Tên Lửa cờ lắp !!!

bankymoon

Xe tải
Các cụ tranh luận rất thú vị, bên nào cũng có lập luận của riêng mình (mà đều có cơ sở cả) tuy nhiên em thấy các cụ có vẻ hơi căng thẳng và bắt đầu đi lệch tiêu chí ban đầu của thớt rồi ạ. Tranh luận cũng mong các cụ giữ hòa khí, anh em OF mà. Em có đôi lời kính mong các cụ xem xét.

zPhanAnhz

Xe tải
Chào cụ zPhanAnhz!
Em hỏi cụ một tí ? Sao Cụ không Pos cái Tên lửa hành trình, Tuần Dương Hạm của nó lên, cả tàu ngầm nguyên tử và xe tăng báo trắng nữa ..., cụ không có nguồn dẫn hay có mà cũng không Pos, mà cụ lại Pos cái MIG35 của bọn Ngố ở triển lãm hàng không quốc tế lên làm gì ??? (Mình chưa có, chưa phải của mình, sẽ ko biết có được sở hữu ko??), cụ Pos cả trực thăng cứu hộ Dầu khí lên làm gì, dọa Tàu à???, Nó biết nó cười thối mũi! Mấy cái Mig ghẻ của ta bay diễn tập đã dụng như sung rồi (lên cả báo đấy cụ).
Tên lửa hành trình vượt Đại Dương của nó có thể bắn trúng Cảng Nhà Rồng mà không gì cản nổi (Nếu muốn cản nó thì mua Patriot của Mẽo, cản được 65% đó là hiệu suất do Mẽo đưa ra, Ví thử nó phóng 100 quả thì Patriot loại được 65).
Thưa cụ! Không phải em không yêu nước, không phải em không căm thù Bọn Tàu xâm lược, Em yêu tổ quốc này!!! Nhưng tình thế hiện tại là Ta yếu thế hơn, nó đang lấn lướt ta
Có khi ta lại 10.000 Bắc thuộc, sau 10.000 năm rồi lại vùng lên đấu tranh và lại độc lập, nước ta có cái dớp Bắc thuộc! (Đó là Bọn Khựa nó đang viễn tưởng thôi), còn bây giờ với tình thế thực tại, ta nên nhũn, à phải nhũn, mềm dẻo, khôi phục sức mạnh, khi đủ mạnh mới Bật đàn anh được .
~:> Xe tăng báo trắng là xe nào hở cụ ? Tên lửa hành trình chẳng phải đã có Sam chống đỡ hay sao mà cụ phải lo ? Người ta đã có cách đánh chặn tên lửa hành trình bằng 12.7m thậm chí cả AK bác ợ bác đừng lo ! Mấy con Đông Phong của nó bắn được xa đấy nhưng ta cũng có S-300 thua kém gì Patriot đâu bác , cần thì ta vẫn đánh chặn được ! MiG mình rụng thì J-11 của nó cũng rụng trong đợt tập trận với Nga ( Đấy thế mới thấy Su-27 nhái chất lượng ra sao ) mà cũng bởi vì rớt nên mới phải thay bằng MiG-35 , dự án này đã được đề xuất , các cụ bên không quân đã xác minh là đúng và tương lai là cả C-130 của Mỹ nữa ! Trực thăng dầu khí hay trực thăng mình mới mua của châu âu khi có chiến đều thành trực thăng chiến đấu săn ngầm hết ráo bác ạ ! Bác không thấy mấy con EC của dịch vụ bay Vn đểu là phiên bản có thể chiến đấu không ? đấy là cái khôn của Vn mang danh mua hàng dân sự nhưng thoắt cái lắp hàng lên là chiến được !

