[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Nhà bố mẹ cho, lý ra phải của chung (của chồng công vợ), cụ lại để ông anh đứng tên và cho mượn sđ (ko biết mượn thật hay giả vờ) ...kiểu như nhà cụ bày binh bố trận phòng trước cho việc ly hôn sợ mất 1/2 cái nhà cho vợ (và đúng như dự định của cụ bây giờ). Thế nên vợ cụ nó cảm giác ko đc tôn trọng và như osin trong nhà...lâu dần tích tụ mâu thuẫn lại gặp thằng nó ko tiếc tiền, ngày ngày đổ nước đường vào tai cho thì chả mấy mà đổ.
Cụ nên bình tâm xem lại mình đi, em nói khó nghe nhưng đó là vđ tâm lý, cũng xẩy ra ko ít ở đời.
Cụ sai cơ bản! Về luật lẫn về tình.

Trần Đoành

Xe buýt
Thành thật xl cccm vì đầu xuân đã có thớt buồn, cccm đại xá cho e nếu làm phiền ạ.
Chuyện của e thì chắc có cụ đã đọc từ năm ngoái rồi, e tóm tắt lại là con vk e nó ngoại tình, hồi đó lập thớt e định ly hôn nhưng nhiều cụ mợ can ngăn và cũng vì hai đứa nhỏ (một thằng 6 tuổi, một thằng 4 tuồi) nên e tạm tha nhưng hôm vừa rồi e lại bắt gặp chúng nó hẹn gặp nhau và lần này ko còn lý do gì e trì hoãn nữa.
Vậy e xin hỏi thủ tục nộp đơn xong xử lý các vấn đề sau như nào, nếu cụ nào ko cảm phiền thì giúp e ạ
1. Hai đứa trẻ: tâm lý của e thì mong bọn nó ở với nhau và ở với mẹ vì ko ai chăm con tốt hơn mẹ, e sẽ phụ cấp để đảm bảo cuộc sống bọn nó ổn
2. Tài sản: ngôi nhà là do bố mẹ e cho và sổ đỏ vẫn đứng tên ông a, ông ấy mượn có việc nên hiện tại e sẽ giữ để ở, khi bọn nó đủ lớn thì e sẽ chia đều cho cả hai đứa
3. Tiền mặt tiết kiệm đc thì e sẽ cho nó hết và đuổi khỏi nhà
4. Những khoản khác thì e sẽ thống nhất đc nên chắc chưa cần tư vấn ạ

Với e đây là nỗi buồn lớn thứ hai trong đời sau nỗi buồn đầu tiên là bố mất, e bây giờ chống chếng lắm nên e xin phép cccm đừng đùa cợt ạ, e biết Quán là để chém gió nhưng e hy vọng thớt này là thớt nghiêm túc :(( :((
Tiền tiết kiệm chia 4 cụ nuôi hai đứa trẻ... Mướn ô sin về chăm sóc chứ cụ để mẹ nó nuôi thì cụ còn khổ hơn... Giống cái khi nó đã ngoáy mông ra đi thì ko bg nghĩ đến con... cụ nghĩ mẹ nó nuôi còn mình làm kt trợ cấp thì xl cụ khi cụ có tiền tỷ thì con cụ ra giống gì cụ tự hiểu... Tiền khi đó chỉ là mớ giấy lộn ko hơn

Mycar222

Xe điện
Vodka cụ, mong cụ chym cứng bím mềm
E ko biết ntn
Con vk khốn nạn ngoại tình thì trong mắt nó ck và con ko còn là gì quan trọng nữa
Cụ cân nhắc chuyện để 2 đứa con theo mẹ
Con đàn bà ấy nó lăng loằn thì nó sớm muộn cũng bỏ bê con cái mà vác loz theo zai thôi, nay nó ăn nằm vs thằng này mai nó ăn nằm vs thằng khác mà những thằng đàn ông ăn nằm vs nó cũng khó là đối xử tốt với 2 con của cụ, con cụ sẽ là đứa chịu thiệt thòi đủ đường
2 đứa con cụ đều là con zai, đứa bé đã các 4t thì ko còn phụ thuộc nhiều vào mẹ nó nữa
Cụ cân nhắc giữ lại nuôi 2 đứa con, giữ lại nhà
Đưa cho con vk ít tiền để nó có lộ phí dắt loz đi theo zai

