[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Leanh65

Xe container
Như hình em chụp thì bát đĩa xếp nghiêng nên không đọng nước, còn cốc xếp bằng nên bị đọng chút ít, chứ không nhiều, nếu xếp nghiêng đi sẽ hết ạ.

Tối nay em vừa chụp thêm ạ.

Đúng rồi cụ ạ.
Em thì hay xếp thế này và chỉ đọng ít nước ở cán xoong và bát tô thôi,bát con và cốc khô cong ạ.

lucky.win

Xe điện
nhà em đang làm lại bếp mới nên em đang nghiên cứu mua máy rửa bát. em định mua bếp âm toàn phần luôn cho đẹp và đồng bộ.
- OK cụ, kiểu lắp âm là đồng bộ rồi, muốn đẹp hơn nữa cũng không được.

Nhà em có 3 -4 người, ăn 1 bữa tối ở nhà. em có đi tìm hiểu thì chắc cứ chọn mrb tính năng cơ bản thôi không cần phức tạp nhiều.
Hiện tại em thấy seri này đang là rẻ nhất và còn hàng: SMV25CX03. (loanh quoanh 15-16 triệu)
- Đúng rồi, đây là model rẻ nhất và cơ bản nhất rồi, bản thân cụ cũng chỉ mong muốn tính năng cơ bản.

Các cụ cho em hỏi là ngoài mấy cửa hàng bếp tự nhập về bán (theo em hiểu là thế) như bepnamduong, bosch home gì gì đó thì có chỗ cung cấp nào uy tín mà rẻ nữa ạ để em tham khảo thêm mẫu mã.
- Cái này em không biết.

Mẫu em xem không biết có ổn không ạ vì em cũng chỉ còn 1 tháng nữa để quyết.
- Tầm tiền đấy cụ muốn hơn cũng không được ạ. Như em đã còm, tiền nào của đấy. Tiền ít mà hít xà phòng chanh là không có ạ.

em cũng muốn hỏi về các seri 2, 4,6 nó khác nhau kiểu nhiều chức năng thì seri cao, ít chức năng seri thấp hay đời cũ mới ạ?
- Nó khác nhau đủ thứ từ tính năng, kiểu cách, độ ồn ... và tỷ thứ khác để lấy thêm xèng của cụ, không liên quan đến đời cũ hay mới. Đời cũ mà serie cao thì nó vẫn nhiều xèng ạ.

Cụ thấy cái Mer S đời cũ, nó có rẻ không ạ.

Em đọc hết mấy chục trang topic thì có chỗ viết là seri cũ, mới sản xuất từ năm này năm kia. Làm sao để biết được hả các cụ? ngoài ra tiếng anh của em cũng hơi dốt nên em cũng không ham đọc mấy trang review nước ngoài được.
- Cái này em không hiểu ý cụ.

À ngoài ra cho em hỏi vấn đề bảo hành thì mua chỗ nào bảo hành chỗ đó đúng không ạ?
em xin cám ơn ạ.
- Cái này phụ thuộc vào cái máy cụ mua, ai là người nhập khẩu và bán ra ạ.

Hết ạ.

lucky.win

Xe điện
nhà em đang làm lại bếp mới nên em đang nghiên cứu mua máy rửa bát. em định mua bếp âm toàn phần luôn cho đẹp và đồng bộ.
Nhà em có 3 -4 người, ăn 1 bữa tối ở nhà. em có đi tìm hiểu thì chắc cứ chọn mrb tính năng cơ bản thôi không cần phức tạp nhiều.
Hiện tại em thấy seri này đang là rẻ nhất và còn hàng: SMV25CX03. (loanh quoanh 15-16 triệu)
Các cụ cho em hỏi là ngoài mấy cửa hàng bếp tự nhập về bán (theo em hiểu là thế) như bepnamduong, bosch home gì gì đó thì có chỗ cung cấp nào uy tín mà rẻ nữa ạ để em tham khảo thêm mẫu mã.
Mẫu em xem không biết có ổn không ạ vì em cũng chỉ còn 1 tháng nữa để quyết.
em cũng muốn hỏi về các seri 2, 4,6 nó khác nhau kiểu nhiều chức năng thì seri cao, ít chức năng seri thấp hay đời cũ mới ạ?
Em đọc hết mấy chục trang topic thì có chỗ viết là seri cũ, mới sản xuất từ năm này năm kia. Làm sao để biết được hả các cụ? ngoài ra tiếng anh của em cũng hơi dốt nên em cũng không ham đọc mấy trang review nước ngoài được.
À ngoài ra cho em hỏi vấn đề bảo hành thì mua chỗ nào bảo hành chỗ đó đúng không ạ?
em xin cám ơn ạ.
Cụ nhích thêm khoảng 1 tr nữa được không ? em sẽ cho cụ thông tin để cụ mua chung cùng với người khác, dẻo mồm có khi chỉ thêm 500k.

