Tên Lửa cờ lắp !!!

anchibui

Xe điện
Em cũng thấy hơi hài :))
Thưa các cụ! Các cụ cho là hài vì cách nhìn của các cụ! Em nhìn cách thực tế của em.
Bên Khựa Ngân sách quốc phòng gấp 200- 300 lần mình. Quân số đông nhất thế giới. Tự sản xuất tên lửa đạn đạo, tàu chiến, máy bay, tàu ngầm, xe tăng , đại bác... Nó còn có tên lửa đẩy được vệ tinh vào vũ trụ (100 năm nữa mình có làm được không??? Nếu được nó còn hơn mình là đưa người lên hố đen), đấy là chưa nói đến bom nguyên tử, nó đang thủ một đống đấy!!!
Còn ta: Súng lục cũng phải đổi bằng gạo, đồ thay thế cho khí tài cũng phải đổi bằng ngô, khoai, sắn... Có mỗi tinh thần, mà tinh thần không có chất thì cũng teo tẻo tèo teo!!!
Bộ đội ta bắn 1 quả tên lửa = 0,5 triệu usd = 9,5 tỷ vnđ = xã em làm cả năm nhịn không ăn, nó thì bắn xả láng (vì nó làm ra, mình thì đổi thóc).
Bây giờ không thể ví như thời dánh Pháp, Mẽo nữa, bây giờ là chiến tranh Điện tử, Từ Xà rồi , các cụ không thể nói đến Chiến tranh nhân dân, chiến tranh du kích nữa để mà áp dụng. Rừng bây giờ cũng chẳng còn, lâm tặc, xxx tặc phá sạch rồi chốn vào đâu, núi thì san ra lấy boxit, lấy đá, lấy than, sông thì cạn, ... chốn chỗ nào????
Khi chiếm IRAC, người VN bảo Mẽo sa lầy vì cách đánh của VN được áp dụng ==> Nó câu Tomahoc, bom thông minh, bom định hướng,(cái này phải có GPS), pháo tự hành ... dọn đường (được 99%), bộ binh vào chỉ việc tiếp quản, Hunsen giỏi thế cũng phải ù té quyền...
E là con nhà binh chính khựa, Em ở TT 30 LNĐ, em cũng yêu nước như các cụ, cũng đam mê tên lửa, vũ khí... Nhưng em thấy thực tế là vậy.
Còn chuyện tàu Kilo, nó là sản phẩm lạc hậu rồi, hợp đồng này vỗ béo 1 số anh xxx mà thôi. Ai bây giờ chạy tàu Diezen nữa??? Mình lại mua sắt vụn về các cụ ạ!!!
Em nói thật quá nên câu chuyện nó có chút hài và hài mới là thật !!! Các cụ cứ cười em đi! Trường Sa, Hoàng Sa sắp về trọn Bọn nó rồi các cụ lấy lại đi, hay chỉ nói về vũ khí hiện đại cho vui! Nó tóm ngư dân của mình như ngóe, quá nhiều ngư dân và tàu cá, lại còn chuộc này chộc kia như cướp biển Somani, các loại vũ khí mà các cụ bàn là ta mua ở trên có thấy bắn ra phát nào đâu??? Hay là có bắn nhưng xịt, hoặc hết date nên nổ tại nòng ...Đoàng ...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

zPhanAnhz

Xe tải
Thưa các cụ! Các cụ cho là hài vì cách nhìn của các cụ! Em nhìn cách thực tế của em.
Bên Khựa Ngân sách quốc phòng gấp 200- 300 lần mình. Quân số đông nhất thế giới. Tự sản xuất tên lửa đạn đạo, tàu chiến, máy bay, tàu ngầm, xe tăng , đại bác... Nó còn có tên lửa đẩy được vệ tinh vào vũ trụ (100 năm nữa mình có làm được không??? Nếu được nó còn hơn mình là đưa người lên hố đen), đấy là chưa nói đến bom nguyên tử, nó đang thủ một đống đấy!!!
Còn ta: Súng lục cũng phải đổi bằng gạo, đồ thay thế cho khí tài cũng phải đổi bằng ngô, khoai, sắn... Có mỗi tinh thần, mà tinh thần không có chất thì cũng teo tẻo tèo teo!!!
Bộ đội ta bắn 1 quả tên lửa = 0,5 triệu usd = 9,5 tỷ vnđ = xã em làm cả năm nhịn không ăn, nó thì bắn xả láng (vì nó làm ra, mình thì đổi thóc).
Bây giờ không thể ví như thời dánh Pháp, Mẽo nữa, bây giờ là chiến tranh Điện tử, Từ Xà rồi , các cụ không thể nói đến Chiến tranh nhân dân, chiến tranh du kích nữa để mà áp dụng. Rừng bây giờ cũng chẳng còn, lâm tặc, xxx tặc phá sạch rồi chốn vào đâu, núi thì san ra lấy boxit, lấy đá, lấy than, sông thì cạn, ... chốn chỗ nào????
Khi chiếm IRAC, người VN bảo Mẽo sa lầy vì cách đánh của VN được áp dụng ==> Nó câu Tomahoc, bom thông minh, bom định hướng,(cái này phải có GPS), pháo tự hành ... dọn đường (được 99%), bộ binh vào chỉ việc tiếp quản, Hunsen giỏi thế cũng phải ù té quyền...
E là con nhà binh chính khựa, Em ở TT 30 LNĐ, em cũng yêu nước như các cụ, cũng đam mê tên lửa, vũ khí... Nhưng em thấy thực tế là vậy.
Ra mấy quán bia xung quanh BQP, BĐ ta uống dữ dằn lắm, tiền cũng lắm, xe càng đẹp, nhà thì rộng..., đảm bảo Khựa nó sang mấy bố này xuống địa đạo để chỉ huy thì bỏ mẹ (mà mấy bố này đố dám lên khi Khựa nó chưa rút).
Còn chuyện tàu Kilo, nó là sản phẩm lạc hậu rồi, hợp đồng này vỗ béo 1 số anh xxx mà thôi. Ai bây giờ chạy tàu Diezen nữa??? Mình lại mua sắt vụn về các cụ ạ!!!
Em nói thật quá nên câu chuyện nó có chút hài và hài mới là thật !!! Các cụ cứ cười em đi! Trường Sa, Hoàng Sa sắp về trọn Bọn nó rồi các cụ lấy lại đi, hay chỉ nói về vũ khí hiện đại cho vui! Nó tóm ngư dân của mình như ngóe, quá nhiều ngư dân và tàu cá, lại còn chuộc này chộc kia như cướp biển Somani mà các loại vũ khí mà các cụ bàn là ta mua ở trên có thấy bắn ra phát nào đâu??? Hay là có bắn nhưng xịt, hoặc hết date nên nổ tại nòng ... Đoàng ...
Hì hì , để em nói cái hài với bác ! 1 - Tàu ngầm diezen-điện đến nay vẫn là chủ lực chiếm 3/4 của hẩi quân thế giới bao gồm cả Đức , Nga , Mỹ vậy nó lạc hậu không ai dùng chỗ nào ? Đặc biệt là tàu kilo khối nước muốn đặt mua còn không được !

