[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Tiền chỉ là 1 vấn đề, nhưng 1 đứa trẻ ở với mình, quấn quýt với mình mấy năm, giờ tự dưng thành ng xa lạ. Bỏ thì thương, vương thì tội. Bỏ nhưng sẽ nhớ nó da diết, càng đau lòng hơn khi nó cứ nhớ mình, gọi cho mình, tìm mình rồi gọi bố. Ai quyết tâm bỏ, chắc cũng phải mất 1 tgian mới quên đứa bé đi dc. Quên mẹ nó thì lại dễ chứ quên 1 đứa con khó hơn nhiều
Dù thế nào thì đứa trẻ không có lỗi. Công sinh không bằng công dưỡng

Oteconde

Xe buýt
Cụ hãy tưởng tượng sau khi cụ tuyên bố xong thì có nhiều người muốn nhảy vào gửi con vì có cụ sẵn sàng nuôi hộ. Lúc ấy tâm lý thế nào rất khó nói. :))
gửi thoải mái, vấn đề là tôi không nhận đâu, vì ở đây là tình cảm.
Thế cụ đối xử và yêu thương con riêng của vợ do ngoại tình trong thời gian sống cùng với cụ cũng như chính đứa con của cụ ah ? Không mảy may suy nghĩ gì về điều đó ah (mình không bình luận về người vợ trong trường hợp này nhé). Nếu có bất kỳ sự so sánh/ưu ái gì giữa những đứa trẻ này thì cụ cũng như bao người khác thôi, chỉ có điều mức độ sân si khác nhau. Còn coi con riêng của vợ ngoại tình có được cũng như chính đứa con của mình thì em nghĩ quả thật cụ đã đạt đến cảnh giới siêu phàm trên cõi trần bất kể tây - ta!

@ Nếu đã đạt đến mức đó thì việc vợ có ngoại tình hay không cũng là việc nhỏ không đáng bận tâm ~o)
Em hiểu các cụ mà.
Các cụ xoáy vào việc ngoại tình là 1, và xoáy thứ 2 vào việc "con riêng" không cùng huyết thống. Tư duy của các cụ Cả 2 việc này đều rất đúng, rất chính đáng. không hề sai. hehe. Có chăng là em khác các cụ thôi.

Các cụ hãy tư duy theo kiểu đứa trẻ xem ntn, 3 năm nay mình coi ông này là bố, từ lúc sinh ra lớn lên đến giờ vẫn chỉ có mỗi ông ấy là bố, tự nhiên ông ấy đi ra bệnh viện xét nghiệm gì đó về, lại bảo là người dưng, không phải bố mình nữa. Theo các cụ, đứa trẻ có coi "bố" của 3 năm vừa qua có là "bố" nữa không? hay nó coi ông ấy là người dưng?

Giờ thử đóng vai ông "bố" nhé, đứa bé này 3 năm nay mình yêu thương chăm sóc nó hết mực, từng nhiều lần suy nghĩ đời mình sẽ cố gắng, yêu thương hết mực để chăm bẵm nó, nhiều lúc nó ốm đau, mình chỉ ước được ốm thay nó, đi làm về mệt, chỉ nhìn nó cười là mình hết mệt mỏi... CÁC CỤ NGHĨ: Giờ biết nó không phải con ruột của mình (mà là con của thằng nào đó...) nghĩ nó cay? khác gì tu hú nuôi con, khác gì gà mẹ nuôi con vịt. Từ giờ mình cắt đứt, éo chơi với đứa con này nữa, cho nó ra rìa luôn. EM NGHĨ: Tình cảm cảm xúc 3 năm qua không thể bỏ phí, tình cha con tiếp tục duy trì, tiếp tục yêu thương con, không là con đẻ, thì là con nuôi. (vấn đề tài chính, chu cấp, nếu thấy nặng thì có thể thương lượng trao đổi lại, nếu thấy nhẹ thì duy trì)...

Em chưa nói câu nào ủng hộ việc ngoại tình, em chưa nói câu nào bênh vực người vợ mà cắm sừng chồng mình... Các cụ đánh đồng việc em ủng hộ duy trì tình cảm Cha - con với việc ủng hộ và chấp nhận vợ ngoại tình hehe. Sai đấy ạ.

Em khó mà tha thứ cho lỗi của người vợ, nhưng em ko đổ cái lỗi ấy lên đứa con. Vậy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

altis_oldman

Xe tăng
trẻ con không có tội tình chi, cụ í cũng cứ nuôi bé bình thường
công sinh kg bằng công dưỡng