[Funland] Tất tần tật về Phở Thìn

Becgie

Xe điện
Vầng, buổi sáng đông khủng khiếp ạ, thịt chín toàn thái bằng 2 máy từ 4h sáng để phục vụ, thịt tái thì 5 tay dao liên hồi ạ
Quán này em ăn 3 lần đều ko hợp vị. . Em cực nhạy cảm với mỳ chính, vào ăn lúc nào cũng dặn ko mỳ chính nhưng ăn lần nào cũng trúng độc mỳ chính. Chắc cho sẵn vào trong nước trước rồi.
Công nhận khách quá đông luôn. Bán hàng thế sướng thật.

xuantien_mobis

Xe lăn
Quán này em ăn 3 lần đều ko hợp vị. . Em cực nhạy cảm với mỳ chính, vào ăn lúc nào cũng dặn ko mỳ chính nhưng ăn lần nào cũng trúng độc mỳ chính. Chắc cho sẵn vào trong nước trước rồi.
Ha ha ha. Chia bùn cùng Cụ =)) =)) =))

VCHDHN

Xe container
Phở này 10 năm nay em không ăn.
Quán bẩn, sàn nhà đầy giấy ăn.
Thịt xào lăn em chẳng biết là thịt như thế nào.
Cùng cảm nhận với mợ này: xô bồ, khét lẹt, nhớp nhúa, công nghiệp. Còn nói về độ ngon hay không thì em không bàn, vì em không thích cái tang tái lăn.

lamdungx

Xe buýt
Em lại thích ăn phở Thanh Hà ở Lạc Trung. Quán cũng rộng, hơi bẩn một chút, nhưng nước phở ngon, nhiều thịt và nhiều loại thịt để các cụ chọn. Giá 30k trở lên.

Halinh07

Xe tăng
Em vào ăn đúng 1 lần. Nhìn từ bên ngoài đã thấy bẩn,vào trong thì kinh khủng. Ăn uống nó phải là catm giác,tính em cứ nhìn thấy bẩn là không thấy ngon

Nếu nói về tỉ suất quay vòng khách thì ko cửa hàng nào lại với Thìn. Quá nhanh quá ngọt.

Lạ một điều gia đình nhà chủ giàu sụ nhưng vẫn giữ nét quê của người HN xưa. Đặc biệt cái nhà rất ... “xưa” .
Công nhận,bao năm cái quán vẫn y vậy,có điều giờ phố đông đâu như xưa,đi ăn không chỗ để xm,,oto thì đỗ bên dg,có lần em phải đỗ tận dưới qua ngã ba Trần Xuân Soạn mới ăn dc bát phở mà mặn không ăn nổi..hồi trước thì ngon,xào lăn thơm,thịt mềm,không bị nhiều dầu mỡ như bg..

netcar

Xe tải
Cũng éo hiểu sao đông khách thế, có tiếng thế mà ko đầu tư csvc cho ngon lành, nâng cao trình độ quản lý còn mở chuỗi. Cứ tư duy con buôn mãi

inovavgj

Xe container
phở ở hn ngon nhưng vệ sinh kém , ăn trả tiền trước , tìm chỗ tự ngồi , nhiều khi ngồi gốc cây cạnh mấy ông khạc nhổ kinh bcm ( Thìn lò đúc )

tư duy tiểu nông và bao cấp nên mãi ko phát triển đc , hy vọng thay đổi để lớn mạnh , em mừng

nicholas1618

Xe điện
Công nhận,bao năm cái quán vẫn y vậy,có điều giờ phố đông đâu như xưa,đi ăn không chỗ để xm,,oto thì đỗ bên dg,có lần em phải đỗ tận dưới qua ngã ba Trần Xuân Soạn mới ăn dc bát phở mà mặn không ăn nổi..hồi trước thì ngon,xào lăn thơm,thịt mềm,không bị nhiều dầu mỡ như bg..
Trưa nay e lại Test thử cảm giác từ khi lên báo nó đông hơn 20% bình thường . Nay ko nhận ô tô.

Trứng 5k là rẻ nhỉ các cụ.

2 mẹ Nhựt bổn địu con chưa đến 1 tuổi cungz vào xì xụp . Vãi chưởng.

nicholas1618

Xe điện
phở ở hn ngon nhưng vệ sinh kém , ăn trả tiền trước , tìm chỗ tự ngồi , nhiều khi ngồi gốc cây cạnh mấy ông khạc nhổ kinh bcm ( Thìn lò đúc )

tư duy tiểu nông và bao cấp nên mãi ko phát triển đc , hy vọng thay đổi để lớn mạnh , em mừng
Cụ nói ko phát triển được là chưa đúng vì nó mở cả bên Nhật rồi thì ko vừa. Doanh số của nó nếu so với quán cùng quy mô trong SG thì kiếm hơi khó.

