Tẩy chay Nissan tại Việt Nam

yamaki

Xe buýt
ph_hanoi nói:
Xe đạp mà ăn nói thế này hả cụ?
Một số người lầm tưởng post bài nhiều thì sang, Giống kiểu bỏ giá cao thì sang đây mà, lol

bmw 740li

Xe tải
thế này thì mer, bim, pors. aud.. sẽ toát hết cả mồ hôi vì có thêm đối thủ mới cùng phân khúc rồi......
8-x

hungbm

Xe điện
Nissan chủ yếu làm thương hiệu chứ giá này chỉ trưng bày thôi. Mệ, cái chính sách thuế má nát nó tạo nên sự bất hợp lý đó.

Jyuichi03

Xe đạp
Teanna sắp hết vòng đời rùi
sẽ thay hẳn bằng em Atima
2 xe này là 1 mà cụ, chỉ khác là 1 để bán ở thị trường Nhật Bản và các nc Châu Á, 1 là để bán ở thị trường Bắc Mỹ. Chỉ hơi thay đổi về k.dáng 1 chút thôi. Còn e 370Z thì ở Nhật có giá bán hơn 1 tỷ VND tính ra thuế má vào nó cg đội lên 3 tỷ thật. Cái này thì chỉ trách c/s thuế má của VN mình thôi.

bentley8

Xe điện
Đây là màn tăng giá xe nhập để làm giá xe lắp ráp trong nước trong hoàn cảnh cả loại hai xe của cùng một hãng đều ế không ai mua; họ sẽ có lựa chọn các sản phẩm từ các hãng khác. Em thấy chiến lược của Nissan ở VN là có vấn đề vì không nhắm vào mấu chốt của vấn đề là đầu ra cho sản phẩm. Lúc nào cũng tự mãn và đánh giá cao mình thì có nghĩa là tự bắn súng lục vào tương lai của mình rồi. Toàn các ông sale ế hàng của Nissan lên đây phá thớt, chán cho sự lựa chọn của họ khi làm việc cho hãng ô tô lởm như vậy. Em hết ạ.

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
các bác cứ bình tĩnh việc gì phải chửi loạn xì ngầu cả lên;
giả sử họ nhập về khai báo thành khẩn đúng giá, đóng đủ thuế, thì ra cái giá cao vời vợi thế cũng phải thôi.
tuy nhiên thị trường vn vốn méo mó, toàn khai báo linh tinh, chưa kể óp sần lăng nhăng đek có, về nước mới độ mới lắp thêm lòe khách hàng.
do đó giá thực tế xuống thấp hơn lý thuyết;
vì vậy vấn đề giá cao ở đây là ông nào trốn thuế đc nhiều, ăn bớt đc nhiều thôi.các bác cứ chửi mấy ông sâu bán hàng thì cũng chả giải quyết đc gì.

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
các bác cứ bình tĩnh việc gì phải chửi loạn xì ngầu cả lên;
giả sử họ nhập về khai báo thành khẩn đúng giá, đóng đủ thuế, thì ra cái giá cao vời vợi thế cũng phải thôi.
tuy nhiên thị trường vn vốn méo mó, toàn khai báo linh tinh, chưa kể óp sần lăng nhăng đek có, về nước mới độ mới lắp thêm lòe khách hàng.
do đó giá thực tế xuống thấp hơn lý thuyết;
vì vậy vấn đề giá cao ở đây là ông nào trốn thuế đc nhiều, ăn bớt đc nhiều thôi.các bác cứ chửi mấy ông sâu bán hàng thì cũng chả giải quyết đc gì.
e vốt cho cụ phát
1