2- Vũ khí đạn dược đến các loại tên lửa Sam -Scud VN đều tự làm được ! Bác bảo bác là con nhà binh mà không biết kể cũng lạ ?

3- Vũ khí của nó làm ột mớ hỗn tạp công nghệ ăn cắp , đến cái động cơ máy bay thế hệ 4 nó còn chưa làm được thì bác lo gì ? Châu âu và Mỹ vãn cấm vận nó nhé !

4- Bác đọc bài viết này khá hay : http://tuanvietnam.net/2010-02-27-qu...he-he-con-mot-

Có thể nói con một là cái điểm yếu chết người nhất của anh Tàu Bựa vì sinh ra một thế hệ coi trời bằng vung và hiếu chiến cùng cực(Do từ nhỏ đc nuông chiều quá mức +sự nhồi sọ hiện tại của TQ) đồng thời sợ chết vô cùng
(Chúng ko sợ chết thì gia đình chúng sợ chúng chết),Cứ nghĩ 2 ông bố bà mẹ có mỗi một thằng cu nuôi bao nhiêu năm mà ra chiến trường chỉ 1 viên AK giá 3000VND là ẹo thì đúng là....tội quá

(Maybe đây cũng là một điểm hay-2 ông bà già kia già chết thì ta lấy tài sản xung công
)

Bây giờ thằng TQ mà táng nhau với bất cứ thằng nào mà cứng đầu một chút(VIỆT NAM đc thanh niên tàu coi là một tên cứng đầu
) thì sẽ xảy ra trốn lính,tự thương hàng loạt cho mà xem và chúng ta-người bảo vệ quê hương sẽ rất an tâm vững tay súng vì mỗi viên đạn của ta sẽ dập tắt hi vọng của một gia đình TÀU

Nếu bác lo họ chết thì đẻ nhiều hơn ? yên tâm là ko có đâu...một người phải tới 15 tuổi mới cầm súng đc
.Cho nó đẻ bạt mạng thì cạp đất ăn à(Khựa đang phải nhập lương thực)

Cứ xảy ra chiến tranh thì chuyện trốn quân dịch hàng loạt(thà mất tiền chứ ko mất mạng) là chắc chắn với anh TQ vì chỉ có mỗi ảnh là có cái trò 1 nhà đẻ một đưá.Vào trong quân ngũ thì còn hài hơn vì anh nào cũng đút chỉ huy một mớ để mình khỏi ra trận.Chiến nhau trên biển bay giờ thì ta ngán chứ chiến trên bộ trong tình hình này thì 80% là ta dập cho TQ chạy dài vì đường sá phía Bắc quá thích hợp với sở trường phòng thủ công sự và đánh tiêu hao cuả ta
(Một đại đội đóng chốt trên điểm cao với tối đa pháo và không quân hỗ trợ thừa sức cự với một sư đoàn tàu lúc nhúc bên dưới).Còn đổ bộ thì mơ đi nhé em chưa vào gần bờ đc là chìm mẹ nó hết tàu rồi.thằng nào lóp ngóp bò lên sẽ đc ăn kẹo đồng ngay tắp lự.

Nói chuyện với một ông bên quân chủng lục quân ông ấy bảo VN mình chiêu khá độc trong chiến tranh kháng tàu nếu có xảy ra là mời nhà báo các nước tới quay phim chụp ảnh.Giờ tàu nó ko phải như 79 nữa,internet cứ gọi là....
.cứ nghĩ cái cảnh con em mình bị ném vào một cuộc giao tranh trong rừng rậm,trong thành phố với bọn "Nam Man" lúc nào cũng xông ra từ một xó nào đó là són ra quần rồ

Vì vậy em tạm phân tích thế này :

Tàu đánh cứng đánh mềm với VN đều dở cả

1/Đánh cứng
a-Đánh xâm lược

80% anh Tàu sẽ lại ca bài "dạy cho VN một bài " vì anh Tàu chả đánh tới HN nổi
.Xung quanh anh chàng nhà giàu mới nổi này thì gồm có Nga,Nhật,Ấn toàn mấy anh đầu gấu hàng họ đầy mình.Đài thì nó nghèo nó nhỏ thật(so với anh) nhưng nó có anh to to chống lưng bảo kê.Bác ấy phân tích chỉ cần TQ nổ súng cái là toàn bộ nội các anh Đài sẽ leo lên máy bay biến sạch
sang Mỹ và ngay ngày hôm sau hạm đội 7 sẽ lên đường theo lời thỉnh nguyện của Chính phủ ĐÀI LOAN
bắn chìm mọi cái gì nổi trên mặt biển
.Coi anh TQ dám bật lại nguyên hạm đội không nhá.Các thành phố ven biển là các cơ sở kinh tế quan trọng đấy-dám hi sinh cho vài hàng không mẫu hạm ném bom ngày đêm ko?

Đánh ai bây giờ?Thằng "Em" VN thì nó rắn lắm
.Đánh đc là đánh òi chứ chả cù nhây đâu.Đánh LÀO chăng?Ông ấy nói chỉ cần quân TQ tiến sát biên giới lào là VN tổng động viên ngay-Thà đánh chứ quyết ko để chúng đụng tới dân nước Lào anh em(Ng lào cực tốt với người việt)

2/Xâm lược Mềm(Bằng Văn hóa như phim ảnh,ca nhạc)

Khỏi bàn...ca sĩ tàu chưa có cửa so độ bựa với dân VN

Còn nếu nó dám ngang nhiên đánh dằng dai với mình thì cũng chấp luôn.VN ta dài theo chữ S...vô khối mục tiêu trải dài thòng từ bắc chí nam.Tàu chưa có lực phang ta ngày đêm theo kiểu Mỹ ngày tốn vài tỉ USD.Kinh tế bong bóng tàu sẽ vỡ hàng loạt do anh Mỹ bơm đểu cho các nước đồng minh ép hàng anh Tàu là một(Tàu chưa tự cung tự cấp với bất cứ cái gì công nghệ cao như máy bay,tàu bò).dân tàu sẽ tự ép mình là 2
.Phòng không ta sẽ tạo ra lưới lửa bao bọc vùng trời và...hết chuyện.Còn bộ binh tàu thì sao?Vô tư đi với chính sách con một
.

