[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

mr.hachi

Đi bộ
Thành thật xl cccm vì đầu xuân đã có thớt buồn, cccm đại xá cho e nếu làm phiền ạ.
Chuyện của e thì chắc có cụ đã đọc từ năm ngoái rồi, e tóm tắt lại là con vk e nó ngoại tình, hồi đó lập thớt e định ly hôn nhưng nhiều cụ mợ can ngăn và cũng vì hai đứa nhỏ (một thằng 6 tuổi, một thằng 4 tuồi) nên e tạm tha nhưng hôm vừa rồi e lại bắt gặp chúng nó hẹn gặp nhau và lần này ko còn lý do gì e trì hoãn nữa.
Vậy e xin hỏi thủ tục nộp đơn xong xử lý các vấn đề sau như nào, nếu cụ nào ko cảm phiền thì giúp e ạ
1. Hai đứa trẻ: tâm lý của e thì mong bọn nó ở với nhau và ở với mẹ vì ko ai chăm con tốt hơn mẹ, e sẽ phụ cấp để đảm bảo cuộc sống bọn nó ổn
2. Tài sản: ngôi nhà là do bố mẹ e cho và sổ đỏ vẫn đứng tên ông a, ông ấy mượn có việc nên hiện tại e sẽ giữ để ở, khi bọn nó đủ lớn thì e sẽ chia đều cho cả hai đứa
3. Tiền mặt tiết kiệm đc thì e sẽ cho nó hết và đuổi khỏi nhà
4. Những khoản khác thì e sẽ thống nhất đc nên chắc chưa cần tư vấn ạ

Với e đây là nỗi buồn lớn thứ hai trong đời sau nỗi buồn đầu tiên là bố mất, e bây giờ chống chếng lắm nên e xin phép cccm đừng đùa cợt ạ, e biết Quán là để chém gió nhưng e hy vọng thớt này là thớt nghiêm túc :(( :((
Ly hôn chẳng vui vẻ gì, nhưng có điểm em thấy cụ nên xem lại là về tài sản là gia đình cụ quá chắc lép về tài sản . Vợ cụ chắc cũng ở nhà chăm con, nên rất tự ti về chuyện tiền bạc, lại được cái nhà bố mẹ chồng cho nhưng cũng tính đường lùi nếu vợ chồng có chuyện gì , dẫn tới nó suy nghĩ chán nản, có thể nó không nói ra với cụ nhưng tích tụ dần là có chuyện, nói như cụ gì ở trên là nó gặp thằng thoáng tính, lắm tiền tí , rót mật vào tai là nó theo thôi. Vợ em ngày mới cưới về, cũng ở nhà chăm con , cũng tư tưởng tự ti là mình không làm ra tiền ở nhà chồng nuôi . Thỉnh thoảng vợ chồng cãi nhau lại lôi chuyện tiền bạc ra . Em chỉ nhắn mỗi câu , vợ chồng cãi nhau là đôi lúc chưa hiểu nhau thôi , em ở nhà chăm con cũng vất vả như anh ra ngoài đi làm . Vợ chồng cãi nhau đừng bao giờ em đưa chuyện tiền bạc ra nói chuyện với anh . Thế mà yên hẳn 2 năm nay chả bao giờ cãi nhau gì to. Giờ nhà em cũng để 2 vợ ck đứng tên tất .
Tất nhiên chuyện của cụ giờ nó cũng đã đi quá để cứu rồi vì vợ nó cũng đã theo trai , mà đàn bà đã ngoại tình được 1 lần thì có lần n , em chứng kiến rồi . Ông nào ôm nó về thì rồi nó lại đi theo thằng ngon hơn khi có điều kiện thôi.

He he e ghi nhận tấm lòng của cụ với nhà vợ, e cũng nghĩ là cụ ko làm j mà phải xấu hổ cả. Tuy nhiên 1 gia đình tan vỡ thì lỗi phải của cả 2 phía cụ ah. Cụ quyết đúng, cứ thế triển! Như 1 số cụ nói, ko phải 2 cụ kia, cụ ko nên cho hết cho tất, mà nên chia đôi theo tiêu chí của chồng công vợ, và hướng tới tài chính chia chác là phục vụ tốt nhất cho 2 con và chỉ nên 2 con mà thôi.
Ở tập sau, cụ nên nhớ, hãy cho cái ng ta cần chứ ko phải cái mình nghĩ họ cần.
Vâng, cảm ơn mợ, cuộc sống muôn hình vạn trạng, ko ai là hoàn hảo và sau lần đầu e phát hiện mặc dù rất cay cú nhưng sau đó e bình tình và nhận mình có một phần lỗi, e cố gắng cải thiện và coi như đó là say nắng (dù còn rất ám ảnh vì chuyện mắt thấy) nhưng lần này là ko thể chấp nhận được nữa, giờ e chỉ tìm phương án ho hai đứa chứ chưa nghĩ tập sau