Knightmare

Xe đạp
Một số người lầm tưởng post bài nhiều thì sang, Giống kiểu bỏ giá cao thì sang đây mà, lol
Vote cho bác xe tải này phát nè! Cái lão xe tải lởm kia sâu mà bày đặt bày sang chảnh thấy gớm =))
2 xe này là 1 mà cụ, chỉ khác là 1 để bán ở thị trường Nhật Bản và các nc Châu Á, 1 là để bán ở thị trường Bắc Mỹ. Chỉ hơi thay đổi về k.dáng 1 chút thôi. Còn e 370Z thì ở Nhật có giá bán hơn 1 tỷ VND tính ra thuế má vào nó cg đội lên 3 tỷ thật. Cái này thì chỉ trách c/s thuế má của VN mình thôi.
Nhưng ở Châu Âu và ở Mỹ thì giá nó cũng bình thưởng thôi cụ ạ :D. Ở chính quốc Nhật Bổn thì giá của nó cũng chưa quá được 1 nửa Porsche Boxster đâu.

adco

Xe điện
Thôi các bác khg cần phải bức xúc cái giá làm gì vì thị trường sẽ là người quyết định . Việc hét giá bao nhiêu là chuyện của các ông ấy .
Giống như VW đã từng down đến 300T cho con Bọ sau khi lỡ đưa giá trên trời mà vẫn khg có khách . Chiếc Siro nhỏ xíu của họ giá cũng <> con camry3.5q . Lúc đầu mơi ra , 1 số tay chơi có tiền nên dòng xe này bán chạy . Nhưng số này khg nhiều nên bây giờ cũng đóng băng hết rồi .
Bởi vậy Niss nghĩ rằng sẽ có 1 số fan chấp nhận giá đó vì mê thương hiệu này . Nhưng em nghĩ sẽ khg nhiều

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
Vote cho bác xe tải này phát nè! Cái lão xe tải lởm kia sâu mà bày đặt bày sang chảnh thấy gớm =))

Nhưng ở Châu Âu và ở Mỹ thì giá nó cũng bình thưởng thôi cụ ạ :D. Ở chính quốc Nhật Bổn thì giá của nó cũng chưa quá được 1 nửa Porsche Boxster đâu.
o chính quốc nhật bổn thì thằng nào phải đánh thuế nhập khâủ và chi phí nhập khẩu?

trungld

Xe hơi
Mấy anh Malaysia của Nissan Việt Nam tự tin quá :)) =))

kienqn242

Xe hơi
các bác cứ chê chứ em thấy Nis Navara hàng ngon, giá ngon

Knightmare

Xe đạp

Ndriver

Xe tải

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com

Knightmare

Xe đạp
Oh! tưởng ai hóa ra cụ cũng là sales ô tô à? thảo nào cụ ném đã ác chiến quá
Thôi cụ ơi cụ đừng đánh trống lảng, cụ trả lời thẳng cho e về vấn đề trên đi ạ.
Ở Nhật thuế nhập khẩu oto là con số không tròn trĩnh đấy cụ ạ.
Còn các phí áp dụng của Nhật thì tất cả đều như nhau, xe rẻ phí cao đó là chuyện ở các nước phát triển đâu cũng vậy.
Còn e không bán xe, e làm doanh nghiệp chuyên về tư vấn.
E chuyên làm tư vấn cho các công ty nước ngoài muốn đầu tư vào ĐNA cụ nhé.

bentley8

Xe điện
Hóa ra bọn ni sản này nó khinh dân mình ngu mới ăn lãi cái xe gấp đôi thế, các chú sales chắc được 5% được 120 củ/ xe quá ổn he he. Cũng như họ hàng mấy đồng chí renault, xe hàn xẻng nhãn hiệu pháp rồi đẩy giá lên giời còn đắt hơn cả xe Pháp, cũng định chăn dân mình nốt. Còn lâu mới chén được dân an nam nhé, dân of càng không.
http://www.customs.go.jp/english/tariff/2011_4/data/i201104e_87.htm
Đọc kỹ đi cụ hay là không biết Tiếng Anh thì thuê người dịch, bán xe đắt thế cơ mà, tiền để đâu cho nó hết.
Các cụ dạy rồi biết thì thưa thì thốt không biết dựa cột mà nghe.