[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Em là em nói trên quan điểm của em!
Còn bác nói vậy e rằng cũng hơi đụng chạm đếm các Mợ có hoàn cảnh không mong muốn!
Còn trong trường hợp cụ thể của cụ thớt thì em thấy rằng cụ thớt cũng chưa cứng lắm!
( chưa chấp nhận và khẳng định mình,con cái ta thì ta phải làm thằng cha hết khả năng)
Vâng, có thể e chưa cứng lắm nhưng cụ hiểu cho hoàn cảnh của e
1. Nếu nuối một đứa thì e đảm bảo khả năng là người bố tốt nhưng như nhiều cụ trên này nói, chúng nó đã ko có đủ bố/mẹ rồi giờ lại ko đủ a/e thì tội quá
2. Nếu nuối hai đứa thì cụ xem giúp e một đằng là mình e (có thể thuê thêm osin) vừa đi làm ban ngày, tối mới về với chúng nó trong khi bên con vợ e là mẹ, dì (sinh viên), có thể bà ngoại lên nữa...như vậy điều kiện chăm sóc bên nào tốt hơn
Thực sự e muốn nuôi một đứa nhưng lại phải cân nhắc như ý 1, cũng giằng xé lắm cụ ạ

Trang điểm Tử thi

Xe container
Toàn các bố ảo vãi ra, cái gì mà đòi nuôi 2 đứa :)) Chắc gì cô vk đã cho nuôi đứa nào nhé, quyền nuôi con ưu tiên vợ, hơn nữa chắc chắn cụ thớt cũng ko có bằng chứng (ảnh, video, bản kiểm điểm ..) để có thể giành con trc toà...may đc 1 đứa nếu chứng minh đc thu nhập hơn hẳn vk và vk ko đủ đk nuôi 2 đứa nhé ;;)

Đầu tiên xin cụ làm rõ vấn đề ly hôn theo phương thức nào? Ly hôn đơn phương (chỉ cụ muốn ly hôn, vợ không đồng ý) hay ly hôn đồng thuận (cả 2 đều đồng ý). 2 cái này tương đối khác nhau và ảnh hưởng đến việc chia chác, phân xử.
E đã có tờ đơn đủ hai chữ ký rồi nhưng bây giờ vk nó van xin lạy lục ko li hôn nhưng đầu tuần e vẫn nộp

H.U.Y

Xe điện
Bỏ thôi cụ ợ.

dpl

Xe lăn
Thành thật xl cccm vì đầu xuân đã có thớt buồn, cccm đại xá cho e nếu làm phiền ạ.
Chuyện của e thì chắc có cụ đã đọc từ năm ngoái rồi, e tóm tắt lại là con vk e nó ngoại tình, hồi đó lập thớt e định ly hôn nhưng nhiều cụ mợ can ngăn và cũng vì hai đứa nhỏ (một thằng 6 tuổi, một thằng 4 tuồi) nên e tạm tha nhưng hôm vừa rồi e lại bắt gặp chúng nó hẹn gặp nhau và lần này ko còn lý do gì e trì hoãn nữa.
Vậy e xin hỏi thủ tục nộp đơn xong xử lý các vấn đề sau như nào, nếu cụ nào ko cảm phiền thì giúp e ạ
1. Hai đứa trẻ: tâm lý của e thì mong bọn nó ở với nhau và ở với mẹ vì ko ai chăm con tốt hơn mẹ, e sẽ phụ cấp để đảm bảo cuộc sống bọn nó ổn
2. Tài sản: ngôi nhà là do bố mẹ e cho và sổ đỏ vẫn đứng tên ông a, ông ấy mượn có việc nên hiện tại e sẽ giữ để ở, khi bọn nó đủ lớn thì e sẽ chia đều cho cả hai đứa
3. Tiền mặt tiết kiệm đc thì e sẽ cho nó hết và đuổi khỏi nhà
4. Những khoản khác thì e sẽ thống nhất đc nên chắc chưa cần tư vấn ạ

