Tèn tén ten các bác chuẩn bị tiền đi nhé ....!

ktm_anhsonauto

Xe buýt
Vừa có đợt phê bình và tự phê bình, các chú cứ yên tâm! Thủ tướng chính phủ sẽ xem sét nhất là đối với các thành phần nghèo trong xã hội: chúng ta sẽ xóa đói (tận diệt cái đói - làm cho hết đói thì nằm mà ăn) giảm nghèo (hết nghèo sẽ đói = ....) ^:)^

Tuan nguyen

Xe buýt
Theo ý kiến cá nhân của em thì khác ạ, thu phí phương tiện cá nhân chính là giải pháp cho nhà nước đang trên lộ trình giảm dần và xóa bỏ thuế nhập khẩu thôi. Như thế có nghĩa là sau này khi mua oto thì rẻ còn khi sử dụng oto thì tốn tiền hơn ạ. Các bác nên lạc quan 1 chút chứ đừng nhìn cái gì cũng một màu đen xì xì ạ. Nếu không có phí phương tiện cá nhân thì muôn đời xe oto vẫn đắt và vẫn là ước mơ của những người dân nghèo và trung bình ạ.
Nó vẫn là cái vòng luẩn quẩn nhỉ cụ nhỉ. Giảm chi phí đầu tư ban đầu, tăng chi phí sử dụng... vậy thì người có thu nhập thấp và trung bình thay vì ước mơ mua được xe lại chuyển thành ước mơ có tiền nuôi xe. Kết quả có khác léo gì nhau đâu ta????

Bao giờ mà tiền thuế tiền phí thực sự được đầu tư xây dựng nâng cao cơ sở hạ tầng.
Bao giờ mà tiền thuế tiền phí thực sự được đầu tư cho công tác quy hoạch cơ sở hạ tầng.
Thì lúc đó mới thực sự là tăng cơ hội sử dụng xe ô tô.

Bao giờ cho tới bao giờ????

Altis20

Xe hơi
Tận thu nhân dân để đưa cả xã hội về thời kỳ đồ đá. Rồi sẽ có ngày thu cả phí mặc quần áo nữa --> ko hiểu trong đầu mấy chú điều hành đất nước có j, Full of "Xít"!?

Tuột xích

Xe đạp
Đã là cái số đầy tớ thì phải ăn chửi chứ. Ai bảo gọi LĐ là đầy tớ. Đau đầu thật. Bây giờ ai giám đổi lại gọi đày tớ là cha mẹ không nhỉ? lúc ấy sẽ được thương yêu lắm.

vmtuan

Xe tải
Thì chả nhẽ bác lại vừa muốn mua xe rẻ, vừa muốn đi ô tô mà chẳng phải nộp gì mà vẫn có đường đẹp để đi. Như thế thì chả logic tẹo nào bác ạ. Chỉ có điều người ta sẽ sử dụng nguồn phí đó có hiệu quả hay không thôi, và kết quả thì hồi sau mới rõ được. Đồng ý là hiện nay tệ nạn tham nhũng của các cán bộ còn cao, vậy thì sao chúng ta không phấn đấu để đứng thay vào những vị trí đó, để thay đổi tệ nạn đó đi, hay là khi các bác đứng vào các vị trí đó thì cũng tham nhũng như thế, thậm chí còn hơn.
Ở trên OF này chắc không ít các bác cũng là công viên chức nhà nước, thậm chí còn là lãnh đạo các cơ quan. Vậy thì các bác cũng phải hiểu rằng trước khi một Bộ đưa ra một quyết định nào đó thì đều phải xin ý kiến của các Bộ ngành liên quan. Vậy khi họ xin ý kiến thì các bác có dốc hết tâm huyết ra cho ý kiến hay không, hay là góp ý qua loa cho xong việc rồi cuối cùng lại lên diễn đàn để than vãn. Các bộ ngành cũng đều có mục xin ý kiến của nhân dân trên website của họ, hãy tự hỏi rằng mình đã vào những chỗ đó để góp ý chưa, hay chỉ mải mê bàn tán trên diễn đàn thôi, họ có biết mình bàn luận ở đây đâu để mà vào xem.
Trên đây là một chút ý kiến cá nhân của em, các bác cứ gạch đá thoải mái để tất cả chúng ta hiểu vấn đề hơn ạ.
Nó vẫn là cái vòng luẩn quẩn nhỉ cụ nhỉ. Giảm chi phí đầu tư ban đầu, tăng chi phí sử dụng... vậy thì người có thu nhập thấp và trung bình thay vì ước mơ mua được xe lại chuyển thành ước mơ có tiền nuôi xe. Kết quả có khác léo gì nhau đâu ta????

Bao giờ mà tiền thuế tiền phí thực sự được đầu tư xây dựng nâng cao cơ sở hạ tầng.
Bao giờ mà tiền thuế tiền phí thực sự được đầu tư cho công tác quy hoạch cơ sở hạ tầng.
Thì lúc đó mới thực sự là tăng cơ hội sử dụng xe ô tô.

Bao giờ cho tới bao giờ????

