[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

091090098

Xe điện
Sự thực là hạnh phúc chỉ bền lâu nếu 2 bên chấp nhận được con người của nhau.

Chồng em áo rách em thương.
Chồng người áo gấm xông hương mặc người.

Nhân vô thập toàn, có biết chấp nhận cuộc sống hiện tại thì mới đỡ so bì "của nhà người".

Xưa tỉ lệ ly hôn rất thấp nhưng nay tỷ lệ cao, những người thứ ba nhiều khi còn vênh mặt lên mắng ngược những chị vợ đoan chính.

Từ xưa cũng đã có chuyện Đời mưa gió, hay 24h cuộc đời 1 người đàn bà.
Đôi khi họ đánh đổi hạnh phúc hiện tại để lao đến với cái gọi là tự do, là tình yêu..
Bởi vì nếu ko làm vậy, cả đời họ sẽ luôn cảm thấy bị trói buộc, ko thoả... Vì ước vọng trong họ luôn tìm cách thoát ra, bất chấp hậu quả.

Nên mới đây có chuyện "em sẵn sàng tha thứ, nhưng vợ em nó méo cần tha"

hamcuare!

Xe container
hóng các cao nhân phân tích.
như e thì ko có chuyện vợ đi ăn nhậu với đồng nghiệp như thế!
ngay cả e là nam, cũng ko có chuyện đi ăn nhậu với nữ kiểu thế.

Ba Ngơ

Xích lô
Sĩ diện và tự ái người đàn ông đôi khi cũng mong manh dễ vỡ như thân thể người phụ nữ vậy... :D
Trong các tuổi nam và nữ tớ thấy nữ 88 nam 83 là tuổi dễ vỡ nhất. Vì cả hai đều sỹ diện cao và mong manh cũng cũng cao ;)) Dễ chủ thớt cũng tuổi này lắm ;)

Cậy khoẻ đánh vợ xong bảo gia trưởng thì lại tự ái :)).
Có ca bố vợ xiên chết con rể (vì đánh vợ quá nhiều) rồi chở xác đến công an đầu thú rồi mà.
Tự nhiên cậu vào thớt này sinh tính bạo lực nhỉ ;))

hainguyen2408

Xe đạp
Em cũng mới lập gia đình được 3 năm, cũng có nhiều mâu thuẫn nhưng chỉ xoay quanh vấn đề cuộc sống thôi. Còn theo như cụ kể có vẻ vợ cụ không tôn trọng cụ. Chúc cụ bình tĩnh và giải quyết thấu đáo nhất có thể. Cụ xem lại bản thân mình đã chia sẻ, quan tâm vợ chu đáo chưa? Rồi hãy quyết định

Mocoitinh

Xe hơi
He he, thi thoảng có thớt tâm sự hự hự này cũng vui đáo để. Cơ mà mấy cụ ủng hộ động chân động tay với vợ, em thấy hơi thiếu tự tin, thiếu kiềm chế hoặc cái tính cục xúc nó ngấm cbn vào não rồi. Lời nói mà chất lượng thì chắc chả cần phải lên gân chứ nói gì đến đến đánh đấm.
Em ủng hộ sòng phẳng rõ ràng với nhau, còn yêu với thương thì ở lại chứ còn không vui nữa rồi thì giải tán đi cho nó khỏe. Con cái thì vẫn giữ trách nhiệm về kinh tế (đóng tiền hàng tháng) lẫn tinh thần (qua lại thăm nom, dẫn đi chơi...).

hainguyen2408

Xe đạp
Nhiều cụ mợ nói em đánh vợ là sai, vâng đánh người chưa bao giờ là đúng cccm ạ. Nhưng cccm khi nào vào hoàn cảnh như em mới hiểu cảm giác người vợ mình luôn quan tâm lại vô cảm, chẳng tôn trọng mình nó thế nào. Cảm ơn những góp ý của tất cả cccm, đêm nay em lại khó ngủ vì thương con thôi
Hiểu cảm giác của cụ! Khi uất ức không thể giải toả bằng lời nói thì sẽ mất bình tĩnh.

thngaylangthang

Xe ngựa
Đọc của lão thì thấy lão chủ thớt sống chẳng có chính kiến gì, cv làm ăn cũng bấp bênh. Hỏi việc vợ ngoại tình cho ông Anh chắc là hỏi cho riêng mình. Nói chung các Cụ mất time vào tư vấn rồi.
Chửa được tư vấn j thì đọc được còm ... nài ;)

Ba Ngơ

Xích lô

bubu08

Xe tăng
Ơ, té ra các offer được ăn món thịt lừa à ? vãi bố mấy thằng dỗi việc
Sau khi xem qua mấy cái thớt của cụ chủ tạo ra với đủ kiểu câu hỏi và hoàn cảnh, tôi lại thấy anh thớt có gì đó không ổn. Anh thớt có vấn đề gì đó về hoang tưởng hay đa nhân cách gì đó, khó nói lắm.

dadangkyroi

Xe hơi
Cụ chịu khó nhịn đi chờ luật hôn nhân gđ sắp tới Vợ cũng như Tổng thống nhiệm kỳ năm năm là mình thay được. Đúng luật mờ lại thoải mái. Em thật :D
Đùa cụ thế thôi kiểu về bảo trông con để đi ăn nhậu em đã giải tán rồi dẹp mấy chuyện khác chưa xét.
Vụ luật mới này là sao cụ ơi, cụ thông não giúp em đc k?

haivu603122

Xe tải
Sau khi xem qua mấy cái thớt của cụ chủ tạo ra với đủ kiểu câu hỏi và hoàn cảnh, tôi lại thấy anh thớt có gì đó không ổn. Anh thớt có vấn đề gì đó về hoang tưởng hay đa nhân cách gì đó, khó nói lắm.
hay là do mấy ông Min mod tạo ra nhỉ ???

HauVBA

Xe hơi
Nói chung là đánh vợ là ko nên cụ ạ, cố gắng kìm nén cảm xúc. Nhưng cụ bảo "bà ngoại còn nói loại như em nó đáng bỏ lâu rồi nhưng nghĩ tới con mới sống chung đến giờ" thì đúng là quan ngại khi mình không có được sự tôn trọng từ phía nhà vợ :(. Nên tìm hiểu kỹ mọi việc và đưa ra quyết định lúc mình tỉnh táo. Phụ nữ ngoại tình thì họ có thể vứt hết tất cả nên sẽ rất khó để từ bỏ, còn đàn ông ngoại tình đôi khi vì thích sự mới lạ nên họ sẽ quay về với gia đình

hai.tranhr

Xe container
Chưa có con thì bỏ phút mốt. Nhưng đã có con rồi thì cố gắng nhẫn nhịn, hàn gắn và rộng lượng ạ.
Không nên dùng vũ lực với trẻ em, phụ nữ, người già đâu Cụ ây...

hai.tranhr

Xe container
Nếu đúng như cụ nói, loại vợ này thì nên bỏ càng sớm càng tốt
Đàn ông say nắng, ăn phở lạ thì thường được bỏ qua.
Còn phụ nữ thì lại thường bị chỉ trích. Theo iem nên chữa say nắng và rộng lượng hơn (con cái không thể sống thiếu cha mẹ ruột).