Model máy thì yên tâm là cao hơn nhiều cái cụ đưa.

P/S: Em không liên quan bố con thằng nào nhé, phải nói trước không lại hiểu lầm. Em thêm còm này chỉ lời nhắn vodka của cụ.

thanhstchb

Xe hơi
Chỗ bôi đậm mợ có nói quá không ợ. Em chưa thử bao giờ nhưng máy nhà em một số đồ ăn dính nếu không tráng trước rửa cũng không sạch lắm, nói gì đến cái lưới lọc bám mỡ bao nhiêu ngày như keo dính vào. Lưới này em dùng tay đun nước nóngcho chất tẩy cif sumo các kiểu đánh = bàn chải cứng mà còn thua
Chuẩn đấy cụ ơi, lưới lọc cái hút mùi nhà em mấy năm rồi em chưa vệ sinh, em cho vào máy rửa mát lần 1 vẫn chưa được sạch lắm, em cho rửa thêm một lần nữa là sách gần như mới.

coldfacekiller

Xe tải
Cụ nhích thêm khoảng 1 tr nữa được không ? em sẽ cho cụ thông tin để cụ mua chung cùng với người khác, dẻo mồm có khi chỉ thêm 500k.

Model máy thì yên tâm là cao hơn nhiều cái cụ đưa.

P/S: Em không liên quan bố con thằng nào nhé, phải nói trước không lại hiểu lầm. Em thêm còm này chỉ lời nhắn vodka của cụ.
Mã:
http://www.bosch-home.com.sg/shop-productlist/dishwashers/accessories/spray-heads/00612114
MRB nhà cụ có cái này ko ạ. Em xem trong quyển hướng dẫn thấy có cái này mà hình như MRB nhập về VN bị cắt đi nhỉ

thanhstchb

Xe hơi
Mã:
http://www.bosch-home.com.sg/shop-productlist/dishwashers/accessories/spray-heads/00612114
MRB nhà cụ có cái này ko ạ. Em xem trong quyển hướng dẫn thấy có cái này mà hình như MRB nhập về VN bị cắt đi nhỉ
Cái này em nghĩ là phụ kiện mua thêm cụ ơi.

lucky.win

Xe điện
Mã:
Cái này mặc định đi theo máy, đóng gói trong cùng túi ny lông với quyển sách.

Nếu nhà cụ không có cái này, mà cần thì lấy cái gì bịt lại cũng được ạ, em fun nhưng mà thật đấy.

coldfacekiller

Xe tải
Cái này mặc định đi theo máy, đóng gói trong cùng túi ny lông với quyển sách.

Nếu nhà cụ không có cái này, mà cần thì lấy cái gì bịt lại cũng được ạ, em fun nhưng mà thật đấy.
Phải bịt lại hả cụ, vì cái này trong hướng dẫn là để rửa các đồ có độ cao quá cỡ, máy nào cũng có sẵn hả cụ hay tùy máy. Nhà em là SMS46MI05E

lucky.win

Xe điện
@: bocume
Hôm nọ cụ gọi em, thì chiều qua tranh thủ đi làm về em đã sử lý xong rồi.

Nhà cụ ấy xa quá, từ nhà em cả đi lẫn về 45 km. Em đến thay linh kiện, 10 phút là xong, chạy thử kết thúc một chương trình rồi mới về.