So với các thể loại restaurant còn phải chạy dài mới kịp. Hnay cháu hỏi bô lão có nghề nói bán phở kiểu Thìn lãi 60% chứ ko phải 50% nên nó kiếm đều 36-54 củ ngày chưa kể mấy cái món phụ.

inovavgj

Xe container
nó mở bên Nhật đc lâu chưa hả cụ ? được mấy năm rồi ? nếu phong cách phục vụ, tư duy như ở VN em dự được vài năm là dẹp tiệm

quán nào cũng đông khách nhất lúc khai trương còn có duy trì đc lại là chuyện khác, mấy chục năm mới mở đc cái chi nhánh bên Nhật ( đc vài tháng ) chưa to tát gì

mở SG dẹp tiệm là cái chắc nếu phong cách phục vụ như hn

Cụ nói ko phát triển được là chưa đúng vì nó mở cả bên Nhật rồi thì ko vừa. Doanh số của nó nếu so với quán cùng quy mô trong SG thì kiếm hơi khó.

So với các thể loại restaurant còn phải chạy dài mới kịp. Hnay cháu hỏi bô lão có nghề nói bán phở kiểu Thìn lãi 60% chứ ko phải 50% nên nó kiếm đều 36-54 củ ngày chưa kể mấy cái món phụ.

Pumzen

Xe ba gác
Ông Thìn phở tái lăn Lò Đúc có lẽ chỉ hơn ô cả nhà ô Thìn ở Đ T Hoàng khoảng 6-7 tuổi. Ô Hoà con trai trưởng của ô Thìn Bờ Hồ năm nay cũng tầm 65t.
Phở Thìn Bờ Hồ ko biết có từ năm nào, nhưng lúc đầu chỉ là quán phở gánh. Sau khi dọn về ngõ 61 Đinh tiên Hoàng thì tận dụng khoảng không, lối đi của ngõ làm quầy bán phở. Phở Thìn Bờ Hồ nổi tiếng từ thời bao cấp. Những năm đầu 7x hội trẻ con nhà cháu chỉ mong ốm để đc ăn phở Thìn, mọi người vẫn quen gọi là "ốm phở". :))
Còn quán phở Thìn tái lăn ở Lò Đúc, nếu ko lầm thì mở cuối 7x đầu 8x. Thời đó thì Lò Đúc đc ví như quân khu cò ị, :D dân phố cổ ko xuống măm sáng tận khu vực này. Tất cả các hàng phở tên tuổi đều nằm trong phố cổ.

Ngày xưa qua Thìn bờ hồ ăn bát phở sướng lắm. Cách nay khoảng 20-25 năm thùn bờ hồ nổi tiếng hơn Lò Đúc nhiều.
Hồi đó Thìn bờ hồ còn có tiếng,nước trong,
Trưa nay e lại Test thử cảm giác từ khi lên báo nó đông hơn 20% bình thường . Nay ko nhận ô tô.

Trứng 5k là rẻ nhỉ các cụ.

2 mẹ Nhựt bổn địu con chưa đến 1 tuổi cungz vào xì xụp . Vãi chưởng.
Trứng 5k tùy hàng bác ơi,có chỗ 10k,có chỗ 5k,quẩy cũng tùy ngon thì 10k 3c..

nicholas1618

Xe điện
Ông Thìn phở tái lăn Lò Đúc có lẽ chỉ hơn ô cả nhà ô Thìn ở Đ T Hoàng khoảng 6-7 tuổi. Ô Hoà con trai trưởng của ô Thìn Bờ Hồ năm nay cũng tầm 65t.
Phở Thìn Bờ Hồ ko biết có từ năm nào, nhưng lúc đầu chỉ là quán phở gánh. Sau khi dọn về ngõ 61 Đinh tiên Hoàng thì tận dụng khoảng không, lối đi của ngõ làm quầy bán phở. Phở Thìn Bờ Hồ nổi tiếng từ thời bao cấp. Những năm đầu 7x hội trẻ con nhà cháu chỉ mong ốm để đc ăn phở Thìn, mọi người vẫn quen gọi là "ốm phở". :))
Còn quán phở Thìn tái lăn ở Lò Đúc, nếu ko lầm thì mở cuối 7x đầu 8x. Thời đó thì Lò Đúc đc ví như quân khu cò ị, :D dân phố cổ ko xuống măm sáng tận khu vực này. Tất cả các hàng phở tên tuổi đều nằm trong phố cổ.
Cụ đúng HN gộc rồi.

Trác Mộ Thu

Xe điện
30 năm trước thì phở nào cũng ngon cụ ạ, thời đó em chỉ mong ốm để được ăn phở, ngày đó cỡ 89-90, bao cấp vừa hết vài năm cơ bản vẫn còn thiếu thốn lắm, có thịt ăn là hoành tráng nhất rồi, giờ điều kiện đều đã khá hơn, thịt ăn cũng đã đầy đủ hơn, nên giờ thấy không ngon bằng cũng dễ hiểu.
Em thấy nó ngon ở 2 điểm:
- Ngày xưa đói khổ nên cảm giác đầu lưỡi sẽ khác hẳn.
- Mọi thứ đều chất và sạch hơn bây giờ.