[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

cuhaifus

Xe container
Em viết có gì khác cụ đâu? Họ chưa chắc đã cần chồng sau ly hôn, họ có con và sống một mình vẫn ổn, nhu cầu thì có bạn trai. Em gặp nhiều bà lớn tuổi than thở thà không có chồng còn hơn.
Em cũng gặp nhiều chị nhiều bà nói câu y hệt, cơ mà sểnh ra chồng có vấn đề thì nhảy ngược lên, ô hay sao lạ thế chứ

Atlas99

Xe tải
Em viết có gì khác cụ đâu? Họ chưa chắc đã cần chồng sau ly hôn, họ có con và sống một mình vẫn ổn, nhu cầu thì có bạn trai. Em gặp nhiều bà lớn tuổi than thở thà không có chồng còn hơn.
Vấn đề là họ ko tìm đc bạn trai phù hợp, mợ ạ. Cuộc sống khá là buồn và thiếu tình cảm... Nhìn là biết ngay...

LienPhuong

Xe điện
Vấn đề là họ ko tìm đc bạn trai phù hợp, mợ ạ. Cuộc sống khá là buồn và thiếu tình cảm... Nhìn là biết ngay...
Tùy người mà cụ, tùy quan điểm riêng của họ. Ngày xưa mà bỏ chồng xong khéo đi tự tử, khi XH thoáng hơn thì họ chỉ buồn chút thôi, sau càng mở hơn họ càng thoải mái. Vấn đề chỉ nằm ở quan niệm XH và khả năng thích nghi của cá nhân đó thôi. XH như Tây thì nam nữ bình đẳng gần như thoải mái rồi.

cuhaifus

Xe container
Thì có bà nọ bà kia, nhiều bà bỏ được chồng xong thấy tung tẩy suốt, rất happy.
Cái này còn phụ thuộc khả năng tìm đối tác của từng người, nhưng về cơ bản thì em thấy sau các cuộc vui là lủi thủi, bảo tìm đối tác lâu dài bền vững thì hơi bị khó, được cái là các bà đó rất lạc quan, hỏi thăm chuyện đó thì đều mở mồm ra là chả thiết, thế mới tài

hai.tranhr

Xe container
Phụ nữ giờ như các Cháu mầm non , nhìn xã hội qua cái lăng kính của cái điện thoại . Thấy cái điện thoại đẹp cũng rồ người lên , thấy cái xe đẹp cũng nhẩy tưng tưng , thi thoảng vài trang lều báo, fb đưa ảnh hàng hiệu , em doanh nhân này , ả doanh nhân kia ..... Việc đầu tiên là bản lĩnh không có , lại tham lam ảo tưởng , từ đó dẫn tới việc lười nhác , phát sinh nhu cầu của bản thân một cách thái quá , khi nhu cầu và năng lực không tương đồng thì dẫn tới tiêu cực .
Ví dụ như vợ Cụ chủ là một trường hợp như vậy , phải tay cháu cho cút mẹ nó luôn cho sạch nhà .
Iem xin lỗi nhưng cũng xin phép tặng Cụ ly vang.

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là ko nhầm đâu ạ... Em biết khá nhiều trường hợp như thế: nhan sắc khá hoặc ko tệ, bỏ chồng từ tầm 30, sau đó thì khá tích cực kiếm tìm mà ngoài 40 vẫn một mình, bạn trai / bạn tình "nghiêm túc" cũng ko nốt (tình chớp nhoáng kiểu lên bar rồi... rồi goodbye) thì em ko rõ và ko tính... Hội bạn đồng niên trên FB của em cũng nhiều trường hợp tương tự...

chú có quen đứa nào còn ngọt ngọt ko? giới thiệu anh phát

mấy bữa nay bị mod nhốt trong nhà do chửi việt t.ân lâu quá, toàn quay tay

LienPhuong

Xe điện
Cái này còn phụ thuộc khả năng tìm đối tác của từng người, nhưng về cơ bản thì em thấy sau các cuộc vui là lủi thủi, bảo tìm đối tác lâu dài bền vững thì hơi bị khó, được cái là các bà đó rất lạc quan, hỏi thăm chuyện đó thì đều mở mồm ra là chả thiết, thế mới tài
Cụ không biết hạnh phúc hay không là vấn đề quan điểm và khả năng thích nghi của cá nhân cũng như sự phát triển của XH. Xem các phim Mỹ cách đây 100 năm, phụ nữ vẫn còn sợ bị mất trinh, bây giờ thì cấp 2 là trẻ con Tây đã mất rồi. Thời phong kiến do nho giáo nhồi nhét khiến phụ nữ bị định kiến như cấp thấp của XH, giờ thì sao? Có ai ngày nào cũng cười không phiền muộn lo âu không cụ? Em thấy khổ sở nhất là những người chỉ sợ chồng bỏ, sợ đến phát điên mà không biết tự enjoy cuộc sống của mình.
Còn đàn ông thì vẫn nghĩ mình thượng tôn nên nhìn bên ngoài có vẻ thế thôi, những phụ nữ quan điểm mạnh mẽ họ không sợ cụ ah.