Cụ ấy trả tiền nhưng em không lấy, em bảo cám ơn là được rồi.

lucky.win

Xe điện
Phải bịt lại hả cụ, vì cái này trong hướng dẫn là để rửa các đồ có độ cao quá cỡ, máy nào cũng có sẵn hả cụ hay tùy máy. Nhà em là SMS46MI05E
Vâng cụ, không bịt lại thì rửa khay nướng làm sao ạ, tự nhiên nhà sx nó nghĩ ra làm gì.

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
@: bocume

Hôm nọ cụ gọi em, thì chiều qua tranh thủ đi làm về em đã sử lý xong rồi.

Nhà cụ ấy xa quá, từ nhà em cả đi lẫn về 45 km. Em đến thay linh kiện, 10 phút là xong, chạy thử kết thúc một chương trình rồi mới về.

Cụ ấy trả tiền nhưng em không lấy, em bảo cám ơn là được rồi.
Cụ nhiệt tình quá, e lại ngồi tiếc hồi trc không biết cụ sớm để sửa cái máy 6 bộ của đức :(

lucky.win

Xe điện
Thế là bọn bán nó cắt bớt đi của em hả cụ
Nào em có biết nó cắt hay không của cụ, hay cửa hàng ở đây bớt thì em không biết.

Cái này bên kia rẻ như bùn, em gặp không biết bao nhiêu máy nó kèm theo máy. Như em đã còm, nhà sx đóng kèm cùng túi với cả cái phễu trắng dùng để đổ muối ấy, cùng cả quyển sách.

Còn tại sao của cụ không có thì em chịu ạ.

lucky.win

Xe điện
Cụ nhiệt tình quá, e lại ngồi tiếc hồi trc không biết cụ sớm để sửa cái máy 6 bộ của đức :(
Vâng cụ, em làm một phần em thấy qua thư trao đổi với em, cụ ấy là người cầu thị, nói năng tử tế.

Có nhiều người nhờ em xong rồi đíu thèm một câu cám ơn mới đểu chứ.

coldfacekiller

Xe tải
Nào em có biết nó cắt hay không của cụ, hay cửa hàng ở đây bớt thì em không biết.

Cái này bên kia rẻ như bùn, em gặp không biết bao nhiêu máy nó kèm theo máy. Như em đã còm, nhà sx đóng kèm cùng túi với cả cái phễu trắng dùng để đổ muối ấy, cùng cả quyển sách.

Còn tại sao của cụ không có thì em chịu ạ.
Để tối về nhà em xem lại máy vì hình như em thấy có 1 cái như này nhưng bịt ở trên vách trên nóc máy. Hay khi rửa đổ quá cỡ thì tháo ở trên đấy ra lắp xuống nhỉ? Vì cái này nó có lỗ để xịt nước ra nữa đúng ko ạ?

lucky.win

Xe điện
Để tối về nhà em xem lại máy vì hình như em thấy có 1 cái như này nhưng bịt ở trên vách trên nóc máy. Hay khi rửa đổ quá cỡ thì tháo ở trên đấy ra lắp xuống nhỉ? Vì cái này nó có lỗ để xịt nước ra nữa đúng ko ạ?
Con lậy bố, cái đấy bố đừng động vào nó cố định ở đấy rồi ạ.

Nó là vòi phun trên nóc của nó đấy, cụ muốn tháo ra cho trẻ con chơi thì tùy cụ ạ.

manchel

Xe hơi
dạ thêm 1triệu thì em theo được ạ. cụ có con nào ngon bổ thì giới thiệu cho em với ạ. em đội ơn quá.

lucky.win

Xe điện
dạ thêm 1triệu thì em theo được ạ. cụ có con nào ngon bổ thì giới thiệu cho em với ạ. em đội ơn quá.
Cụ chờ em, em đang hỏi người ta xem người ta đã mua chưa.

Nếu chưa thì sẽ mua chung cho rẻ ạ, còn không thì riêng cũng được.

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Đây, con máy 6 bộ giá rẻ 2t e dùng, nó hỏng e còn tiếc dỡ nó ra lấy linh kiện :(