[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Hai_75

Xe điện
Em chả gia trưởng gì nhưng vợ mà đi nhậu với 2 thằng cùng cơ quan nhiều lần như thế mà lại còn đơm đặt với nhà ngoại về cụ chả tốt đẹp gì thì cho nó ngược luôn.

Tony cherry

Xe tải
Cụ bỏ bây h là sáng suốt, càng để lâu cụ sẽ càng sống khổ sống sở với loại như thế

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chắc cụ và các cụ khác khuyên từ từ thì không đọc đoạn này hả cụ: "Dạo gần đây lại thích đi nhậu, ăn uống với mấy người cùng cty, nhưng đến khi em hỏi thì thực tế mỗi lần đi nhậu chỉ có vợ em, anh kia với 1 người nựa cũng cùng cty nhưng mỗi vợ em là phụ nữ. Hôm nay cũng vậy, đi làm về bảo em trông con để đi ăn với bạn. Em hỏi đi với ai, thì nói đi với 2 người kia"
99,99% vợ cụ chủ đã bị thằng kia lếu lều không dưới 1 lần vì xã hội hiện tại những việc đó nó quá bình thường, nếu đặt ở giai đoạn phong kiến có thể còn châm chước, chứ thời đại này thì gần như 100% xong phim rồi!

Còn chuyện cụ chủ vì gia đình con cái cần suy nghĩ cho kỹ nhưng sự thật hiển nhiên: vợ cụ chủ đã bị thằng khác lếu lều!

Sorry cụ chủ nhưng em nhìn vào thực tế hiện nay để đưa ra ý kiến như vậy!
Khi đang ở chế độ công khai khả năng lếu lều 30-40% cụ ạ. Khi xoạc rồi thường lại đi vào bí mật.
Tuy nhiên em đang soi vào thái độ, tất nhiên lời nói lúc đang cay cú vì bị đánh cũng khó kiểm soát nhưng thể hiện phần nào suy nghĩ thực về nhau. Cía này mới đáng lưu tâm.

lathuroi

Xe tải
Cá nhân em là thằng đàn ông thất bại, ăn bám vợ con, nhưng nếu vợ có lời thì em chiều thôi, ngay và luôn mặc dù biết mình ra đi là sẽ khổ... nhưng biết làm sao được, khi vai kề má ấp mà đã nói những lời quá nặng lề đó thì vợ coi mình là thù rồi còn gì !!!
Cụ này khiêm tốn rồi.

091090098

Xe điện
Em kể một câu chuyện thật để các cụ nghe đỡ chán:
Năm 2001, em có việc đi Lạng Sơn cùng ông Sếp và vợ. Thực ra là kết hợp công việc, ông ấy tạt qua thăm 1 cô làm nghề đổi tiền trước ông quen khi làm Cung ứng vật tư cho TCT.

Cô này thì cực kỳ tháo vát, nhà cũng khá giàu có, nhưng lại có 1 ông chồng tái nhợt vì tiểu đường, người oặt ẹo như tàu lá, và 1 con trai tầm dưới 20 bị bại não. Một thoáng thương cảm cho số phận.

Được biết cô ấy vẫn 1 lòng cung phụng cho chồng con suốt bao năm, vẫn kính trọng người chồng không may sức khoẻ sa sút và cậu con trai không ý thức được gì.
Thực sự em cũng không hiểu cô ấy lấy nghị lực đâu để vượt qua. Nhưng sự thực là cô ấy vẫn luôn ở bên chồng con trong hoạn nạn.

lx125_black

Xe container
Quan điểm của em vẫn không thay đổi trong trường hợp này.
Cụ chủ thớt nghèo, tiền làm ra không đủ khiến vợ phải sống bần hàn nên nó sinh hư hỏng.
Cứ thử tháng kiếm dăm ba trăm triệu, tháng đôi lần về biếu bố mẹ vợ chục củ đi chợ, cho vợ hàng tháng dăm ba chục tiêu vặt, việc nhà thuê ô sin làm tất, rảnh rồi là du lịch bét tờ lờ nhè xem nào!
Cụ cưng thế thì nói thật chứ về đến nhà bảo nó quỳ xuống chào nó cũng làm á! E thề!

lx125_black

Xe container

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
tư vấn theo hoản cảnh thôi chứ, cụ thớt làm tháng vài tăm củ thì đầu lại đủ sỏi để không phải nhở các cụ tư véo rồi. Cơ mà cái giống cắm sừng thì cụ coa cho nó cả tỉ mà cung phụng thi noa vẫn đi tìm zai thôi
Cụ chủ thớt nghèo, tiền làm ra không đủ khiến vợ phải sống bần hàn nên nó sinh hư hỏng.
Cứ thử tháng kiếm dăm ba trăm triệu, tháng đôi lần về biếu bố mẹ vợ chục củ đi chợ, cho vợ hàng tháng dăm ba chục tiêu vặt, việc nhà thuê ô sin làm tất, rảnh rồi là du lịch bét tờ lờ nhè xem nào!
Cụ cưng thế thì nói thật chứ về đến nhà bảo nó quỳ xuống chào nó cũng làm á! E thề!