butchikim

Xe ba gác
Chốt và vui lên cụ chủ

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Thành thật xl cccm vì đầu xuân đã có thớt buồn, cccm đại xá cho e nếu làm phiền ạ.
Chuyện của e thì chắc có cụ đã đọc từ năm ngoái rồi, e tóm tắt lại là con vk e nó ngoại tình, hồi đó lập thớt e định ly hôn nhưng nhiều cụ mợ can ngăn và cũng vì hai đứa nhỏ (một thằng 6 tuổi, một thằng 4 tuồi) nên e tạm tha nhưng hôm vừa rồi e lại bắt gặp chúng nó hẹn gặp nhau và lần này ko còn lý do gì e trì hoãn nữa.
Vậy e xin hỏi thủ tục nộp đơn xong xử lý các vấn đề sau như nào, nếu cụ nào ko cảm phiền thì giúp e ạ
1. Hai đứa trẻ: tâm lý của e thì mong bọn nó ở với nhau và ở với mẹ vì ko ai chăm con tốt hơn mẹ, e sẽ phụ cấp để đảm bảo cuộc sống bọn nó ổn
2. Tài sản: ngôi nhà là do bố mẹ e cho và sổ đỏ vẫn đứng tên ông a, ông ấy mượn có việc nên hiện tại e sẽ giữ để ở, khi bọn nó đủ lớn thì e sẽ chia đều cho cả hai đứa

Với e đây là nỗi buồn lớn thứ hai trong đời sau nỗi buồn đầu tiên là bố mất, e bây giờ chống chếng lắm nên e xin phép cccm đừng đùa cợt ạ, e biết Quán là để chém gió nhưng e hy vọng thớt này là thớt nghiêm túc :(( :((
Mục số 3 bạn cho vợ 1/3 thôi . Còn lại giữ cho tụi nhỏ . Đầu xuân ko tiện nói sâu . Cụ cứ nghe em

warstarII

Xe hơi
Ngày xưa Cụ Bá kiến nổi tiếng oai hùng của làng vũ đại mà vẫn bị vợ nó cắm sừng lên đầu mà cụ ấy có dám đuổi con vợ ra khỏi nhà đâu. Về sau cụ ấy chơi chiêu cho thằng chí phèo đi ở tù. Theo e cụ chủ nên tìm hiểu xem thằng bồ kia điểm yếu của nó là gì rồi tìm cách làm thịt nó. Thế mới là cao thủ. Chứ cụ cứ ngồi ủ rũ suốt ngày cũng không xoay chuyển được tình hình đâu. E thật

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Cho nó ít tiền và thứ gì trong nhà nó thích rồi xách vali đi theo tình yêu đứt thật của đời nó chứ.
Con thì cụ nên nuôi, vì nó đã thế thì khó nuôi con cụ cho tử tế lắm.
Ô thớt hình như ko nói lý do ly hôn mà , sao cụ biết bà vợ ô ấy ko ra gì????

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Ôi lão này đểu vãi, cứ như e tham lắm ý. E chỉ lấy hết thôi, không nhiều lắm nhỉ.
hay là Hồng hỏi cụ Cá kho xem có nhu cầu ko?
rồi đưa số đo 3 vòng, ảnh, chiều cao cho cụ ý duyệt

biết đâu cụ ý ưng lại rước Hồng về dinh

BMW2006666

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa Cụ Bá kiến nổi tiếng oai hùng của làng vũ đại mà vẫn bị vợ nó cắm sừng lên đầu mà cụ ấy có dám đuổi con vợ ra khỏi nhà đâu. Về sau cụ ấy chơi chiêu cho thằng chí phèo đi ở tù. Theo e cụ chủ nên tìm hiểu xem thằng bồ kia điểm yếu của nó là gì rồi tìm cách làm thịt nó. Thế mới là cao thủ. Chứ cụ cứ ngồi ủ rũ suốt ngày cũng không xoay chuyển được tình hình đâu. E thật
Cụ có thịt được nửa cái vietnam ko?
:))

