[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Yeuaibaygio

Xe container
Về cơ bản thì gia đình yên ấm, con gái hiếu thảo, vợ chu đáo tự nhiên đòi li hôn nghe cũng làm sao ấy :D
Cái này thì tại ông kia tham cả bát cả mâm. :D
Em lại nghĩ chính ra chẳng biết ai khổ tâm hơn ai, bà vợ diễn vậy được mấy chục năm cũng giỏi, nếu không đau lòng thì cũng chai sạn tình cảm,

Yeuaibaygio

Xe container
Không khác gì nếu các cụ tách các MQH ra.
1. Vợ ngoại tình - ly hôn, quan hệ vợ - chồng, là một mối quan hệ riêng. (vợ nó có ngoại tình, thì bỏ nó, hay do lỗi của bệnh viện trao nhầm con, hay do tại nạn vợ chết... hay là con rổ rá cạp lại, con ông, con tôi, con chúng ta, hay gì gì đi nữa, nó không liên quan đế MQH cha con ở dưới chứ nhỉ?)
2. Quan hệ cha - con (tưởng con ruột, thành con nuôi) => trước tưởng cháu là ruột, sau cháu thành con nuôi - con không cùng huyết thông, thì tình cảm, ứng xử của tôi với cháu là không thay đổi.

Các cụ hay đánh đồng cái lỗi của cha mẹ ở phía trên, để áp ứng xử xuống cái quan hệ cha - con ở phía dưới.
Ơ hay, cái lọ nó liên quan đến cái chai, cụ lại tách ra thì còn gì để nói.

pooka

Xe container
Đúng là về lý thì chả còn liên quan gì, nhưng gắn bó tình cảm với bọn trẻ con nhau bao nhiêu năm buông bỏ đâu dễ ko thể so như trẻ con thiên hạ được, có căm thù thì căm thù cái con đàn bà gây ra thôi.
Thôi mỗi người một quan điểm cụ ạ, cũng không ai mong muốn rơi vào hoàn cảnh này, có ai đó rơi vào hoàn cảnh này tâm lý sẽ khác lúc đấy có khi éo còn lương tâm mẹ gì thật. Giờ đang đưa ra quan điểm theo sự tưởng tượng của mình thôi.
Cụ hãy tưởng tượng sau khi cụ tuyên bố xong thì có nhiều người muốn nhảy vào gửi con vì có cụ sẵn sàng nuôi hộ. Lúc ấy tâm lý thế nào rất khó nói. :))

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ hãy tưởng tượng sau khi cụ tuyên bố xong thì có nhiều người muốn nhảy vào gửi con vì có cụ sẵn sàng nuôi hộ. Lúc ấy tâm lý thế nào rất khó nói. :))
Thế thành ra 1 ao có rất nhiều loại cá vào, của ta tất :D

just for fun

Xe lăn
Cái này thì tại ông kia tham cả bát cả mâm. :D
Em lại nghĩ chính ra chẳng biết ai khổ tâm hơn ai, bà vợ diễn vậy được mấy chục năm cũng giỏi, nếu không đau lòng thì cũng chai sạn tình cảm,
Giới nhà giàu nhiều khi vướng chuyện tài sản nên khó để chia chác lắm. Cặp đấy cực kỳ giàu, có học thức, cả 2 đều là dân du học Liên Xô về, con gái, con rể đang là giảng viên 1 trường đại học bên Mỹ. Ông ấy nguyên là quan chức, bà ấy cũng là trưởng phòng của 1 cục gì đó.
Về cơ bản thì tất nhiên sẽ đau lòng, ko đau lòng sao được, nhưng bà ấy lựa chọn như thế chắc hẳn đã cân nhắc chán chê hoặc bản thân ngại sự thay đổi.
Còn lại sống trong gia đình đó chắc ko ai thực sự hạnh phúc. cả bà vợ, cả ông chồng, cả bồ, cả mấy đứa con.
P/s: Thấy bảo ngày trẻ, ông ấy đi đâu thì đi nhưng tối 100% ngủ nhà (trừ ngày đi công tác)

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Không khác gì nếu các cụ tách các MQH ra.
1. Quan hệ vợ - chồng, là một mối quan hệ riêng. (vợ nó có ngoại tình, thì bỏ nó, hay do lỗi của bệnh viện trao nhầm con, hay do tại nạn vợ chết... hay là con rổ rá cạp lại, con ông, con tôi, con chúng ta, hay gì gì đi nữa, nó không liên quan đế MQH cha con ở dưới chứ nhỉ?)
2. Quan hệ cha - con (tưởng con ruột, thành con nuôi) => trước tưởng cháu là ruột, sau cháu thành con nuôi - con không cùng huyết thông, thì tình cảm, ứng xử của tôi với cháu là không thay đổi.