:D Về yêu nước em đồng ý bác và em cùng là người yêu nước , điều đó không thể phủ nhận ! Em cũng đồng ý VN ta còn yếu về quân sự so với Tàu nhưng em chỉ đồng ý về hải quân ta thua nó vì so ra các binh chủng khác chúng ta không hề lạc hậu so với Tàu ! Tình hình bi giờ ngoài mềm nắn rắn buôn thì em và bác cũng như mọi người cần có lòng tin vào quân đội của chúng ta , với đất nước để sau này oánh bỏ bu bọn nó bác nhể ? :D

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
bác so rất hay nhưng nói thật 1 đàn kiến vẫn cắn chết đc 1 con voi bác ạ
số lượng máy bay của Vn bao nhiêu nhỉ ??? số lượng máy bay của địch bao nhiêu nhỉ
không so thế đc bác ạ
không ai lấy S-300 để bắn cái dông phong cả
lấy s-300 để phang Su 30 MKK thì đc
và s-300 có bao quả bác biết không ??
với số lượng máy bay ( cứ cho là có thể dẫn tên lửa) là khoảng 20 cái ( ta cứ tự nghĩ thế cho sướng) vậy với số lượng tầu và máy bay mà địch có thì ta có nên cho xuất kích không ợ ???
nói chung là dốc tổng lực thfi cũng khó đấy không dễ như ăn cháo đâu ạ

Estonque

Xe điện
Ôi, các cụ bắt đầu lạc đề rồi đới, về chủ đề Tên lửa đi các cụ ơi, mới có 2 ngày nhà em mất điên hok vào dc mà các bác đi chệch đường mất rồi !!!

guidingstar

Xe tăng
Các cụ tranh luận hơi căng thẳng, cháu ít tuổi xin phép nói leo câu. Theo cháu ngoài việc đầu tư về vũ khí, khí tài,... qđ mình phải có những cải tổ về cách quản lý và đào tạo. Cháu cũng vào khá nhiều X và Z, cả các trường của QĐ, thấy quá nhiều tiêu cực so với một doanh nghiệp Nhà nước ở ngoài. Chưa kể cách đào tạo sáo rỗng và duy ý chí, cháu có 5 thằng bạn đỗ vào trường ĐH QS thì 4 thằng vào bằng tiền (tùy truờng, nhưng hồi cháu học là khảong 60- 80 củ), mà toaà thằng khôgn ai dạy được phải tống vào đó.
Thằng em cháu đi ra đảo ở HSa, thâấ xe tăng lội nước của Khựa chạy sát tận nhà giàn mình, ta chỉ bắn xua đuôổ mà không dám nã thẳng đầu nó, vậy là sao?
Cháu không có ý xúc phạm, nhưng đó là điều cháu nghe và thấy. Cũng không muốn lan man làm lạc chủ đề tên lửa, các cụ cứ tranh luận tiếp cháu hóng với ạ!

zPhanAnhz

Xe tải
bác so rất hay nhưng nói thật 1 đàn kiến vẫn cắn chết đc 1 con voi bác ạ
số lượng máy bay của Vn bao nhiêu nhỉ ??? số lượng máy bay của địch bao nhiêu nhỉ
không so thế đc bác ạ
không ai lấy S-300 để bắn cái dông phong cả
lấy s-300 để phang Su 30 MKK thì đc
và s-300 có bao quả bác biết không ??
với số lượng máy bay ( cứ cho là có thể dẫn tên lửa) là khoảng 20 cái ( ta cứ tự nghĩ thế cho sướng) vậy với số lượng tầu và máy bay mà địch có thì ta có nên cho xuất kích không ợ ???
nói chung là dốc tổng lực thfi cũng khó đấy không dễ như ăn cháo đâu ạ
:D Như em đã nói chúng ta không bao giờ dốc tổng lực đánh với nó ! với kinh nghiệm từ các cuộc chiến cho thấy em tạm hiểu thế này bác xem giúp em có đúng không nhé ạ :

WW2 quân Đức nã tên lửa như mua vào nước Anh kết quả nước Anh chả vấn đề gì vì tên lửa cũng chỉ là một quả đạn pháo tầm xa mà thôi trừ khi nó dám cho đầu đạn hột nhơn hay hóa học vào mà cái này nó mà dám thì không còn gì để nói !

Chiến tranh Nam Tư NATO và Mỹ ném hàng nghìn tấm bom xuống đất nước nhỏ bé đó kết quả chả làm được gì lưc lượng chính quy của Nam Tư vì vồ ếch mục tiêu giả bằng cao su !

