[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Muối hạt to lâu tan hơn nên các em RAN nghĩ thế Cụ à! Dùng viên to khó chịu lắm vì nhiều khi máy báo hết nhưng mở ra còn nguyên lại phải ngoáy!!!! Nên phải đập vỡ ra bất tiên! Dùng hạt nhỏ tiện lắm!!!!
Em nghĩ là không phải là to nhỏ thì tk hay không, cụ cho muối vào cái ngăn của nó, nó có đọ hoà tan, mức bão hoà trong cái ngăn đấy thì thôi chứ có trôi hết luôn đâu. Cái chính là giá hợp lú hơn các nhà cc bán bột :)

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Bố khỉ, cách đây 3 tháng, em vào topic này để tìm mua MRB, con mụ vợ còn bảo em và 2 con tự rửa, giờ nó đi sang nhà bạn thấy MRB hay hay, lại sai em đi tìm mua. Hôm nọ em tìm mua loại 6 bộ thì bé, bộ 12 to cao phải sửa bếp thì em ngại vì mới sửa, liệu có loại nhỡ nhỡ đặt được cái không gian 600 x 600 x 600 rửa được 6 bát, 4 đĩa, 2 xoong như trong ảnh không các cụ? Nếu có, em xin mã để ra ngoài hàng xem.

Cụ lucky.win ở VQ chỗ nào cho em qua thỉnh giáo được ko ạ (nếu chỗ cụ bán thì tốt quá), em cũng ở VQ.
Thế thì cụ xem cái Elec loại "8 bộ" như CH quảng cáo xem.

P/s: Lão Lắc chắc là chuyên gia phá dỡ thôi - nhưng chỗ mua mới chắc là cũng biết chút chút =))=))=))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

vihali

Xe container
Thế thì cụ xem cái Elec loại "8 bộ" như CH quảng cáo xem.

P/s: Lão Lắc chắc là chuyên gia phá dỡ thôi - nhưng chỗ mua mới chắc là cũng biết chút chút =))=))=))
Phải con này ko cụ ơi? ESF 6010BW

Kích thước vừa đẹp chỗ góc bếp nhà em.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Nếu thế thì em đưa nó xuống hốc dưới thôi. Hốc này cao và sâu thì đủ nhưng rộng có 50, hụt mất 5cm nên em dịch cửa bên cạnh sang vậy.
Cụ mở cánh ra chụp ở trong xem dịch được không?
Kích thước nó đây:

cuckhoai

Xe tăng
Cụ vihali nhớ đọc mấy dòng cuối nhá, em thấy gậm giường nhà lão Vanh123 có mấy cái chậu nhựa to đựng vài cái máy này. Cụ khéo mồm thì cụ Vanh123 cho cụ một chậu về mà dùng. =))

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dùng thử xem có tốt không, em thấy mọi người hay mua muối Israen hơn
Trước em dùng bao ấn độ :) 5 năm không hết sau chuyển nhà ném đi. Tốt hay không chả biết đc đâu vì mình có đo đâu. Em vừa hỏi bên Thái thịnh có loại bao 10 kg, mai qua lấy 1 túi của Israen, thấy bảo 180k không biết là 1 cân hay cả tải :(

vjtcon

Xe điện
Nếu thế thì em đưa nó xuống hốc dưới thôi. Hốc này cao và sâu thì đủ nhưng rộng có 50, hụt mất 5cm nên em dịch cửa bên cạnh sang vậy.

thì chỗ hụt cụ làm cánh cửa to/nhỏ là ok ngay :D

Suvita03

Xe tải
Trước em dùng bao ấn độ :) 5 năm không hết sau chuyển nhà ném đi. Tốt hay không chả biết đc đâu vì mình có đo đâu. Em vừa hỏi bên Thái thịnh có loại bao 10 kg, mai qua lấy 1 túi của Israen, thấy bảo 180k không biết là 1 cân hay cả tải :(
18k/kg cụ ạ, 180k là 10kg

vihali

Xe container
Cụ vihali nhớ đọc mấy dòng cuối nhá, em thấy gậm giường nhà lão Vanh123 có mấy cái chậu nhựa to đựng vài cái máy này. Cụ khéo mồm thì cụ Vanh123 cho cụ một chậu về mà dùng. =))
Vậy cụ Vanh123 check mật thư nhá, em mang công nông đến xin.

Cụ mở cánh ra chụp ở trong xem dịch được không?
Kích thước nó đây:

Em đo lòng trong là 500mm, giữa là tấm vách ngăn và để bắt bản lề cửa. Dịch sang trái rồi cưa bớt cửa đi là ok. À 550 nhưng có vòi lòi ra ko cụ vì em dịch vách thì nó vừa xoẳn.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hứa cho em một cái chậu, em vẫn ghi sổ đấy - thanh niên nói phải làm nhé :)):)):))

Vậy cụ Vanh123 check mật thư nhá, em mang công nông đến xin.
Ok thôi nhưng cụ tự mua chậu nhé :D.
Em có mấy cái chậu to mang đựng máy hết, mấy hôm tắm cho vợ mà bí quá =))=))=))

Tieu Phong

Xe tải
Cụ tờ roi bọn em bá đạo thật đấy, mà sách nào lại dịch thành đèn báo cứu trợ thế cụ.

Giả sử cụ xác định để ở chỗ cụ đánh dấu thì em khuyên cụ hạ thấp bệ gạch xuống, chứ để thế cao quá ạ.

Cái máy lọc nước thì tháo tủ ra, cho cái máy vào gầm chậu rửa cho gọn. Đồ nhà cụ bầy nhiều quá.

Phía bên trái hiện số 1 là nó hiện cùng là lỗi EE1 ạ, hay đấy là cụ đang bật bếp đó số 1. Em ngồi nhìn toét mắt mà chả hình dung ra lỗi gì, chỉ đoán là phần kết nối main bên trong, tháo ra vệ sinh xem thế nào.

P/S: ngoài lề ạ, chảo cụ đang dùng là Tefal dòng Expertise, cụ thấy nó ổn không ạ.

So với Bosch thì còn xa ạ, không phải tráng đâu, bát đĩa gạt thức ăn thừa đi là được, sót chút cũng không sao cả.

Cụ có điều kiện thì cứ máy nhiều xèng mà mua nhé.
Sorry cụ e bị hỏng máy tính nên khg vào còm đc.
Bếp nhà e 1 hồng ngoại 2 từ, hôm đấy bị lỗi 2 từ, dùng hồng ngoại. E tắt đi bật lại thì dùng được nhưng thỉnh thoảng vẫn bị. Sau có ông bạn bảo nấu xong tắt bếp thì chuyển cái nồi ra chỗ khác cho đỡ nóng lâu ... ảnh hưởng đến quạt làm mát, thực tế thấy cũng ổn.
Cái chảo Tefal đấy dùng cũng ổn cụ à.