[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

coldfacekiller

Xe tải
Con lậy bố, cái đấy bố đừng động vào nó cố định ở đấy rồi ạ.

Nó là vòi phun trên nóc của nó đấy, cụ muốn tháo ra cho trẻ con chơi thì tùy cụ ạ.
Em gọi ra hãng rồi nó bảo nhập về ko có thiết bị này. EM gửi ảnh cho nhân viên thì bảo chưa nhìn thấy thiết bị này bao giờ. Cụ đặt đc cái này ko ạ đặt hộ em với model của nhà em là BOSCH SMS46MI05E. Em cám ơn cụ nhiều

lucky.win

Xe điện
Em gọi ra hãng rồi nó bảo nhập về ko có thiết bị này. EM gửi ảnh cho nhân viên thì bảo chưa nhìn thấy thiết bị này bao giờ. Cụ đặt đc cái này ko ạ đặt hộ em với model của nhà em là BOSCH SMS46MI05E. Em cám ơn cụ nhiều
Em xem model của cụ thì hãng nói, không bán rời linh kiện này. Chính vì thế nên không có số chế tạo riêng cho nó, nếu mua cái khác về không biết có vừa không. Cái này nó có mấy kiểu khác nhau ạ.

Còn nếu cụ muốn mua cái y chang như link cụ đưa thì em sẽ gửi link bán để cụ đưa bên dịch vụ mua ạ.

Đây là sơ đồ linh kiện máy của cụ, em có khoanh đỏ cái đấy.

ducvinhstyle

Xe hơi
Cụ nhích thêm khoảng 1 tr nữa được không ? em sẽ cho cụ thông tin để cụ mua chung cùng với người khác, dẻo mồm có khi chỉ thêm 500k.

Model máy thì yên tâm là cao hơn nhiều cái cụ đưa.

P/S: Em không liên quan bố con thằng nào nhé, phải nói trước không lại hiểu lầm. Em thêm còm này chỉ lời nhắn vodka của cụ.
Cụ PM em cái mã máy nhé

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Thế giờ nó không chạy ạ hay làm sao ? chạy rồi lỗi ?
Nó chạy 1 chu trình khoảng 10p sau rồi im lặng.
E hỏi chẳng có chỗ nào biết sửa đành vứt đi, e còn túi linh kiện của nó đấy, cụ có lấy xem vá víu dc vào máy khác không :D

coldfacekiller

Xe tải
Em xem model của cụ thì hãng nói, không bán rời linh kiện này. Chính vì thế nên không có số chế tạo riêng cho nó, nếu mua cái khác về không biết có vừa không. Cái này nó có mấy kiểu khác nhau ạ.

Còn nếu cụ muốn mua cái y chang như link cụ đưa thì em sẽ gửi link bán để cụ đưa bên dịch vụ mua ạ.

Đây là sơ đồ linh kiện máy của cụ, em có khoanh đỏ cái đấy.

Em thấy máy nhà em có 3 cái lỗ tròn như hình thì ko biết lắp ok ko ạ

lucky.win

Xe điện
Nó chạy 1 chu trình khoảng 10p sau rồi im lặng.
E hỏi chẳng có chỗ nào biết sửa đành vứt đi, e còn túi linh kiện của nó đấy, cụ có lấy xem vá víu dc vào máy khác không :D
Linh kiện của máy đấy không vá víu vào cái khác được. Hiện tại cụ đã tháo rời hết ra rồi à ? Máy cũng đã vứt đi rồi đúng không. Nếu còn thì mang đến em sửa cho.

Em thấy máy nhà em có 3 cái lỗ tròn như hình thì ko biết lắp ok ko ạ
Cụ ơi máy Bosch hay Siemens, Balay ... cùng họ BSH thì đều có 3 lỗ đấy ạ. Vấn đề là nó có mấy loại núm đấy, nên không biết cái nào vừa, vì thế nên em không dám bảo cụ ạ.

coldfacekiller

Xe tải
Linh kiện của máy đấy không vá víu vào cái khác được. Hiện tại cụ đã tháo rời hết ra rồi à ? Máy cũng đã vứt đi rồi đúng không. Nếu còn thì mang đến em sửa cho.

