[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Em vẫn cứ nghĩ rằng các bác còn nghi ngờ hoặc chê lên chê xuống là do chẳng bao giờ phải rửa bát hay cũng chưa được dùng bao giờ. Hồi ra tết em mua mấy anh chị họ hàng ông bà già chê lên, chê xuống sau thấy tiện quá nhất là lúc nhà đông khách, ăn nhậu xong chia 2 mẻ vứt vào ngồi vểnh râu uống nước chè (trước em hay mời khách, sợ vợ khổ nên dù say mấy cũng phải dọn và rửa bát), bây giờ họ nhà em nhờ có em tiên phong giờ phổ cập thêm được 4-5 nhà nữa rồi.
Thật cụ ạ. Có cái máy rửa bát nó tiện bao nhiêu đuờng. Chả thế mà tụi Tây nhà nào cũng có 1 cái.
Tiện cái gì mà tiện hả ... có mấy cái bát rửa tay cho xong ... mình còn thông minh và giỏi hơn bọn giẫy chết nhá ...

coldfacekiller

Xe tải
Mã:
http://occidentmart.vn/nha-cua-and-doi-song/hoa-pham-chat-tay/rua-bat-ly-1
Em thấy ở đây niêm yết giá bột và viên rửa bát cũng rẻ, cccm tham khảo thêm!

lucky.win

Xe điện
Mã:
http://occidentmart.vn/nha-cua-and-doi-song/hoa-pham-chat-tay/rua-bat-ly-1
Em thấy ở đây niêm yết giá bột và viên rửa bát cũng rẻ, cccm tham khảo thêm!
Ngon, em vod cụ mà máy nó không cho.

Sẽ cập nhật thêm địa chỉ này cho các cụ mợ khi cần, chai nước bóng 750ml mà bán có 55k thì quá ngon, hàng Apta chuẩn của Pháp.

Indigo06

Xe hơi
Em vẫn cứ nghĩ rằng các bác còn nghi ngờ hoặc chê lên chê xuống là do chẳng bao giờ phải rửa bát hay cũng chưa được dùng bao giờ. Hồi ra tết em mua mấy anh chị họ hàng ông bà già chê lên, chê xuống sau thấy tiện quá nhất là lúc nhà đông khách, ăn nhậu xong chia 2 mẻ vứt vào ngồi vểnh râu uống nước chè (trước em hay mời khách, sợ vợ khổ nên dù say mấy cũng phải dọn và rửa bát), bây giờ họ nhà em nhờ có em tiên phong giờ phổ cập thêm được 4-5 nhà nữa rồi.
Nhà cụ giống nhà em thế. Trước khi nhà em làm bếp nhiều người bẩu mua MRB làm gì, có người còn bảo ôi dào nhà tôi mua về vứt xó kia kìa. Dưng mà em đã lười lại được cái ngang ngạnh, thích cái gì là làm bằng được. Được cái Sói nhà cho em toàn quyền cái bếp nên em cũng dễ xử. Bây giờ sau hơn nửa năm sử dụng em thấy đây là thiết bị yêu quý nhất trong bếp của em. Lúc tụ tập anh em bạn bè ăn uống đôi ba mâm ư - chuyện nhỏ! Ăn xong xếp bát đĩa vào cho máy xử, ngổi chém gió với nhau chả thích hơn à. Ngày thường thì em bày đồ ra nấu nướng cái gì thì quẳng hết vào làm 1 mẻ: bát đĩa dao thớt rổ rá nồi niêu. Tấm lưới lọc của máy hùi mùi bám dính dầu mỡ cọ tay chết thôi cũng quẳng vô máy cho ẻm xử ngon lành sáng bóng. Hôm nào bát đĩa ăn sáng có vài ba cái mà em lên cơn chăm rửa bằng tay thì nói thật bát rửa xong ko thể nào sạch bằng rửa máy: sáng bóng & sạch bong kin kít luôn. Trong bối cảnh chị em ở VN đi làm về đâm đầu đổ đuôi cơm nước con cái giặt giũ, em dự là trong tương lai gần MRB cũng sẽ trở nên phổ biến như máy giặt thôi ạ. Theo thiển ý của em cụ mợ nào sắp có nhà mới hoặc làm bếp rất nên cân nhắc lắp đặt thiết bị này đấy ạ.

lucky.win

Xe điện
Em tổng hợp lại 3 địa chỉ mua đồ bột rửa hay nước bóng dùng cho máy, cụ mợ nào cần thì cứ thế mà mua.