VN ta với tư thế kẻ bị xâm lược thì gái trai gì cũng lên đường hết(theo lời ổng).Gái thì sung vào hậu cần bắn tỉa du kích(Như LX thời WW2) còn trai thì bộ binh hành tiến.Anh nào trốn đc thì cứ việc-quân đội không cần biết và chỉ cần bắn (bỏ)

Còn Tàu trong tư thế kẻ đi xâm lược sẽ khó mà chiến đấu tốt đc vì lợi ích trước mắt cho chính mình ko có(đánh cho bọn cấp trên thôi).Còn VN thì sờ sờ ra đấy là nếu bị xâm lược thì sao?các bác dám cho 20 triệu thằng tàu ào qua VN lấy vợ ko?dám cho thì em ko có gì để nói nữa

Estonque

Xe điện
Em nói thật, Khựa có quân số đông thật nhưng mà gia đình bọn đấy lo ngay ngáy vì Khựa chỉ cho đẻ 1 đứa, có mỗi thằng mà đi đánh nhau chết bu nó mất thì lấy ai nối dõi tông đường :))

fansi

Xe buýt
Các bố ơi, chúng ta có vẻ đi quá xa chủ đề " tên lửa clăp" zồi. (mặc dù cháu cũng rất ức bọn ấy). Cứ nói chuyện đánh tàu thì vô cùng các cụ ạ, oánh nhau hàng nghìn năm nay rồi.

:)) Dẫn bắn được chứ bác , máy bay chỉ điểm cho tên lửa bắn ! Máy bay mình dư sức làm được mỗi tội chưa có kinh nghiệm lắm !
Loại gì đấy hả bác, trang bị ntn, khả năng data link trong điều kiện chiến tranh điện tử bị gây nhiễu nặng ra răng ... bác cho ae nghía cái. Theo e biết thì mình chưa có đâu ...

zPhanAnhz

Xe tải
Loại gì đấy hả bác, trang bị ntn, khả năng data link trong điều kiện chiến tranh điện tử bị gây nhiễu nặng ra răng ... bác cho ae nghía cái. Theo e biết thì mình chưa có đâu ...
Bằng...công nghệ truyền thống chứ cái gì đâu bác ! Theo như đợt tập trận vừa rồi thì các bác bên đó bảo Su nhà ta có thể chỉ điểm rồi báo về cho tên lửa trong phạm vi 300KM ! Còn đây là cách mà radar kiểm xoát biển tới 1000km : Quét tới đường chân trời chạm vào tầng khí quyển rồi dội lại như sau :

:D vậy là chúng ta không phải lăn tăn về radar nữa bác nhớ !

anchibui

Xe điện
Chào cụ zPhananhz!!!
Em tôn trọng ý kiến của cụ! Em và cụ có rất nhiều điểm chung: Cùng dân tộc, tổ quốc, cùng yêu nước, căm thù bọn xâm lược, sẵn sàng hy sinh vì Tổ quốc...
Nhưng thực tế chúng ta phải thừa nhận (Nếu cụ không thừa nhận, đó là chủ ý của cụ), cái này quốc tế người ta công nhận và xếp hạng.
Bọn Khựa tiềm lực quân sự gấp Vịt ta mấy lần về mọi mặt (Công nghệ Vũ khí, khí tài chiến tranh, số lượng vũ khí đạn dược, quân số, có hẳn chiến lược, chiến thật chiến tranh xâm lược....) Nó đứng trong các cường quốc sở hữu vũ khí hạt nhân. (Ta điện hạt nhân vẫn còn đang nhờ bên kia Đại Dương)
Về Kilo, thế giới người ta chạy tàu ngầm hạt nhân ầm ầm hơn nửa thế kỷ nay, mình lại mua sắt vụn diezel về .
Cái SAM mà cụ nói ta chỉ nâng đời và lắp giáp vài bộ phận thôi . Còn SCUD nó là tên lửa hành trình thông minh công nghệ cao, ta sản xuất được thì giàu to, bán cho khối nước, có thể cụ nhìn thấy nó lắp vỏ mới cho Sam cụ nhầm (Nếu cụ chỉ dẫn nguồn chính xác em thừa nhận).
Còn sợ chết! Ai chẳng sợ chết, em ra trận bố mẹ em cũng sợ em toi, gia đình cụ cũng vậy thôi, các cụ ngày xưa cũng có cụ trốn lính, hoặc đang đánh thì bỏ chạy hoặc chui xuống hầm, khi đang chiến đấu Bế Văn Đàn bị thương mấy anh bộ đội không xông lên mà cứ nấp sau anh Đàn nha ta tránh đạn không. Còn Lê văn Tám: Mấy chú du kích được giao nhiệm vụ phá kho xăng nhưng sợ, gặp Lê Văn Tám đang bán lạc rang gọi lại bảo "Chú em, anh đánh rơi mấy đồng xu trong kho xăng, chú vào tìm hộ anh, lấy ra anh cho mấy đồng, à trong đó hơi tối chú cầm cái hộp diêm này vào mà soi" (Có giai thoại Lê Văn Tám vào ăn trộm xăng..).
Về văn hóa: Nó là cụ tổ của ta, ta có 2000, nó có triệu năm, quá nhiều nền văn minh cổ chồng chất lên nhau mà UNECO công nhận ký mỏi tay mà không hết, văn hóa của ta cũng bị ảnh hưởng nho giáo của nó (kể cả tâm linh).
Nó ngang nhiên sang thắp hương tưởng nhớ liệt sĩ bên Lạng Sơn, còn ta 1 cái lễ nhỏ để tưởng niệm mấy chục nghìn liệt sĩ thiệt mạng trong chiến tranh biên giới cũng chẳng có trong suốt hơn 30 năm sau trận 79 (Sao lại vậy em ứ hiểu???)
Bọn Tàu Bựa nó Bựa từ thời Bố của ông tổ của em và cụ rồi, quá nhiều cuộc xâm lăng và hơn 1000 năm Bắc thuộc, nên bây giờ nó lại Bựa kiểu thời hiện đại (Không khéo em và cụ cũng là Khựa Chính gốc 100%, vì 1000 năm Bắc thuộc thì còn gì nòi giống Lạc Hồng nữa, Anh em mình là F1000 rồi còn gì).
Cụ bảo mình không sợ! Không sợ sao nó chiếm đảo này, đảo kia gộp vào thành Nam Sa, bắt tàu thuyền, bắt ngư dân, đòi tiền chộc sao ta không đánh??? Thác Bản Giốc Năm 2001 em lên của mình hết, bây giờ nó bảo của chung đấy, mà nó lấy luôn 1/2 Bản rồi đó ... Tàu của Total, PP... ra thăm rò trong thềm lục địa nó cho tàu chiến ra đuổi chạy phọt khói .

Em và cụ cùng chiến tuyến, nhưng thực tế quá phũ phàng!!!!
Điểm mạnh của ta là:
1- Tinh thần anh dũng yêu nước.
2- Truyền thống đánh thắng Phương Bắc.
3- Thế giới ủng hộ vì chính nghĩa (Nhưng bây giờ chỉ ủng hộ mồm thôi, phe XHCN còn ta với nó, ai ủng nưa???, Mỹ thì thực dụng, có đớp nó mới vào, không có váng mỡ gì nó vào làm gì, Nga là tên lái súng không hơn: "Đánh nhau đi tao bán vũ khí cho" thế là vũ khí Ngố đánh với vũ khí Nga, ASEAN ư, "cứ đánh đi tao quay phim đưa lên báo cho"...)
Cho nên ta phải tự thân thôi . Hoàn cảnh bây giờ là nhũn nhịn, ngoại giao mềm dẻo, chờ thời bật lai.

