[Funland] Thái độ tồi tệ của các Nhân viên Việt Nam tại Đại Sứ Quán Hàn Quốc

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào đã từng va với đám đại sứ quán ta bên nước ngoài sẽ rất có cảm tình với đám này, nếu giết đc cũng giết luôn chứ đừng nói là chửi.
Nhìn đám sai nha cơm sườn cò quay hành dân mình từ trong nước đến ngoài nước, cháu thấy dân mình quá hiền, hiền đến hèn hạ và nhu nhược. đcm

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cái văn hoá trên cúi dưới đè của VN nó bắt nguồn từ thời phong kiến đến tận thời cộng s ản bây giờ. Cụ cứ nhìn từ tầng lớp cai trị cao nhất đối xử với công bộc sẽ ra được cả 1 văn hoá dân tộc. Dân sao thì quan vậy. Táo quân vẫn diễn hài nhảm hằng năm, vẫn có ông ngọc hoàng quanh năm khuyến dụ lũ nịnh thần gian dối. Ngày đêm tivi tuyên truyền noi gương đường lối mà ai cũng biết là dối trá. Mong gì hơn.
Đây mới là mấu chốt này cụ chủ thớt, hơi bố láo, nhưng bọn trong ĐSQ đấy kiếm nhiều từ dịch vụ lắm, mất miếng là nói ra như thế.
Đúng như vậy cụ ah, chúng mượn hơi chủ để thái độ với chính người dân mình nhưng lại tỏ ra rất lịch sự với bọn ngoại quốc một kiểu sống 2 mạt đáng lên án
Tổ sư lũ hèn, mất dạy, đồng bào thì chúng nó khinh rẻ, nước ngoài thì chúng nó nịnh bợ, thế chúng nó chui từ cái lỗ nào ra thế nhỉ. Làm thế thì bọn nc ngoài nó cũng khinh ngược lại cho mà thôi.

Bomva

Xe điện
Em rút ra một điều là: VN mình chỉ đoàn kết khi đánh nhau và có chung một kẻ thù. Còn lại toàn là tự sướng và bốc phét. Cái cần tự tin tự hào cần phấn đấu thì không! Toàn tự tin tự hào những cái vớ vẩn.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Không, họ cố tình để cb, nv dưới quyền gây khó dễ, kiếm lỗi để trừ phạt khách hàng hay công nhân. Bọn fdi còn hay có kiểu trả lương rất cao cho bọn cb trưởng các bộ phận, quản đốc, tổ trưởng, điều độ..để áp đặt các đk hà khắc với nhà cung cấp, người lao động. Em hay xử lý công việc có lý, có tình thì cũng nhiều khi bị sếp cả ta lẫn tây không hài lòng.
Cũng chỉ là con tró để chủ tư bản nó sai khiến cắn đồng bào mình, nhục chứ sung sướng gì đâu cụ.

hờ hờ, thế mới đểu, luồn cúi với người nước ngoài nhưng lại vênh váo với đồng bào mình.
e làm tt ở ĐSQ Nhật không đến nỗi này nhưng mà mình có thể nhận thấy sự khác biệt khi bọn nv nó nc với người nước ngoài.
bjo VN giàu bằng chúng nó thì mới đỡ đc, còn nghèo còn bị nó khinh
em thì chưa đc làm việc với các "bẹn" VN ở ĐSQ bjo nhưng em nghe nói có tình trạng hốc tiền nếu ko sẽ gây khó dễ, ko biết có đúng ko

hay tại cụ chưa bôi trơn nên nó chưa tìm ra chủ ngữ vị ngữ nói với cụ =))
hình như VN vẫn là công dân dạng N mà, có đc xếp vào hạt giống đâu, đi đâu chả bị bắt nạt !!

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hệt em lần làm CCCD, mình làm trên CA thành phố thì ae họ khá lịch sự.
Còn cái đợt ra quân về quê làm, toàn bọn mới ra trường 96 97 mặt non choẹt còn chưa có sao số gì mà nó nói chuyện với các ông bà ở quê còn ko bằng con của nó. Cộc lộc rất mất dạy
Em nóng mắt đứng chửi cho một trận xong bỏ về luôn
Cũng hệt em, sau nhìn thấy tờ khai của em biết em cũng làm cqnn nên thay đổi thái độ ngay.

