[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Tueminh2626

Xe điện
Vợ chồng có chuyện bất hòa,nếu không phải do người chồng,ắt cũng có lỗi nơi người vợ,nhưng đa phần thì chuyện đúng sai phải trái vẫn thường có ở cả đôi bên.Nếu không có sự tận tâm nỗ lực xây dựng của cả hai người,ắt sẽ dẫn đến cảnh đôi bên cùng ôm lòng oán hận lẫn nhau.
Tuy nhiên,ngày nay cai trị thiên hạ vẫn là nam giới,chẳng phải nữ giới,nên trong gia đình mà có chuyện bất hòa,tất nhiên phải quy lỗi về phía người đàn ông. Tục ngữ có câu:
Chớ sinh làm kiếp đàn bà,
Buồn vui sướng khổ chẳng qua tùy chồng.
Người phụ nữ theo chồng xa cha cách mẹ,đem thân sống chết giao phó nơi chồng,từ hành vi cử chỉ cho đến nói năng cười cợt chỉ biết có chồng là người duy nhất chia sẻ.Lúc đói chẳng dám một mình ngồi ăn,lúc rét lạnh chẳng dám một mình khoác áo ấm,có chân mà chẳng dám tự tiện ra khỏi nhà,có miệng nhiều khi chẳng dám kêu oan.Người ấy quên thân mình mà chăm sóc cho ta,bỏ cha mẹ mình mà phụng dưỡng cha mẹ ta.Nếu gặp phải người chồng làm ăn trôi giạt xứ người,hoặc du học phương xa,phải đêm đêm phòng không chiếc bóng,ôm sầu cô độc,một hình một bóng tự cảm thương mình,thật là một tình cảnh không dễ chịu đựng!
Người chồng nếu đem tình ái trêu hoa ghẹo liễu,sẽ tạo nghiệp xấu ác vô cùng.Ở nơi hẹn hò khuất tất một mình tìm hưởng thú vui,một khi trời cao trách phạt ắt cả nhà phải chịu tai họa,lúc ấy cho dù lòng dạ sắt đá cũng không khỏi phải nhỏ lệ sầu đau.
Hoặc đến lúc được hưởng vinh hoa phú quý,liền đua theo cảnh vợ hai vợ ba mà bạc bẽo với người đã cùng mình gắn bó thuở hàn vi.Những lúc khó khăn lo toan trăm việc thì chỉ một vợ một chồng,đến khi vui hưởng sang giàu thì phụ bạc người xưa,thật không thể chấp nhận được.
Xin rộng khuyên hết thảy người đời,thà cam chịu cảnh hàn vi đạm bạc,quyết không buông thả theo thói đa tình.Dù có gặp giai nhân tuyệt thế,trước tiên xin hãy nhớ đến tình nghĩa kết tóc se tơ.Đừng để đời sau phải chịu quả báo sinh làm kiếp đàn bà,phòng không chiếc bóng,ôm hận nuốt lệ.

Trích : An Sĩ Toàn Thư

giang_ttyt

Xe máy
E cũng đag suy nghĩ để quyết định mà thấy bác ý kiên nên thôi ko lại pảo e chạy theo đám đông

ubisapro

Xe trâu
Giờ đâu phải hiếm đâu. Cụ cứ nhìn xung quanh mình cũng thấy :D

HeoQuay66

Xe tăng
Lấy nhau khi chưa tìm hiểu kỹ, về với nhau rồi có những mâu thuẫn kéo dài, càng ngày càng bồi đắp thêm..
Giờ xã hội cũng thoáng hơn, 2 vợ chồng đủ lực tự lo kinh tế thì ly hôn giải thoát cho nhau thôi...

nguoiquantu

Xe buýt
Bớt rải thính lung tung là bớt ngay.

NguyenAnhPhan

Xe container
"...hội ngộ - rồi chia li.
Cuộc đời vẫn thế...."
(đ.gi.d - Ph.Q)

Vananh2810

Xe đạp
Thế thôi từ từ hãy lấy ck các mợ ạ

Long921

Xe tăng
Lại nói đến li hôn, e họ em 95 lấy ck đc 2 năm chuẩn bị bỏ rồi và ông anh họ 40 tuổi lấy đc 5 năm cũng sắp bỏ nhau rồi , bây h li hôn bỏ nhau liên tục các cụ ạ

