Tẩy chay Nissan tại Việt Nam

dinhhunghd

Xe buýt
Thực ra ở Nhật bản thì nissan được coi là sang hơn toy. Do vậy tean hơn cam. Nhưng nếu em có 2 tỷ 4 em sẽ ko mua tean mà mua morning còn 2 tỷ em gửi Nh mỗi tháng lấy 20t. Nếu gặp đối tác em cứ lên lịch tháng 2 lần. Mỗi lần thuê 1 em teen chân dài đi cùng vừa oai vừa được việc. Hơn nữa cưỡi teen sương hơn cưỡi tean.

Knightmare

Xe đạp
Toàn thấy mấy ông Nissan vào bơm vá hài vãi nào là giá ở Nhật 44k =)) nào là hạng sang ở Nhật, thế Infiniti chắc phải xếp hạng siêu sang =)).
Mấy thằng Nissan chắc chưa thấm bài học của thằng VW, cái gì nó đều có phân hạng rõ ràng đã là bình dân thì đừng học đòi chòi lên hạng sang các anh ý đập cho chết.
Lại còn bố ở trên kêu mua xe trên tỷ mua theo sở thích, đắt hơn vài trăm triệu cái con khỉ mà đắt hơn cả tỷ chả thằng điên nào nó bỏ cả đống tiển ra rồi bị đáp gạch cho tơi bời vì tội ngu. 3,1 tỷ cho con xe thể thao dở hơi cám lợn 370z =)) Mua 1 con Z4 + thêm chục con Vespa LX cho các e gái không phải sướng hơn à. Đi Z4 người ta nhìn khác mà đi con 370z lúc đầu thấy lạ chứ nhìn đến cái logo Nissan thì... gái nó lại quay sang nhìn a đi Z4 sáng láng.
Xem cái giá đã thấy ghét lại còn mấy cha nội vào bơm vá nói thật sau này có giảm giá cũng chào bái bái "Vissan" :-h

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Kụ tính k có gì sai, xong người tiêu dùng k theo cách tính như kụ, họ chọn xe ngon trong tầm tiền và đương nhiên khi Nissan lựa chọn phương án PR kiểu này thì điều dễ hiểu sản lượng tiêu thụ sẽ cực thấp đối với dòng xe nhập ngoại. Họ sẽ tự chuyển sang các dòng xe khác.

Bản thân iem là fan của X-trail đây, cũng định giữ nguyên hãng chỉ lên đời xe VD murano hoặc Infinity EX. Tuy nhiên nếu Nissan cố thủ một mình một cách tính và định giá bán như vậy thì iem và chắc nhiều Nissan fan tương tự như em sẽ phải suy nghĩ lại và chuyển sang các dòng xe khác.

Ngẫm lại thấy VW cũng đi cái bài y như vậy để cạnh tranh với các dòng xe Đức tại VN song có vẻ đang bị thất bại vì sản lượng tiêu thụ khá thấp.

Có câu " khôn quá cũng chết, dại quá cũng chết, biết thì sống" chắc vẫn còn đúng và đặc biệt ở các nước tương tự như VN, TQ.
VW thất bại lâu rồi ạ, hơn 3 năm không biết có bản nổi 30 xe!

E thì nghĩ thế này các cụ à.
Mỗi hãng có chiến lược phát triển riêng, họ có cả một bộ máy phát tiển để đánh giá và nhận định chiến lược của họ. Anh e ta chỉ xem và tham khảo thôi
việc giá xe cao cũng có thể do chính sách thuế, giá nissan nhật bản xuất cho. nhưng e nghĩ khi đã có đến tầm trên 100k thì thường khách hàng mua xe theo sở thích chứ ít khách hàng so sánh về giá. Khi mua một cái xe trền tỉ thì chênh lệch 1 đên 2 trăm triệu không phải là điều quá lơn. Nói chung nissan là thương hiệu hạng sang ở nhật bản, họ đưa sang thị trường khác giá hơi cao là phải rồi
Nissan là hạng sang ở Nhật á, hớ hớ hớ hớ hớ :)) :)) :)) :)) :)), ôi giời hâm hết rồi!

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hình như nhãn hiệu nissan bi jo lên giá hay sao thế nhỉ? Thế này có khi em mang vợ 2 nissan sunny 1993 đi bán rồi lấy tiền mua BMW đi cho nó bình dân các cụ nhể.

