[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

Toilatoi242

Xe tăng
Các anh chả muốn dân tình uống rượu bia để kích cầu tiêu thụ sân sau các ảnh ý quá đi chứ. Cơ mà quả NDD100 về nồng độ 0.0% này rất là hay luôn, x lại bắt chặt thì càng ủng hộ. Cụ chủ đã nát thì xác định đi dịch vụ cho tốnví chút đỉnh đi, nhiều thớt như này bị ném đá nhiều hơn giờ còn kêu gì.

6997

Xe container
Như cụ trên nói, TNGT có nhiều nguyên nhân, rượu bia chỉ là 1 trong số đó. Luật pháp mình có cấm uống rượu bia đâu cụ, chỉ là cấm đã uống rồi thì không được lái thôi. Em thấy số tuyệt đối như VN mình áp dụng cũng bình thường mà. Đã xác định uống thì chủ động không lái xe. Đợt Lễ này vẫn uống bình thường, có sao đâu vì toàn đi xe dịch vụ, không tự lái.
Thế theo cụ nguyên nhân chính của tỷ lệ TNGT cao là gì ạ?

Và sao các LL chức năng không tập trung làm gắt với các nguyên nhân đó? Hay không bật chế độ "ĐỪNG GỌI NGƯỜI QUEN" với các nguyên nhân gây TNGT khác?

Cuongnh5256

Xe điện
Dạo này nghỉ lễ xong không thấy thống kê tai nạn nữa. Chắc ngon hơn nhiều trước đây.

6997

Xe container
Các anh chả muốn dân tình uống rượu bia để kích cầu tiêu thụ sân sau các ảnh ý quá đi chứ. Cơ mà quả NDD100 về nồng độ 0.0% này rất là hay luôn, x lại bắt chặt thì càng ủng hộ. Cụ chủ đã nát thì xác định đi dịch vụ cho tốnví chút đỉnh đi, nhiều thớt như này bị ném đá nhiều hơn giờ còn kêu gì.
Haizz! Em đâu có nói cái chuyện đi cái gì - lái hay không lái?

Còn CCCM ném đá em thì em chả ngại cụ ạ! Số đông CCCM ý chưa quen đọc hiểu & phản biện! Mà chỉ quen lên án , chửi bới người khác theo ý kiến của mình - mà chả cần suy nghĩ trước khi phát ngôn!

Langthang_Mercedes

Xe container
Em đã lái xe thì không uống nên chả ngại gì, tuy nhiên số 0 tuyệt đối nó cũng không okie lắm, máy nào chả có sai số.

Bên em có mấy cái máy đo nồng độ khí để chui vào không gian kín hoặc đo thành phần khí nguy hiểm, năm nào cũng đi Calib mà chắc chắn có sai số giữa các lần đo. Có sai số máy chỉ 0.01 chẳng hạn mà bắt phạt thì cần có biện pháp khác để xác minh đảm bảo công bằng chứ.

Dan du an

Xe ba gác
Cá nhân em thì cấm hẳn rượu bia như đội Hồi Giáo cũng chả có vấn đề gì. Thế càng tốt.

buicongchuc

Xe ba gác
0.00 là đồng mình cô đơn của các cụ lái đường.

poiuy

Xe ba gác
Trên thực tế số người ghét sự tồn tại của bia rượu nhiều hơn số người yêu thích nó nên số ủng hộ nồng độ cồn =0 sẽ đông hơn. Nhiều người vẫn phải uống rượu bia nhưng là vì nghĩa vụ thôi chứ trong bụng họ cũng rất ghét.

buicongchuc

Xe ba gác
Em đồng ý điểm chưa bao giờ ko uống mà vẫn bị lên độ cả!

Nhưng như nói ở trên, em không ủng hộ việc nồng độ ở mức 0!

Còn nói lực lượng chức năng không đủ người thì em lại không đồng ý => mặc dù không công bố chính thức số lượng CA chính quy, nhưng lực lượng CA chính quy hiện nay đang quá nhiều (như ý kiến công khai của 1 đ/c ĐBQH) - chưa kể lực lượng ANTT cơ sở hưởng lương ngân sách còn dự kiến tăng từ 700 ngàn lên 1,5 triệu người.

Lực lượng công an quá đông:

Đề xuất tăng lực lượng ANTT cơ sở

Nếu so với Mỹ (dân số 330tr) => lượng cops (cảnh sát, an ninh...) cũng chỉ có 700-800 ngàn :)
TK và LC của nhân dân nên cần đông zui :D

Dân miền núi TM

Xe điện
Cá nhân em thì cấm hẳn rượu bia như đội Hồi Giáo cũng chả có vấn đề gì. Thế càng tốt.
Quản lý vẫn tốt hơn cấm. Cấm là cách đơn giản nhất nhưng lại giới hạn khả năng phát triển và đi xa với bất kỳ vấn đề nào.
0 là thể hiện sự bế tắc và lười suy nghĩ.:D

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
cu
Ý cụ là cái máy phễu nó không nhạy lắm nên uống 1 chút thì không sao? Ai uống nhiều quá nó mới báo và chắc chắn sa lưới?
Bác hiểu sai ý tôi rồi. Ngày trước cái ống thì khả năng uống hôm trước hôm sau k lên nhưng với cái này thì 1 chút cũng lên.

formen

Xe lăn
Em thích thớt phân tích số ntn, và ngc dòng,
Song k có số liệu chuẩn để thông kê kiểu ubat qg mỹ, nên cái số nhảy nhót trên báo rất k khoa học.
Còn nhớ có năm t kết tivi 3 ngày tết chết 100 hoan hỉ.

