Tèn tén ten các bác chuẩn bị tiền đi nhé ....!

raklei

Xe điện
Quan trọng em nghĩ là mình chưa biết biến cái THÔNG MINH đấy ra TIỀN thôi. Nếu cụ có dịp đi chơi thôi, sang mấy vùng đó sẽ thấy chúng no nể cái dân AN NAM nó ntn cụ ạ. Ko đến nỗi lười, trí tuệ kém đâu.
[/QUOTE]

cái này có thể bị gọi là nhồi sọ rồi.
giỏi với thông minh này nọ thì chả bao giờ nghèo, cụ cứ yên tâm câu đấy luôn luôn đúng.

lapin

Xe container
Chết là ở chỗ chẳng ảnh hưởng gì đấy cụ ạ!
Em thử phân tích cụ xem có hạp tai không nhé.
1. Lúc đầu dự kiến thu phí từ 20-50 triệu/năm. Nhiều cụ hoa mắt, tăng xông giãy đành đạch, đơn thư um xùm cả. Thế là phải trì hoãn thu phí thêm một thời gian. Trong khoảng thời gian này, các cụ dù ít, dù nhiều vẫn còn ở vị trí "đối tác" ngang bằng, mọi việc phải đàm phán. Cơ hội thu phí là 50/50.
2. Nắm được tâm lý tặc lưỡi cho qua của nhiều cụ, giờ phí chỉ còn 100 ngàn/xe (dưới 10 chỗ). Thực ra mức phí này cũng không đáng là bao nhưng các cụ có nghĩ là nó sẽ tăng dần như giá xăng, giá gas, giá điện không? Chấp nhận 100k /tháng chỉ là bước đầu. Về sau tăng lên 500k/tháng, cụ mà không đóng tức là cụ vi phạm pháp luật vì lúc này các cụ chuyển từ vị trí "đối tác" sang vị trí "con nợ" rồi.
Rồi nếu lên đến 1 triệu/tháng thì có nhỏ nữa không? không hề nhỏ! Lúc này các cụ chỉ còn 2 lựa chọn: Cắn răng đóng tiếp hoặc bán xe.
Cái vụ này làm em liên tưởng tới mấy cái vụ quay video clip rồi dọa tung lên mạng. Chừng nào hình ảnh của cụ chưa nằm trong cái video clip ấy thì còn được ăn ngon ngủ yên.
Cái phí bảo trì đường bộ 130k/thg, cái phí lưu hành chưa thấy dự thảo cũng như cái phí ra vào trung tâm. Các cụ góp ý thoải mái đi, đang lấy ý kiến mà.

adng

Xe điện
Chính xác có bác nói gặp cừu.
Vừa phải còn đỡ. Đằng này bóc rồi lột con người ta quá đáng. Nếu quan và dân bình đẳng thì nộp bao nhiêu chả ngại. Mong các tay sai sớm nhận biết

MÃI MÃI !

Xe buýt
Em chả biết Lào nó đông hay nó vắng, chỉ biết xe nó rẻ, đường nó to, tiền nó nộp để lưu hành xe ít, thế là thấy ta chả logic cái mẹ gì rồi. Mà đấy là em lấy Lào ra cho nó thậm xưng thôi, chứ nếu muốn so với Đức ấy, ngã ngửa người ra luôn! Còn chuyện giáo dục thì em nói thật nước ta là cái nước kém phát triển, nên chả phải chỉ giáo dục mà tất tật mọi thứ đều kém phát triển hết, trong đó quan trọng nhất là khâu tổ chức và điều hành xã hội, phải nói là cực kỳ kém phát triển.

À mà em cũng chả cho rằng dân mình chăm chỉ, thông minh và chịu khó đâu. So với TG dân mình khá lười, trí tuệ kém cỏi rõ rành rành. Được cái thủ dâm tinh thần thì kinh!
em hoàn toàn đồng ý với bác , còn dòng chữ đỏ em ko đồng ý lắm cụ phải nói là léo phát triển mới đúng....:))

