam tại nước ngoài, vậy nên khi em gặp trường hợp đi du lịch bị mất hộ chiếu ở Na Uy đã chuẩn bị sẵn tinh thần khi phải ra ĐSQ Việt Nam ở Oslo giải quyết. Ngạc nhiên làm sao, thái độ và tốc độ xử lý vụ việc của cả quan chức và nhân viên ở ĐSQ Việt Nam tại Oslo thật tuyệt vời. Tất cả xử lý trong vòng vài tiếng, đưa phong bì cảm ơn dứt khoát không nhận.
thi thoảng chúng nó làm màu tí, cụ may mắn thôi. Với bọn nhân viên các đại sứ quán, cò quay chặt chém người VN làm giấy tờ là 1 trong những mánh kiếm tiền chính.

Cách đây không lâu có vụ người VN biểu tình trước cổng bọn đsq này.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Thế nên ta mới đang trong vùng trũng chứ đã ngoi lên bờ thì lại ngang với anh bạn phương bắc rồi.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
thi thoảng chúng nó làm màu tí, cụ may mắn thôi. Với bọn nhân viên các đại sứ quán, cò quay chặt chém người VN làm giấy tờ là 1 trong những mánh kiếm tiền chính.

Cách đây không lâu có vụ người VN biểu tình trước cổng bọn đsq này.
Cụ nào đã từng va với đám đại sứ quán ta bên nước ngoài sẽ rất có cảm tình với đám này, nếu giết đc cũng giết luôn chứ đừng nói là chửi.

lang thang48

Xe buýt
Chắc vụ bay giải cứu chưa hoàn vốn nên hơi bức xúc tí...😡:-?:-?