Kuu

Xe lăn

Ken Hạ Long

Xe điện
Em thấy nhiều cụ đánh đồng việc ngoại tình với chuyện nuôi dậy và yêu thương con cái.Vợ chồng có thể hết tình cảm.Nhưng không có nghĩa là vợ cụ ấy không còn yêu thương con cái nữa.
Người ta nói: hết tình còn nghĩa.Tình hết,nghĩa hết.Không thể hàn gắn níu kéo thì chia tay là giải pháp.
Nhưng cụ và vợ cụ nên nói chuyện để giải quyết sau li hôn.Đưa ra phương án tối ưu nhất cho lũ trẻ.Vợ cụ có thể sẽ không còn là vợ cụ.Nhưng mãi là mẹ của các con cụ.Không gì có thể thay đổi được.
Đời người ngắn ngủi,vô thường.
Chúc cụ chân cứng,đá mềm,suy nghĩ sáng suốt.Không vì phút nóng giận mất khôn.Suy nghĩ cho các cháu.
Năm mới chúc cụ cùng gia đình sức khoẻ,an khang.
Thành thật xl cccm vì đầu xuân đã có thớt buồn, cccm đại xá cho e nếu làm phiền ạ.
Chuyện của e thì chắc có cụ đã đọc từ năm ngoái rồi, e tóm tắt lại là con vk e nó ngoại tình, hồi đó lập thớt e định ly hôn nhưng nhiều cụ mợ can ngăn và cũng vì hai đứa nhỏ (một thằng 6 tuổi, một thằng 4 tuồi) nên e tạm tha nhưng hôm vừa rồi e lại bắt gặp chúng nó hẹn gặp nhau và lần này ko còn lý do gì e trì hoãn nữa.
Vậy e xin hỏi thủ tục nộp đơn xong xử lý các vấn đề sau như nào, nếu cụ nào ko cảm phiền thì giúp e ạ
1. Hai đứa trẻ: tâm lý của e thì mong bọn nó ở với nhau và ở với mẹ vì ko ai chăm con tốt hơn mẹ, e sẽ phụ cấp để đảm bảo cuộc sống bọn nó ổn
2. Tài sản: ngôi nhà là do bố mẹ e cho và sổ đỏ vẫn đứng tên ông a, ông ấy mượn có việc nên hiện tại e sẽ giữ để ở, khi bọn nó đủ lớn thì e sẽ chia đều cho cả hai đứa

Với e đây là nỗi buồn lớn thứ hai trong đời sau nỗi buồn đầu tiên là bố mất, e bây giờ chống chếng lắm nên e xin phép cccm đừng đùa cợt ạ, e biết Quán là để chém gió nhưng e hy vọng thớt này là thớt nghiêm túc :(( :((

td lines

Xe điện
Hai đứa con cho dù sống với cụ hay mẹ nó nhưng giá nào chúng cũng phải sống chung một nhà . Chúng đã chứng kiến bố mẹ ly tán rồi lại còn cướp mất niềm an ủi cuối cùng của chúng thì quá sức chịu đựng đối với chúng . Còn hai con cụ sống với ai thì em nghiêng về cụ nên giành nuôi vì theo con mẹ có cái tính ấy mỗi ngày nó chứng kiến mẹ nó hú hí với trai lạ sớm muộn cũng hư hỏng , cuộc đời cụ sau này cũng sẽ ko yên khi chúng sa ngã

Shadow381

Xe điện
Mọi lý do đều có thể bỏ qua được vì bọn trẻ trừ lý do ngoại tình. Cụ chốt là đúng, tài sản nên chia đôi sòng phẳng, chia xong cụ cho con như nào về phần cụ đó là quyền của cụ. Đừng sỹ diện cho ng ta hết sau này nhìn thằng khác về đó hưởng lại nảy sinh tâm lý, em nói thật.

cunhoang

Xe tăng
Đàn bà ngoại tình....cảm thông với cụ thớt

SimsSam

Xe điện
Nếu vợ cũ ko có chỗ ở ổn định thì cụ cũng nên hỗ trợ lo cho cô ấy vì dù sao 2 đứa con cũng ở với mẹ, mẹ mà lông bông nay đây mai đó thì các con cụ khổ.
Nhân văn là những gì mợ phẳng phát biểu.

Tại sao con người cứ làm khổ nhau thế chứ. Càng thân càng dễ làm cho nhau tổn thương.

công nông tàu

Xe container
E nghĩ tạm thời cứ để mẹ nó nuôi, sau một thời gian e sắp xếp ổn thoả rồi sẽ tìm cách nhận nuôi nếu ổn
Chốt thôi. Cụ nên vui lên vì từ nay sẽ không bị sống trong sự lừa dối. Thời gian đầu cứ để mẹ nó nuôi nhưng cụ cũng nên năng qua lại thăm con, cũng là để kiểm tra chế độ sinh hoạt của con có đảm bảo không.
Lưu ý trước mặt bọn trẻ giữ gìn hình ảnh của bố mẹ để bọn trẻ ít bị ảnh hưởng tâm lý. Nhiều đôi ly hôn hay muốn lôi kéo bọn trẻ về phía mình mên nói xấu đối phương, đó là điều tối kỵ.

scorp8x

Xe container
Luật VN cho rể/dâu thừa kế chung từ khi nào vậy lão :D
Nhà bố mẹ cho, lý ra phải của chung (của chồng công vợ), cụ lại để ông anh đứng tên và cho mượn sđ (ko biết mượn thật hay giả vờ) ...kiểu như nhà cụ bày binh bố trận phòng trước cho việc ly hôn sợ mất 1/2 cái nhà cho vợ (và đúng như dự định của cụ bây giờ). Thế nên vợ cụ nó cảm giác ko đc tôn trọng và như osin trong nhà...lâu dần tích tụ mâu thuẫn lại gặp thằng nó ko tiếc tiền, ngày ngày đổ nước đường vào tai cho thì chả mấy mà đổ.
Cụ nên bình tâm xem lại mình đi, em nói khó nghe nhưng đó là vđ tâm lý, cũng xẩy ra ko ít ở đời.

