[Funland] Tàu khựa gom sữa ở Úc bị nhắc nhở còn đòi hành hung

Dan du an

Xe ba gác
Con bé đi cùng gào lên Thôi, Thôi
Con bv hét Ra Ngoài sau còn thêm mấy câu Ra Ra Ra nữa đấy .

Tiếng Việt mà mợ không nghe ra được thì chịu rồi :))
Đúng là người Việt thật. Cầm có 4 hộp sữa cũng hơi nhục nhỉ. Đúng là sang nước nó nó ép gì chả phải chịu. Sao không đẩy cái xe rồi cho vào phủ tờ báo lên rồi mua gì đó khác cho nó khỏi nỏi. Mà nói chung mua mỗi người 1 hộp, sữa bọn này toàn chất kích thích với tăng trọng gì đó...hay ho gì mà uống lắm.

TamMao2612

Xe buýt
Nếu nói như vậy thì chịu cụ a. Và nó vũng k cần điên lên đánh ông cụ.
Em dù vn cũng k ủng hộ việc này, đó là cách sống không nên hãnh diện.
Thế thì cũng chả làm j đc nó vì nó vẫn lấy đúng số lượng mỗi lần mua. Nếu nó đi mua giùm người thân, bạn bè, hàng xóm ko đi mua đc thì sao.

HeoQuay66

Xe tăng
Trước e sang JP vào Uniq mua cái quần, xếp hàng sau 1 chị Vịt nom. quy định 1 người(hộ chiếu) mua mỗi loại hàng quá không quá 10 chiếc. Chị ấy lôi ra sấp tầm 6-7 cái hộ chiếu e nản luôn =))

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Đúng là người Việt thật. Cầm có 4 hộp sữa cũng hơi nhục nhỉ. Đúng là sang nước nó nó ép gì chả phải chịu. Sao không đẩy cái xe rồi cho vào phủ tờ báo lên rồi mua gì đó khác cho nó khỏi nỏi. Mà nói chung mua mỗi người 1 hộp, sữa bọn này toàn chất kích thích với tăng trọng gì đó...hay ho gì mà uống lắm.
Bọn nó phân biệt chủng tộc + kì thị người đeo khẩu trang thôi chứ vào siêu thị mua liền 1 lúc 4 hộp sữa là chuyện rất bình thường cụ ạ !

Chỉnh sửa cuối:

grandeurHD

Xe tải
-- Em chả biết thế nào chứ , hôm qua em đi gần chục hàng sữa mua hộp Black More của Úc cho con cún nhà em mà chả có cửa hàng nào còn hàng cả, mấy đứa nhân viên bảo hết sạch hàng rồi, giờ cấm bay thì làm rì có hàng xách tay về, tìm được 1 cửa hàng thì nó bán giá trên trời 620k đắt hơn hẳn 100k so với lúc bình thường .
Qua Clip này em thấy rằng đúng là hiện tại Sữa bột xách tay đúng là mặt hàng nóng thật

Autum leaf

Xe buýt
Con bé đi cùng gào lên Thôi, Thôi
Con bv hét Ra Ngoài sau còn thêm mấy câu Ra Ra Ra nữa đấy .

Tiếng Việt mà mợ không nghe ra được thì chịu rồi :))
Mình thì không nghe được con bé đi cùng nói cái gì :D Nói thật nếu mà nói tiếng Bắc thì mình lại nghe không ra. Lúc mình đi du lịch ở Hanoi, mình phải nói mấy cô bán hàng nói chậm lại chứ nói nhanh quá mình nghe không kịp :D Người Hanoi chính gốc thì mình còn nghe được chứ mấy vùng khác thì chịu chết

hoangduc.sbr

Xe container
Trước e sang JP vào Uniq mua cái quần, xếp hàng sau 1 chị Vịt nom. quy định 1 người(hộ chiếu) mua mỗi loại hàng quá không quá 10 chiếc. Chị ấy lôi ra sấp tầm 6-7 cái hộ chiếu e nản luôn =))
Mịa, Uniq Jap j mà bán hàng như thời bao cấp vậy cụ=)). Em mà thấy cái q.định bựa vậy thì dí bòi mua nữa, nó làm như q.áo chúng nó là quốc bảo ko bằng;))