Các cụ hay đánh đồng cái lỗi của cha mẹ ở phía trên, để áp ứng xử xuống cái quan hệ cha - con ở phía dưới.
Hoàn toàn k phải con nuôi, con nuôi là biết k phải con đẻ nhưng mình nhận nó về nuôi, coi nó như con!
Đây là 1 đứa trẻ con của thằng khác, tòm tem với vợ mình đẻ ra; và chúng nó lừa mình rằng đấy là con của mình. Một sản phẩm của sự lừa đảo khốn nạn.

Yeuaibaygio

Xe container
Giới nhà giàu nhiều khi vướng chuyện tài sản nên khó để chia chác lắm. Cặp đấy cực kỳ giàu, có học thức, cả 2 đều là dân du học Liên Xô về, con gái, con rể đang là giảng viên 1 trường đại học bên Mỹ. Ông ấy nguyên là quan chức, bà ấy cũng là trưởng phòng của 1 cục gì đó.
Về cơ bản thì tất nhiên sẽ đau lòng, ko đau lòng sao được, nhưng bà ấy lựa chọn như thế chắc hẳn đã cân nhắc chán chê hoặc bản thân ngại sự thay đổi
Vâng Mợ, pờ rô phai như trên thì không giống đại đa số rồi ạ. Chỉ cần yếu tố 1 trong 2 người là quan chức đã rất khác rồi ạ.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Đúng là về lý thì chả còn liên quan gì, nhưng gắn bó tình cảm với bọn trẻ con nhau bao nhiêu năm buông bỏ đâu dễ ko thể so như trẻ con thiên hạ được, có căm thù thì căm thù cái con đàn bà gây ra thôi.
Thôi mỗi người một quan điểm cụ ạ, cũng không ai mong muốn rơi vào hoàn cảnh này, có ai đó rơi vào hoàn cảnh này tâm lý sẽ khác lúc đấy có khi éo còn lương tâm mẹ gì thật. Giờ đang đưa ra quan điểm theo sự tưởng tượng của mình thôi.
Nuôi nó lớn nó lại về bên họ nhà nó thôi cụ ơi, mình có là cái gì đâu!

pooka

Xe container
Hoàn toàn k phải con nuôi, con nuôi là biết k phải con đẻ nhưng mình nhận nó về nuôi, coi nó như con!
Đây là 1 đứa trẻ con của thằng khác, tòm tem với vợ mình đẻ ra; và chúng nó lừa mình rằng đấy là con của mình. Một sản phẩm của sự lừa đảo khốn nạn.
Chuyện này xảy ra không hiếm ngay từ thời xưa mà. Họ hàng bên nội nhà em trước cũng có vụ tương tự, mà lại là nhà nghèo chứ không phải nhà giầu. Bà vợ sinh ra chục đứa con thì 2 đứa không phải con của ông chồng.

Yeuaibaygio

Xe container
Chuyện này xảy ra không hiếm ngay từ thời xưa mà. Họ hàng bên nội nhà em trước cũng có vụ tương tự, mà lại là nhà nghèo chứ không phải nhà giầu. Bà vợ sinh ra chục đứa con thì 2 đứa không phải con của ông chồng.
Tỷ lệ hàng fake 20%, chấp nhận được :D
Còn chuyện của thớt là fake 100%.

Haiprozzz

Xe buýt
Chuẩn cụ ạ, đàn ông kiềm chế bản năng đi thì đỡ được vô khối bi kịch gia đình, đám bạn bè cháu đứa nào cũng chơi cave bồ bịch, rồi hề hề bảo là chuyện đàn ông mà có gì đâu, buông thả thế thì thôi, toang là phải.
Thì cũng phụ nữ thích giành chồng người ta. Nhiều khi ko hiểu nổi đàn ông độc thân sự nghiệp ngon lành mà nó lại chê à các cụ.

dracula_bg

Xe điện
Em cảm giác như bà mợ ấy làm vậy để cho ông chồng không đạt được mục đích, bồ cả đời không có danh phận, còn đứa con kia cả đời phải sống trong tủi nhục vì là một đứa con hoang ấy. Không ly hôn không phải vì còn yêu thương gì, "còn tình chi nữa, là thù đấy thôi" .
chưa hẳn là thế đâu mợ, chưa chắc là vậy. Em đọc thì chỉ thấy bà vk chủ yếu là vì đứa con gái, vơ hết tài sản cho con, và giữ cho con mình một gia đình đầy đủ cả bố lẫn mẹ. nhiều khi nó chỉ là cái vẻ bề ngoài, nhưng lại rất dễ bị người ngoài đánh giá nếu gia đình tan vỡ.