Nó mà Bựa thật Bựa, khi đánh mãi không được, nó lấy 1 quả trong đống Bom nguyên tử ra ... Bùm ... thấy chưa đủ đô làm quả nữa cho chắc ... bùM ... Em và cụ chẳng còn ai thắp hương!!!

zPhanAnhz

Xe tải
Chào cụ zPhananhz!!!
Em tôn trọng ý kiến của cụ! Em và cụ có rất nhiều điểm chung: Cùng dân tộc, tổ quốc, cùng yêu nước, căm thù bọn xâm lược, sẵn sàng hy sinh vì Tổ quốc...
Nhưng thực tế chúng ta phải thừa nhận (Nếu cụ không thừa nhận, đó là chủ ý của cụ), cái này quốc tế người ta công nhận và xếp hạng.
Bọn Khựa tiềm lực quân sự gấp Vịt ta mấy lần về mọi mặt (Công nghệ Vũ khí, khí tài chiến tranh, số lượng vũ khí đạn dược, quân số, có hẳn chiến lược, chiến thật chiến tranh xâm lược....) Nó đứng trong các cường quốc sở hữu vũ khí hạt nhân. (Ta điện hạt nhân vẫn còn đang nhờ bên kia Đại Dương)
Về Kilo, thế giới người ta chạy tàu ngầm hạt nhân ầm ầm hơn nửa thế kỷ nay, mình lại mua sắt vụn diezel về .
Cái SAM mà cụ nói ta chỉ nâng đời và lắp giáp vài bộ phận thôi . Còn SCUD nó là tên lửa hành trình thông minh công nghệ cao, ta sản xuất được thì giàu to, bán cho khối nước, có thể cụ nhìn thấy nó lắp vỏ mới cho Sam cụ nhầm (Nếu cụ chỉ dẫn nguồn chính xác em thừa nhận).
Còn sợ chết! Ai chẳng sợ chết, em ra trận bố mẹ em cũng sợ em toi, gia đình cụ cũng vậy thôi, các cụ ngày xưa cũng có cụ trốn lính, hoặc đang đánh thì bỏ chạy hoặc chui xuống hầm, cụ đã nghe nói trước khi ngã vào bánh pháo Tô Vĩnh Diện đã thốt lên "Đ ... mẹ thằng nào đẩy tao!", hay khi đang chiến đấu Bế Văn Đàn bị thương mấy anh bộ đội không xông lên mà cứ nấp sau anh Đàn nha ta tránh đạn không. Còn Lê văn Tám: Mấy chú du kích được giao nhiệm vụ phá kho xăng nhưng sợ, gặp Lê Văn Tám đang bán lạc rang gọi lại bảo "Chú em, anh đánh rơi mấy đồng xu trong kho xăng, chú vào tìm hộ anh, lấy ra anh cho mấy đồng, à trong đó hơi tối chú cầm cái hộp diêm này vào mà soi"Bó đuốc Lê Văn Tám (Có giai thoại Lê Văn Tám vào ăn trộm xăng..).
Về văn hóa: Nó là cụ tổ của ta, ta có 2000, nó có triệu năm, quá nhiều nền văn minh cổ chồng chất lên nhau mà UNECO công nhận ký mỏi tay mà không hết, văn hóa của ta cũng bị ảnh hưởng nho giáo của nó (kể cả tâm linh).
Nó ngang nhiên sang thắp hương tưởng nhớ liệt sĩ bên Lạng Sơn, còn ta 1 cái lễ nhỏ để tưởng niệm mấy chục nghìn liệt sĩ thiệt mạng trong chiến tranh biên giới cũng chẳng có trong suốt hơn 30 năm sau trận 79 (Sao lại vậy em ứ hiểu???)
Bọn Tàu Bựa nó Bựa từ thời Bố của ông tổ của em và cụ rồi, quá nhiều cuộc xâm lăng và hơn 1000 năm Bắc thuộc, nên bây giờ nó lại Bựa kiểu thời hiện đại (Không khéo em và cụ cũng là Khựa Chính gốc 100%, vì 1000 năm Bắc thuộc thì còn gì nòi giống Lạc Hồng nữa, Anh em mình là F1000 rồi còn gì).
Cụ bảo mình không sợ! Không sợ sao nó chiếm đảo này, đảo kia gộp vào thành Nam Sa, bắt tàu thuyền, bắt ngư dân, đòi tiền chộc sao ta không đánh??? Thác Bản Giốc Năm 2001 em lên của mình hết, bây giờ nó bảo của chung đấy, mà nó lấy luôn 1/2 Bản rồi đó ... Tàu của Total, PP... ra thăm rò trong thềm lục địa nó cho tàu chiến ra đuổi chạy phọt khói . Nó bảo "Chỉ cho VN Côn Đảo làm di tích còn lại của nó".

Em và cụ cùng chiến tuyến, nhưng thực tế quá phũ phàng!!!!
Điểm mạnh của ta là:
1- Tinh thần anh dũng yêu nước.
2- Truyền thống đánh thắng Phương Bắc.
3- Thế giới ủng hộ vì chính nghĩa (Nhưng bây giờ chỉ ủng hộ mồm thôi, phe XHCN còn ta với nó, ai ủng nưa???, Mỹ thì thực dụng, có đớp nó mới vào, không có váng mỡ gì nó vào làm gì, Nga là tên lái súng không hơn: "Đánh nhau đi tao bán vũ khí cho" thế là vũ khí Ngố đánh với vũ khí Nga, ASEAN ư, "cứ đánh đi tao quay phim đưa lên báo cho"...)
Cho nên ta phải tự thân thôi . Hoàn cảnh bây giờ là nhũn nhịn, ngoại giao mềm dẻo, chờ thời bật lai.

Nó mà Bựa thật Bựa, khi đánh mãi không được, nó lấy 1 quả trong đống Bom nguyên tử ra ... Bùm ... thấy chưa đủ đô làm quả nữa cho chắc ... bùM ... Em và cụ chẳng còn ai thắp hương!!!
Hì hì , gửi cụ , co vẻ cụ hơi bi quan về tình hình nhưng trước khi bàn tiếp em xin đính chính lại :

Tàu diezen-điện vẫn được ưa chuộng cơ bản vì nó chạy bằng điện nên rất êm ( Lớp U của Đức ngày nay cũng thế ) tàu hạt nhân chỉ hơn được cái đi dài ngày và ít phải nổi lên thôi ! Ngay như thằng Mã , thang indo và thằng Tàu vẫn dùng thì ta tội gì không dùng ( Tàu chỉ có một con chạy hạt nhân )

Về tên lửa Sam thì để em tìm lại info nhưng về mẫu SA vác vai thì em cam đoan đã tự trồng được ! Tên lửa SCud của nhà mình chỉ là loại B tầm bắn thấp sai số cao nên lạc hậu nên có chỉ bắn cho vui chứ chả dám mang đem bán người ta cười cho thì khổ !