Autum leaf

Xe buýt
-- Em chả biết thế nào chứ , hôm qua em đi gần chục hàng sữa mua hộp Black More của Úc cho con cún nhà em mà chả có cửa hàng nào còn hàng cả, mấy đứa nhân viên bảo hết sạch hàng rồi, giờ cấm bay thì làm rì có hàng xách tay về, tìm được 1 cửa hàng thì nó bán giá trên trời 620k đắt hơn hẳn 100k so với lúc bình thường .
Qua Clip này em thấy rằng đúng là hiện tại Sữa bột xách tay đúng là mặt hàng nóng thật
đang lúc khó khăn như vậy mà ôm 4 hộp cùng 1 lúc thì thật sự là không nên rồi

LWH

Xe tải
“Ra ngoài” rõ mồn một. Đúng giọng người nước ngoài nói tiếng Việt.
Vậy mà cụ này với cụ Đốc Anthony nghe thành “get out” với “go away” được thì tài.
Các cụ khiến em hoang mang quá vì không rõ mình dốt tiếng mẹ đẻ hay bỗng dưng giỏi tiếng Anh xuất thần =))

Gai Hai phong

Xe máy
Bạn có coi film lồng tiếng không? Film Tàu nói tiếng Việt đó, diễn viên nói tiếng Tàu nhưng khớp tiếng Việt vào cũng giống như đang nói tiếng Việt lắm, khẩu hình cũng giống lắm :D. Giờ bạn nghe " Ra ngoài" thì bạn nhìn miệng cũng thấy " Ra ngoài " thôi
Cãi qua, cãi lại không gì tốt hơn là bạn đưa cái clip này cho một người Mỹ, Úc hay Anh rồi hỏi người ta xem họ nghe được cái gì :D

Quên tiếng mẹ đẻ thật hở Kiều? Hay cứ phải là bọn China Kiều mới vừa ý.
Xem lại clip đúng khoảnh khắc này nhé. Giây thứ 23 sang 24 đấy.

Khổ thân ku kon mua sữa. Kiều bào còn muốn chối bỏ mình.

Mr. Toàn

Xe điện
Mình nghe đi nghe lại bao nhiêu lần vẫn chĩ nghe " go away" " out" "out" , không nghe được " ra ngoài" chỗ nào hết :D
Cô bảo vệ siêu thị hét lên "stop! Stop! Ra ngoài! Out!" có thể cô ấy được dạy từ đó để nói với người Việt. Vì nhìn dân Châu Á nên cổ không thee phân biệt được nên nói cad từ đó
Nhưng ông trong hình có nói tiếng Trung sao đó nên khả năng là người TQ

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Thằng nhóc con này gom sữa bị ông già nhắc lại còn nổi khùng lên đòi đánh người ta, đúng là hết lời với loại này.
còn đây là comments của một số Tàu ở hải ngoại
They are
✅Chinese (from fucking China)
❌Hong Kongers
❌Taiwanese
❌Malaysian Chinese
❌Singaporean Chinese
❌Japanese
❌Korean
❌Vietnamese
❌Thai
❌Filipino
Xin lỗi thớt, không thấy xấu hổ sao khi xem clip?
Nghe rất rõ tiếng "Thôi", "Ra ngoài"...
Đừng đổ cho Tàu Khựa.
Thằng cu đó cầm có 2 hộp sữa mà lão tây già đòi kiếm truyện.
Bọn Úc da trắng có nhiều đứa kỳ thị người Châu A, đặc biệt là TQ. Một phần do truyền thông Phương Tây, em thấy dân Á ở nước ngoài rất biết điều.