Xui dại

Ly hôn chẳng vui vẻ gì, nhưng có điểm em thấy cụ nên xem lại là về tài sản là gia đình cụ quá chắc lép về tài sản . Vợ cụ chắc cũng ở nhà chăm con, nên rất tự ti về chuyện tiền bạc, lại được cái nhà bố mẹ chồng cho nhưng cũng tính đường lùi nếu vợ chồng có chuyện gì , dẫn tới nó suy nghĩ chán nản, có thể nó không nói ra với cụ nhưng tích tụ dần là có chuyện, nói như cụ gì ở trên là nó gặp thằng thoáng tính, lắm tiền tí , rót mật vào tai là nó theo thôi. Vợ em ngày mới cưới về, cũng ở nhà chăm con , cũng tư tưởng tự ti là mình không làm ra tiền ở nhà chồng nuôi . Thỉnh thoảng vợ chồng cãi nhau lại lôi chuyện tiền bạc ra . Em chỉ nhắn mỗi câu , vợ chồng cãi nhau là đôi lúc chưa hiểu nhau thôi , em ở nhà chăm con cũng vất vả như anh ra ngoài đi làm . Vợ chồng cãi nhau đừng bao giờ em đưa chuyện tiền bạc ra nói chuyện với anh . Thế mà yên hẳn 2 năm nay chả bao giờ cãi nhau gì to. Giờ nhà em cũng để 2 vợ ck đứng tên tất .
Tất nhiên chuyện của cụ giờ nó cũng đã đi quá để cứu rồi vì vợ nó cũng đã theo trai , mà đàn bà đã ngoại tình được 1 lần thì có lần n , em chứng kiến rồi . Ông nào ôm nó về thì rồi nó lại đi theo thằng ngon hơn khi có điều kiện thôi.
Nhà e cũng chẳng chắc lép gì về tài sản và chưa bao giờ nghĩ đến chuyện li hôn chia chác. Thêm một điều nữa là lúc khó khăn vc e rất ít cãi nhau liên quan đến vấn đề tiền bạc, chuyện này lại xảy ra lúc gia đình có bát ăn bát để, (dù chưa là gì so với nhiều người) và bắt đầu có những dự định lớn hơn nên e nghĩ vk nó cũng ko phải vì tiền, e nghĩ chết vì cái đường mật được rót vào tai hằng ngày, cái mà cụ cháu mình sau khi đã kết hôn thì ít thể hiện như thời yêu

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Đừng bao giờ mơ rằng loại đấy nó nuôi được con cái tốt!
Giữ lại 2 đứa con!
Bác đúng đó case ngoại tình thì ko hy vọng được gì đâu . Con mình thì mình nuôi. Trừ phi ... thằng bồ con vợ ô kia nó yêu thật lòng .. cơ mà cũng khó. Gái 2 con người đàng hoàng chả ai vùi mặt vào đâu.

supersanhdieu

Xe buýt
Vâng, cảm ơn mợ, cuộc sống muôn hình vạn trạng, ko ai là hoàn hảo và sau lần đầu e phát hiện mặc dù rất cay cú nhưng sau đó e bình tình và nhận mình có một phần lỗi, e cố gắng cải thiện và coi như đó là say nắng (dù còn rất ám ảnh vì chuyện mắt thấy) nhưng lần này là ko thể chấp nhận được nữa, giờ e chỉ tìm phương án ho hai đứa chứ chưa nghĩ tập sau
Ko biết có bao h cụ tự hỏi mình lý do nào con vợ nó ngoại tình, e ủng hộ pa ly hôn vì ít nhất cụ đã bỏ qua một lần rồi cụ nuôi cả hai đứa con, hãy chia tay trong hoà bình là tốt nhất nhưng phải làm ngay và luôn.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

1. Chia buồn với cụ
2. Next ngay và nhanh luôn
3. Tài sản thì cứ theo luật mà làm (nhà của ông bà là của mình) các thứ tiền bạc và tài sản khác chia đôi sòng phẳng không xin/cho.
4. Con cái cụ cố gắng nhận nuôi, chí ít là một nhóc.

Việc đã xảy ra rồi, cụ cần tĩnh tâm giải quyết/xử lý các vấn đề trong tâm thái bình thản nhất có thể, cố gắng kiềm chế nóng giận. Nếu sau này cô ấy, hay con cụ (ở với cô ấy) có khó khăn/thiếu thốn cụ giúp cũng chưa muộn!