Mấy cái tiêu biểu anh hùng kia em không dám phán nhưng Lê Văn Tám đã xác nhận là không có thật , tất cả chỉ là mục đích tuyên truyền lên dây cót tinh thần thôi ! Còn sợ chết hay không như em đã phân tích : Liệu bác , em và các anh em trên đất Việt Nam này có dám để bọn Tàu đó qua lấy hết những gì mà anh em ta có không ? Lúc đó đến cái xe , vợ con chúng ta cũng bị bọn nó cướp mất ( :(( Những 50 triệu thằng ế vợ mà lại ) thì lúc đó sợ chết hay chết cũng chả vấn đề gì quan trọng nữa ( Tàu chứ không phải Mỹ mà nó nhân đạo nhớ bác )

Về văn hóa đúng như bác nói liệu chúng ta có còn là người Việt không ? Em nghĩ vẫn còn , còn từ hình thức ( :D dân tàu mắt híp một mí dân mình mắt 2 mí nhiều ) đến văn hóa ( Có vài nghiên cứu cho thấy lễ tết , âm lịch , kinh dịch , 12 con giáp đều là bắt nguồn từ dân tộc lúa nước Văn Lang , dân Tàu phương Bắc trồng lúa mỳ khác với lịch , lễ tết lúa nước ) và hơn nữa chúng ta đang , và vẫn nói tiếng Việt có một lòng căm thù bọn Tàu - Hội tụ những thứ đó là đủ thấy chúng ta là con dân Đại Việt :D ! Chẳng qua bao năm bị xâm lăng văn hóa kho tàng của chúng ta bị bọn nó đốt phá hết chứ nếu theo các nhà sử học chúng ta hoàn toàn khác với văn hóa phương Bắc !

Về biển đảo như bác nói chúng ta đang bị lép vế nhưng không phải chúng ta không đấu tranh , không đổ máu , đây là bằng chứng cho máu vẫn đổ tại hải đảo để bảo vệ quê hương của các chiến sỹ hải quân :

http://hoangsa.org/forum/threads/5117-Mau-van-do-vi-Truong-Sa

Bác thấy đấy , không phải vì chúng ta thiếu tàu chiến hiện đại mà chúng ta chùng bước , chẳng qua đây là cuộc chiến thầm lặng nên chúng ta , em và bác vẫn chưa hiểu rõ hết về tính khốc liệt và căn thẳng của nó ! Đánh trên bộ ta không ngán nó nhưng đánh trên biển lại khác bởi vậy mấy năm gần đây VN liên tục mua sắm tên lửa tàu chiến , máy bay hiện đại là vì lẽ đó ! Tuy nhiên bất lợi của Tàu là gì ? Tàu Muốn vượt mỹ việc 1 là phải có một vị trí ngang mỹ đã
.Anh ấy đã có căn cứ rải khắp Hoàn cầu chưa?đã thích chém thằng nào là bất chấp LHQ chưa? đã có thể một mình cân vài anh như Nga bây giờ chưa?

Nga nó là thế của thằng nhà giàu mới bị thua lỗ.Tài nguyên của nó anh Tàu nhìn mà rõ dãi(ấy là nó đã phát triển khai thác phá hoại một mớ thời LX đấy).chả cần dầu làm gì...70% Kali trên thế giới này do anh nga xuất khẩu đấy.Nó mà ngưng một phát thì nền nông nghiệp toàn cầu sẽ chao đảo và vô khối nước đói chết ngay
.còn anh TQ thì sao?Dám ngưng nhập khẩu nhôm và Kali từ Nga,gạo từ VN chưa
.Dám thì hãy mở miệng nhá

Cái thế anh tàu bựa là cái thế nhà giàu mới nổi tập đú...kinh thì kinh thật nhưng mà có ai nể anh không? hay anh tự sướng với dân là 20 năm đuổi kịp mỹ...về mặt nào:Kinh tế à?1 tỉ 3 dân của anh có tự túc được cái máy tính chưa?.Quân sự thì ngon giỏi đi kiếm thằng nào đọ hàng đi hay có thằng Đài nhổ hoài hỏng xong.Trong vòng 20 năm nữa khoảng 50 triệu đàn ông ế vợ đi xung quanh quậy phá thì anh làm sao?xuất bớt qua châu phi lấy gái à?

TQ bắt buộc bỏ chế độ một con tại các tỉnh nông thôn vì giờ nông thôn nó lạc hậu quá,nghèo quá,gái nó ít quá(50tr anh nông dân đang có nguy cơ thành gay).Chính anh Bình cũng nói trung quốc là tòa lầu xây trên 3 chân là :Văn Hóa,Nông Dân và Quân Đội.3 cái này thiếu 1 thì nghiêng mẹ nó rồi.

Thành phố cũng là cả một vấn đề...anh cứ tăng dân mãi mà éo có cơ sở hạ tầng thì chả mấy ngày mà mấy thằng ấy gia nhập đảng cướp ngay

Tàu to đấy,giàu tài nguyên đấy...Nhưng to = anh Nga sát nách ko,có vài mỏ dầu to to mà chả phải chia cho thằng cha căng chú kiết nào như anh Nga anh Mỹ ko?Hay anh phải căng mồm ra cạp mấy cái đảo của thằng nhỏ xíu(bằng một tỉnh) có tên là Việt Nam mà anh cạp hoài hổng xong-Phải tới cái cảnh giới ăn vạ = tàu chiến giả tàu cá(Tàu Ngư Chính) rồi lu loa lên là anh bị nó bắt nạt.Anh ơi...cả thế giới biết anh quá rồi
.anh có nói gì thì người ta cũng cóc tin anh nữa(quan trọng lắm nhé vì anh biết cả thế giới coi anh như *** mà anh bốc *** ăn thật thì anh có mà giấu mặt vào đâu?Ai tin anh mà bán vũ khí nguyên liệu công nghệ cho anh nữa)Thế là anh phải chơi kiểu tằm ăn rỗi cạp từng miếng
.

Giờ phải nói cho đúng là anh TQ cần cả thế giới chứ cả thế giới chả cần anh
.Anh vội vã cho thằng giàu nhất thế giới(Mỹ) vay tiền vì anh biết anh mà ko làm thuê cho nó thì anh làm thuê cho ai dù anh thừa biết nó xì đểu anh để giảm tải cho khủng hoảng KT.Anh ngoài mặt đàm phán mấy cái vớ vẫn như lốp xe cho cả thế giới thấy"Tao cũng ngang với mỹ" mặt khác hối hả mua trái phiếu của nó để nó ngồi thưởng cho chủ ngân hàng một anh vài trăm chai USD.Anh lu loa lên là mỹ bán vũ khí cho đài sẽ mất cân bằng quân sự cho 2 bờ....rồi sao nào-Mỹ nó...bán tiếp vài tỉ nữa anh câm luôn
chỉ biết chửi bố đời mày ông 20 năm nữa bằng mày.