Xong lúc sau p vấn bv bạch mai bs trực bảo tối qua cấp cứu tngt 100 tạch 70. - 1 bệnh viện cc nhé. X cả nước xem bao nhiêu.

LuckyCar

Xe container
Rồi sẽ có lúc cụ rơi vào tình cảnh này.
"Về phần mình, anh Hùng khẳng định "gần nửa năm qua, tôi không hề uống rượu, bia, hay chất có cồn". Không đồng tình với kết quả trên, nam tài xế nói rằng "đã yêu cầu tổ công tác thay đầu thổi và yêu cầu được thổi lại, nhưng không được hỗ trợ".
Cũng theo lời tài xế, anh đã yêu cầu cơ quan chức năng hỗ trợ đi kiểm tra nồng độ cồn trong máu, nhưng cũng không được đồng ý."
Cụ lưu ý là tài xế yêu cầu kiểm tra máu là phương pháp chuẩn nhất nên việc cậu ta khăng khăng ko uống đồ có cồn là có lý do nhé.

Bị phạt nồng độ cồn 0,03mg/L, tài xế tự đi xét nghiệm máu để "thanh minh" | Báo Dân trí (dantri.com.vn)
Thực ra chơi fair thì phải có quy định, nếu công dân yêu cầu thì phải xét nghiệm máu, nếu kết quả xét nghiệm có cồn thì công dân tự chịu chi phí, nếu xét nghiệm không có cồn thì xxx tự chịu chi phí. Tức là phải có cơ chế giám sát việc thổi thì kết quả thổi mới đáng tin.

hieudie

Xe hơi
Nhiều lần uống say em chạy về nhìn 1 xe thành 2 xe luôn. Giờ nghĩ lại thấy sợ. Hạn chế thôi.
Thế thì cụ phải quay lại uống tiếp cho thành 3 xe thì mình tránh cái xe giữa đi lại an toàn. Em fun tí. Chứ em cũng bị vịn mấy lần nhưng cả tuần rồi không uống nên hạ kính xuống báo luôn, còn lên độ cồn thì phải xử lý như cụ trên báo chứ khơi khơi để bị vặt à?

cha biet chi

Xe điện
Càng nhiều luật các anh càng dễ kiếm ạ.

niceshot

Xe container
Nhiều người cứ to còi ko cồn. Nhưng em nói thật là làm cốc sữa chua nếp cẩm cũng lên đấy. Chưa kể những người đó chắc ch7wa một lần biết thưởng thức cocktail.
Nếp cảm trong món sữa chua nếp cẩm có phải là món rượu nếp cẩm đâu mà lên cồn hả cụ =)) =)) =))

BMW X10

Xe điện
tác dụng là làm giảm dân số
chả đâu xa ngay chung cư em nè
lễ 2.9 thì ông hàng xóm đi họp lớp, tự đi xe máy ngã xe, giờ k ăn dc cơm chỉ ăn cháo
còn 1 ông khác cùng lớp cũng say tự đi xe về, tai nạn giờ tò tí te, mới đắp mộ xong rồi
Bác phải đưa ngay lên phây chứ, kiểu
Uống diệu lái xe và cái kết huy hoàng ......

alceste

Xe điện
Tăng cường kiểm tra, giám sát thì số vụ TNGT sẽ giảm thôi cụ.
An toàn là ko rượu bia và nhậu nhẹt. Cái này cũng dở vì khả năng là thanh niên sẽ tìm đến thứ khác như ma túy hay có thể thứ khác nữa.
Em lạy cụ, logic của cụ hay nhỉ, ko rượu bia nhậu nhẹt thì sẽ rủ nhau ma túy??
Thế từ hồi cấm cồn khi lái xe cụ cũng chuyển sang dùng ma túy ạ?
Và 1 số lượng lớn (em ko có số liệu vì cái này ít khi có số chính thức lắm), nhưng lượng người dùng ma túy trong các bữa tiệc, bay lắc hơi bị nhiều. Hội đó có mấy khi cắn thuốc với nước Lavie hay nước chanh đâu :D.
Em buồn cười với logic của cụ quá.

Xolabaque

Xe tăng
Em nói thẳng. Nguyên nhân TNGT và chết nhiều là do Pikachu.
- Làm nghiêm minh thì ai dám vi phạm, ý thức tham gia GT được hình thành và duy trì bởi sự nghiêm minh của PL. Giống như tiết học nào thầy nghiêm khắc thì học sinh một phép.
- Khi bạn cầm tiền, người dân sẽ có tâm lý mất tiền là xong. Nhờn luật, ko coi PL ra gì nên cứ leo lên cái xe máy là đi bừa bảo sao chết nhiều.
- Rồi các loại xe vận tải chạy ẩu vì đã dán logo, đâm chết người liên tục.

Nói đi cũng phải nói lại, nghiêm minh thì làm đc, nhưng làm xong lấy gì bỏ vào mồm. bắt người ta sống với 10tr tiền lương thì sống sao nổi. Máu còn phải bơm lên nuôi não nữa...

Tóm lại, tự lo cho bản thân mình và cầu nguyện tai ương nó đừng rơi vào người thân nhà mình.
Cụ thiếu rồi, BHYT cho tứ thân phụ mẫu, vợ(chồng), con cái, hình như được hưởng 100%, cũng nhiều đó nha cụ ạ.