[Funland] Tàu khựa gom sữa ở Úc bị nhắc nhở còn đòi hành hung

beomap2

Xe container
Gom hàng khác với mua hàng số lượng lớn thế nào nhỉ? Em hay mua sữa cho thằng cu, mỗi lần toàn làm chục hộp (cỡ hơn 5 triệu) cho đỡ phải đi lại. Đợt có dịch em đi mua con bé bán hàng lại bảo anh đừng gom hàng, sữa bọn em vẫn về đều, em bực quá mới bảo lần nào tao chả mua thế, tao mua số lượng lớn chứ có bán chác lại cho ai đâu mà mày bảo tao gom x-(
Hai đứa trong clip cũng có vẻ mua sữa về cho con thôi, ông già kia nghiêm khắc quá.

hoangduc.sbr

Xe container
Lậy các cụ, cái clip đó không có một từ tiếng Việt nào, bọn Úc đang chửi dân Chinese như chó trong đó,không ai đá động đến người Vietnam bỗng nhiên ở đây các cụ vơ vào là người Việt, nói tiếng Việt , tự mình đi bôi xấu mình
Giang cư mận Úc nó mà cũng biết từ "Ra ngoài" thì nó đổi thành Vietnamese ngay, cụ yên tâm;))
Mà chúng nó cmt chửi chung fu.ck Asian khá nhiều đấy chứ ko chỉ chửi đích danh đâu.

limoux

Xe buýt
Dân mình giờ cũng bày đàn học bọn tây chửi dân TQ. Tranh chấp trên biển là việc của 2 quốc gia, còn người dân Ta, Tây, Tàu cũng đều có kẻ tốt người xấu.
Hùa theo để bọn tây lông dắt mũi kỳ thị Châu Á thì quá ngu ngốc.
Có 2 hộp sữa mà tụi nó gây chuyện, xem tức thay cho người Á.
Là hành vi ( sấn sổ định đánh người có tuổi) nó xấu xí quá....chứ việc mua gom hay không phải mua gom chưa xét đến...Tôi ủng hộ thằng đó bị táng 1 cái vào mồm ...:D

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
Đến sợ các bạn Mỹ, Úc dòng giống thượng đẳng vào dạy người Việt Nam nghe cụm từ "ra ngoài". Lại còn bày đặt tiếng Bắc với tiếng Nam.

Thedeath79

Xe đạp
Mình nghe mãi kg thấy từ "ra ngoài"? Hay là các bác nghe nhầm?

Autum leaf

Xe buýt
Giang cư mận Úc nó mà cũng biết từ "Ra ngoài" thì nó đổi thành Vietnamese ngay, cụ yên tâm;))
Mà chúng nó cmt chửi chung fu.ck Asian khá nhiều đấy chứ ko chỉ chửi đích danh đâu.
Cụ nghĩ có cả đám Tàu, Taiwanese, Hongkong, 1/2 Asian, 1/2 Australian trong đó...bộ không có ai biết tiếng Việt chắc , 36K comments lận đấy...chả có chưi Asian đâu, gọi đích danh Chinese kìa, tụi Taiwanese, Hongkong còn đính chính nó không phải Chinese. tụi Úc mà không nghe được từ go away thì thế nào chả tìm hiểu xem bà áo hồng đang nói tiếng gì
Tự dưng đi lôi tiếng xấu vào người. Hai đứa kia thay nhau đi nhiều chỗ người ta nhận ra mặt luôn

Chỉnh sửa cuối:

TPS

Xe điện
em nghe thấy "no", "nope" với "get out", cụ nghe theo tiếng địa phương nào thành "ra ngoài" thế?
Đọc comment bảo người ta thấy nó đi từ siêu thị này qua siêu thị khác, chỗ nào cũng vác 4 hộp, dân người ta có em bé thì khóc vì không còn sữa để mua, mấy thằng thanh niên này vác 4 hộp sữa em bé này về uống cho thổ tả mà chết hay gì mà còn bênh đc cũng hay. Thằng tây quần sọc khá là kềm chế.
Cụ ấy nghe theo tiếng địa phương Trung Hoa chăng? =)) Get out thành ra ngoài =))

limoux

Xe buýt
Cô gái nhân viên siêu thị ( mặc bộ đồ đen ) hét lên : Go back ! GO AWAY ! OUT NOW ! ..... Các bạn Việt Nam nào lại giật mình nghe thành " Ra ngoài " là sao !? Vãi ...:D

P/S : Mà công nhận từ " Go away " nói to và nhanh nghe âm cũng hơi giống " Ra Ngoài "....