Anh phát triển bất chấp hậu quả môi trường giờ thì sao?.Hạn thì anh gánh(tồi tệ nhất trong 20 năm).dân anh ở thủ đô thì thành Thích Khách kín mặt vì cát.Anh khóc hận nhưng anh chả đc thằng chóa nào nó thông cảm cả vì nó có biết đâu.Anh lu loa lên là anh phát triển thần kì mà-thần kì mà bị mấy cái sốt vặt này mà lu loa lên thì tội quá.

Giờ chỉ có một đường cho TQ là "ra biển lớn-xuôi về phương nam" với đưởng lưỡi bò.Khổ quá thằng em "bất tín" nó mua tàu về để xì đểu anh mà anh éo nói với nga đc vì nga nó cũng éo tin anh nữa rồi.Anh đành bắt nạt ngư dân nó vậy.Anh nào có bít-hay anh bít mà anh nói ko biết- là cái chỗ đó tàu đi tàu về chở nguyên liệu cho Indo(900tr dân),nhật(KT thứ 3 thế giới) và một mớ anh lâu nhâu trong cái hội Asian ất ơ nào đó.anh đòi cả cái lưỡi thì ai mà chịu đc nên ai cũng phòng thủ chặt biển đảo với tên lửa diệt Hạm hay máy bay tầm xa chọi đá.sẵn sàng anh mà lú ra là đc ăn đá gạch liên tục ngay-ơ thì anh có trong asian như chúng nó đâu

Còn mỗi con đường cho anh là đánh dằn mặt một thằng nào đó sát anh(anh tính là thằng"bất tín" cho nó oai đại ka-liên hệ bác po da xanh để biết chi tiết) hay là đánh bất ngờ thật nhanh rồi cắm cờ...khổ cái là cái thằng nào đấy đấy nó có đá củ đậu ném đc vàii trăm KM với chim sắt bay ra bay vào rồi.Nó thấy tàu anh là nó xịt ngay.Nó còn đang mua mấy con tàu nho nhỏ bé bé có gắn vài thứ lặn đc dưới biển để xịt anh té tập bơi.nó mà quay video cờ nhíp nó quăng lên GOOGLE thì chán đời anh(vì anh đuổi thằng gúc rồi)-Nhục lắm khi thấy cảnh tàu chìm mà anh éo biết làm sao nữa vì đánh bộ binh anh ko dám(anh mới ký hiệp định biên giới chưa ráo mực-hay anh định lộ bộ mặt đế quốc xâm lược?)

CÒN CON ĐƯỜNG NÀO CHO ANH?

Còn...anh đánh ko đc thì anh cúp nước chúng mày vậy chúng mày ko theo anh thì chúng mày éo có nước uống ( Đập sông MeKong )

Khổ quá nhà anh móng nó mục rồi.anh đào cái hồ nữa thì nó rung rinh dân la oai oái.anh cũng la oai oái theo dân anh thì anh cấm đẻ cu thứ 2 vì sợ đông quá nó mất vệ sinh do thiếu nhà xí.Với lại chắc anh tính làm gì mà cần nhiều đàn ông một chút(đánh nhau chả hạn) nên ko biết cố tình hay cố ý mà toàn sinh ra đực rựa(tỉ lệ 130/100) anh đang cương cứng lên vì dân anh chả mấy chốc sẽ già...mà 30% dân số ko có con thì sao-30% ăn bám trong các trại dưỡng lão đó sẽ kéo tụt kinh tế anh,kéo anh tuột xuống đáy bùn.anh đang hô hào đẻ đẻ tại nông thôn.

Khổ cái là nông thôn nó hò nhau lên thành thị hết-đẻ đẻ cái gì hả?

Anh mỹ thời OBAMA thì đúng là đuối đi nhiều vì cần phải lo phục hồi đã.Nhưng bây giờ cho anh cơ hội nuốt anh tung của thì anh chả chối từ làm gì.Nên nhớ chàng béo đang lăm le phát triển bất chấp mọi thứ(ko gia nhập bất cứ tổ chức nào về môi trường)-anh đang cầm dao đằng lưỡi.Cái đập ấy ko biết ra sao chứ cả cái đông nam á này mà thiếu nước vài năm như năm nay xem có ngả hết về phía Mỹ với Nga ko nhé.Lúc đó Mỹ chả ngu mà ko bơm cho mỗi anh tí chút(Bằng vài % tiền chiến phí anh bỏ ra cho 2 cuộc chiến thui mừ) để biến các anh thành cây giáo tọt vào nách khựa.Coi lúc đó khựa làm sao khi vài căn cứ của Mỹ mọc lên xung quanh nhé....Dám đánh ko nào

Cái đập của anh phải nói là quá dại...vừa tốn tiền vừa gây hại(cái gì chứ cái này là nhất rồi)cho môi trường vừa làm cả DNA thù anh như giết cha.Cả cái DNA sống nhờ cái sông ấy đấy.Dám chặn nước máy nhà ng ta thì phải dám chịu ng ta đi vác dao qua xin mình miếng huyết.Các anh tính chơi bắt bí ng ta thì ng ta cũng chả hiền mà ko nện anh vài quả về KT(Mỹ đơn giản là làm mất giá đồng USD thì anh khựa ngoạc mồm ra chửi tám đời) hay Quân sự(Liên tục khiêu khích biên giới dứ dứ chứ éo đánh coi anh có cong đít lên mà chạy ko) và ngoại giao(vận động anh Nga éo bán-mà anh cũng chả dám bán nữa-hàng cho anh Khựa thì anh hiện đại hóa bằng mắt nhé) Vì vậy xét trên tổng thể bác đừng lo chúng ta không đánh lại Tàu nhé !

Í cụ pín là cái ảnh kia chỉ là quảng cáo ... kiểu catalouge dọa ma ấy mà ... rada quét biển không thể tìm & khóa mục tiêu được ở khoảng cách 250km như trong hình mô tả đâu.
Nó cần máy bay làm nhiện vụ awac, dẫn đường cho tên lửa .... VN mình .. chửa có cái này ...
Em chả biết về rada với sóng xiếc , dẫn đường gì xất. Nhưng hồi tháng 6/1975, em đã vượt biên theo tàu thủy chở hàng vào DNG mới giải phóng (lúc đó mới giải phóng vẫn cấm đi lại giữa 2 miền). Từ biển nhìn vào, em ấn tượng đầu tiên là thấy mấy quả bóng bàn và mấy cái dậm đánh cá khổng lồ trên đỉnh SƠN TRÀ. Hỏi ra thì mới biết đó là đài rada cảnh giới của Mẽo. Nó quét đến đèo Ngang và toàn bộ vùng Nam vịnh Bắc bộ (như vậy là tầm hoạt động của cũng cỡ trên 300km có dư). Sau này em còn thấy mấy cái đó ở trong Phan Rang, Bà Đen... Đấy là khí tài của ... địch. Còn của ta thì em biết trong chiến tranh (và cả ngày nay) hệ thống rada cảnh giới đều khiêng lên đặt trên mấy đỉnh cao ở Trường sơn (hay đâu đó rất heo hút). Trên các đảo tiền tiêu cũng có rada và cũng được kiêng lên các đỉnh cao trên đảo để tăng tầm kiểm soát hết.