RAVA

Xe ba gác
-Nissan củ chuối thật, PR thì cũng phải có giới hạn chứ đưa ra cái giá cao ngất chỉ tổ bị người ta ném đá và ghét thôi!

Okane

Xe container
May wa e hok có tiền, vì nếu có e lại phải tẩy chay thì khổ :D

stone_lamp

Xe điện
VW thất bại lâu rồi ạ, hơn 3 năm không biết có bản nổi 30 xe!

Nissan là hạng sang ở Nhật á, hớ hớ hớ hớ hớ :)) :)) :)) :)) :)), ôi giời hâm hết rồi!
Cháu bổ sung tí là hạng sang ở VN, vì ở mình có ô tô là sang rồi

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
Toàn thấy mấy ông Nissan vào bơm vá hài vãi nào là giá ở Nhật 44k =)) nào là hạng sang ở Nhật, thế Infiniti chắc phải xếp hạng siêu sang =)).
Mấy thằng Nissan chắc chưa thấm bài học của thằng VW, cái gì nó đều có phân hạng rõ ràng đã là bình dân thì đừng học đòi chòi lên hạng sang các anh ý đập cho chết.
Lại còn bố ở trên kêu mua xe trên tỷ mua theo sở thích, đắt hơn vài trăm triệu cái con khỉ mà đắt hơn cả tỷ chả thằng điên nào nó bỏ cả đống tiển ra rồi bị đáp gạch cho tơi bời vì tội ngu. 3,1 tỷ cho con xe thể thao dở hơi cám lợn 370z =)) Mua 1 con Z4 + thêm chục con Vespa LX cho các e gái không phải sướng hơn à. Đi Z4 người ta nhìn khác mà đi con 370z lúc đầu thấy lạ chứ nhìn đến cái logo Nissan thì... gái nó lại quay sang nhìn a đi Z4 sáng láng.
Xem cái giá đã thấy ghét lại còn mấy cha nội vào bơm vá nói thật sau này có giảm giá cũng chào bái bái "Vissan" :-h
Xe đạp mà ăn nói thế này hả cụ?

Knightmare

Xe đạp
Xe đạp mà ăn nói thế này hả cụ?
Thế e kêu bằng gì? Em chửi bác à mà bác làm trò thế? Xe đạp thì sao mà xe tải thì có vấn đề gì nhỉ.
Sale mà sang chảnh dữ ta? Thằng Nissan làm giá đã thấy ghét lại còn thể loại sale này nữa thì xác định cuốn gói về Nhật mà bán.

Chỉnh sửa cuối:

stone_lamp

Xe điện
Thế e kêu bằng gì? Em chửi bác à mà bác làm trò thế? Xe đạp thì sao mà xe tải thì có vấn đề gì nhỉ.
Sale mà sang chảnh dữ ta? Thằng Nissan làm giá đã thấy ghét lại còn thể loại sale này nữa thì xác định cuốn gói về Nhật mà bán.
Nghe có vẻ giống giọng ở trỏng :))

XeomAUS

Xe hơi
Nói chung các cụ sales Nissan về họp lại đi, mỗi cái GIÁ mà ko làm được thì bán xe cho ai. Good luck!

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
E không chảnh, cụ xem lại và có mọi người nhận định. Dây là sân chơi tự do nhưng cụ cũng nên ý tứ một chút, nói như ngoài chợ thì khó nghe quá. chắc cụ chẳng biết cái diễn đàn này nó hoạt động thế nào, có những gì đang diễn ra cụ nhỉ? khi nào cụ có cống hiến thì cụ ném đá thoải mái

linhM3

Xe máy
Các cụ tẩy chay về giá thì em đồng ý chứ tẩy chay về chất lượng thì em hổng có đồng ý đâu nha.

Cw NAM

Xe máy
Em thấy các cụ nóng tính quá, chắc các bác ở Nissan theo xu hướng mới của nền công nghiệp ô tô Việt Nam đến 2018 sẽ nhập khẩu toàn bộ nên đưa ra giá cho các cụ tham khảo trước mà các cụ ném gạch rào rào, Toy và Honda lúc đó giá cũng như thế mà thôi...và cứ đà này thì otofun sẽ tách làm đôi thành xemayfun và xedapfun đới

cun

Xe buýt
Các cụ bình thị tĩnh, em đây cũng mê nissan lắm nhưng nếu giá nó không hợp con bà lý thì mình không mua nữa có sao đâu nhỉ. =))