Chỉnh sửa cuối:

dr.anthony

Xe buýt
Cụ ép phát âm vào chữ get/go away hơi miễn cưỡng.

Chữ đấy con bé kia nói có hai âm tiết, âm đầu tiên là nguyên âm a rất rõ, không có et hay âu gì cả, âm thứ hai thì "oài" rất rõ, không có tí ơ -uây nào hết.
nhiều lúc cụ thấy cưỡng chứ trong lúc cãi nhau la hét thì dân bên đó người ta nghe quen nên không thấy gì, vụ này ngồi tranh luận có mà tới khi hết dịch :|

Autum leaf

Xe buýt
Vậy mà cụ này với cụ Đốc Anthony nghe thành “get out” với “go away” được thì tài.
Các cụ khiến em hoang mang quá vì không rõ mình dốt tiếng mẹ đẻ hay bỗng dưng giỏi tiếng Anh xuất thần =))
Thì mình nói các bạn cứ đi kiếm một người Mỹ, Anh, Úc gì nhờ họ nghe thử coi họ có hiểu tiếng Việt không :D

hoangduc.sbr

Xe container
đang lúc khó khăn như vậy mà ôm 4 hộp cùng 1 lúc thì thật sự là không nên rồi
Cụ đọc cho kỹ, cụ trên ở VN, cấm bay nên mới thiếu hàng xt từ bển. Chứ bên bển thì chúng nó khó khăn j, sữa chúng nó cũng như gạo bên mình thôi, mà bên mình có bg cụ thấy thiếu gạo ko.
Cốt lõi chúng nó nhìn thấy dân Á lại "rọ mõ.m" nên muốn tranh thủ bộc phát thói kỳ thị thôi. Nhìn cả đám nó quây vào bênh nhau đuổi bọn dân Á là rõ.

Mr. Toàn

Xe điện
Nói chung sau đợt dịch này thì cái văn minh của đám da trắng cũng bớt bớt đc tô vẽ lại rồi. Mặt # là bản chất RACISM của chúng nó càng bị lột ra rõ ràng hơn.
Mà đến giờ vẫn chưa có j chứng minh là 2 đứa kia sai ngoài mấy cái cmt của đám cư dân mạng bên ấy. Nên cụ đừng đánh đồng chúng nó như đám dân gốc Úc giành giật hàng hóa cuat nhau bên trên.
Thằng bạn người Mỹ em thường bùi ngùi thở dài: thời nay làm đàn ông da trắng không dễ dàng
Em thấy chúng nó cũng đáng thương thật. Hơi tý là bị coi là racism. Mà mình thấy bị racism tức là tự bản thân mình thấy yếu thế hơn chúng nó, thế nên em chẳng bao giờ thấy bị cái này hết. 🤣🤣

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cãi nhau với người Mỹ thượng đẳng làm gì.

hoangduc.sbr

Xe container
Thằng bạn người Mỹ em thường bùi ngùi thở dài: thời nay làm đàn ông da trắng không dễ dàng
Em thấy chúng nó cũng đáng thương thật. Hơi tý là bị coi là racism. Mà mình thấy bị racism tức là tự bản thân mình thấy yếu thế hơn chúng nó, thế nên em chẳng bao giờ thấy bị cái này hết. 🤣🤣
Vì cụ may, em thật! Chứ gặp rồi thì chả cười nhăn đc vậy đâu.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Dân mình giờ cũng bày đàn học bọn tây chửi dân TQ. Tranh chấp trên biển là việc của 2 quốc gia, còn người dân Ta, Tây, Tàu cũng đều có kẻ tốt người xấu.
Hùa theo để bọn tây lông dắt mũi kỳ thị Châu Á thì quá ngu ngốc.
Có 2 hộp sữa mà tụi nó gây chuyện, xem tức thay cho người Á.