Tẩy chay Nissan tại Việt Nam

XeomAUS

Xe hơi
Thôi các bác khg cần phải bức xúc cái giá làm gì vì thị trường sẽ là người quyết định . Việc hét giá bao nhiêu là chuyện của các ông ấy .
Giống như VW đã từng down đến 300T cho con Bọ sau khi lỡ đưa giá trên trời mà vẫn khg có khách . Chiếc Siro nhỏ xíu của họ giá cũng <> con camry3.5q . Lúc đầu mơi ra , 1 số tay chơi có tiền nên dòng xe này bán chạy . Nhưng số này khg nhiều nên bây giờ cũng đóng băng hết rồi .
Bởi vậy Niss nghĩ rằng sẽ có 1 số fan chấp nhận giá đó vì mê thương hiệu này . Nhưng em nghĩ sẽ khg nhiều
Theo bác em Teana giảm khoảng 1 tỷ thì có người mua không? =))

Mazda3CB

Xe tăng
Giờ mà giảm 1 tỷ cho con Teana thì cũng chả biết nên ăn nói thế nào ợ =))

Knightmare

Xe đạp
Oh hay nhỉ???? Bị lật tẩy bài xe Nhật "hạng sang, giá cao" ở chính quốc Nhật Bổn xong im hết luôn à, Sale gì mà kém thế??? =))

Nói thế này cho vuông tròn này không các bạn cứ bảo mình méo. Mình có ông bạn sống ở Đan Mạch đi ở Nisan 350z từ năm 2007 cơ, mình đã được thử xe rất tốt nhưng với vấn đề là giá tiền hợp lý các bạn sale ạ. Ở Đan Mạch nó giá cuảnó chỉ chưa được 1 nửa chiếc Boxster đâu nên đánh giá nó là res p/p tức là reasonable price/performance.
Mình chưa bao h chê xe Nissan chất lượng kém nhé nên các bạn đừng bảo mình là sale này sale nọ. Mình chỉ là người Việt tiêu dùng thông minh không để cho bọn Nhật lùn nó bóp ví thôi các bạn ạ :))

Chỉnh sửa cuối:

LX6899

Xe tải
em thì không bao h nghĩ đến mua nissan với hơn 2 tỏi

Isu_zu

Tháo bánh
E khoái cái Rogue mà ko thấy có ở VN?

doi vo danh

Xe hơi
Oh hay nhỉ???? Bị lật tẩy bài xe Nhật "hạng sang, giá cao" ở chính quốc Nhật Bổn xong im hết luôn à, Sale gì mà kém thế??? =))

Nói thế này cho vuông tròn này không các bạn cứ bảo mình méo. Mình có ông bạn sống ở Đan Mạch đi ở Nisan 350z từ năm 2007 cơ, mình đã được thử xe rất tốt nhưng với vấn đề là giá tiền hợp lý các bạn sale ạ. Ở Đan Mạch nó giá cuảnó chỉ chưa được 1 nửa chiếc Boxster đâu nên đánh giá nó là res p/p tức là reasonable price/performance.
Mình chưa bao h chê xe Nissan chất lượng kém nhé nên các bạn đừng bảo mình là sale này sale nọ. Mình chỉ là người Việt tiêu dùng thông minh không để cho bọn Nhật lùn nó bóp ví thôi các bạn ạ :))
Cụ ah, em không hiểu cụ chê các sale kém là kém cái gì ??? (e hỏi có gì k phải thì cụ bỏ qua). giá ở đây không phải do các sale quyết định, giá đưa ra do nhà máy ủy quyền Nissan ở VN đưa ra, các sale chỉ là ng tư vấn thôi, đâu phải do cá nhân sale nhập về đâu mà họ có thể quyết định đc giá như cụ nói đc.
P/s cụ chủ: Nissan VN vui tính quá nên họ đưa ra mức giá vậy để không muốn bán ý mà :D

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
đắt lòi, hic hic, 2,4 tỉ cho cái TEANA, em có thừa tiền cũng chả rước

conco4mat

Xe tăng
Mình thấy họ làm hay chứ. Dù là chơi chiêu như mấy công ty bán hàng đa cấp.
Xe nhập nên đâu cần vốn gì đâu, nên không sợ lỗ, cũng chẳng cần bán.
Nâng giá ảo như thế này, đuơng nhiên xe nissan dù muốn dù không cũng sẻ lên hạng, giờ mọi người sẻ ào mua xe Glv va nevada dù nó tởm lợm hay tốt chăng nữa.
Còn đến khi họ cần bán thực sự, chỉ cần hạ giá là người mình ào mua ngay.