LLY

Xe máy
Hò hét vậy thôi... Đến tầm 35 trở đi, nhan sắc và sức khỏe xuống cấp, khả năng và cơ hội tìm bạn tình, bạn trai giảm sút.. các em ấy đa phần sẽ hối hận...
Đa số các single mom em gặp họ cũng mong muốn có một gia đình hạnh phúc, nhưng hầu như thấy em nào hối hận vì bỏ chồng cả. Khi đã phải chia tay là lòng đã hết rồi cụ ơi, nhất là sau đấy lại gặp và yêu vài anh khác thì tình cảm với chồng cũ cũng nhạt nhanh lắm. Phụ nữ bây giờ 35 biết chăm sóc sắc đẹp vẫn ngon chán.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đúng chứ sao, chỉ đàn ông hèn mọn mới nghĩ như cụ. Thời xưa các cụ sợ bỏ chồng cũng vì sợ không có giá trị sau khi bỏ chồng. Thời đó chính phụ nữ còn tự dìm nhau. Nhưng bây giờ khác rồi, khi giá trị của đàn ông không còn lợi thế tuyệt đối như xưa nữa thì cụ thấy tức mắt thôi. Rất vô lý khi đàn ông bỏ vợ xong thì rất dễ lấy vợ còn phụ nữ thì không, nhưng mọi thứ đang dần thay đổi, là điều rất tốt.
Mợ lại nặng lời rồi, Phụ nữ ko nên như thế. Mình có câu nào dám khinh rẻ các mợ đâu. Mà còn thấy sợ ấy chứ, các mợ càng thoáng ae chúng tôi càng dc nhờ :D

Meovang007

Xe buýt
Nói chung lấy phải em nào mà có cái "lồng treo ngoài quán" thì khó nói lắm các cụ ạ.

Atlas99

Xe tải
Đa số các single mom em gặp họ cũng mong muốn có một gia đình hạnh phúc, nhưng hầu như thấy em nào hối hận vì bỏ chồng cả. Khi đã phải chia tay là lòng đã hết rồi cụ ơi, nhất là sau đấy lại gặp và yêu vài anh khác thì tình cảm với chồng cũ cũng nhạt nhanh lắm. Phụ nữ bây giờ 35 biết chăm sóc sắc đẹp vẫn ngon chán.
Trường hợp chồng "tệ" quá thì phải bỏ, ko tiếc, ko nói làm gì... Còn bỏ nhau vì vài cái lý do lặt vặt, ko đáng... thì nên cân nhắc... Như mười mấy trường hợp em biết, bỏ nhau khi cô vợ ở tầm 30, chồng bằng tuổi hoặc hơn vài tuổi... Sau khi bỏ nhau, mấy anh chồng hầu hết đều nhanh chóng lấy vợ mới, có bạn gái mới..., còn hầu hết các cô vợ kia đều sống một mình mặc dù cũng rất tích cực tìm kiếm...

botom

Xe tăng
Hôn nhân nào cũng trải qua nhiều giai đoạn khủng hoảng, nếu gia đình trục trặc, không thể là vấn đề do 1 phía gây ra. Nên trước khi nghĩ tới ly hôn, em thiển nghĩ cụ cũng nên xem xét lại xem mình đã cố gắng hết chưa, có còn thực sự yêu vợ và chia sẻ với vợ không, hay chỉ đang có tâm lý chiếm hữu. Giai đoạn 5-7 năm sau cưới là giai đoạn "khó chịu" của hôn nhân. Hai bên cảm thấy biết rõ nhau, nhàm chán nhau. Giai đoạn này mà vợ chồng cụ không tâm sự, giải tỏa ngay những khó chịu nhỏ nhặt hàng ngày với nhau, là 1 trong 2 bên, hoặc thậm chí cả 2, dễ say nắng bên ngoài lắm. Phụ nữ bây giờ không cam chịu như xưa, nên tỷ lệ ly hôn bây giờ cũng cao hơn hồi xưa.

Matizcoi

Xe cút kít
E mà là cụ một gật xong ngay. Cố kiếm minh chứng giành quyền nuôi con. Loại PN ấy trước sau cũng phụ cụ thôi.
Vừa mới nghe kể còn ko biết có phải vậy không mà cụ đã kịp khuyên nhủ thì cụ giỏi quá.
Cụ mà là gái có khi nạo mỏng dạ con rồi nhỉ :))

Xe bò 11

Xe đạp
Đấy là em nói các trường hợp phải ly hôn, chứ không phải thích thì ly hôn cụ nhé.
Thấy mợ nói sau ly hôn rất hạnh phúc nên em tưởng thích ly hôn. Đã phải ly hôn thì làm gì mà rất hạnh phúc được ! "nhiều bà bỏ được chồng xong thấy tung tẩy suốt, rất happy." - Hay là em hiểu sai ?

LienPhuong

Xe điện
Thấy mợ nói sau ly hôn rất hạnh phúc nên em tưởng thích ly hôn. Đã phải ly hôn thì làm gì mà rất hạnh phúc được ! "nhiều bà bỏ được chồng xong thấy tung tẩy suốt, rất happy." - Hay là em hiểu sai ?
Cụ hiểu sai chứ. Ý em là thế này, nhiều cụ có tư tưởng là vợ không dám bỏ mình vì bỏ mình thì khổ không hoặc khó ai lấy, nên lấy đó làm sung sướng lắm. Nhưng thật ra nhiều bà bỏ được chồng (phải có vấn đề mới bỏ chứ, còn hạnh phúc với nhau bỏ làm gì) khác gì trút được ghánh nặng mới happy.