Emesco

Xe điện
Bọn Hàn bật đèn xanh cho dưới kiếm rồi nộp lên đấy.
Cứ phải gửi cho Bộ Ngoại giao bên nó

phamhungbs

Xe điện
Tổ sư lũ hèn, mất dạy, đồng bào thì chúng nó khinh rẻ, nước ngoài thì chúng nó nịnh bợ, thế chúng nó chui từ cái lỗ nào ra thế nhỉ. Làm thế thì bọn nc ngoài nó cũng khinh ngược lại cho mà thôi.
Tình trạng người mình khinh người mình nhiều lắm cụ ah và dĩ nhiên bọn chủ thuê đấy nó xem ra gì đâu. Tính em lành nhưng thẳng, em đã nói vào mặt rất nhiều tình huống chướng tai, chuyện của em nhớ lại cụ đọc chơi: Lúc đến thanh toán với tay quản lý người Hàn ở Charmvit, đến đúng giờ, nhưng chờ nó lúc lâu, lúc gặp thì nó xin cái bút đẹp và cái sổ mình mới mua, cùng ngày đấy gặp tay chủ hãng dược người Đài, ông này đúng giờ, tiếp đón và thanh toán rất lịch sự; bánh mì Hội An em cũng đã trải qua y như một bài báo, định ghé vào quán ngay đường để ăn thì mẹ chủ quán nói hết chỗ mặc dù nó đang mời mấy thằng Tây lông, em chả thấy phiền lòng mà thấy khinh nó, ghé quán trong ngõ bên cạnh ăn, số tiền nhà em ăn chắc gấp nhiều lần một khách Tây với cái bánh mì và chai bia; còn lại các khách sạn, resort trong Miền Nam luôn làm em hài lòng về thái độ phục vụ và sự giúp đỡ của mọi người.

Belat Missan

Xe điện
Nhà của nó.
Có đuổi thì cũng phải ra chứ làm gì dc!

Phỗng new

Xe điện
Ông nào bênh, với ko tin là thật, làm chuyến đi du lịch châu Âu, đánh mất hộ chiếu xong đến ĐSQ xin hỗ trợ thì biết ngay ý mà.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Do đặc thù công việc em hay tiếp xúc với mấy ae trong TTBH Samsung nhiều lần chứng kiến cái cảnh khách hàng mang máy đến bảo hành do lỗi phát sinh trong quá trình sử dụng mà nhân viên kỹ thuật còn hoạnh hẹo đủ thứ để từ chối bảo hành ép khách phải thay thế kiếm tiền dịch vụ, cũng với những lỗi ấy nếu bên em vào thì nhận bảo hành ngay tắp lự, điển hình như rồi có khách mang con máy tính bảng bị lỗi nháy màn hình nvkt kiểm tra một hồi kết luận là máy dùng bị xước sát ( mới mua được 5 tháng có dùng ốp bao da ) có hiện tượng va đập nhưng không vỡ màn hình và từ chối bả hành và báo khách phải thay màn hình gần 5tr, em ngồi bên nóng mắt mới bảo mấy em nvkt với cái lỗi không xác định rất khó kết luận này thì bên em nên nhận mà bảo hành cho khách thay cho họ cái màn hình khác máy của họ vỏ không bị móp méo màn thì không bị nứt vỡ sau khi phân tích một hồi thì cũng nhận bảo hành cho khách thay miễn phí màn hình. Nói thêm ae cái gì bỏ qua được thì cũng không nên làm khó nhau mình làm dịch vụ cốt làm hài lòng khách hàng sau nếu ra ngoài có duyên gặp nhau thì mời nhau cốc bia cũng vui

search

Xe điện
Tình trạng người mình khinh người mình nhiều lắm cụ ah và dĩ nhiên bọn chủ thuê đấy nó xem ra gì đâu. Tính em lành nhưng thẳng, em đã nói vào mặt rất nhiều tình huống chướng tai, chuyện của em nhớ lại cụ đọc chơi: Lúc đến thanh toán với tay quản lý người Hàn ở Charmvit, đến đúng giờ, nhưng chờ nó lúc lâu, lúc gặp thì nó xin cái bút đẹp và cái sổ mình mới mua, cùng ngày đấy gặp tay chủ hãng dược người Đài, ông này đúng giờ, tiếp đón và thanh toán rất lịch sự; bánh mì Hội An em cũng đã trải qua y như một bài báo, định ghé vào quán ngay đường để ăn thì mẹ chủ quán nói hết chỗ mặc dù nó đang mời mấy thằng Tây lông, em chả thấy phiền lòng mà thấy khinh nó, ghé quán trong ngõ bên cạnh ăn, số tiền nhà em ăn chắc gấp nhiều lần một khách Tây với cái bánh mì và chai bia; còn lại các khách sạn, resort trong Miền Nam luôn làm em hài lòng về thái độ phục vụ và sự giúp đỡ của mọi người.
Em bảo rồi, từ lđ cấp cao cũng luôn tư duy đội Tây, đội ngoại quốc lên đầu thì dân ở dưới cũng tư duy thế thôi. Từ bọn Tây balo, châu Phi đen xì, đb là Hàn, Nhật sang VN khệnh khạng cực, kiểu tao là vip bọn mày là bọn cỏ rác. Ng VN ai có tí xích mích với ngoại quốc là CQuyen xử lý ng VN, rồi ng dân chửi ném đá ng mình bảo làm xấu hổ quốc gia, hài thật :)) chả qtam sự việc là ntn. Dẫn tới bọn nv, lái xe cho mấy t nc ngoài cũng khệnh khạng bố láo. Các cụ để ý xe biển NG với NN bọn lx chuyên đi láo đỗ bừa. Nhìn Thailand nó bênh ng Thai xử lý rắn đội ngoại quốc bố láo mà thèm. Tây sang Thai mà vi phạm tù bt, xxx Thailand chưa bao h ngán Tây.