Thứ nữa tên lửa hay cái gì dù nó làm được cũng quy ra tiền ! Tên lửa Mẽo cũng hơn triệu đô một củ ! Bác xem liệu nó bắn được mấy quả rồi sạt nghiệp ? S-300 em thấy VN vẫn bắn thử liên tục cho nên em đồ rằng VN cũng dự trữ không ít :D và tương lai biết đâu còn nhiều loại khác nữa ! Vn hiện là nhà nhập khẩu vũ khí lớn nhất của Nga mà ! Mà nghe đâu chính bộ trưởng quốc phòng Nga thừa nhận VN từng mua 500 T-52 không biết đúng không ?

zPhanAnhz

Xe tải
Các cụ tranh luận hơi căng thẳng, cháu ít tuổi xin phép nói leo câu. Theo cháu ngoài việc đầu tư về vũ khí, khí tài,... qđ mình phải có những cải tổ về cách quản lý và đào tạo. Cháu cũng vào khá nhiều X và Z, cả các trường của QĐ, thấy quá nhiều tiêu cực so với một doanh nghiệp Nhà nước ở ngoài. Chưa kể cách đào tạo sáo rỗng và duy ý chí, cháu có 5 thằng bạn đỗ vào trường ĐH QS thì 4 thằng vào bằng tiền (tùy truờng, nhưng hồi cháu học là khảong 60- 80 củ), mà toaà thằng khôgn ai dạy được phải tống vào đó.
Thằng em cháu đi ra đảo ở HSa, thâấ xe tăng lội nước của Khựa chạy sát tận nhà giàn mình, ta chỉ bắn xua đuôổ mà không dám nã thẳng đầu nó, vậy là sao?
Cháu không có ý xúc phạm, nhưng đó là điều cháu nghe và thấy. Cũng không muốn lan man làm lạc chủ đề tên lửa, các cụ cứ tranh luận tiếp cháu hóng với ạ!
1- Quân Ta còn đóng chỗ nào ở Hoàng Sa đâu ợ ?

2- Như bác No Nick nói : Chúng ta thế còn yếu phải biết nhịn chờ thời cơ ! Đến lúc thì vác tên lửa qua hỏi tội bọn nó !

Em đọc nhiều thớt và cảm thấy bây giờ ai cũng nghĩ choảng nhau chỉ cần vũ khí nhiều, mạnh, hiện đại là giải quyết được tuốt.
Tuy nhiên, nếu chỉ cần tiềm lực quân sự mạnh là thắng thì chắc các điểm nóng ở Apganistan , I-rắc , thậm chí là Chét- nhi-a, Châu phi, châu Mỹ la tinh, I ran, Triều tiên... đã xong lâu cả rồi. Thế giới đã bình yên (bởi chỉ có một phe chiến thắng).
Thế nhưng thực tế kg phải là vậy. Chiến tranh là một ma trận kg dễ tìm ra lời giải. Bởi vậy, kg phải lúc nào nếu là kẻ mạnh thì có thể thích đánh là đánh, thích làm gì là làm.
Việt ta nghèo cả nghìn năm nay và còn tiếp tục nghèo cả trăm năm tới. Bởi vậy, phận con nhà nghèo đã đúc kết nghệ thuật chiến tranh của mình là: "lấy yếu thắng mạnh" , "lấy ít địch nhiều" , "lấy nhỏ thắng lớn" . Bây giờ và sau này Việt mình vẫn phải làm thế thôi.

Nếu chỉ nghĩ đơn giản "Tầu mạnh hơn ta, Mẽo mạnh hơn Tầu .... oánh nhau mình chắc sẽ thua" hoặc ngược lại "sao mình cứ phải hèn thế, cứ xách tàu chiến, tên lửa, máy bay ra mà chiếm lại Hoàng Sa; sống mái một trận cho xong...". thì chắc VN khó trường tồn trong tương lai.

Thôi, việc đại sự kg đủ sức để bàn trong diễn đàn. Mời các cụ quay lại chủ đề tên lửa. Đừng đi rộng ra nữa.
Thanks

zPhanAnhz

Xe tải
:D thôi không lạc đề nữa , nếu các cụ ủng hộ em xin lập một thớt về hình ảnh quân sự trung quốc để các cụ kham thảo thêm nhé ?