RAVA

Xe ba gác
-Chưa hết đòn này lại có đòn mới rồi đây này, em vừa đọc trên vnexpress chiều nay thấy nói là xxx sẽ phạt các các nào chạy xe ko sang tên chính chủ từ 6-10 củ kia kìa. Bọn này đúng là cào cấu, chó cắn áo rách, chán!:o)

lexus_bk

Xe điện
chán đời cp, chó cắn áo rách, tham quan vô lại hoành hành khắp nơi

hoang chinh

Xe điện
Tình hình đâu vẫn hoàn đấy thôi các bác ạ @-) ~X(....
Từ 1-1-2013 thu phí sử dụng đường bộ
TT - Ngày 25-10, Bộ Tài chính cho biết từ ngày 1-1-2013 sẽ thu phí sử dụng đường bộ đối với ôtô và xe máy. Đây là loại phí được thu cho quỹ bảo trì đường bộ dùng để bảo trì, bảo dưỡng đường bộ.
Theo dự thảo thông tư về phí sử dụng đường bộ đang được lấy ý kiến góp ý, Bộ Tài chính đề xuất mức phí đối với xe đạp điện, xe máy 50-100 phân khối là 50.000-100.000 đồng/năm/xe; xe trên 100 phân khối là 100.000-150.000 đồng/năm/xe.
Căn cứ mức thu phí trên, HĐND cấp tỉnh quy định mức thu phù hợp. UBND xã, phường, thị trấn tổ chức thu phí đối với môtô của tổ chức và cá nhân trên địa bàn.
Đối với ôtô, mức thu từ 130.000-1.040.000 đồng/tháng/xe.
Phí sử dụng đường bộ tính theo năm (12 tháng) và theo chu kỳ đăng kiểm của xe. Đến kỳ đăng kiểm, chủ xe nộp phí đăng kiểm và phí sử dụng đường bộ cho cơ quan đăng kiểm.
Được biết, theo nghị định 18 về thu phí bảo trì đường bộ của Chính phủ, phí sử dụng đường bộ được thu từ ngày 1-6-2012 nhưng do kinh tế khó khăn nên được dời lại ngày 1-1-2013.
http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/517663/Tu-1-1-2013-thu-phi-su-dung-duong-bo.html
Chắc lại bù lỗ VINA.... gì nữa đây#:-s

trongkhanh09

Xe tăng
không còn gì để nói với các loại chính sách của nước mình
Chắc mục tiêu của các bác ấy là đưa đất nước về thời kỳ đồ đá, toàn dân đi bộ hết cho đỡ hỏng đường...

Kiểu này đằng nào cũng phải đóng phí thì tốt nhất bác nào có xe cứ đem ra đường chạy cho thật lực vào... để không hay đi ngoài đường cũng đóng như nhau mà :))

chuotchit

Xe tải
Duy Anh Le
Xe máy

Biển sốOF-156369Mua xe ngày11-09-2012Số km53Động cơ OF3192 mã lực

Mazspeed viết
Sắp vỡ nợ con mẹ nó rồi thì phải đè dân ra mà thu bù vào chỗ tiên làm ăn tệ hại thất thoát với tham nhũng thôi. Bác bảo vừa muốn có ô tô rẻ, không phải nộp gì mà vẫn có đường đẹp để đi là không lô gic á? Bác nhìn sang... Lào nhá, bọn nó có cần lô gíc gì không?