Cụ ơi máy Bosch hay Siemens, Balay ... cùng họ BSH thì đều có 3 lỗ đấy ạ. Vấn đề là nó có mấy loại núm đấy, nên không biết cái nào vừa, vì thế nên em không dám bảo cụ ạ.
Cụ có cái nào ko em mượn thử xem ạ ^^

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn

E vứt đi rồi mới tiếc chứ cụ, cám ơn cụ nhé, chắc 5 năm nữa nhờ cụ vệ sinh mrb :))

TRIHON

Xe tải
Cái anh làm nội thất cho nhà cháu trước cũng làm cho tụi Nhà xinh, Phố xinh nên nhà cháu cũnh tin tưởng giao. Giờ nghĩ lại thấy sai lầm, họ làm thợ thì họ chỉ làm theo bản vẽ hoặc theo ý người khác thôi chứ họ kg thể thiết kế và phối màu, lên 3D như các KTS. Vậy cái gói như hình có phải là gói muối khuyến mại không ạ?
Cháu ở SG Cụ ạ. Thanks Cụ!

Viên này bỏ vào ô nào các Cụ nhỉ?

TRIHON

Xe tải

lucky.win

Xe điện
Cháu lỡ cho vào ngăn muối (thấy to mới vừa viên thuốc) nó mủn ra tan hết mà máy nó cứ báo như này thì giờ làm sao các Cụ? Thanks!

Hết nước làm bóng.

Hiện tại cụ đang có hộp 20 viên của hãng cho thì cứ dùng bình thường.

Có thể vào menu cài đặt của nó chuyển chế độ dùng viên rửa, muối về 0, nước bóng về 0 thì nó sẽ không báo nữa.

Nếu dùng sang bột thì chuyển lại như cũ.

Nếu lười hoặc ngại không muốn thì để nguyên cũng được.

Chevrolet Spark 2O17

[Tịch thu bằng lái]
Máy rửa bát thì em cũng đã nghe tiếng lâu rồi. Cũng có nhiều ý kiến ra ý kiến vào nào là rửa không sạch, nào là phải rửa sơ qua, nào là phải tráng, nào là tốn điện tốn nước. Nên là cũng định mua dền dứ mấy năm. Vừa rồi thì gấu dạy con học nên em được giao nhiệm vụ rửa bát. Đàn ông mà lại đi rửa bát cũng nản nên quyết tâm mua máy rửa bát :)

Sau khi tham khảo các kiểu em quyết định lấy 1 chiếc máy rửa bát 6 bộ của Nhật.
Chân dung em nó đây:

Bên trong

Sản phẩm sau khi đã rửa: sạch bong, bát đĩa bóng loáng, và rửa được số lượng khá nhiều

Về tính năng của em nó:
- Model Toshiba 600C(P), điện 100V nên phải mua lioa đổi nguồn.
- Rửa tiêu chuẩn, rửa nhanh, rửa cực bẩn, khử khuẩn bằng tia cực tím.
- Số lượng bát đĩa rửa: công suất là 6 bộ tuy nhiên ko hiểu tiêu chí thế nào mà rửa được rất nhiều. Nhà em 2 người lớn và 2 trẻ con thì toàn rửa 2 bữa dồn 1. Rửa xong sấy luôn nên bát đĩa khô luôn.
- Điện năng tiêu thụ: hầu như không tăng so với trước, chắc cỡ khoảng 30k/1 tháng tiền điện
- Nước: em đã thử rồi thì mỗi lần rửa khoảng 10 lít nước.
- Độ sạch: thấy rất sạch, bát đĩa sờ vào bóng và kin kít.
- Có phải dọn sơ qua không: có. Rửa bằng tay dọn sơ qua thế nào thì rửa máy cũng thế, sau đó thay vì mình rửa tay thì tống vào máy cho nó rửa.
- Có phải dùng viên rửa không: với model này thì không cần dùng viên rửa, vì nó rửa bằng nước nóng. Tuy nhiên cẩn thận em vẫn mua viên rửa của Đức Alio 630k/100 viên, mỗi lần thả nửa viên vào máy.
- Xếp bát cũng rất nhanh, cỡ khoảng đánh xong cái răng thì xếp xong.
- Máy này bé chỉ rửa được bát, vì thế nếu muốn rửa cả nồi niêu thì nên mua loại 12 bộ to như cái máy giặt.
Nói chung là với máy rửa bát, rất là nên mua. Nó giải phóng sức lao động y như cái máy giặt, rất là tiện lợi.
quá chất,quá tiện lợi