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
:D Như em đã nói chúng ta không bao giờ dốc tổng lực đánh với nó ! với kinh nghiệm từ các cuộc chiến cho thấy em tạm hiểu thế này bác xem giúp em có đúng không nhé ạ :

WW2 quân Đức nã tên lửa như mua vào nước Anh kết quả nước Anh chả vấn đề gì vì tên lửa cũng chỉ là một quả đạn pháo tầm xa mà thôi trừ khi nó dám cho đầu đạn hột nhơn hay hóa học vào mà cái này nó mà dám thì không còn gì để nói !

Chiến tranh Nam Tư NATO và Mỹ ném hàng nghìn tấm bom xuống đất nước nhỏ bé đó kết quả chả làm được gì lưc lượng chính quy của Nam Tư vì vồ ếch mục tiêu giả bằng cao su !

Thứ nữa tên lửa hay cái gì dù nó làm được cũng quy ra tiền ! Tên lửa Mẽo cũng hơn triệu đô một củ ! Bác xem liệu nó bắn được mấy quả rồi sạt nghiệp ? S-300 em thấy VN vẫn bắn thử liên tục cho nên em đồ rằng VN cũng dự trữ không ít :D và tương lai biết đâu còn nhiều loại khác nữa ! Vn hiện là nhà nhập khẩu vũ khí lớn nhất của Nga mà ! Mà nghe đâu chính bộ trưởng quốc phòng Nga thừa nhận VN từng mua 500 T-52 không biết đúng không ?
em có vài điều nahức bác là bácbiết có tehẻ là khá nhiều nhưng thường không đuúng khong đủ và cách lập luận của bác còn rất non ạ
1/ hồi V2 bắn vào london thì có 1 điều đó là tất cả đều là blind target và không điều khiển . đồng thời công nghệ tên lửa rất hoang sơ . hồi đó quốc xã chưa sx đuọc bomhột nhưn không thfi phe đồng minh cũng toi rùi . V2 hồi đó chỉ mới như là cachiusa bắn xa thui độ tản mát cực cao nên không gây quá khó khăn cho chính quyền anh quốc . mặc dù hồi đó thfi London cũng đã gần nhưu tan hoang .
2/chiến tranh Nam tư và xa hơn là Vn cho dù có các thiết bị chiên tranh hiện đại nhưng thực sự no skhông giống như chiến trường iraq . các mục tiêu đều đc che chắn và đánh lừa rất kỹ và lứoi lửa phòng không hoạt động có hiệu quả . cho dù nam tư có đầu hàng nhưng thựuc sự với chỉ chút cố gắng nữa khả năng ng phải từ bỏ cuộc hciến trc sẽ không phải là Nam tư . Tại sao lại thế ???do chiến thuật . vậy chuyện bác cư slôi nhúm tý teo hàng mien thuế ra khoe làm gì
3/bác xem với mấy nghìn máy bay rơi trong chiến tranh Vn mà Mỹ có hề sạt nghiệp đâu??? với S-300 giá bao nhiêu 1 quả bác có biết không ?? mà bác bảo là có dự trữ nhớn???
ơ mà T52 là tăng gì đó ạ>>???
Em nghĩ là T72 chư smà T72 mua từ balan chư schả phải Nga số lượng cũng chỉ hơn 300 cái chư slàm gì có 500 cái