1. Siêu thị L's Place, có địa chỉ ở nhiều nơi: Lý Thường Kiệt, Xuân Diệu, Tây Hồ, Cầu Giấy, Thụy Khê ... cụ bocume mua ở đây bột Ali loại 1,8kg, giá 250k.

2. Siêu thị Minh Hoa, ở Thái Hà, Đặng Tiến Đông, Núi Trúc bán bột Somat, túi 1,2kg giá 140k, giá như thế rất hợp lý. Hàng chuẩn đấy, không phải linh tinh đâu, Made in Germany ạ.

3. Siêu thị OccidentMart, ở Times City, The Manor, bán đảo Linh Đàm. Bán đồ của đủ các hãng Somat, Sun, Apta, Finish. Đồ của Apta hàng Pháp chuẩn, em thấy giá hợp lý.

Chỉnh sửa cuối:

Leanh65

Xe container
Hồi tết đi mấy nhà bạn bè đều thấy lắp, ra tết lên otofun và webtretho nhờ bác lucky.win tư vấn làm con MRB Bosch. Mua rồi mới thấy nó tuyệt vời (em đánh giá must have ngang máy giặt, bình nóng lạnh, điều hoà, tủ lạnh, lò vi sóng), em nghĩ các bác chê lên chê xuống em đoán ăn ốc nói mò thôi. Nhưng duy nhất em có một vấn đề là cốc thủy tinh sau một thời gian mờ đục lắm (bát đĩa, nồi xong chảo vẫn sạch bóng), bác lucky.win cho em hỏi là do thời gian đầu không biết nhà em toàn rửa 70 độ hay tần suất rửa đồ thủy tinh nhiều quá, hay do xà phòng hay nước làm bóng, hay do chất lượng thủy tinh kém... hả bác?

Cốc nhà cụ sao chớ ly, cốc,thìa nhà em dùng bột Somax với nước bóng alio cứ gọi là trong vắt lóng lánh mà rửa tay không bao giờ có được.Để lúc nào tiện em chụp up cụ coi chơi.

lucky.win

Xe điện
Nhà cụ giống nhà em thế. Trước khi nhà em làm bếp nhiều người bẩu mua MRB làm gì, có người còn bảo ôi dào nhà tôi mua về vứt xó kia kìa. Dưng mà em đã lười lại được cái ngang ngạnh, thích cái gì là làm bằng được. Được cái Sói nhà cho em toàn quyền cái bếp nên em cũng dễ xử. Bây giờ sau hơn nửa năm sử dụng em thấy đây là thiết bị yêu quý nhất trong bếp của em. Lúc tụ tập anh em bạn bè ăn uống đôi ba mâm ư - chuyện nhỏ! Ăn xong xếp bát đĩa vào cho máy xử, ngổi chém gió với nhau chả thích hơn à. Ngày thường thì em bày đồ ra nấu nướng cái gì thì quẳng hết vào làm 1 mẻ: bát đĩa dao thớt rổ rá nồi niêu. Tấm lưới lọc của máy hùi mùi bám dính dầu mỡ cọ tay chết thôi cũng quẳng vô máy cho ẻm xử ngon lành sáng bóng. Hôm nào bát đĩa ăn sáng có vài ba cái mà em lên cơn chăm rửa bằng tay thì nói thật bát rửa xong ko thể nào sạch bằng rửa máy: sáng bóng & sạch bong kin kít luôn. Trong bối cảnh chị em ở VN đi làm về đâm đầu đổ đuôi cơm nước con cái giặt giũ, em dự là trong tương lai gần MRB cũng sẽ trở nên phổ biến như máy giặt thôi ạ. Theo thiển ý của em cụ mợ nào sắp có nhà mới hoặc làm bếp rất nên cân nhắc lắp đặt thiết bị này đấy ạ.
Mợ giống nhà em, bất cứ cái gì cũng cho vào, rổ rửa rau bằng nhựa cũng cho vào, cốc lọc rác inox ở chậu rửa cũng cho vào, sạch sẽ, vệ sinh.