Cỏ và cây

Xe buýt
Thành thật xl các mợ nhưng e ko hiểu sức hút gì lớn mà con đàn bà sẵn sàng bỏ cả một gia đình hạnh phúc để đi theo cái gọi là ngoại tình. Gia đình e tạm có thể coi là hình mẫu nhiều người mong muốn và e đã rộng lượng bỏ qua một lần
Em cũng là phụ nữ cụ ạ, theo em nghĩ có thể vợ cũ bị cuốn theo một cái gì đó mà ở cụ cô ấy không thấy hoặc chưa thấy, khi mải mê rồi thì chẳng còn tỉnh táo nữa, mợ ấy cũng là người một người mẹ tệ, một người vợ thiếu trách nhiệm, thiếu nghĩa tình, lý trí. Dù cho đã đem lòng yêu người đàn ông khác thì vợ chồng hết tình vẫn còn cái nghĩa với nhau, còn con cái nữa, nó thiêng liêng và to tát hơn bất kể ham mê hay thứ cảm xúc nào ( em xin lỗi nếu phê phán hơi quá). Chứ theo như cụ nói một người chồng tốt và 2 đứa con, cùng 1 lần cụ tha thứ đủ để níu mợ ấy, khiến mợ ấy thay đổi rồi. Có lẽ khi mất đi gia đình mợ ấy mới nhận ra và ân hận, nuối tiếc vì trong cơn mê con người không biết cái gì là quý giá nhất.
Cụ cho vợ chút tiền tiết kiệm là đúng rồi nhưng theo em nên giữ hai đứa trẻ lại nuôi, dù sẽ vất vả nhưng em thấy vợ cụ khi đã có người tình sẽ lơ là con cái, nếu lấy chồng tiếp hai con cụ sẽ còn khổ hơn.
Đầu năm,thôi thì cụ cứ coi như duyên số chỉ được có vậy, vui lên mà sống, buông bỏ cái đã qua nhẹ nhàng và phấn đấu tiếp cho 2 con, cho cuộc đời của chính cụ!!!

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Lại gặp nhau thi luyến tiếc gì nữa c, dứt bỏ là chuẩn rồi.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Bác đúng đó case ngoại tình thì ko hy vọng được gì đâu . Con mình thì mình nuôi. Trừ phi ... thằng bồ con vợ ô kia nó yêu thật lòng .. cơ mà cũng khó. Gái 2 con người đàng hoàng chả ai vùi mặt vào đâu.
Em là em nói trên quan điểm của em!
Còn bác nói vậy e rằng cũng hơi đụng chạm đếm các Mợ có hoàn cảnh không mong muốn!
Còn trong trường hợp cụ thể của cụ thớt thì em thấy rằng cụ thớt cũng chưa cứng lắm!
( chưa chấp nhận và khẳng định mình,con cái ta thì ta phải làm thằng cha hết khả năng)

fundraiser

Xe container
Nhà bố mẹ cho, lý ra phải của chung (của chồng công vợ), cụ lại để ông anh đứng tên và cho mượn sđ (ko biết mượn thật hay giả vờ) ...kiểu như nhà cụ bày binh bố trận phòng trước cho việc ly hôn sợ mất 1/2 cái nhà cho vợ (và đúng như dự định của cụ bây giờ). Thế nên vợ cụ nó cảm giác ko đc tôn trọng và như osin trong nhà...lâu dần tích tụ mâu thuẫn lại gặp thằng nó ko tiếc tiền, ngày ngày đổ nước đường vào tai cho thì chả mấy mà đổ.
Cụ nên bình tâm xem lại mình đi, em nói khó nghe nhưng đó là vđ tâm lý, cũng xẩy ra ko ít ở đời.
Cụ này nói có lý.

IP man

Xe lăn

Đầu tiên xin cụ làm rõ vấn đề ly hôn theo phương thức nào? Ly hôn đơn phương (chỉ cụ muốn ly hôn, vợ không đồng ý) hay ly hôn đồng thuận (cả 2 đều đồng ý). 2 cái này tương đối khác nhau và ảnh hưởng đến việc chia chác, phân xử.

lai thue

Xe điện
Đường đi nước bước thế nào em không biết, thực hư thế nào chỉ có người trong cuộc mới biết, nên em không dám lạm bàn. Em chỉ hỏi cụ một vấn đề: mẹ khi ngoại tình thì có nghĩ đến con không? Liệu để cho người mẹ như vậy nuôi con có ổn không? Cụ có yên tâm được không?
Em nghĩ giống cụ này, cụ cố nuôi 2 đứa đê, tiền thì chia đôi, đá mít con đó ra khỏi nhà, cần éo gì lấy vợ nữa, bữa nào thèm ra TDH làm nháy rồi về, rẻ chán, éo bao giờ phải lằng nhằng chuyện đàn bà nữa, đau đầu :))