lx125_black

Xe container
OF có một số chủ đề mà thu hút rất nhiều còm.
Các loại ngoại tình, cắm sừng, ly hôn,..
Các loại sùng bái Nga, Us, bài xích China
Các loại tranh luận liên quan đến Vin
Các loại so sánh xe Toy
hehe

melangthang

Xe hơi
Theo cụ thì phải xử lý thế nào hả cụ? Loại đàn bà mới ra ngoài kiếm được tí tiền đã đứng núi này trông núi nọ ! Về chê chồng rồi đòi đi an với zai ! Ko cho đi thì gây sự cãi nhau với chồng! Ko cho cái tạt tai hơi phí ạ! Là e thì e dắt mịa tay cho về ngoại luôn! Với thể loại đàn bà như này thì thì có giữ đc dăm hôm chứ ko giữ đc cả đời đâu ạ!
Có thể mọi chuyện sẽ ko đc giải quyết theo chiều hướng tốt nhưng theo nhà cháu nghĩ khi cụ đánh vợ nó có tốt hơn không hay chỉ là thoả mãn cơn giận của cụ. Khi đã ko thể cùng nhau nữa thì tát để làm gì? Nếu cái tát có hiệu quả dăn dậy thì nhà cháu nghĩ mọc trời đằng đông. Ko làm phụ nữ nể vì bị ăn tát đâu ạ

Mr.Henry

Xe đạp
chín người mười ý cụ ơi, cụ cứ để vài ba hôm suy nghĩ thật kỹ.
nếu vợ cụ còn muốn giữ thì hãy cho cô ấy cơ hội, còn vẫn theo đường cũ thì next cụ ạ!

Ohno

Xe buýt
Ơ, té ra các offer được ăn món thịt lừa à ? vãi bố mấy thằng dỗi việc
Em thấy cũng logic mà cụ

Lần đầu lương 8tr tiet kiệm đc 150 tr vợ mới đẻ 13 tháng

lần 2 lương 7-8 tr tiết kiệm đc 200tr vợ đẻ đc hơn năm ở quê

bây giờ lương ko rõ, vợ đi làm lương 7tr con hơn 2 tuổi để nhà

Xe bò 11

Xe đạp
Trường hợp của cụ như thế à ???

TôVinh

Xe tải
Đ.éo bỏ mà tìm mọi cách cho chúng nó dính đến nhau rồi quay phim chúng nó ấp lên phây mới là cao tay. ;))

Nếu máu chó & chịu được thì cụ trẻ bao nhậu em một tháng em cho con bồ em nó cho mấy đứa em cả trai lẫn gái đến tán ngược lại thằng kia & con vợ cụ xong quậy cho đến mức khi nào đôi kia phải quỳ xuống xin cụ tha cho chúng nó một con đường tồn tại thì thôi. :D
Cụ ác nhưng em ưng cách của cụ.

leanhduc1707

Xe tăng
Bỏ mẹ nó đi chứ còn gì, đàn bà khi đã say nắng thì nó có coi chồng con ra gì đâu. Hoặc để thêm vài tháng nữa cho sừng nó nhú hẳn rồi bỏ cũng được.
Ý cụ là cố cưa lấy bộ nhung để ngân r u mừng bỏ đc con vk ko ra gì phỏng

Noo191

Xe hơi
Cảm ơn cccm đã quan tâm tới câu chuyện của e, tuy có nhiều ý kiến trái chiều và em cũng nhận được nhiều ý kiến rất chân thành của cccm.
Tuy nhiên đây là chuyện thực đã xảy ra với gđ e, ko hay ho gì đưa lên để câu view như ý một số cụ mợ. Em đem câu chuyện của mình lên với mong muốn tiếp thu những quan điểm của cccm về trường hợp của e thôi chứ ko vì mục đích gì khác.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Thôi ca này khó, em kính chúc cụ ráng mà hàn gắn. Đàn ông bãn lĩnh ở chỗ biết tha thứ, cũng nên xem lại bản thân là có ngon ngọt với cô không, chăn gối có tốt không, và tiền bạc có viên mãn không. Lắm thằng chỉ có cái lưỡi muá dẻo thế mà đàn bà nó thèm.

Noo191

Xe hơi
Em xin trả lời một số thắc mắc của cccm như sau
Thứ nhất: thu nhập hiện tại của em phụ thuộc vào hoạt động cty, nhưng cũng được tầm 15, 16tr, tuy không cao nhưng ở tỉnh lẻ, và so với thu nhập mặt bằng chung tại chổ em thì cũng gọi tạm ổn
Thứ 2, nhiều cụ mợ thắc mắc tại sao vk gd cho bà ngoại lại nói đáng bỏ nhiều lần rồi em xin đính chính câu này là vợ em nói với ba ngoại như thế chứ ko phải bên ngoại nói. Bời vì vk ck sống với nhau cũng nhiều lần xảy ra cãi vã, xích mích, nhưng đây là lần đầu em đánh vk. Mỗi lần như vậy vk em đều dọa ly hôn, mỗi lần như vậy em nói muốn ly hôn thì làm đơn sau lại làm lành
Thứ 3 là vấn đề đánh vk: lúc nóng giận ghen tuông, e nói 1 câu nó cãi lại 1 câu, khi em noi nhà có nóc đừng có mất nết tao tát chết thì nó giơ mặt lên có giỏi thì đập cho chết đi...khi đó ko cho vài tát chịu sao nổi cccm