nguyennguyen081985

Xe đạp
Trước khi ly hôn có bao giờ nghĩ lại lúc trước khi bắt đầu chưa ạ? Lúc đồng ý cưới là do các bạn tự nguyện và tìm hiểu kỹ bạn đời của mình hay ép buộc ạ? Rồi khi buông tay hoặc ngoại tình, các bạn có nghĩ về con cái hay chỉ là vì cái tính ích kỷ, tham lam và dục vọng của mình để đổ lỗi cho đối phương k quan tâm, hèn nhát?
Đàn ông sẽ có người tốt người không, đàn bà cũng vậy cả thôi. Mình thấy các bạn nữ (đa số) than thân trách phận chứ không biết dung hoà hay tự thay đổi bản thân để có cuộc sống tốt đẹp hơn.
P/s: Trước khi kết thúc hãy nghĩ đến lúc bắt đầu!!! Ai cũng có quyền lựa chọn cho mình cuộc sống. Những ai đã ly hôn thì hãy cho mình 1 sức sống mới, ai còn thương gia đình, thương con mà phân vân thì hãy tự suy nghĩ về lúc từng có nhau, nếu cảm thấy k thế tiếp tục thì hãy buông. Các bạn cũng đừng nên nghe lời khuyên của ai đó trên này để áp dụng vào gia đình của mình. MỖI CÂY MỖI HOA MỖI NHÀ MỖI CẢNH!!
Các cao nhân cho e hỏi các gđ thường ly hôn vì lý do gì, ko hợp nhau, do người thứ 3 hay vì cả 2 đều cái tôi quá cao.... và trc và sau khi ly hôn sẽ cảm thấy thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Em nhớ lại mục Tâm sự của chị Thanh Tâm trên báo Phụ Nữ ngày xưa! :))

Lệ Cẩm

Xe điện
Đọc xong. Em không biết nói chi trơn @@
Mời cụ Sắp Lấy Vợ 2 cho ý kiến ạ =))

Langthang_Mercedes

Xe container
Trước khi ly hôn có bao giờ nghĩ lại lúc trước khi bắt đầu chưa ạ? Lúc đồng ý cưới là do các bạn tự nguyện và tìm hiểu kỹ bạn đời của mình hay ép buộc ạ? Rồi khi buông tay hoặc ngoại tình, các bạn có nghĩ về con cái hay chỉ là vì cái tính ích kỷ, tham lam và dục vọng của mình để đổ lỗi cho đối phương k quan tâm, hèn nhát?
Đàn ông sẽ có người tốt người không, đàn bà cũng vậy cả thôi. Mình thấy các bạn nữ (đa số) than thân trách phận chứ không biết dung hoà hay tự thay đổi bản thân để có cuộc sống tốt đẹp hơn.
P/s: Trước khi kết thúc hãy nghĩ đến lúc bắt đầu!!! Ai cũng có quyền lựa chọn cho mình cuộc sống. Những ai đã ly hôn thì hãy cho mình 1 sức sống mới, ai còn thương gia đình, thương con mà phân vân thì hãy tự suy nghĩ về lúc từng có nhau, nếu cảm thấy k thế tiếp tục thì hãy buông. Các bạn cũng đừng nên nghe lời khuyên của ai đó trên này để áp dụng vào gia đình của mình. MỖI CÂY MỖI HOA MỖI NHÀ MỖI CẢNH!!
chỉ nên đọc và đúc rút kinh nghiệm, vun vén gia đình, còn không chỉ nhận lại những cay đắng.🥰
Toàn lý thuyết suông. Trước khi kết thúc hãy nghĩ đến lúc bắt đầu: biết được kết thúc xấu thì ai thèm bắt đầu? Ích kỷ, tham lam, dục vọng, đổi lỗi chưa chắc đã phải tất cả là nguyên nhân kết thúc đâu. Mà kết thúc thì có gì là to chuyện? chỉ những người bố mẹ thiếu trách nhiệm thì con cái mới khổ thôi, mà bọn đó sống với nhau hay bỏ nhau thì con cái cũng khác gì. Không sống được với nhau thì giải tán cho nó nhanh, níu kéo thêm khổ cả 4.

Lệ Cẩm

Xe điện
Toàn lý thuyết suông. Trước khi kết thúc hãy nghĩ đến lúc bắt đầu: biết được kết thúc xấu thì ai thèm bắt đầu? Ích kỷ, tham lam, dục vọng, đổi lỗi chưa chắc đã phải tất cả là nguyên nhân kết thúc đâu. Mà kết thúc thì có gì là to chuyện? chỉ những người bố mẹ thiếu trách nhiệm thì con cái mới khổ thôi, mà bọn đó sống với nhau hay bỏ nhau thì con cái cũng khác gì. Không sống được với nhau thì giải tán cho nó nhanh, níu kéo thêm khổ cả 4.
Đúng kiểu "2 người chia tay, 4 người hạnh phúc" :P

Hoành

Xe tăng
chỉ nên đọc và đúc rút kinh nghiệm, vun vén gia đình, còn không chỉ nhận lại những cay đắng.🥰
dài nhỉ? tóm lại cụ/mợ cóp pết ở đâu về hay tự viết và muốn hỏi gì ở Quán???

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
Hihi vì lý do gì cụ biên bài này ạ?
Đang làm luận văn? Hay đang bị cụ nhà đòi ly hôn ạ?

zoro1970

Xe container
Hàng tỷ nguyên nhân ,giờ 4.0 thêm mấy cái mới : Thick là stop hoặc đu theo trend ...

Chopchopchop

Xe buýt
Thời gian làm con người ta thay đổi, lúc bắt đầu là một người, cuộc sống bộn bề khiến suy nghĩ thậm chí bản tính cũng thay đổi.

NNS

Xe ngựa
Theo kết quả ngâm kiu của Hiệp hội thống kê thế giới thì nguyên nhân chính của li hôn là .... kết hôn, chuẩn cmnl=))