AnhHiep

Xe đạp
Em tổng hợp lại 3 địa chỉ mua đồ bột rửa hay nước bóng dùng cho máy, cụ mợ nào cần thì cứ thế mà mua.

1. Siêu thị L's Place, có địa chỉ ở nhiều nơi: Lý Thường Kiệt, Xuân Diệu, Tây Hồ, Cầu Giấy, Thụy Khê ... cụ bocume mua ở đây bột Ali loại 1,8kg, giá 250k.

2. Siêu thị Minh Hoa, ở Thái Hà, Đặng Tiến Đông, Núi Trúc bán bột Somat, túi 1,2kg giá 140k, giá như thế rất hợp lý. Hàng chuẩn đấy, không phải linh tinh đâu, Made in Germany ạ.

3. Siêu thị OccidentMart, ở Times City, The Manor, bán đảo Linh Đàm. Bán đồ của đủ các hãng Somat, Sun, Apta, Finish. Đồ của Apta hàng Pháp chuẩn, em thấy giá hợp lý.
Em vừa nhờ bà chị họ Quản lý ở Occidentmart mua hộ 2 lọ nước làm bóng Apta! Có 50k/lọ ngon bổ rẻ, bà chị cũng bảo hệ thống này sắp nhập thêm các loại bột rửa bát về nữa. Chắc quả này sắp được mua rẻ đến nơi rồi. Mà em mời rượu bác mà nó không cho vì bảo mời bác nhiều quá.

lucky.win

Xe điện
Em vừa nhờ bà chị họ Quản lý ở Occidentmart mua hộ 2 lọ nước làm bóng Apta! Có 50k/lọ ngon bổ rẻ, bà chị cũng bảo hệ thống này sắp nhập thêm các loại bột rửa bát về nữa. Chắc quả này sắp được mua rẻ đến nơi rồi. Mà em mời rượu bác mà nó không cho vì bảo mời bác nhiều quá.
Hình như trước đây cụ có hỏi em bên wtt về máy đúng không ạ ? nếu nhầm thì thôi em xin lỗi.

TRIHON

Xe tải
Hết nước làm bóng.

Hiện tại cụ đang có hộp 20 viên của hãng cho thì cứ dùng bình thường.

Có thể vào menu cài đặt của nó chuyển chế độ dùng viên rửa, muối về 0, nước bóng về 0 thì nó sẽ không báo nữa.

Nếu dùng sang bột thì chuyển lại như cũ.

Nếu lười hoặc ngại không muốn thì để nguyên cũng được.
Cụ cho em hỏi chút. Máy nhà em mua về cắm điện vào là dùng, nhưng khi sử dụng, tay sờ vào mặt điều khiển và mặt trong thì tay cứ rân rân như kiêu chạm mát. Không biết có phải nối đất gì đó hay kg?

lucky.win

Xe điện
Cụ cho em hỏi chút. Máy nhà em mua về cắm điện vào là dùng, nhưng khi sử dụng, tay sờ vào mặt điều khiển và mặt trong thì tay cứ rân rân như kiêu chạm mát. Không biết có phải nối đất gì đó hay kg?
Bắt buộc phải nối mát (tiếp địa) cho nó, các thiết bị khác cũng thế.