Còn về việc nó phá hệ thống dẫn đường thì sao?
Oánh nhau, ngoài vũ khí thì thắng thua phần nhiều do mưu mẹo, cách đánh. Vỏ quýt dầy ắt có móng tay nhọn. Trận ĐBP trên kg năm 1972 có lẽ là điển hình của chiến tranh điện tử trong thế kỷ XX. Một bên thì chống nhiễu, phá nhiễu, chống tên lửa tìm rada...; bên kia thì gây nhiễu, phá dẫn đường tên lửa/Mig, triệt trạm điều khiển tên lửa... Cả 2 bên đều thi thố hết mình. Cuối cùng, thắng thua đượci phân định ở cái..... đầu.
Giống OF mình cụ Mèo nhẩy! :D:D:D

MU 4ever

Xe tải
2- Vũ khí đạn dược đến các loại tên lửa Sam -Scud VN đều tự làm được ! Bác bảo bác là con nhà binh mà không biết kể cũng lạ ?
Em thấy cụ viết dài quá nhưng phần nhiều toàn chém gió, chém bão. Cụ bảo bây giơ VN mình làm đc TL nào, làm đến đâu cụ nói thử em nghe. Toàn đi hớt ở đâu về đây bốc phét không hà.

Em thấy cụ viết dài quá nhưng phần nhiều toàn chém gió, chém bão. Cụ bảo bây giơ VN mình làm đc TL nào, làm đến đâu cụ nói thử em nghe.
Chém gió là chém thế nào? Từ thời An Dương Vương Việt ta đã làm được tên lửa rồi cơ mà. :D:D:D:D:D

Nhưng mà từ đó nay vẫn chỉ tự sản xuất được loại đó thui, chưa làm được loại điều khiển bằng IC hay đèn điện tử !:((:((:((.

bim_vip

Xe tải
Tên lửa scud của mình soáy nòng từ 600km lên 900km, nếu mà đưa sát biên giới Tung mà phang thì vào đến TP nào các bác nhỉ? Tiềm lực quân sự của Vịt mình ác phết các bác nhể.

zPhanAnhz

Xe tải
Em thấy cụ viết dài quá nhưng phần nhiều toàn chém gió, chém bão. Cụ bảo bây giơ VN mình làm đc TL nào, làm đến đâu cụ nói thử em nghe. Toàn đi hớt ở đâu về đây bốc phét không hà.
[-( Cụ là em dỗi rồi đấy , em là em ứ trém gió nhé ! Bác muốn kiểm chứng có thể qua quansuvn.net bên đó có ảnh dây chuyền sản xuất vũ khí của VN đấy ! Tiềm lực quân sự của chúng ta giấu kỹ lắm ! Giống như cách đây chục năm ai ngờ được Vn có tàu ngầm đùng một cái công khai mọi người đều ngã ngửa ra ! Vn là thánh ém hàng mà !

anchibui

Xe điện
Chào các cụ! Chào Cụ zPhanAnhz!!!
Thưa cụ! Cụ nói dài dòng và lan man quá! em chỉ hiểu 60% ý cụ viết .
Em là con người thực tế, em ưa điều thực tế, thực tế hiển nhiên là Thằng Khựa nó hơn mình về mọi mặt, Quân sự và kinh tế (Cái này LHQ người ta xếp hạng chứ em làm gì có quyền).
Bác hãy nói vào thực tế, nói những cái xa vời, triết học, lý luận tuyên truyền làm chi????
Thực tế Vịt ta đang bị nó bắt nạt mà vẫn nính thinh, cắn môi chịu đựng . Những cái con trai ế vợ, môi trường, sông Mê Kong, giả tàu cá .... chỉ là cái nhỏ nhặt (Mình cũng có cái như vậy mà nhiều cái hơn vậy, người Vịt ta cũng xấu tính bỏ mẹ) . Cái cuối cùng của Khựa là cái toàn cục. Chuyện Vì sao nó cứ nạt mình, chèn ép quá đáng, đòi hỏi này kia .
Em dám khẳng định với cụ E và cụ còn có thể sống được 25 năm nữa (Nếu có thể vì chưa biết Khựa nó tấn công lúc nào hoặc nó phọt Bom Nhiệt Hạch sang) thì Xứ Đoài sẽ về Đại Lục, không gì Người Hán không làm được, Người Hán Xây Vạn Lý Trường Thành mà thời hiện đại chưa chắc làm được, vì "Đoài trước kia thuộc Trung Hoa rồi, Tưởng tách ra tự trị thôi, bây giờ về hợp long có sao" Mao Chủ Tịch nói vây.
Còn ta: "Núi non cùng 1 dải, sông liền sông, núi liền núi, trước kia 1000 năm Bắc thuộc thì bây giờ cũng là 1 dân tộc rồi, đánh nhau làm chi về với đất mẹ đi". Người Khựa đã nói vậy đấy, có thể câu nói này là châm biếng nhưng em ngẫm mãi cũng có % không sai.
Em và cụ một phe lên đây tranh luận để hiểu tình hình thực tế toàn diện hoàn cảnh nước ta hiện tại . Em rất tôn trọng ý kiến của cụ, lòng yêu nước, tinh thần dân tộc cũng như mong ước của cụ, làm thế nào đánh tan bọn xâm lươc.
Nhưng hiện tại ta phải nín cụ ạ, tập hợp tinh lực, trí tuệ, mưu lược, đủ mạnh mới bật được!