MU 4ever

Xe tải
~:> Xe tăng báo trắng là xe nào hở cụ ? Tên lửa hành trình chẳng phải đã có Sam chống đỡ hay sao mà cụ phải lo ? Người ta đã có cách đánh chặn tên lửa hành trình bằng 12.7m thậm chí cả AK bác ợ bác đừng lo ! Mấy con Đông Phong của nó bắn được xa đấy nhưng ta cũng có S-300 thua kém gì Patriot đâu bác , cần thì ta vẫn đánh chặn được ! MiG mình rụng thì J-11 của nó cũng rụng trong đợt tập trận với Nga ( Đấy thế mới thấy Su-27 nhái chất lượng ra sao ) mà cũng bởi vì rớt nên mới phải thay bằng MiG-35 , dự án này đã được đề xuất , các cụ bên không quân đã xác minh là đúng và tương lai là cả C-130 của Mỹ nữa ! Trực thăng dầu khí hay trực thăng mình mới mua của châu âu khi có chiến đều thành trực thăng chiến đấu săn ngầm hết ráo bác ạ ! Bác không thấy mấy con EC của dịch vụ bay Vn đểu là phiên bản có thể chiến đấu không ? đấy là cái khôn của Vn mang danh mua hàng dân sự nhưng thoắt cái lắp hàng lên là chiến được !

:D Về yêu nước em đồng ý bác và em cùng là người yêu nước , điều đó không thể phủ nhận ! Em cũng đồng ý VN ta còn yếu về quân sự so với Tàu nhưng em chỉ đồng ý về hải quân ta thua nó vì so ra các binh chủng khác chúng ta không hề lạc hậu so với Tàu ! Tình hình bi giờ ngoài mềm nắn rắn buôn thì em và bác cũng như mọi người cần có lòng tin vào quân đội của chúng ta , với đất nước để sau này oánh bỏ bu bọn nó bác nhể ? :D

Thôi em ạ cụ. Cãi nhau với cụ thế này thì có mà đến mùa quýt. Cụ cứ đi hớt đâu linh tinh về phán như đúng rồi ấy.^:)^^:)^^:)^
Thôi em lặn cho nước nó trong.=))

Estonque

Xe điện
Thôi nhá, em chỉ cho mỗi bác một reply nữa không liên quan đến Tên lửa để chốt hạ vấn đề thôi đới, từ h trở đi còn bác nào lạc đề nữa thì bác Gấu del giúp em nhé :)

zPhanAnhz

Xe tải
Thôi em ạ cụ. Cãi nhau với cụ thế này thì có mà đến mùa quýt. Cụ cứ đi hớt đâu linh tinh về phán như đúng rồi ấy.^:)^^:)^^:)^
Thôi em lặn cho nước nó trong.=))
:)) Em đã bảo cụ vào trang http://quansuvn.net/ để kiếm chứng mà cụ không vào mà bảo em hớt linh tinh là sao nhỉ ? Thôi cụ lặn cho em nhờ !

anchibui

Xe điện
Ôi, các cụ bắt đầu lạc đề rồi đới, về chủ đề Tên lửa đi các cụ ơi, mới có 2 ngày nhà em mất điên hok vào dc mà các bác đi chệch đường mất rồi !!!
Chào cụ Estonque!
Mạn phép cụ, em vào thớt này tình cờ thấy bàn về tên lửa, chủ đề này rất hay và bổ ích, và cũng vì hay em mới spam với các cụ!!!
Một số chủ đề từ mục đích ban đầu giải trí, phổ phông kiến thức thành một thớt hay, tranh luận sôi nổi lúc nào không biết ? Nó cũng lạc đề từ lúc nào không biết. Nó nằm ngoài kỳ vọng của người khởi xướng . Em chưa nói thớt này đã đạt được mức đó, nhưng mấy ngày qua lượt người xem tăng vọt.
Còn về tên lửa! Tên lửa, vũ khí và khí tài nói chung do con người sản xuất chế tạo ra nó, mục đích cho vào chiến trường (Xâm lược hoặc tự vệ). Vậy bàn về tên lửa thì phải có vế còn lại nó mới cân = phương trình (phương trình không thể có 1 vế).
Các cụ hiểu về tên lửa, em biết tí chiến tranh, em mang tên lửa của cụ lắp ráp vào các vị trí, các phương án tác chiến, nhu cầu về tên lửa khi Khựa nó tràn sang, quả nào dễ xịt, quả nào nổ tại nòng, quả nào vèo tới được Tử Cấm Thành ... để còn trang bị cho bộ đội chứ (đây là giả định em làm Bộ trưởng xxx thôi), biết đâu có ông to nào dỗi việc vào đây bê nguyên cả cái phương án vào thực tế.
Chứ các cụ cứ bàn về tên lửa suông mà chẳng áp dụng à??? Như bao OK người ta sản xuất ra (họ nói về độ nhạy cảm, tiệt trùng, trơn chu, bền, dai...) nhưng cứ đeo xuông làm sao được ???
Vậy diễn đàn này em xin phép cụ chủ thớt là tên lửa sx ra đâu phải để trưng bày, cụ nói về tên lửa, em nói về ứng dụng . Nhưng em vẫn mong trên thế giới này người ta không bao giờ dùng đến nó thì quả là điều tuyệt vời!
Cảm ơn cụ chủ thớt!!!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