Trang điểm Tử thi

Xe container

SimsSam

Xe điện
Thành thật xl các mợ nhưng e ko hiểu sức hút gì lớn mà con đàn bà sẵn sàng bỏ cả một gia đình hạnh phúc để đi theo cái gọi là ngoại tình. Gia đình e tạm có thể coi là hình mẫu nhiều người mong muốn và e đã rộng lượng bỏ qua một lần
Em nghĩ là cụ đừng hỏi các câu hỏi này. Em trách PN có con dại quá mất khôn làm tổn hại đến các mối quan hệ. Cụ làm sao để 2 bé được chăm sóc tốt nhất đó là điều cần làm trong lúc này. Mọi thứ khác gọi là tình cảm vợ chồng vứt đi cho xong nợ cụ ạh.

hoagvc3

Xe tăng
Cho nó ít tiền và thứ gì trong nhà nó thích rồi xách vali đi theo tình yêu đứt thật của đời nó chứ.
Con thì cụ nên nuôi, vì nó đã thế thì khó nuôi con cụ cho tử tế lắm.
Em đồng ý với cụ, mẹ đã thế chắc 2 đứa con sẽ ko ngoan được nhưng mà khi ra toà, liệu cụ chủ thớt có dành được quyền nuôi con hay không?

sora

Xe hơi
ở tiếp đi cụ, ly thân thôi chứ đừng ly hôn. Nhưng vc cụ cần bàn bạc thống nhất về quan điểm ly thân như nào cho hợp lý.

Bme em ly thân hơn 10 năm mãi tới khi hơn 50 tuổi rồi mới ra tòa :)) EM THẬT, giờ các cụ vẫn sống tốt, thi thoảng đi tập thể dục cùng nhau nữa cơ mà

A98

Xe container
Em thấy nhiều cụ đánh đồng việc ngoại tình với chuyện nuôi dậy và yêu thương con cái.Vợ chồng có thể hết tình cảm.Nhưng không có nghĩa là vợ cụ ấy không còn yêu thương con cái nữa.
Người ta nói: hết tình còn nghĩa.Tình hết,nghĩa hết.Không thể hàn gắn níu kéo thì chia tay là giải pháp.
Nhưng cụ và vợ cụ nên nói chuyện để giải quyết sau li hôn.Đưa ra phương án tối ưu nhất cho lũ trẻ.Vợ cụ có thể sẽ không còn là vợ cụ.Nhưng mãi là mẹ của các con cụ.Không gì có thể thay đổi được.
Đời người ngắn ngủi,vô thường.
Chúc cụ chân cứng,đá mềm,suy nghĩ sáng suốt.Không vì phút nóng giận mất khôn.Suy nghĩ cho các cháu.
Năm mới chúc cụ cùng gia đình sức khoẻ,an khang.
Nếu mọi sự nó diễn ra như thế này thì đã khác: hết yêu -> yêu người khác -> nói chuyện với nhau và chia tay trong tôn trọng, vấn đề chung được giải quyết rõ ràng. Vì người vợ đã thể hiện lý trí cũng như tư cách đạo đức của mình. Người có dũng khí để đối mặt thì đáng tin.
Còn người đã ngoại tình, bị bắt tận mặt, xin lỗi, rồi lại ngoại tình tiếp thì là người không đủ trí, tín, dũng. Ai dám tin là người như thế sẽ lo được cho con mình hả cụ?
Tất nhiên em là người ngoài, em chỉ dựa theo những gì chủ thớt viết, còn thực hư như thế nào chỉ có người trong cuộc mới biết.

onglaodanhca81

Xe tải

Theo em cụ nên tìm cách nuôi và dạy 2 đứa trẻ. Loại đàn bà đó sẽ làm hỏng chúng mất. Cho dù 2 F1 có bị thiếu thốn tình cảm một chút nhưng sẽ không sao cả. Chúng càng có cơ hội trưởng thành sớm. Cụ cứng rắn lên nhé.
Cụ có thể hy sinh bản thân cụ. Nhưng F1 lại là nội tộc nhà cụ. Không lẽ để 2 đưa trẻ cho một con đàn bà như vậy dạy. Chúng có nên người được không.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Đường đi nước bước thế nào em không biết, thực hư thế nào chỉ có người trong cuộc mới biết, nên em không dám lạm bàn. Em chỉ hỏi cụ một vấn đề: mẹ khi ngoại tình thì có nghĩ đến con không? Liệu để cho người mẹ như vậy nuôi con có ổn không? Cụ có yên tâm được không?
Đừng bao giờ mơ rằng loại đấy nó nuôi được con cái tốt!
Giữ lại 2 đứa con!