Với e đây là nỗi buồn lớn thứ hai trong đời sau nỗi buồn đầu tiên là bố mất, e bây giờ chống chếng lắm nên e xin phép cccm đừng đùa cợt ạ, e biết Quán là để chém gió nhưng e hy vọng thớt này là thớt nghiêm túc :(( :((
E nghĩ cụ dành quyền nuôi con và số tiền cụ định cho thì để đấy mà đi thuê bảo mẫu cho 2 cháu nên người mà cụ đỡ vất vả

Em cũng là phụ nữ cụ ạ, theo em nghĩ có thể vợ cũ bị cuốn theo một cái gì đó mà ở cụ cô ấy không thấy hoặc chưa thấy, khi mải mê rồi thì chẳng còn tỉnh táo nữa, mợ ấy cũng là người một người mẹ tệ, một người vợ thiếu trách nhiệm, thiếu nghĩa tình, lý trí. Dù cho đã đem lòng yêu người đàn ông khác thì vợ chồng hết tình vẫn còn cái nghĩa với nhau, còn con cái nữa, nó thiêng liêng và to tát hơn bất kể ham mê hay thứ cảm xúc nào ( em xin lỗi nếu phê phán hơi quá). Chứ theo như cụ nói một người chồng tốt và 2 đứa con, cùng 1 lần cụ tha thứ đủ để níu mợ ấy, khiến mợ ấy thay đổi rồi. Có lẽ khi mất đi gia đình mợ ấy mới nhận ra và ân hận, nuối tiếc vì trong cơn mê con người không biết cái gì là quý giá nhất.
Cụ cho vợ chút tiền tiết kiệm là đúng rồi nhưng theo em nên giữ hai đứa trẻ lại nuôi, dù sẽ vất vả nhưng em thấy vợ cụ khi đã có người tình sẽ lơ là con cái, nếu lấy chồng tiếp hai con cụ sẽ còn khổ hơn.
Đầu năm,thôi thì cụ cứ coi như duyên số chỉ được có vậy, vui lên mà sống, buông bỏ cái đã qua nhẹ nhàng và phấn đấu tiếp cho 2 con, cho cuộc đời của chính cụ!!!
Theo nhìn nhận của hai bên gia đình, bạn bè và đồng nghiệp thì e là người chồng tốt trong hoàn cảnh gia đình mình

juve99

Xe cút kít
Toàn các bố ảo vãi ra, cái gì mà đòi nuôi 2 đứa :)) Chắc gì cô vk đã cho nuôi đứa nào nhé, quyền nuôi con ưu tiên vợ, hơn nữa chắc chắn cụ thớt cũng ko có bằng chứng (ảnh, video, bản kiểm điểm ..) để có thể giành con trc toà...may đc 1 đứa nếu chứng minh đc thu nhập hơn hẳn vk và vk ko đủ đk nuôi 2 đứa nhé ;;)
Ko phải ảo, mà đang nói về cái tình ai chăm sẽ tốt hơn và mn nghiêng về ô bố, việc ai dc quyền nuôi thì còn phải ra cqPL phân xử chán chê...còn ảo thì ô thớt mới là đang ảo khi nói cứ để mẹ nó nuôi thử 2 đứa sau ko ổn thì đón về, ô thớt cứ nghĩ như đi bắt gà, thích thì bắt về ấy :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Thành thật xl cccm vì đầu xuân đã có thớt buồn, cccm đại xá cho e nếu làm phiền ạ.
Chuyện của e thì chắc có cụ đã đọc từ năm ngoái rồi, e tóm tắt lại là con vk e nó ngoại tình, hồi đó lập thớt e định ly hôn nhưng nhiều cụ mợ can ngăn và cũng vì hai đứa nhỏ (một thằng 6 tuổi, một thằng 4 tuồi) nên e tạm tha nhưng hôm vừa rồi e lại bắt gặp chúng nó hẹn gặp nhau và lần này ko còn lý do gì e trì hoãn nữa.
Vậy e xin hỏi thủ tục nộp đơn xong xử lý các vấn đề sau như nào, nếu cụ nào ko cảm phiền thì giúp e ạ
1. Hai đứa trẻ: tâm lý của e thì mong bọn nó ở với nhau và ở với mẹ vì ko ai chăm con tốt hơn mẹ, e sẽ phụ cấp để đảm bảo cuộc sống bọn nó ổn
2. Tài sản: ngôi nhà là do bố mẹ e cho và sổ đỏ vẫn đứng tên ông a, ông ấy mượn có việc nên hiện tại e sẽ giữ để ở, khi bọn nó đủ lớn thì e sẽ chia đều cho cả hai đứa
3. Tiền mặt tiết kiệm đc thì e sẽ cho nó hết và đuổi khỏi nhà
4. Những khoản khác thì e sẽ thống nhất đc nên chắc chưa cần tư vấn ạ

Với e đây là nỗi buồn lớn thứ hai trong đời sau nỗi buồn đầu tiên là bố mất, e bây giờ chống chếng lắm nên e xin phép cccm đừng đùa cợt ạ, e biết Quán là để chém gió nhưng e hy vọng thớt này là thớt nghiêm túc :(( :((
Việc phải đến sẽ đến thôi cụ,...
1. Vấn đề 2 cháu: cụ và "nó" nên ngồi thống nhất cách dạy dỗ sau khi chia tay, dù thế nào thì không được phép đưa chuyện người lớn vào đầu con trẻ, chuyện thăm nuôi con... Và với cụ nếu đã chia tay rồi thì hãy thoải mái tư tưởng.
Và thêm chút nữa là các con cụ còn nhỏ, nếu "nó" lấy ck nữa thì vấn đề con cái phải bàn bạc lại...
2. Tài sản: nhà cửa tất nhiên k chia đc do k phải của vk ck
3. Tiền mặt: k rõ là bao nhiêu nên khó nói, và cũng k rõ sau ly hôn các con cụ ở đâu?
4. No cmt

dau-tay

Xe tăng
Chốt là ok rồi. Con thì cụ nên nuôi cháu. Cho ổn vì con vợ nó như vậy thì con nó cũng ko cần đâu. Nếu kinh tế cụ vững Cụ nên nuôi 2 cháu. Cho bên kia thăm hỏi hạn chế về ngủ qua đêm cùng.....

Ko phải ảo, mà đang nói về cái tình ai chăm sẽ tốt hơn và mn nghiêng về ô bố, việc ai dc quyền nuôi thì còn phải ra cqPL phân xử chán chê...còn ảo thì ô thớt mới là đang ảo khi nói cứ để mẹ nó nuôi thử 2 đứa sau ko ổn thì đón về, ô thớt cứ nghĩ như đi bắt gà, thích thì bắt về ấy :))
Giờ vẫn xin à cụ :|
Việc phải đến sẽ đến thôi cụ,...
1. Vấn đề 2 cháu: cụ và "nó" nên ngồi thống nhất cách dạy dỗ sau khi chia tay, dù thế nào thì không được phép đưa chuyện người lớn vào đầu con trẻ, chuyện thăm nuôi con... Và với cụ nếu đã chia tay rồi thì hãy thoải mái tư tưởng.
Và thêm chút nữa là các con cụ còn nhỏ, nếu "nó" lấy ck nữa thì vấn đề con cái phải bàn bạc lại...
2. Tài sản: nhà cửa tất nhiên k chia đc do k phải của vk ck
3. Tiền mặt: k rõ là bao nhiêu nên khó nói, và cũng k rõ sau ly hôn các con cụ ở đâu?
4. No cmt
E có ảnh, tin nhắn, có nhân chứng là vk thẳng kia và quan trọng là trong đơn ly hôn “nó” viết có khẳng định là vì ngoại tình nên dẫn đến ly hôn...như vậy đã đủ bằng chứng và khả năng thắng trước toà chưa ạ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
E đã có tờ đơn đủ hai chữ ký rồi nhưng bây giờ vk nó van xin lạy lục ko li hôn nhưng đầu tuần e vẫn nộp
Cụ phải thật cứng rắn và quyết đoán nộp đơn. Nếu sau ly hôn mà vợ cụ ân hận, hối cải, ... chỉ có thời gian mới kiểm chứng được và duyên số thì lúc đó tái hợp sẽ hơn nhiều đấy!