zPhanAnhz

Xe tải
em có vài điều nahức bác là bácbiết có tehẻ là khá nhiều nhưng thường không đuúng khong đủ và cách lập luận của bác còn rất non ạ
1/ hồi V2 bắn vào london thì có 1 điều đó là tất cả đều là blind target và không điều khiển . đồng thời công nghệ tên lửa rất hoang sơ . hồi đó quốc xã chưa sx đuọc bomhột nhưn không thfi phe đồng minh cũng toi rùi . V2 hồi đó chỉ mới như là cachiusa bắn xa thui độ tản mát cực cao nên không gây quá khó khăn cho chính quyền anh quốc . mặc dù hồi đó thfi London cũng đã gần nhưu tan hoang .
2/chiến tranh Nam tư và xa hơn là Vn cho dù có các thiết bị chiên tranh hiện đại nhưng thực sự no skhông giống như chiến trường iraq . các mục tiêu đều đc che chắn và đánh lừa rất kỹ và lứoi lửa phòng không hoạt động có hiệu quả . cho dù nam tư có đầu hàng nhưng thựuc sự với chỉ chút cố gắng nữa khả năng ng phải từ bỏ cuộc hciến trc sẽ không phải là Nam tư . Tại sao lại thế ???do chiến thuật . vậy chuyện bác cư slôi nhúm tý teo hàng mien thuế ra khoe làm gì
3/bác xem với mấy nghìn máy bay rơi trong chiến tranh Vn mà Mỹ có hề sạt nghiệp đâu??? với S-300 giá bao nhiêu 1 quả bác có biết không ?? mà bác bảo là có dự trữ nhớn???
ơ mà T52 là tăng gì đó ạ>>???
Em nghĩ là T72 chư smà T72 mua từ balan chư schả phải Nga số lượng cũng chỉ hơn 300 cái chư slàm gì có 500 cái
:-?? Đọc bài bác em nhức cả mắt luận mãi mới ra , thôi thì xin phép chủ thớt rep lại bác này lần cuối nhé :

1- Em không so sánh độ chính xác mà chỉ so sánh độ tàn phá của tên lửa hành trình nó gây ravà giá cả của một quả tên lửa hành trình bèo như tomahank cũng xấp xỉ triệu đô bác tính xem liệu bắn 100 quả ĐP kia thằng Tàu mất bao nhiêu tiền và liệu hiểu quả ra sao ? Tính chính xác của nó đã được kiểm chứng như tên lửa Mỹ chưa ? Ngày trước Mỹ huy động cả b-52 ném bom Hà Nội mà vẫn không đưa HN về thời kỳ đồ đá như Mỹ rêu rao thì tên lửa là cái gì ? nó có dám vác H-2 của nó qua thử với Sam nhà mình không ? Hay bác nghĩ nó dám dùng đầu đạn hạt nhân ? Đến Mỹ còn chả dám xài thì anh Tàu dám xài thì số phận anh Tàu cứ xác định là con số 0 nhé ! :) Vậy xem ra cách lập luận của em không hề non như bác nhé !

2- ~:> Đang nói Tàu đánh VN bác lôi Iraq với địa hình sa mạc trống trải khó ngụy trang vào làm gì ? Nãy giờ có ai nói tới Iraq đâu nhỉ ? Nam Tư thua là do dân Nam Tư đầu hàng nộp tổng thống thậm chí trước khi hàng còn xơi tái 1 em B-2 tàng hình của Mẽo bằng S-300 , khí tài của Nam Tư được nguỵ trang cất giấu rất kỹ chỉ để mục tiêu giả ra ngoài lừa được cả vệ tinh , máy bay do thám thì chả nhẽ địa hình nhiệt đới Vn không làm được ? <--- :D Lập luận chắc chắn nhé !