Tienthinh

Xe tăng
Chán toàn tập:(

Tuan nguyen

Xe buýt
Thì chả nhẽ bác lại vừa muốn mua xe rẻ, vừa muốn đi ô tô mà chẳng phải nộp gì mà vẫn có đường đẹp để đi. Như thế thì chả logic tẹo nào bác ạ. Chỉ có điều người ta sẽ sử dụng nguồn phí đó có hiệu quả hay không thôi, và kết quả thì hồi sau mới rõ được. Đồng ý là hiện nay tệ nạn tham nhũng của các cán bộ còn cao, vậy thì sao chúng ta không phấn đấu để đứng thay vào những vị trí đó, để thay đổi tệ nạn đó đi, hay là khi các bác đứng vào các vị trí đó thì cũng tham nhũng như thế, thậm chí còn hơn.
Bác có biết nhà máy lắp ra ô tô đầu tiên hoạt động ở VN là năm nào không ạ? Và từ đó tới nay nhà nước thu được bao nhiêu tiền thuế chỉ từ nguồn xe lắp ráp nội địa không ạ?
Nguồn tiền thu thuế đó đã làm được những gì để cho mấy cái ô tô nó chạy ạ?

Nếu bác trả lời được cả 3 câu hỏi đó thì bác sẽ tự thấy việc thuế phí là hợp lý hay không.

Về cái vế bác nói liên quan đến thay đổi tệ nạn tham nhũng, với cả góp ý cho các bộ ngành... Em xin lỗi, em không dám bàn chuyện thay đổi chế độ ở diễn đàn mình. Mà em cũng chẳng hứng thú lắm với mấy cái chuyện viễn tưởng không có cơ sở dù là chỉ trên lý thuyết.

caothutudong

Xe đạp
Lại thuế ! Bắt chước nước ngoài một cách thụ động. Tất cả mọi người giờ éo đi xe nữa, éo mua xe nữa thì bọn doanh nghiệp bán xe có bán cho ma. :))

Efarmer

Xe hơi
Xe máy e đang dùng tên người khác, xe tên e thì người khác đang dùng, xe máy thì không lo nhưng xe oto thì nhà e không trốn được rồi. Chán quá!

ly_phi_tieu

Xe hơi
Lại bị móc túi rồi

Moon10

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi tí. Các xe cũ đang là hàng hóa thì có phải nộp thuế bảo trì đường bộ không nhỉ. Vì về luật e mua xe cũ về để bán kiếm lời - không phải để đi (cty có chức năng) nhưng do chưa bán được nên để đấy (không được khấu hao tài sản hàng năm) nhưng đến kỳ vẫn phải đi đăng kiểm lại. Vậy vẫn phải nộp thuế à?

kenlyhuyhoang

Xe tải
xấu hổ với bạn bè quốc tế , đi đâu cũng bị người ta ghét , tham ô , tham nhũng vô đối , bóc lột đàn áp dân 1 cách giã mãn , cách thức quản lý yếu kém , chán cái xh thối nát

Tempra_4772

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi tí. Các xe cũ đang là hàng hóa thì có phải nộp thuế bảo trì đường bộ không nhỉ. Vì về luật e mua xe cũ về để bán kiếm lời - không phải để đi (cty có chức năng) nhưng do chưa bán được nên để đấy (không được khấu hao tài sản hàng năm) nhưng đến kỳ vẫn phải đi đăng kiểm lại. Vậy vẫn phải nộp thuế à?
Bác hỏi câu này hay ạ. E cũng đang suy nghĩ mà chưa biết hỏi ai. Về lý vỉa hè thì không phải nộp thuế, còn phải nộp thật hay không thì tùy vào " quyết định lạ " ạ.

toyoya

Xe buýt
Đợi khi nào các liên doanh oto chạy khỏi việt nam hết thì bác thăng mới thức tỉnh các bác ạ ! X_X

MIT-ONE

Xe điện
Tình hình đâu vẫn hoàn đấy thôi các bác ạ @-) ~X(....
Từ 1-1-2013 thu phí sử dụng đường bộ
TT - Ngày 25-10, Bộ Tài chính cho biết từ ngày 1-1-2013 sẽ thu phí sử dụng đường bộ đối với ôtô và xe máy. Đây là loại phí được thu cho quỹ bảo trì đường bộ dùng để bảo trì, bảo dưỡng đường bộ.
Theo dự thảo thông tư về phí sử dụng đường bộ đang được lấy ý kiến góp ý, Bộ Tài chính đề xuất mức phí đối với xe đạp điện, xe máy 50-100 phân khối là 50.000-100.000 đồng/năm/xe; xe trên 100 phân khối là 100.000-150.000 đồng/năm/xe.
Căn cứ mức thu phí trên, HĐND cấp tỉnh quy định mức thu phù hợp. UBND xã, phường, thị trấn tổ chức thu phí đối với môtô của tổ chức và cá nhân trên địa bàn.
Đối với ôtô, mức thu từ 130.000-1.040.000 đồng/tháng/xe.
Phí sử dụng đường bộ tính theo năm (12 tháng) và theo chu kỳ đăng kiểm của xe. Đến kỳ đăng kiểm, chủ xe nộp phí đăng kiểm và phí sử dụng đường bộ cho cơ quan đăng kiểm.
Được biết, theo nghị định 18 về thu phí bảo trì đường bộ của Chính phủ, phí sử dụng đường bộ được thu từ ngày 1-6-2012 nhưng do kinh tế khó khăn nên được dời lại ngày 1-1-2013.
http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/517663/Tu-1-1-2013-thu-phi-su-dung-duong-bo.html

Không muốn thu nhưng chính phủ sắp vỡ nợ thôi đành phải thu ..
Biết làm sao khi sống trong gia đình có ông bố nghiện ngập - trác táng
huhu...

Isu_zu

Tháo bánh
Các cụ tranh thủ I?A nhanh lên, sắp có đánh thuế đấy, mà nhịn ăn thì khó lắm!!!