Thịnh LED

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E ko phải là rủng rỉnh nhưng ko phải lăn tăn quá về kinh tế, mình có thế nào lo cho con thế, mỗi tội là nhiều khi mình đàn ông, rồi cũng phải đi sớm về muộn nên chăm lo cho bọn nó ko bằng mẹ được
cuu lên nuôi con , vì nếu để cho vợ nuôi thì chỉ chăm sóc tốt thôi, còn dậy rỗ xẽ ko được, nếu công việc bận quá cụ có thể thuê người chăm sóc được mà

Camontinhyeu

Xe điện
Cụ hiền quá! Biết thằng bồ nó là thằng nào mà ko dám xử à. Về lý nó vẫn là vợ cụ, thằng nào léng phéng phải cho nó một trận trước khi ly hôn. Tầm 50 củ là xử đẹp rồi

Cụ phải thật cứng rắn và quyết đoán nộp đơn. Nếu sau ly hôn mà vợ cụ ân hận, hối cải, ... chỉ có thời gian mới kiểm chứng được và duyên số thì lúc đó tái hợp sẽ hơn nhiều đấy!
Đã đi thì ngoảnh mặt lại làm gì nữa cụ

juve99

Xe cút kít
E có ảnh, tin nhắn, có nhân chứng là vk thẳng kia và quan trọng là trong đơn ly hôn “nó” viết có khẳng định là vì ngoại tình nên dẫn đến ly hôn...như vậy đã đủ bằng chứng và khả năng thắng trước toà chưa ạ
Có lẽ cụ vẫn đang rối nên chưa tỉnh táo, như ý trên e nghĩ khả năng cụ giành quyền nuôi con là khả thi, nhưng cái rối e đang nói là cụ vẫn lơ ngơ trong việc để mẹ nó nuôi thử 2 đứa ko ổn thì đón về là đã mâu thuẫn rồi, vậy là cụ nhường quyền nuôi con cho mẹ các cháu, cụ cũng nghĩ rất đơn giản là đón bọn trẻ về dễ dàng, cụ chưa nghĩ đến ngoài vấn đề về PL và chưa kể về tình, liệu cụ đón bọn trẻ có chịu về với cụ hay ko

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, có thể e chưa cứng lắm nhưng cụ hiểu cho hoàn cảnh của e
1. Nếu nuối một đứa thì e đảm bảo khả năng là người bố tốt nhưng như nhiều cụ trên này nói, chúng nó đã ko có đủ bố/mẹ rồi giờ lại ko đủ a/e thì tội quá
2. Nếu nuối hai đứa thì cụ xem giúp e một đằng là mình e (có thể thuê thêm osin) vừa đi làm ban ngày, tối mới về với chúng nó trong khi bên con vợ e là mẹ, dì (sinh viên), có thể bà ngoại lên nữa...như vậy điều kiện chăm sóc bên nào tốt hơn
Thực sự e muốn nuôi một đứa nhưng lại phải cân nhắc như ý 1, cũng giằng xé lắm cụ ạ
Em.cũng cảnh đắm đò như cụ!
Mỗi tuần cụ có thể đón nốt đứa kia về với nhau...
Túm lại nhiều cách cụ ạ!
Cụ nên biết thế nào là tốt nhất thôi mà!
Em chả hơn gì cụ,
Trước đây em cũng dằn vặt lắm,nhưng rồi mọi thứ sẽ qua!
Chúc cụ có chọn lựa tốt nhất trong khả năng!
Chúc các cháu mạnh khỏe,thông minh,ngoan ngoãn...

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
1. Chia buồn với cụ
2. Next ngay và nhanh luôn
3. Tài sản thì cứ theo luật mà làm (nhà của ông bà là của mình) các thứ tiền bạc và tài sản khác chia đôi sòng phẳng không xin/cho.
4. Con cái cụ cố gắng nhận nuôi, chí ít là một nhóc.

Việc đã xảy ra rồi, cụ cần tĩnh tâm giải quyết/xử lý các vấn đề trong tâm thái bình thản nhất có thể, cố gắng kiềm chế nóng giận. Nếu sau này cô ấy, hay con cụ (ở với cô ấy) có khó khăn/thiếu thốn cụ giúp cũng chưa muộn!
Cụ nói ngắn gọn nhưng xúc tích,rõ ràng!