[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ yên tâm là em đã tính trường hợp đấy rồi, cụ cứ đấu nối và dùng thoải mái ạ.
Em báo cáo cụ cái vụ kê máy.
Chỗ để bị vướng cụ biết rồi.

Em cậy phần gỗ ra

Hàn thêm cái này chèn dưới gầm để đỡ mặt đá với bê tông, tiện thể làm chỗ treo cái máy lọc nước. Vì cái này mà mãi em chưa thay lõi lọc.

Đây là thành quả chưa hoàn thiện. Chiều chạy nốt dây nước.

lucky.win

Xe điện
Em báo cáo cụ cái vụ kê máy.
Chỗ để bị vướng cụ biết rồi.

Em cậy phần gỗ ra

Hàn thêm cái này chèn dưới gầm để đỡ mặt đá với bê tông, tiện thể làm chỗ treo cái máy lọc nước. Vì cái này mà mãi em chưa thay lõi lọc.

Đây là thành quả chưa hoàn thiện. Chiều chạy nốt dây nước.
Ngon, cố gắng lên. Thế này mà mấy ông thợ đến thì bánh vẽ nhiều lắp.

hale0285

Xe máy
Máy rửa bát thì em cũng đã nghe tiếng lâu rồi. Cũng có nhiều ý kiến ra ý kiến vào nào là rửa không sạch, nào là phải rửa sơ qua, nào là phải tráng, nào là tốn điện tốn nước. Nên là cũng định mua dền dứ mấy năm. Vừa rồi thì gấu dạy con học nên em được giao nhiệm vụ rửa bát. Đàn ông mà lại đi rửa bát cũng nản nên quyết tâm mua máy rửa bát :)

Sau khi tham khảo các kiểu em quyết định lấy 1 chiếc máy rửa bát 6 bộ của Nhật.
Chân dung em nó đây:

Bên trong

Sản phẩm sau khi đã rửa: sạch bong, bát đĩa bóng loáng, và rửa được số lượng khá nhiều

Về tính năng của em nó:
- Model Toshiba 600C(P), điện 100V nên phải mua lioa đổi nguồn.
- Rửa tiêu chuẩn, rửa nhanh, rửa cực bẩn, khử khuẩn bằng tia cực tím.
- Số lượng bát đĩa rửa: công suất là 6 bộ tuy nhiên ko hiểu tiêu chí thế nào mà rửa được rất nhiều. Nhà em 2 người lớn và 2 trẻ con thì toàn rửa 2 bữa dồn 1. Rửa xong sấy luôn nên bát đĩa khô luôn.
- Điện năng tiêu thụ: hầu như không tăng so với trước, chắc cỡ khoảng 30k/1 tháng tiền điện
- Nước: em đã thử rồi thì mỗi lần rửa khoảng 10 lít nước.
- Độ sạch: thấy rất sạch, bát đĩa sờ vào bóng và kin kít.
- Có phải dọn sơ qua không: có. Rửa bằng tay dọn sơ qua thế nào thì rửa máy cũng thế, sau đó thay vì mình rửa tay thì tống vào máy cho nó rửa.
- Có phải dùng viên rửa không: với model này thì không cần dùng viên rửa, vì nó rửa bằng nước nóng. Tuy nhiên cẩn thận em vẫn mua viên rửa của Đức Alio 630k/100 viên, mỗi lần thả nửa viên vào máy.
- Xếp bát cũng rất nhanh, cỡ khoảng đánh xong cái răng thì xếp xong.
- Máy này bé chỉ rửa được bát, vì thế nếu muốn rửa cả nồi niêu thì nên mua loại 12 bộ to như cái máy giặt.
Nói chung là với máy rửa bát, rất là nên mua. Nó giải phóng sức lao động y như cái máy giặt, rất là tiện lợi.
nhà em có cái máy rửa bát 50kg chạy bằng cơm tốt phết cụ ah =)

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Ngon, cố gắng lên. Thế này mà mấy ông thợ đến thì bánh vẽ nhiều lắp.
Nước nôi xong rồi, còn phía dưới chân em chưa kịp cắt gỗ, phía trên cũng mới để tạm miếng đá, chưa cố định được, tuần sau chiến nốt.

lucky.win

Xe điện
Nước nôi xong rồi, còn phía dưới chân em chưa kịp cắt gỗ, phía trên cũng mới để tạm miếng đá, chưa cố định được, tuần sau chiến nốt.