Chỉnh sửa cuối:

coldfacekiller

Xe tải
Vừa rồi rõ ràng em thấy cụ hỏi em cái chai Finish đấy là cái gì, mà quay đi quay lại đã không thấy đâu, không lẽ già rồi nên mắt lèm nhèm.
Em định hỏi nhưng nhìn kỹ cái ảnh thì em rõ rồi nên em xóa đi ạ ^^

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lucky.win cho em hỏi cái Fagor kia em định chạy đường nước nóng trực tiếp thì để khoảng bao độ thì vừa (em nối luôn từ NLMT cho đỡ phí :bz:D).

coldfacekiller

Xe tải
Nhà em mới tậu MRB loại 13 bộ của BOSCH. Nhưng em với gấu nhà tranh luận cách xếp bát. Gấu cứ khăng khăng là xếp úp hoặc nghiêng và bắt buộc lòng bát hướng xuống dưới nên toàn úp xuống . Ý kiến của em là xếp kiểu đứng hoặc nghiêng sao cho ko đọng lại nước lại (nhất là ở đít bát). Cụ Lucky.win dùng kinh nghiệm rồi nhờ cụ chỉ bảo giúp.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

lucky.win

Xe điện
Mùa này nước nóng chín trứng, vặt lông gà đấy cụ, em sợ nóng quá.
Thoải mái đi không sợ đâu, mỗi lần nó lấy 3 lít nước thôi, nước từ trên trời xuống chưa kịp nóng 70 độ thì nó đã dừng không lấy nữa rồi.

lucky.win

Xe điện
Nhà em mới tậu MRB loại 13 bộ của BOSCH. Nhưng em với gấu nhà tranh luận cách xếp bát. Gấu cứ khăng khăng là xếp úp hoặc nghiêng và bắt buộc lòng bát hướng xuống dưới nên toàn úp xuống . Ý kiến của em là xếp kiểu đứng hoặc nghiêng sao cho ko đọng lại nước lại (nhất là ở đít bát). Cụ Lucky.win dùng kinh nghiệm rồi nhờ cụ chỉ bảo giúp.
Cụ chuẩn rồi, xếp nghiêng hoặc đứng để không dọng nước ở chôn bát.

Úp lại hình em đã úp ở trang trước.

ducvinhstyle

Xe hơi
Em đang muốn tậu 1 em về, các cụ xem giúp em mã Sms50e88eu này có được không?

coldfacekiller

Xe tải
Cụ chuẩn rồi, xếp nghiêng hoặc đứng để không dọng nước ở chôn bát.

Úp lại hình em đã úp ở trang trước.

Em Vodka cụ! (forum qui định phải vod 20 người khác mời đc vod tiếp cụ)! Hix gấu nhà còn bắt những bát ơ sát thành của giá đề ( như cái đĩa nhỏ ở ngăn trên trong ảnh thứ 3) phải xoay lòng bát vào phía bên trong nói như thế nc mới phun vào lòng bát đc.

coldfacekiller

Xe tải
Em đang muốn tậu 1 em về, các cụ xem giúp em mã Sms50e88eu này có được không?
Đời con này sản xuất ra phải từ 4 năm trước rồi. Theo em cụ cứ phang mấy em đời mới 2016, 2017 mà chơi vì mình mua hàng mới mà tội gì.