3 - :D Cái này em type nhầm là T-72 , nhưng em không nói mua của Nga mà là do bộ trưởng quốc phòng Nga nói , bác cần link thì pm em gửi cho mặc dù em vẫn ghi ngờ thông tin trên nhưng có giời mới biết đúng hay không !

4- :) Bác so không quân Tàu mạnh như không quân Mỹ chưa ? Tàu có bao nhiêu máy bay mà dám đọ với độ ăn chơi của anh Mỹ ? Bác nên nhớ nội bộ Tàu còn lo chưa xong , Tân Cương lâu nổi loạn , phía Tây có anh Ấn Độ vẫn cay cú vụ mất mấy trăm km đất trong cuộc chiến 195X với Tàu , phía Đông có Nhật với cái biển Đông là yết hầu sống chết của anh ta vậy liệu bác là Tàu bác dám vác máy bay hết qua đánh VN không ? Bác mà dám thì em thua và em hy vọng Tàu nó cũng dám làm như bác luôn :D

5- ;)) Cái này nói về tên lửa nên không lạc đề nhé .Tên lửa SAM-2-3 giá 50.000 còn S-300 PMU1 dùng tên lửa 48N6E mỗi quả trị giá xấp xỉ 1 triệu USD đã bắn thử 2 quả ! Số lượng giao ban đầu khi mua là 75 quả > Những thông tin trên bác có thể tìm trên google chứ không phải em ứ bịa ra nhé ! Mà từ lúc mua tới giờ đã hơn chục năm thì chắc số lượng bây giờ không phải là con số 75 mà có thể hơn !

Còn về tên lửa Tàu có CJ-10 ( chắc không cần nói các bác cũng biết là loại gì ) tốc độ bay của nó là 800km/ h
không phải 3000km/h như quảng cáo. Nga nói nó là hàng nhái Kh-55 còn Mỹ nói nó nhái cả Tomahawk, nhưng cả Kh-55 và Tomahawk đều chỉ có tốc độ cỡ 800-900km/h nên CJ-10 bay được 2000km với tốc độ 3000km/h là điều không tưởng...

Đánh các mục tiêu dân sự thì đám này không hiệu quả, trừ khi mang đầu đạn hạt nhân, nhưng để đánh phá các căn cứ, sân bay quân sự thì lại rất hữu dụng. CJ-10 mang đầu đạn 350kg (bản phóng từ máy bay là 500kg) nên cỡ 60-80 quả mới bằng một lượt B-52 (mang được 25 tấn bom). Theo sinodefence.com, TQ hiện có 50-250 quả tên lửa CJ-10, trong khi đó miền Bắc đã phải hứng chịu đến 750 lượt B-52 với hơn 15.000 tấn bom trong "12 ngày đêm", tương đương cỡ 30-40.000 tên lửa loại này.Đấy em phân tích vậy mà bác còn lăn tăn không hiểu thì em pó tay !

anchibui

Xe điện
Em thấy cụ không nên lấy luận điểm từ những chuyện hư cấu bịa đặt như trên !!!!
Thưa cụ chủ thớt!
Cụ cho em là bịa đặt! Nhiều anh hùng trong sách giáo khoa em đã học cũng hư cấu mà thôi.
Cụ có biết Phan Đình Giót chứ? Làm sao chui được vào lỗ châu mai khi đạn bắn ra như mưa ... chiu ... chíu , chiu ... chíu ... Chưa mò tới, đầu cụ Giót đã như tổ ong rồi, làm sao mà ấn mình vào lỗ châu mai được?, như vậy có thấy logic không???
Vậy không chỉ minh em hư cấu, các cụ ta ngày xưa còn hư cấu hơn em đấy chứ!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Chi Chi

Xe điện
@Estonque: đúng là tuổi trẻ tài cao + con nhà nòi có khác :)(l)
chiến sỹ công an nhân dân tương lại ạ :D

Chỉnh sửa cuối: