[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Như cụ nói có nhà cửa, kte cũng k tệ lắm thì nuôi tốt. Ô a họ e, bỏ vợ, còn tha phương 1m nơi đất khách, nhà đi thuê, cv cũng tạm tạm mà vẫn giành nuôi 2 đứa ngon lành, giờ gái trẻ chưa chồng vẫn mê hắn như thường. Qua các còm, e cảm nhận dc phần nào cụ vẫn chưa sẵn sàng nuôi con và dành yêu thương đủ lớn đến các con. Cảm nhận cá nhân e thôi, để cụ có cái nhìn đa chiều hơn
E chưa sẵn sàng nuôi cả hai đứa chứ một đứa thì e cáng đáng được, nhưng e cũng nghe nhiều người nói trẻ con ko nên tách chúng, để chúng có a có e thì sẽ tốt hơn ạ

Trang điểm Tử thi

Xe container
Đây không đủ để biện minh cho việc ngoại tình. Là người trưởng thành, vợ chồng cần phải nói chuyện với nhau, chứ không thể vì lý do này mà đi ngoại tình được. Còn cụ thể còn có gì nữa thì chỉ có người trong cuộc mới biết được thôi.
Ko phải biện minh mà là 1 trong những vđ tâm lý để nảy mầm ra chuyện ngoại tình...tâm lý con người ko dễ điều khiển đc đâu.

Em hỏi thật cụ nhé : Nếu đổi lại cụ ngoại tình mà ly hôn cụ có sẵn sàng cho mẹ con cả cái nhà ko? ;;)
E chỉ cho ở và đợi đến lúc hai đứa đủ tuổi đứng tên sổ đỏ thì e sang tên cho bọn trẻ, e nghĩ vậy sẽ ổn hơn là đứng tên mẹ nó

Tiger Hunter

Xe container
Đã chốt rồi thì hỏi cụ Gúc thủ tục thôi cụ. Coi như bóng đèn cháy thì phải thay vậy thôi..

pikolo

Xe máy
- Con ở với mẹ thì nên để y xem thực sự có tốt không? Cân thận chu cấp tiên vợ cũ lại lấy đi với trai mất đó. Chị dâu mình cũng nhận đủ tiền trợ cấp nhưng con gửi về quê cho nhà ngoại, mẹ nó ko gửi nhà ngoại xu nào( tư bà ngoại nó khai khi bị nhà mình hỏi vụ cháu nhéch nhác quá) sau muốn đòi lại con lại phải mât thêm tiền.
- vợ bỏ thì bỏ, đừng bỏ con. Nhất là bỏ con cho người phụ nữ đã ngoại tình.
- về phía cụ thôi đừng buồn nữa. Hãy sống và vui chơi hội nhóm nhiều hơn, cũng tiêu sầu lắm đó.

Misami

Xe hơi
Nhà bố mẹ cho, lý ra phải của chung (của chồng công vợ), cụ lại để ông anh đứng tên và cho mượn sđ (ko biết mượn thật hay giả vờ) ...kiểu như nhà cụ bày binh bố trận phòng trước cho việc ly hôn sợ mất 1/2 cái nhà cho vợ (và đúng như dự định của cụ bây giờ). Thế nên vợ cụ nó cảm giác ko đc tôn trọng và như osin trong nhà...lâu dần tích tụ mâu thuẫn lại gặp thằng nó ko tiếc tiền, ngày ngày đổ nước đường vào tai cho thì chả mấy mà đổ.
Cụ nên bình tâm xem lại mình đi, em nói khó nghe nhưng đó là vđ tâm lý, cũng xẩy ra ko ít ở đời.
Nhà của ngta, ngta cho con ngta là lẽ thường mà cụ. Phần đấy dâu rể ko nên xen vào. Nguời ta ko cho đứng tên cũng đúng thôi mà

juve99

Xe cút kít
E chưa sẵn sàng nuôi cả hai đứa chứ một đứa thì e cáng đáng được, nhưng e cũng nghe nhiều người nói trẻ con ko nên tách chúng, để chúng có a có e thì sẽ tốt hơn ạ
Vậy e mới nói là e cảm nhận tình yêu dành cho bọn nhỏ của cụ chưa đủ lớn, trong cụ vẫn còn chút ích kỷ cá nhân nào đó mà chưa sẵn sàng gắn cuộc đời 2 đứa nhỏ vào cụ. Mà thực ra người ngoài cuộc nói bgio cũng dễ, có gì cụ đừng để bụng, vs lại e chưa vợ con nên cũng ko hiểu nh dc :)

vietran

Xe ba gác
Thành thật xl các mợ nhưng e ko hiểu sức hút gì lớn mà con đàn bà sẵn sàng bỏ cả một gia đình hạnh phúc để đi theo cái gọi là ngoại tình. Gia đình e tạm có thể coi là hình mẫu nhiều người mong muốn và e đã rộng lượng bỏ qua một lần
Cái này k lý giải được đâu, tình cảm nó lấn át lý trí thì khó lắm.
Cụ mà dc giữ nuôi 2 thằng cu thì tốt cho cả cụ và bọn trẻ.

warstarII

Xe hơi
Cảm ơn cụ nhưng e đã rộng lượng bỏ qua lần đầu rồi, cụ ko bị cắm sừng nên ko biết được, tâm lý nó ám ảnh lắm, thế mà e đã vì con, vì gia đình mà bỏ qua cho nó, nhưng lần thứ hai thì sẽ ko có chuyện bỏ qua nữa ạ
Cụ không bỏ qua thì con của cụ khổ thôi. Cụ chắc còn trẻ sẽ đi bước nữa. Rồi vợ cụ nó cũng sẽ cưới thằng kia rồi 2 đứa con chung sẽ bơ vơ. Mà như cụ nói ở trên. Con cụ nó lại rất quấn mẹ. Giờ cụ cứ kệ cmn tập trung kiếm tiền. COn cái cứ để nó lo. Coi như không biết gì. Rồi từ từ từ kiếm con gấu khác. Kiếm được rồi xong hãy li hôn rồi đuổi nó đi cũng chưa muộn

Trang điểm Tử thi

Xe container
Nhà của ngta, ngta cho con ngta là lẽ thường mà cụ. Phần đấy dâu rể ko nên xen vào. Nguời ta ko cho đứng tên cũng đúng thôi mà
Quê em mà chắc như lim thế vợ nó chỉ ở đc vài tháng là nó next :)) ko tin cụ hỏi mợ Pink987 mà xem :-j

X_FIVE

Xe điện
Cảm ơn các cụ, e chưa nghĩ đến việc đi bước nữa mà bây giờ nghĩ việc xử lý thế nào cho tốt nhất với bọn trẻ thôi, e thuộc loại cũng nhơn nhơn nhưng cứ nghĩ đến bọn trẻ là ko cầm đc nước mắt
Không gì là không thể, cu bé nhà cụ 4 tuổi thì mồm ăn chân chạy được rồi. Cụ chỉ cần cố thêm chút là được. Thương nhất là nó không còn có tình cảm của mẹ nó thôi. Còn em tin mình cụ chăm tốt được 2 thằng.

Lệ Cẩm

Xe điện
Cứ trả lời bố mẹ không ở với nhau nữa
Em toàn bảo bố đi làm xa. Con lớn nó tự hiểu. Em không bảo thẳng như vậy. Cảm giác trong lòng chỉ có người trong cuộc hiểu.

juve99

Xe cút kít
Nhà bố mẹ cho, lý ra phải của chung (của chồng công vợ), cụ lại để ông anh đứng tên và cho mượn sđ (ko biết mượn thật hay giả vờ) ...kiểu như nhà cụ bày binh bố trận phòng trước cho việc ly hôn sợ mất 1/2 cái nhà cho vợ (và đúng như dự định của cụ bây giờ). Thế nên vợ cụ nó cảm giác ko đc tôn trọng và như osin trong nhà...lâu dần tích tụ mâu thuẫn lại gặp thằng nó ko tiếc tiền, ngày ngày đổ nước đường vào tai cho thì chả mấy mà đổ.
Cụ nên bình tâm xem lại mình đi, em nói khó nghe nhưng đó là vđ tâm lý, cũng xẩy ra ko ít ở đời.
Ra tết thêm tuổi có khác, suy nghĩ chín chắn người lớn hẳn 8->

X_FIVE

Xe điện
Cụ đứng ở một góc nhìn khá hay và biết đâu cụ đoán đúng. Em nghĩ cũng có thể đây là một lý do, vì nếu giờ ly hôn thì đúng là vợ cụ chủ tay trắng thật (nếu khoản tiết kiệm kia cũng là của cụ chủ thớt nôt).

Trang điểm Tử thi

Xe container

m4s

Xe điện
Đời thằng đàn ông khổ & nhục nhất là lấy nhầm vợ. Cụ cố gắng nhé, em chưa có kinh nghiệm nên ko dám khuyên bảo gì cụ :(