Ổn rồi, dùng cố định không phải tháo lắp nữa, ống thoát nhớ cao lên khoảng 40cm, dây tiếp địa đừng quên nhé.

TRIHON

Xe tải
Ổn rồi, dùng cố định không phải tháo lắp nữa, ống thoát nhớ cao lên khoảng 40cm, dây tiếp địa đừng quên nhé.
Cụ cho em hỏi, dây tiếp đụa của Miele nó nằm ở đâu ạ? Tại máy nhà cháu hôm trước mấy ông thợ đưa vào hộc mà bây giờ mở ra cũng khó nên kg biết nó nằm ở đâu. Nhà cháu có kiểm tra trên cái phích cắm mà nó cũng chỉ có 2 chấu, khôgn có thêm 1 chấu của dây trung tính.

TRIHON

Xe tải
Cụ cho em hỏi, dây tiếp đụa của Miele nó nằm ở đâu ạ? Tại máy nhà cháu hôm trước mấy ông thợ đưa vào hộc mà bây giờ mở ra cũng khó nên kg biết nó nằm ở đâu. Nhà cháu có kiểm tra trên cái phích cắm mà nó cũng chỉ có 2 chấu, khôgn có thêm 1 chấu của dây trung tính.
Cái hình của phích cắm đây ạ.

lucky.win

Xe điện
Cái hình của phích cắm đây ạ.

Cụ mua cái ổ cắm Shuko như thế này là xong ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em tha cái cọc đồng về định đóng xuống góc bếp nhưng lại nhớ ra cái chống sét trước chạy đúng góc đấy nên chưa đóng, câu tạm vào cái cửa chỗ bếp :D.
Trước nhà cửa toàn tự làm nên không có món nối đất, giờ không biết đóng thêm kiểu gì.

quangdzung

Xe điện
Em tha cái cọc đồng về định đóng xuống góc bếp nhưng lại nhớ ra cái chống sét trước chạy đúng góc đấy nên chưa đóng, câu tạm vào cái cửa chỗ bếp :D.
Trước nhà cửa toàn tự làm nên không có món nối đất, giờ không biết đóng thêm kiểu gì.
Bắt luôn vào ống nước được không các cụ

lucky.win

Xe điện
Chứng tỏ nhiều cụ cũng có nhu cầu ổ Schuko giống em nhể cụ lucky.win
Vâng cụ, các thiết bị của châu Âu dùng phích kiểu này nhiều mà.

Em thấy giá nó hợp lý, đúng tiêu chí ngon, bổ, rẻ. Hơn nữa dùng cho máy rửa bát thì cắm một lần rồi để cố định mãi.

Sau khi trừ chiết khấu, còn khoảng 35k, bằng bát phở ạ.

Bắt luôn vào ống nước được không các cụ
Cái vòi nước vẫn bằng kim loại mà. Mà trong ống vẫn có nước, chứ có phải ống khô đâu
Không nghịch dại thế nhé.

longnguyenhvn

Xe buýt
Tiếp địa chuẩn thì khó, còn chỉ để giống giật khá đơn giản. Cụ khoan bắt cái vít 10cm vào tường, dội cho tí nước muối loãng. Bắt dây tiếp địa vào, đảm bảo không bị giật đâu.

quangdzung

Xe điện
Vâng cụ, các thiết bị của châu Âu dùng phích kiểu này nhiều mà.

Em thấy giá nó hợp lý, đúng tiêu chí ngon, bổ, rẻ. Hơn nữa dùng cho máy rửa bát thì cắm một lần rồi để cố định mãi.

Sau khi trừ chiết khấu, còn khoảng 35k, bằng bát phở ạ.

Không nghịch dại thế nhé.
Dưng mà chung cư thì làm gì có đất mà tiếp nhể

longphongminh

Xe buýt
em oánh dấu hôm nào xem dịch vụ dùng thử của cụ trên Hoàng Cầu 1 tuần có Oki không, nếu oki em mua cho ngan già