Tẩy chay Nissan tại Việt Nam

csc688

Xe buýt
Teana 2,4 tỷ em sẽ chơi con E300 còn hơn. Giá này chắc 1 năm cũng chẳng bán được xe nào

Laixebk

Xe tăng
Ở Việt Nam mình thì hình như cái gì càng đắt càng bán được giá ảo hơn giá kỳ vọng thì phải. Chẳng thế mà Mẹc sau hàng chục năm ăn lãi 1 đầu xe gần tỷ bạc thì vừa rồi giảm đùng phát 1,3 tỷ/xe. Sao mà nước ta nhiều cái ảo vậy?: giá vàng hơn giá thế giới quy đổi, giá xăng, giá đất, giá chứng khoán. Ảo quá

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Các cụ không chú ý rồi, cái bản ấy limit có 1 con, dành riêng cho thị trường VN, full các kiểu option. Quan điểm của hãng là chắc chắn nước nghèo, dân tộc thông minh vẫn có thằng rất ngu và rất dư tiền. =))

XeomAUS

Xe hơi
Các cụ không chú ý rồi, cái bản ấy limit có 1 con, dành riêng cho thị trường VN, full các kiểu option. Quan điểm của hãng là chắc chắn nước nghèo, dân tộc thông minh vẫn có thằng rất ngu và rất dư tiền. =))
Bây giờ không còn ai ngu như cụ nói đâu ạ, người có tiền thì đầu đều có hạt sạn cả :)

cucho

Xe tăng
Nissan được đánh giá là có điểm mạnh nhất là bền bỉ và ổn định. Các điểm khác không nổi trội so với các đối thủ có cùng phân khúc
Nissan Việtnam đưa ra cái giá rất đặc biệt. Chúng ta không tẩy chay, chỉ không muốn mua và cũng không muốn bàn vậy thôi.
Ai mua nissan với giá trên chắc chắn cũng là những người rất đặc biệt

MinhHai_nissan

Xe tải
Cái gì mới cũng bị phản đối thôi.. ;) Nghĩ cho kỹ trước khi ném đá ạ. Em không quen ai tức là mình cũng tức theo các cụ ạ.Cụ thể nếu xe phân phối chính hãng tại Việt Nam Giá Em Murano Mua bên Nhật 44.000 usd Bản full Hôm trước vừa ngồi với ông Bên Ngân hàng Nhật, Bác nhân khoảng 3.0 ( Thuế nhập khẩu, thuế tiêu thụ đặc biệt , VAT ) thì khoảng 130.000 usd giá chính thức 132.000 . Cách tính trên gần đúng với các dòng nhập khẩu khác từ Mỹ,
Sống và làm việc theo pháp luật Việt Nam !

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cái gì mới cũng bị phản đối thôi.. ;) Nghĩ cho kỹ trước khi ném đá ạ. Em không quen ai tức là mình cũng tức theo các cụ ạ.Cụ thể nếu xe phân phối chính hãng tại Việt Nam Giá Em Murano Mua bên Nhật 44.000 usd Bản full Hôm trước vừa ngồi với ông Bên Ngân hàng Nhật, Bác nhân khoảng 3.0 ( Thuế nhập khẩu, thuế tiêu thụ đặc biệt , VAT ) thì khoảng 130.000 usd giá chính thức 132.000 . Cách tính trên gần đúng với các dòng nhập khẩu khác từ Mỹ,
Kụ tính k có gì sai, xong người tiêu dùng k theo cách tính như kụ, họ chọn xe ngon trong tầm tiền và đương nhiên khi Nissan lựa chọn phương án PR kiểu này thì điều dễ hiểu sản lượng tiêu thụ sẽ cực thấp đối với dòng xe nhập ngoại. Họ sẽ tự chuyển sang các dòng xe khác.

Bản thân iem là fan của X-trail đây, cũng định giữ nguyên hãng chỉ lên đời xe VD murano hoặc Infinity EX. Tuy nhiên nếu Nissan cố thủ một mình một cách tính và định giá bán như vậy thì iem và chắc nhiều Nissan fan tương tự như em sẽ phải suy nghĩ lại và chuyển sang các dòng xe khác.

Ngẫm lại thấy VW cũng đi cái bài y như vậy để cạnh tranh với các dòng xe Đức tại VN song có vẻ đang bị thất bại vì sản lượng tiêu thụ khá thấp.

Sống và làm việc theo pháp luật Việt Nam
Có câu " khôn quá cũng chết, dại quá cũng chết, biết thì sống" chắc vẫn còn đúng và đặc biệt ở các nước tương tự như VN, TQ.