promisboy

Xe hơi
Thường thì tâm lý người ta cần mình chứ mình cần gì ngừoi ta nên có thái độ hách dịch

Logen

Xe hơi
Mấy ĐSQ mà có nhiều công dân sang XKLĐ, kết hôn thì nhân viên trong đấy họ xem thường vì là tầng lớp dưới, không ngang đẳng cấp. Chứ mấy nước giàu như Mỹ, Anh..thì thử thái độ xem, ăn đòn ngay.
Chả biết Anh, Đức thế nào chứ nhân viên Việt Nam ở ĐSQ Mỹ cũng lạnh lùng bề trên lắm khác hẳn người Mỹ bản xứ luôn.

XSim

Xe container
Do đặc thù công việc em hay tiếp xúc với mấy ae trong TTBH Samsung nhiều lần chứng kiến cái cảnh khách hàng mang máy đến bảo hành do lỗi phát sinh trong quá trình sử dụng mà nhân viên kỹ thuật còn hoạnh hẹo đủ thứ để từ chối bảo hành ép khách phải thay thế kiếm tiền dịch vụ, cũng với những lỗi ấy nếu bên em vào thì nhận bảo hành ngay tắp lự, điển hình như rồi có khách mang con máy tính bảng bị lỗi nháy màn hình nvkt kiểm tra một hồi kết luận là máy dùng bị xước sát ( mới mua được 5 tháng có dùng ốp bao da ) có hiện tượng va đập nhưng không vỡ màn hình và từ chối bả hành và báo khách phải thay màn hình gần 5tr, em ngồi bên nóng mắt mới bảo mấy em nvkt với cái lỗi không xác định rất khó kết luận này thì bên em nên nhận mà bảo hành cho khách thay cho họ cái màn hình khác máy của họ vỏ không bị móp méo màn thì không bị nứt vỡ sau khi phân tích một hồi thì cũng nhận bảo hành cho khách thay miễn phí màn hình. Nói thêm ae cái gì bỏ qua được thì cũng không nên làm khó nhau mình làm dịch vụ cốt làm hài lòng khách hàng sau nếu ra ngoài có duyên gặp nhau thì mời nhau cốc bia cũng vui
5tr chứ có phải ít đâu cụ. Có khi đấy là chính sách của cty hướng dẫn vậy mà nvkt làm sai có khi phải đền ấy chứ. Em nghĩ SS bán hàng ở VN thì như mọi hãng khác thôi, hàng lởm dịch vụ kém thì mình là khách cứ bóc phốt là nó phải sợ mà sửa đổi thôi.

hd-vt

Xe container
Cụ bị ở HA ạ, buồn nhỉ. Em thấy vùng trung Trung bộ đổ vào Nam, làm du lịch không có lợi thế là xa trung tâm vhkt phát triển là HN và SG thì thái độ làm dịch vụ tốt sẽ kéo du khách tới. Em đi thấy cũng ok mà (không bị). Chảnh chó là toi đấy ạ.
Vd cho cc ngoải biết là có một số ít người ở trỏng rất ngại, sợ du lịch ra ngoải. Em thì cáu lắm, bẩu....ờ thì tự đi không yên tâm thì mua tuor, người ta dẫn đi chơi đi ăn, bế lên tận phòng ngủ, trừ mỗi toalet thôi thì còn ngại gì nữa hehe.
Chắc chưa nghiện... nên còn ngại kkk.

mrlai

Xe buýt
Bọn trẻ, sinh sau 1994, cơ bản là ăn nói cộc lốc, ích kỉ, kỹ năng kém cụ ợ... do giáo dục mà nên... từ thời anh Thiện Nhân lãnh đạo ngành giáo dục đó....!
Sau này cụ tiếp xúc thêm với lứa 2000 trở đi học ở các trường quốc tế, nửa quốc tế, trường cao cấp…vân vân mây mây luôn được khuyến khích thể hiện cái tôi, khuyến khích phản biện bất chấp, khuyến khích “I” với “You” cho ngang hàng khi tranh luận thì lúc đó không biết thế hệ cũ xẽ tăng xông đến thế nào :))) .

poiuy

Xe ba gác
Ngay trên OF này cũng nhiều cụ phân biệt chủng tộc, vùng miền lắm. Nếu mấy cụ đó mà ở vị trí nhân viên kia thì chắc cũng hách dịch vậy thôi