[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Láu

Xe điện
Mợ thớt ngon nghẻ thế thì ai dám bỏ mợ mà phải lo nhỉ

lodudu

Xe điện
Xã hội phát triển mà, cái này cũng là mặt trái?

nguyennguyen081985

Xe đạp
Các cụ ko muốn tan đàn vất vương. Sau giờ làm hãy về nhà với GĐ, hạn chế rượu bia , chém gió suông vỉa hè quán nc. Ko lô đề bài bạc, biết lo lắng cho gđ. Cứ làm đúng như vậy. Con vợ nó mà dám bỏ mình thì nó là con ngốc. Hoặc ngược lại thôi .
Em dám tuyên bố với con ngan già, bỏ ông, ông cưới đứa khác trẻ hơn, đẹp hơn ngay:)). Lúc đó nhất hô vạn ứng :)) đơn giản là em làm đc bất kỳ những gì kể trên , Cv ok, ko tệ nạn, biết nấu nướng, chợ búa chăm con . Ngoài đẻ thì thua :)).
nhiều ông có đủ các điều cụ nói, ko bia rượu, chém gió, chăm con chợ búa thì lại gia trưởng, vô tâm, hay chửi đánh vợ con, làm ra ít tiền...Nên gì thì gi cũng phải tùy gia đình nhìn nhau mà sống thôi

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Hoang mang thế đủ rồi, hãy nhìn và ngẫm để biết trân trọng và vun đắp những gì mình đang có nhé cụ.

Lệ Cẩm

Xe điện

Vomoicuoi

Xe tăng
Các cụ ko muốn tan đàn vất vương. Sau giờ làm hãy về nhà với GĐ, hạn chế rượu bia , chém gió suông vỉa hè quán nc. Ko lô đề bài bạc, biết lo lắng cho gđ. Cứ làm đúng như vậy. Con vợ nó mà dám bỏ mình thì nó là con ngốc. Hoặc ngược lại thôi .
Em dám tuyên bố với con ngan già, bỏ ông, ông cưới đứa khác trẻ hơn, đẹp hơn ngay:)). Lúc đó nhất hô vạn ứng :)) đơn giản là em làm đc bất kỳ những gì kể trên , Cv ok, ko tệ nạn, biết nấu nướng, chợ búa chăm con . Ngoài đẻ thì thua :)).
Đúng , đàn ông ai cũng được như cụ thì chả phụ nữ nào giám bỏ

niceshot

Xe container
Có chồng như cụ thì vợ nó tội gì phải bỏ, đi cặp thêm với thằng khác để nếm trải cảm giác mạnh là đủ rồi :)):)):))

cusao

Xe lăn
Như tít, em không hiểu sao cccm lại ly hôn nhiều thế ạ. Em hoang mang lắm :(
Hiện tượng này là do sự thay đổi quan niệm từ trong gốc dễ của đời sống xh . Sự thay đổi này đã làm giảm sự phụ thuộc hoàn toàn của người phụ nữ vào người chồng hay gia đình nhà chồng thời trước.
Diễn giải dân dã nó thế này: Tôi tự sống đc, không lệ thuộc vào anh nên nếu anh không tôn trọng tôi thì tôi sẵn sàng bật lại và giải tán.
Từ việc đẩy lùi tư tưởng trọng nam khinh nữ trong gia đình nên phụ nữ ngày nay sãn sàng vùng lên thể hiện cái tôi (cả tiêu cực lân tích cực) , đàn ông cũng không thể độc đoán và áp chế đc nữa (đặc biệt đúng cho tầng lớp đô thị ). Tiếp sau đó mới là các yếu tố về văn hóa, ứng xử, đạo lý......

atoxet

Xe tăng
Thế mà khối cụ đã từng lên OF than vãn toàn rất ngoan hiền, không rượu chè, cờ bạc, trai gái thì cuối cùng toàn bị vợ bỏ :)) :)) :))
Hiền quá, ngoan quá vợ cũng ko thích cụ ơi. Cái này từ kinh nghiệm bản thân em. Em tự tin đánh giá bản thân mình "ngoan": ko rượu bia (em uống toàn say, ko thấy ngon nên ko uống), ko cờ bạc (hồi sinh viên và mới đi làm thì hay làm tí phỏm với bạn thôi, sau khi lấy vợ thì ko chơi tí nào), ko trai gái (nhiều cụ bảo em bốc phét, nhưng em chưa chơi gái bao giờ), chăm làm việc nhà, hiền và chiều vợ, nhưng có lần đi du lịch cùng cả gia đình to, vợ em nói mấy câu hỗn với người lớn, em lôi vào phòng quát cho trận ra trò, vợ em sợ và giận bỏ cả ăn tối, vậy mà đến đêm lại quay sang ôm em và làm phát ra trò, em chưa làm gì đã thấy ướt nhoẹt cả, hoá ra mình gấu tí thì vợ lại thích.
Sau đó em chiều vợ kiểu khác, ví dụ cần mua một món đồ, trc kia em cho chọn thoải mái, giờ em cứ làm cái short list 2 lựa chọn và cho chọn 1 thứ, có vẻ ổn hơn.

iTrust.2

Xe tải
Hic, nay em lại say, có một anh ngỏ lời nhưng em sợ, hu hu

AMATAX

Xe điện
E thấy vẫn ít so với hàng trăm nghìn ofers chỉ tăng hơn chút đỉnh

hieukon

Xe container
:D hợp lại tan!