zPhanAnhz

Xe tải
Chào các cụ! Chào Cụ zPhanAnhz!!!
Thưa cụ! Cụ nói dài dòng và lan man quá! em chỉ hiểu 60% ý cụ viết .
Em là con người thực tế, em ưa điều thực tế, thực tế hiển nhiên là Thằng Khựa nó hơn mình về mọi mặt, Quân sự và kinh tế (Cái này LHQ người ta xếp hạng chứ em làm gì có quyền).
Bác hãy nói vào thực tế, nói những cái xa vời, triết học, lý luận tuyên truyền làm chi????
Thực tế Vịt ta đang bị nó bắt nạt mà vẫn nính thinh, cắn môi chịu đựng . Những cái con trai ế vợ, môi trường, sông Mê Kong, giả tàu cá .... chỉ là cái nhỏ nhặt (Mình cũng có cái như vậy mà nhiều cái hơn vậy, người Vịt ta cũng xấu tính bỏ mẹ) . Cái cuối cùng của Khựa là cái toàn cục. Chuyện Vì sao nó cứ nạt mình, chèn ép quá đáng, đòi hỏi này kia .
Em dám khẳng định với cụ E và cụ còn có thể sống được 25 năm nữa (Nếu có thể vì chưa biết Khựa nó tấn công lúc nào hoặc nó phọt Bom Nhiệt Hạch sang) thì Xứ Đoài sẽ về Đại Lục, không gì Người Hán không làm được, Người Hán Xây Vạn Lý Trường Thành mà thời hiện đại chưa chắc làm được, vì "Đoài trước kia thuộc Trung Hoa rồi, Tưởng tách ra tự trị thôi, bây giờ về hợp long có sao" Mao Chủ Tịch nói vây.
Còn ta: "Núi non cùng 1 dải, sông liền sông, núi liền núi, trước kia 1000 năm Bắc thuộc thì bây giờ cũng là 1 dân tộc rồi, đánh nhau làm chi về với đất mẹ đi". Người Khựa đã nói vậy đấy, có thể câu nói này là châm biếng nhưng em ngẫm mãi cũng có % không sai.
Em và cụ một phe lên đây tranh luận để hiểu tình hình thực tế toàn diện hoàn cảnh nước ta hiện tại . Em rất tôn trọng ý kiến của cụ, lòng yêu nước, tinh thần dân tộc cũng như mong ước của cụ, làm thế nào đánh tan bọn xâm lươc.
Nhưng hiện tại ta phải nín cụ ạ, tập hợp tinh lực, trí tuệ, mưu lược, đủ mạnh mới bật được!
:-s Chết , em viết cụ khó hiểu quá à , đấy là em suy luận ra hướng thật tế chứ không hề triết học lý luận gì cả ! Muốn đánh ai cũng phải suy trước tính sau chứ không như thời xưa muốn cắn ai thì cắn chả ai bảo gì ! Bi giờ thăng Tàu nó mà đánh ẩu thì LHQ nó cấm vận có mà về thời Mao !

Thôi để em so sánh cho dể hiểu thế này :

Bộ binh nó có gì ?

Nó có QBZ-97

Ta có AKM ( tự sản xuất )

Lính nó thế này :

Lính mình cũng đâu kém ?

Nó có tăng Type 99 ( =)) rất tiếc loại này chỉ có vài chục cái còn lại là T-55/54 giống mình )

;)) Ta có Merkava made in VietNam

Tặng kèm cái này =)) tăng nào cũng chết :

Tàu có chuồn chuồn :

:-?? Ta cũng có :

zPhanAnhz

Xe tải
:-B Máy bay ư ?

:-w Thế thì đã là gì với ta ?

Và MiG-35 sẽ về VN vào năm 2014-2015

\m/ Kèm thêm cái này ( Ta phe phòng thủ mà )

S-300 PMU1 giúp phòng không VN lên tâm hiện đại nhất ĐNA

Tàu chiến ư :(

:-w Thì ta nghèo cũng đú với nó

\m/ Đấy cụ xem chúng ta có thua gì bọn nó nhỉ ?

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
tiện mồm hóng hớt cháu thấy bác phan anh hình như hơi tự huyễn hoặc 1 chút
tổng lượng dãn nước của toàn bộ tàu hải quân Vn chưa bằng lượng dãn nước của 1 tuần dương hạm trung quốc
mà hình như có có 3 cái .
yêu nước là tốt nhưng cái mà em thấy thfi nó hơi mù quáng
!@ cụ gấu : cái mà cụ thấy trên bán đảo sơn trà kịch kim là 100km . còn không tjì mấy ông kitty hawk và cái hạm đội 7 nó đóng tại vùng biển đông làm cái gì ạ . không chỉ là chơi đâu .
Em thật!

zPhanAnhz

Xe tải
tiện mồm hóng hớt cháu thấy bác phan anh hình như hơi tự huyễn hoặc 1 chút
tổng lượng dãn nước của toàn bộ tàu hải quân Vn chưa bằng lượng dãn nước của 1 tuần dương hạm trung quốc
mà hình như có có 3 cái .
yêu nước là tốt nhưng cái mà em thấy thfi nó hơi mù quáng
!@ cụ gấu : cái mà cụ thấy trên bán đảo sơn trà kịch kim là 100km . còn không tjì mấy ông kitty hawk và cái hạm đội 7 nó đóng tại vùng biển đông làm cái gì ạ . không chỉ là chơi đâu .
Em thật!
~:> Nào dám tự huyễn , sự thật nhà em vẫn công nhận hải quân mình kém hơn nó nhưng quan trọng là mình có cách đánh của mình , không ai dại đi đâm đầu đánh tổng lực với nó ( Nếu đánh kiểu đó thì mình đã bị thằng Mông Cổ thịt từ lâu ) ! Hơn nữa biển Đông không phải của riên nó , cũng không phải của riêng ta , mà là con đường huyết mạch của vận tải biển Nhật Bản , Philippin , Đài Loan ! Bác nghĩ các nước kia để yên cho cu Tàu muốn làm gì thì làm ? Nếu nó thịt được mình thì đã thịt từ lâu chứ không phải đợi mình sắm máy bay tàu bò hiện đại về như thế này !

Còn cái radar Sơn Trà của Mỹ bỏ lại nghe đâu có thểkiểm soát máy bay lên xuống tại Hải Nam cùng với 2 cái nữa tại Phi và nước nào nữa quên mất !

anchibui

Xe điện
Chào cụ zPhanAnhz!
Em hỏi cụ một tí ? Sao Cụ không Pos cái Tên lửa hành trình, Tuần Dương Hạm của nó lên, cả tàu ngầm nguyên tử và xe tăng báo trắng nữa ..., cụ không có nguồn dẫn hay có mà cũng không Pos, mà cụ lại Pos cái MIG35 của bọn Ngố ở triển lãm hàng không quốc tế lên làm gì ??? (Mình chưa có, chưa phải của mình, sẽ ko biết có được sở hữu ko??), cụ Pos cả trực thăng cứu hộ Dầu khí lên làm gì, dọa Tàu à???, Nó biết nó cười thối mũi! Mấy cái Mig ghẻ của ta bay diễn tập đã dụng như sung rồi (lên cả báo đấy cụ).
Tên lửa hành trình vượt Đại Dương của nó có thể bắn trúng Cảng Nhà Rồng mà không gì cản nổi (Nếu muốn cản nó thì mua Patriot của Mẽo, cản được 65% đó là hiệu suất do Mẽo đưa ra, Ví thử nó phóng 100 quả thì Patriot loại được 65).
Thưa cụ! Không phải em không yêu nước, không phải em không căm thù Bọn Tàu xâm lược, Em yêu tổ quốc này!!! Nhưng tình thế hiện tại là Ta yếu thế hơn, nó đang lấn lướt ta
Có khi ta lại 10.000 Bắc thuộc, sau 10.000 năm rồi lại vùng lên đấu tranh và lại độc lập, nước ta có cái dớp Bắc thuộc! (Đó là Bọn Khựa nó đang viễn tưởng thôi), còn bây giờ với tình thế thực tại, ta nên nhũn, à phải nhũn, mềm dẻo, khôi phục sức mạnh, khi đủ mạnh mới Bật đàn anh được .