Chỉnh sửa cuối:

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
Bác thì nên uốn lưỡi trước khi nói so sánh so giá bên Mỹ với Nhật đag nói chuyện con ghẻ lở option ít với con full chả hiểu nghĩ gì :)) bác vào web usa rồi tự tìm hiểu thêm rồi hãy chém nhé :))))) Mấy con của bác có từ lâu rồi ạ may quá no ko phải là con duy nhất của nhà bác ko nghe chém mệt nữa :))))))

MinhHai_nissan

Xe tải
Bác thì nên uốn lưỡi trước khi nói so sánh so giá bên Mỹ với Nhật đag nói chuyện con ghẻ lở option ít với con full chả hiểu nghĩ gì :)) bác vào web usa rồi tự tìm hiểu thêm rồi hãy chém nhé :))))) Mấy con của bác có từ lâu rồi ạ may quá no ko phải là con duy nhất của nhà bác ko nghe chém mệt nữa :))))))
chê thì giỏi làm thi lười..:-h 1 cái đầu +++

XeomAUS

Xe hơi
Mình có 1 câu chân thành với MinhHai_nissan là về bàn với lãnh đạo cũng như bọn bên Nhật về giá đi. Không điều tra thị trường đã tung giá thế, dân nó ném đá cho là phải. Nissan đang kém hơn so với các hãng khác vài nước cờ rồi.

hongviet.nguyen

Xe máy
giá 44000USD là giá đến consumer, hóa ra nissan VN chỉ là công ty thương mại thông thường, chứ có phải là công ty con của Nissan bên Nhật đâu. Giá consumer là đã bao gồm lợi nhuận của hãng, đại lý, bảo hiểm, bảo hành, vận chuyển từ nhà máy đến show room bên nước ngoài, và thuế má các loại tại thị trường đó, chứ không phải là giá Exwork từ nhà máy. bác sales của NISSAN hỏi lại có đúng là như vậy kô.

dac

Xe tăng
Ông sales của Nissan vào nói mấy câu thế này đã đủ thấy là ko nên mua rồi, chưa cần biết giá.
Quá chán!

Sent from my iPhone 4S

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Hehe, có thể đây lại là chiêu PR để nhiều người chú ý. Khi trở thành cao trào có thể hãng sẽ đưa ra lý do gì đó giảm giá sốc ngang bằng hoặc cao hơn tí đối thủ cạnh tranh cùng phân hạng. Kể ra chiêu này lợi bất cập hại. Hồng Nhung, Yến vi, bây h là Hồng Hà cũng nhờ chiêu này mà nổi tiếng. Tuy nhiên nổi tiếng là một chuyện còn thành công hay k lại là một chuyện khác.

Chỉnh sửa cuối:

mycar123

[Tịch thu bằng lái]
Teanna sắp hết vòng đời rùi
sẽ thay hẳn bằng em Atima

cerato08

Xe điện
2,4 tỷ làm em rx350 cho nó hoành, sao phải đi teana

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
E thì nghĩ thế này các cụ à.
Mỗi hãng có chiến lược phát triển riêng, họ có cả một bộ máy phát tiển để đánh giá và nhận định chiến lược của họ. Anh e ta chỉ xem và tham khảo thôi
việc giá xe cao cũng có thể do chính sách thuế, giá nissan nhật bản xuất cho. nhưng e nghĩ khi đã có đến tầm trên 100k thì thường khách hàng mua xe theo sở thích chứ ít khách hàng so sánh về giá. Khi mua một cái xe trền tỉ thì chênh lệch 1 đên 2 trăm triệu không phải là điều quá lơn. Nói chung nissan là thương hiệu hạng sang ở nhật bản, họ đưa sang thị trường khác giá hơi cao là phải rồi

xe365vn

Xe container
dạo này các hãng dìm nhau quá đáng
xe nào ở VN chả đắt

conco4mat

Xe tăng
E thì nghĩ thế này các cụ à.
Mỗi hãng có chiến lược phát triển riêng, họ có cả một bộ máy phát tiển để đánh giá và nhận định chiến lược của họ. Anh e ta chỉ xem và tham khảo thôi
việc giá xe cao cũng có thể do chính sách thuế, giá nissan nhật bản xuất cho. nhưng e nghĩ khi đã có đến tầm trên 100k thì thường khách hàng mua xe theo sở thích chứ ít khách hàng so sánh về giá. Khi mua một cái xe trền tỉ thì chênh lệch 1 đên 2 trăm triệu không phải là điều quá lơn. Nói chung nissan là thương hiệu hạng sang ở nhật bản, họ đưa sang thị trường khác giá hơi cao là phải rồi
Giống như VW là xe hạng sang của Đức