Hoangtver

Xe hơi
Giây thứ 24'' trong clip là "Hey stop it! Go away! Now! " nhé các cụ, chứ chẳng có "ra ngoài" gì hết. 1 thằng Úc đã confirm với em.
Em thấy nhiều cụ cứ nâng cao quan điểm nó phân biệt thế lọ thế chai, thử hỏi VN mình có mấy thằng nước ngoài đến cứ suốt ngày gom đồ về nước nó bán rồi đến lúc các cụ ko mua được hàng các cụ có ghét nó ko?
Phân biệt đối xử thì đâu cũng có, em có đứa bạn người Mỹ đi xe khách ở VN bị thằng phụ xe nó thu 2 vé vì bảo mày to chiếm chỗ nên thu 2 vé, nó rất cú nhưng vẫn phải trả tiền. Thằng bạn khác thì bảo tao mua cốc nước mía 20K trong khi bán cho người Việt có 10K, các cụ đi nước ngoài bị thế các cụ có cay ko?

Chỉnh sửa cuối:

TPS

Xe điện
Lậy các cụ, cái clip đó không có một từ tiếng Việt nào, bọn Úc đang chửi dân Chinese như chó trong đó,không ai đá động đến người Vietnam bỗng nhiên ở đây các cụ vơ vào là người Việt, nói tiếng Việt , tự mình đi bôi xấu mình
Chuyện xấu của thiên hạ bỗng dưng thành của mình :D
Vui hơn nữa là rất nhiều nick còm lặp lại như vậy ;)
Người tàu biết tiếng Việt cũng nhiều.

Old blade

Xe buýt
Việt nam mình cũng có người mua đồ về bán nhưng không giống bọn tàu nó làm với số lượng lớn đến mức độ mà các siêu thị Úc phải lập kế hoạch để phòng chống. Mời các bác xem báo Úc hồi năm ngoái. Có vẻ là kế hoạch này không có hiệu quả thì phải

KoBietTenGi

Xe tải
Em nghe có giọng nữ quát tiếng Việt( ra ngoài)
Đù thằng cờ hó này mà ở VN em gặp chắc em nhất là bét phải táng cho nó rụng cmn răng luôn!
Bọn Khựa nghé này cũng húng chó lắm.
Dạng như cụ em gặp đầy...
Hùng hổ vậy thôi chứ gặp chuyện cúp đuôi chạy còn nhanh hơn chó chạy pháo tết

dr.anthony

Xe buýt
Vui hơn nữa là rất nhiều nick còm lặp lại như vậy và cái link ở #1 đã bị delete ;)
Chúng khá đông và còn có 1 số quyền hạn nữa nên cụ cẩn thận ạ. >:)

langtudg

Xe tải
Giây 24 bà áo hồng đeo găng tay xanh nói 1 câu "ra ngoài" có phải ko các cụ ?

Autum leaf

Xe buýt
Thật sự ban đầu mình không hiểu được luôn vì sao chẳng dính dáng gì đến Vietnam nhưng có nhiều người cứ nhất đinh vơ tiếng xấu vào cho Vietnam, giờ thì hiểu rồi :D

LienPhuong

Xe điện
Cô gái nhân viên siêu thị ( mặc bộ đồ đen ) hét lên : Go back ! GO AWAY ! OUT NOW ! ..... Các bạn Việt Nam nào lại giật mình nghe thành " Ra ngoài " là sao !? Vãi ...:D

P/S : Mà công nhận từ " Go away " nói to và nhanh nghe âm cũng hơi giống " Ra Ngoài "....
Đang nói chị áo hồng chứ không phải áo đen.

LienPhuong

Xe điện
Cụ nào mà thấy người khác nghe ra tiếng Việt lại nghĩ tự bôi xấu mình mới đích thực là "tự giật mình" 🤣. Em đọc cả chục còm ở đây và đơn giản chỉ là do nghe ra thế nên thắc mắc thôi. Một sự việc rất đơn giản nhưng lại thuyết âm mưu tận đẩu tận đâu ấy 🤣. Chứ nhìn hai đứa kia là không thấy giống người Việt rồi.

hoangduc.sbr

Xe container
Thật sự ban đầu mình không hiểu được luôn vì sao chẳng dính dáng gì đến Vietnam nhưng có nhiều người cứ nhất đinh vơ tiếng xấu vào cho Vietnam, giờ thì hiểu rồi :D
Chúng khá đông và còn có 1 số quyền hạn nữa nên cụ cẩn thận ạ. >:)
3 nick Úc lông nói tiếng Việt???