Em cũng hơi bức xúc vì cứ so sánh với Lào và Campuchia rồi xa hơn là Mẽo. Em nói thật, 2 thằng hàng xóm nhà mình, dân nó ít tí. Lào đâu 5 hay 6tr gì đó ( có gì các cụ sửa hộ) bằng một cái thành phố của mình thì ai đi mà thu?? các bác làm chuyến Vòng quanh Đông Dương mà xem, đường bên nó vắng chả có mấy mống. Ông mẽo thì 1 thằng bên nó thu nhập TB có khi bằng chục mạng bên mình ăn nước lã, uống khí trời, vậy có tương xứng không ạ??
Bức xúc ở đây là cái cách làm của mấy bác nhà mình chả có tính hợp lý gì cả, em ví dụ nhé: Xe ô tô tính thuế gấp đôi + ra biển 20% vậy tiền đó đề làm gì?? cầu thì vẫn hỏng, đường quanh năm vẫn ngập đấy thôi. Xăng thì tăng chóng mặt, rồi chưa kể một loạt các trạm thu phí đường bộ.Đấy tiền đấy đi đâu lại còn kêu thiếu để bổ đầu dân ra. Nói thẳng ra là quy hoạch kém, ăn bớt nhiều nên nhiều dự án treo. Bóc mẽ ra thì ko hay thôi đành đổ tại Ô tô, xe máy. Rồi cụ xem, bà con bán xế, đi xe đạp rồi cũng đến lượt bị thu thuế thôi. Có khi lúc đó XE ĐẠP THỐNG NHẤT lại thành "nắm đấm thép" đấy.
Còn nốt ý cuối của cụ về chuyện bàn luận của mấy bác nhà mình. Em nói thật, các bác cứ nhìn từ cái Bộ Giáo Dục thì ra hết đấy. Hết 3 chung, Trắc nghiệm toán, Tăng cường chất lượng Giáo Dục Đại học bao nhiêu năm trời mà đi ra nước ngoài học Cao học nó vẫn bắt đào tạo lại. Nhục không tả hết dù dân mình chăm chỉ, thông minh và chịu khó. Các bố í ở trên cao, lÝ luận nhiều mà có bao giờ thèm hỏi cái thằng ngày ngày bám mặt vào quyển sách xem nó thấy ntn đâu. Nên thôi, kêu thì cứ kêu mà làm thì vẫn phải làm. Lựa sống thôi cụ ạ, đường cùng tất biến. #:-s

can.mua.xe

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng Đồng chí ..X...thoát kỷ luật thì phải nhẹ tay hơn Chứ .ai rè

tatung

Xe tăng
e xin lôĩ các cụ cho e chưi chúng nó ạ. "DKM chúng hút tiền của dân để chia nhau ăn"

autominh

Xe buýt
Website
toyota.minhauto.com
TT - Ngày 25-10, Bộ Tài chính cho biết từ ngày 1-1-2013 sẽ thu phí sử dụng đường bộ đối với ôtô và xe máy. Đây là loại phí được thu cho quỹ bảo trì đường bộ dùng để bảo trì, bảo dưỡng đường bộ.
Theo dự thảo thông tư về phí sử dụng đường bộ đang được lấy ý kiến góp ý, Bộ Tài chính đề xuất mức phí đối với xe đạp điện, xe máy 50-100 phân khối là 50.000-100.000 đồng/năm/xe; xe trên 100 phân khối là 100.000-150.000 đồng/năm/xe.
Căn cứ mức thu phí trên, HĐND cấp tỉnh quy định mức thu phù hợp. UBND xã, phường, thị trấn tổ chức thu phí đối với môtô của tổ chức và cá nhân trên địa bàn.
Phí sử dụng đường bộ tính theo năm (12 tháng) và theo chu kỳ đăng kiểm của xe. Đến kỳ đăng kiểm, chủ xe nộp phí đăng kiểm và phí sử dụng đường bộ cho cơ quan đăng kiểm.
Được biết, theo nghị định 18 về thu phí bảo trì đường bộ của Chính phủ, phí sử dụng đường bộ được thu từ ngày 1-6-2012 nhưng do kinh tế khó khăn nên được dời lại ngày 1-1-2013.
http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/517663/Tu-1-1-2013-thu-phi-su-dung-duong-bo.html
đang chết cho chết luôn....

Mazda 929

Xe điện
Đúng là chó cắn áo rách, tất tần tật đổ lên đầu Dân...chúng nó ko phải là Dân nên chúng nó chẳng ảnh hưởng gì.............!

uoat2009

Xe đạp
Hịt hẹ! E xin lỗi các bác cho e chửi tý. Số e thì không được làm "quan" như các bác e chỉ là "đầy tớ" thôi, thế mà cùng hạng với nhau nó cũng đè ra để thu
E fun tý

topguntt

Xe buýt
Cái bọn đầu óc bã đậu ko có việc gì làm bây giờ lôi hết ra để tận thu, còn hơn thời kỳ chị Dậu. Không biết bon nó nghĩ ra thu thuế như vậy chúng nó có nghĩ đến dân chửi và con cháu chúng nó chửi ko nhỉ. Còn cả việc phạt 1-10T cho xem máy và o tô nếu ko phải xe chính chủ nữa chứ
CHƠI HAY NGHỈ ĐÂY !!!!!!

topguntt

Xe buýt

goldeneye

Đi bộ
Vặt đủ kiểu,nghèo lại càng nghèo kiểu này bao giờ VN mới là nước phát triển đây