Chỉnh sửa cuối:

troll

Xe đạp
Cụ ah, em không hiểu cụ chê các sale kém là kém cái gì ??? (e hỏi có gì k phải thì cụ bỏ qua). giá ở đây không phải do các sale quyết định, giá đưa ra do nhà máy ủy quyền Nissan ở VN đưa ra, các sale chỉ là ng tư vấn thôi, đâu phải do cá nhân sale nhập về đâu mà họ có thể quyết định đc giá như cụ nói đc.
P/s cụ chủ: Nissan VN vui tính quá nên họ đưa ra mức giá vậy để không muốn bán ý mà :D
Đúng là sales ko đưa ra giá, nhưng vì sales nis lý sự cùn, ko tôn trọng người khác nên bị cụ ấy gạch,

Knightmare

Xe đạp
Thế e mời cụ đọc kỹ lại topic giùm e. Trình bán hàng của cậu sale này là quá kém em nỏi thằng luôn đã "dốt còn láo". Thừ nhất ở cái otofun này không ai là lừa mà thích nói A thành B, B thành C, C ra con Dê được cụ ạ.
Người ta chê giá thì cao lòi và bất hợp lý không muốn nói là bố láo, đã ai chế xe chất lượng kém chưa mà sồn sồn lền nạt nộ người khác bình luận lại còn ra vẻ: "xe đạp mà ăn nói thế này à" láo toét hết sức bán hàng mà như bố đời.
Bán hàng còn không chịu trang bị kiến thức dám mở mổm ra nói láo là Nissan ở Nhật là hạng sang? Sang cái gì? Nó chỉ ngang hàng với Toy mà thôi? Xin lỗi Infiniti còn phải xếp sau Lexus chứ đừng hòng đọ với Porsche, Mẹc, BMW, Audi. Thiếu hiểu biết còn cãi láo: " thế thằng nào phải chịu chi phí nhập khẩu"? Thuế NK xe con ở Nhật bằng O, tất cả các xe đều chịu các loại phí như nhau, xe nhập chỉ chịu chi phí vận tải mà cái này chẳng bõ bèn vào đâu.

Đúng là sales ko đưa ra giá, nhưng vì sales nis lý sự cùn, ko tôn trọng người khác nên bị cụ ấy gạch,
Cụ này nói quá đúng like mạnh. Sale đã không biết gì còn lý sự còn nhầy.

Chỉnh sửa cuối:

Ndriver

Xe tải
Cụ này nóng tính quá,các cụ đang ở VN oh
Thế e mời cụ đọc kỹ lại topic giùm e. Trình bán hàng của cậu sale này là quá kém em nỏi thằng luôn đã "dốt còn láo". Thừ nhất ở cái otofun này không ai là lừa mà thích nói A thành B, B thành C, C ra con Dê được cụ ạ.
Người ta chê giá thì cao lòi và bất hợp lý không muốn nói là bố láo, đã ai chế xe chất lượng kém chưa mà sồn sồn lền nạt nộ người khác bình luận lại còn ra vẻ: "xe đạp mà ăn nói thế này à" láo toét hết sức bán hàng mà như bố đời.
Bán hàng còn không chịu trang bị kiến thức dám mở mổm ra nói láo là Nissan ở Nhật là hạng sang? Sang cái gì? Nó chỉ ngang hàng với Toy mà thôi? Xin lỗi Infiniti còn phải xếp sau Lexus chứ đừng hòng đọ với Porsche, Mẹc, BMW, Audi. Thiếu hiểu biết còn cãi láo: " thế thằng nào phải chịu chi phí nhập khẩu"? Thuế NK xe con ở Nhật bằng O, tất cả các xe đều chịu các loại phí như nhau, xe nhập chỉ chịu chi phí vận tải mà cái này chẳng bõ bèn vào đâu.

Cụ này nói quá đúng like mạnh. Sale đã không biết gì còn lý sự còn nhầy.

doimoi83

Xe máy
Nissan khâu định giá ở thị trường Việt Nam có vấn đề ạ. Sản phẩm của họ cũng đắt nhưng chỉ phù hợp ở một số thị trường, vì vậy mà bao nhiêu năm qua thị phần của họ ko tăng mấy.

Rickyman

Xe điện
Thực ra ở Nhật bản thì nissan được coi là sang hơn toy. Do vậy tean hơn cam. Nhưng nếu em có 2 tỷ 4 em sẽ ko mua tean mà mua morning còn 2 tỷ em gửi Nh mỗi tháng lấy 20t. Nếu gặp đối tác em cứ lên lịch tháng 2 lần. Mỗi lần thuê 1 em teen chân dài đi cùng vừa oai vừa được việc. Hơn nữa cưỡi teen sương hơn cưỡi tean.
Sao cụ không làm luôn con Nissan đời tống 35tr của cụ gì đang rao bán kia kìa, lòi ra thêm gần 400 củ mà gửi tiết kiệm. Ngán tận cổ với mấy cụ vào chém giá xe để dành tiền gửi tiết kiệm :-s

ngamban

Xe điện
Với cái giá này thì em Murano mơ ước chả bao giờ đến được tay miềng. Túm lại là nản đừng hỏi ^:)^
Một ngày đẹp giời, Nissan bỗng ngồi cùng mâm BMW, Mercedes với Audi. Em ngất X_X

puco

Xe hơi
Website
www.commaxvn.vn
Bác nào mua em Teana 2,4 tỷ show lên cho ae ngắm xem các chỗ nào mạ vàng nhé

cucho

Xe tăng
Sao các bác hô tẩy chay mà cứ bàn mãi thế

Nếu hưởng ứng tẩy chay thì thôi ko bàn nữa, càng bàn bac sôi nổi là đã mắc mưu họ đấy

Nếu thấy đắt quá, thì hãy để họ (Nissan) tự mua bán với nhau