MANDALA2022

Xe hơi
chưa hẳn là thế đâu mợ, chưa chắc là vậy. Em đọc thì chỉ thấy bà vk chủ yếu là vì đứa con gái, vơ hết tài sản cho con, và giữ cho con mình một gia đình đầy đủ cả bố lẫn mẹ. nhiều khi nó chỉ là cái vẻ bề ngoài, nhưng lại rất dễ bị người ngoài đánh giá nếu gia đình tan vỡ.
Vâng, sau khi mợ Just for fun cho thêm thông tin là gia đình này rất giàu có, chồng làm quan chức, vợ cũng làm to to trong Nhà nước thì em nghĩ có thể vì lý do khác nữa nhưng cũng không loại trừ 2 trong 1 ạ :D

Hư Không

Xe tăng
Con mình đang ôm ấp hàng ngày, bảo bỏ ko dễ đâu, nhìn chúng nó sao mình ko động lòng đc

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tôi phét các ông làm gì.
Nói thật với các ông, con chó con mèo tôi nuôi, tôi còn có tình cảm, nói gì con người.
Ngoài kia bao nhiêu ông nuôi con của tôi thì tôi không biết. Vì vậy, nếu tôi mà nuôi con của người khác thì tôi vẫn vui vẻ thôi.

Tôi coi cháu là con, và con coi tôi là bố (cha) là ok. (kể cả con có là con thằng khác, hay mẹ cháu ngoại tình, cắm sừng tôi, nó không thay đổi sự việc là 2 cha con tôi yêu thương nhau). Tôi không phải kiểu đang yêu thương cháu, 1 ngày kia thấy cháu không phải cùng dòng máu với mình, thế là quay ngoăt 180 độ, rồi ứng xử kiểu chúng ta không quen biết, không thuộc về nhau.

Nói thật, việc đẻ con trai hay con gái tôi cũng không quan trọng, trai hay gái tôi đều yêu thương.
việc cùng huyết thống hay không tôi cũng chả quan trọng, tôi còn tính nhận con nuôi.
Tôi không chê các ông, tôi hiểu các ông lớn lên ở VN một nước á đông, đặt nặng vấn đề nối dõi tông đường, vấn đề huyết thống. nên các ông nghĩ vậy là bình thường.

PS: ở đây tôi nói là quan hệ cha - con thôi nhé. còn việc mụ vợ ngoại tình , hay 2 vc ly hôn nhau là chuyện khác, chỉ vài người trong cuộc với nhau mới hiểu và ra quyết định được. Tôi không ý kiến gì về nội dung này, vì mỗi hoàn cảnh, mỗi người quan điểm tư duy và ứng xử hành động khác nhau.
Thế cụ đối xử và yêu thương con riêng của vợ do ngoại tình trong thời gian sống cùng với cụ cũng như chính đứa con của cụ ah ? Không mảy may suy nghĩ gì về điều đó ah (mình không bình luận về người vợ trong trường hợp này nhé). Nếu có bất kỳ sự so sánh/ưu ái gì giữa những đứa trẻ này thì cụ cũng như bao người khác thôi, chỉ có điều mức độ sân si khác nhau. Còn coi con riêng của vợ ngoại tình có được cũng như chính đứa con của mình thì em nghĩ quả thật cụ đã đạt đến cảnh giới siêu phàm trên cõi trần bất kể tây - ta!

@ Nếu đã đạt đến mức đó thì việc vợ có ngoại tình hay không cũng là việc nhỏ không đáng bận tâm ~o)

Voi coi HN

Xe tăng
Ngày xưa thì cứ đoán gì đoán non thế thôi chứ mấy ai thử AND mà biết nhỉ
Nói chung giỏ nhà ai quai nhà nấy, con mình hay không sau một thời gian nuôi cơ bản để ý cũng biết nó có thuộc dòng giống nhà mình không dù không dám khẳng định 100%, kiểu gì cũng có những nét giống. Như 2 đứa con em, đẻ ra thời gian là ông nội nhìn cái bàn chân bè bè và cái khung người to to thì thỉnh thoảng nói vui khẳng định là cháu chuẩn của mình rồi. Nhiều đứa nhìn cái mặt là đã biết ngay con của bố nào.
Nhiều trường hợp nghi ngờ chủ yếu do thấy đứa trẻ quá khác biệt so với những người trong gia đình bên nội. Nhưng có những trường hợp thân hình, khuôn mặt chung chung thì cũng khó phát hiện ra thật.

Chỉnh sửa cuối:

Nobitaxuka8889

Xe tải
Cụ đã nhầm, hoàn toàn nhầm.. Âu Mỹ đã qua giai đoạn đó lâu rồi và bây giờ người ta đang quay lại các giá trị truyền thống, cổ vũ và trân trọng giá trị gia đình, vợ chồng, tình yêu chung thủy, và đó cũng là giá trị cơ bản của các tôn giáo từ Kito đến Islam....

Đó chỉ là xh hô hào quay lại giá trị cũ như cái kiểu hô hào mọi người xem tuồng , chèo , cải lương … chứ thực tế bọn trẻ giờ đâu có xem