[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Những cặp chưa ly hôn không chắc vì họ sống hạnh phúc đâu ạ. Vì em để ý chính bạn bè người thân của em thôi, nhiều cặp đâu còn tha thiết gì, nhưng nếu ly hôn thì phải chia nhà cửa, hoặc nhà của bố mẹ chồng chả chia được thì phụ nữ khó tự chủ, tiền bạc một người không đủ nuôi con đầy đủ, và có những đôi là nỗi khổ khó nói thành lời như hết yêu rồi nhưng người kia bệnh tật đau ốm mình không dám bỏ vì điều tiếng. Hoặc vì quá mệt với cơm áo gạo tiền không thể đủ sức cáng đáng thêm một gia đình mới trong khi vẫn phải trách nhiệm với con riêng. Đó là lý do nhiều cặp chán tận mang tai rồi mà vẫn phải bên nhau và nhiều người tưởng họ vẫn hạnh phúc. Kỳ thực là cuộc sống cực kỳ nhạt nhẽo.

Với em ai hêt yêu, hết muốn bên nhau mà dám nói thẳng nói thật, dám từ bỏ, dám đến với người mới và bảo vệ tình yêu mới... mới là sống thật với bản thân đó, họ dũng cảm và có năng lực đấy ạ, thần kinh thép nữa.

Em cũng nói luôn các cụ khỏi thương vay khóc mướn mấy cảnh ly hôn. HỌ chỉ đau khổ thời gian đầu khi chưa vượt qua được sức ép về tâm lý, về những thay đổi trong sinh hoạt cũ, rồi con cái cũng có chút cú sốc. Nhưng một thời gian ngắn sau thôi mọi thứ đều đi đúng quỹ đạo là cuộc sống lại bình thường thôi. Tuy có vất vả hơn nhưng có khi vui hơn , vì họ có tự do và thoải mái, cái này chỉ không ra tiền thôi chứ nó là tinh thần, giá trị cực kỳ đó ạ. Trả con các cụ cũng khỏi lo đi, nó sống trong gia đình không hạnh phúc nó mới khổ chứ xa bố hay xa mẹ thì quen hết. Những nhà bố công tác suốt hoặc làm bộ đội đi xa, thực tế có khác gì , có ở cùng có chăm sóc dạy dỗ gì con đâu mà chả giống ly hôn. Nhất là với nhiều mợ mà phải chịu cảnh mệt mỏi có chồng kém lười và cảnh ở chung làm dâu, ly hôn như thoát nạn luôn. Giờ đơn giản,Thử so việc không chồng/không vợ chỉ lo cho 2 mẹ con trong thoải mái , với việc có chồng có vợ mà sáng tới tối bục mặt cơm nước phục vụ già tới trẻ, tết nhất nhà mình thì quạnh quẽ chả được về, lại ở lại phục vụ cơm nước nhà chồng, rồi nghe bmc chê bai, hay trong khắt khe hay ý kiến tham gia việc riêng của mình, thậm chí phục vụ đau ốm cũng là tay phụ nữ nữa.... thì Có mà sống khổ hơn chết . Vì vậy các cụ mợ đừng nhìn ly hôn như là điều gì bất hạnh, hôn nhân nó chỉ là vỏ bọc của cuộc sống vợ chồng thôi, hạnh phúc hay không không nhìn ngoài mà biết trước được , người trong cuộc đang sống thế nào họ mới hiểu.
Cụ làm em tâm tư quá, đọc một hồi mà em tẩu hỏa nhập ma luôn:

Cụ mở bài thế này: "Những cặp chưa ly hôn không chắc vì họ sống hạnh phúc đâu ạ"

Rồi chốt thế này: "Vì vậy các cụ mợ đừng nhìn ly hôn như là điều gì bất hạnh, hôn nhân nó chỉ là vỏ bọc của cuộc sống vợ chồng thôi, hạnh phúc hay không không nhìn ngoài mà biết trước được , người trong cuộc đang sống thế nào họ mới hiểu."

Rốt cuộc cụ nhìn nhận/đánh giá việc hạnh phúc hay ly hôn của người khác ntn là với tư cách là người bên ngoài hay bên trong :))

datinh

Xe container

Cụ mở bài thế này: "Những cặp chưa ly hôn không chắc vì họ sống hạnh phúc đâu ạ"

Rồi chốt thế này: "Vì vậy các cụ mợ đừng nhìn ly hôn như là điều gì bất hạnh, hôn nhân nó chỉ là vỏ bọc của cuộc sống vợ chồng thôi, hạnh phúc hay không không nhìn ngoài mà biết trước được , người trong cuộc đang sống thế nào họ mới hiểu."

Rốt cuộc cụ nhìn nhận/đánh giá việc hạnh phúc hay ly hôn của người khác ntn là với tư cách là người bên ngoài hay bên trong :))
em cũng tẩu rồi. trả hưởu gì sốt.

Hải Linh Lưu

Xe tải

Em đang có cuộc sống happy , nhưng em vẫn để ý cuộc sống của mọi người quanh em nên rút ra như thế. Những cặp chưa ly hôn ở đây ý em là những cặp bên nhau mà khổ, họ chán nhau mà chưa ly hôn được, chứ không bao gồm cặp hạnh phúc nhé.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em cũng giật mình, cụ ấy mở bài phang luôn câu "Những cặp chưa ly hôn không chắc vì họ sống hạnh phúc đâu ạ". Gia đình em chưa ly hôn, cuộc sống cũng không đến lỗi nào mà nghe câu này cứ như bị dội gáo nước vào đầu ấy :))

Hải Linh Lưu

Xe tải
Sao em thấy dễ hiểu mà :). Tóm gọn lại ý em là: nhiều cặp vẫn bên nhau là do họ không đủ kinh tế tài chính để có thể sống một mình nuôi con, họ còn phải dựa vào nhau để tồn tại, hoặc họ có ràng buộc tinh thần nào đó, ví như ly hôn thì bố mẹ buồn, hoặc một bên đau đau ốm hoạn nạn mà họ không dám buông vì sợ tai tiếng.... Vì vậy nếu nhìn những cặp ly hôn mà tặc lưỡi thương họ khổ hơn những cặp đang bên nhau.... là ảo tung chảo nha cụ. Đếch biết thằng nào sướng hơn đâu ạ. Em vẫn khẳng định, được sống thoải mái dù vất vả cô đơn vẫn sướng hơn nhé. À mà khi đã chán nhau thì bỏ nhau chả cô đơn đâu, chỉ yêu nhau mà mất nhau mới cô đơn thôi ạ.

Hải Linh Lưu

Xe tải
Em cũng giật mình, cụ ấy mở bài phang luôn câu "Những cặp chưa ly hôn không chắc vì họ sống hạnh phúc đâu ạ". Gia đình em chưa ly hôn, cuộc sống cũng không đến lỗi nào mà nghe câu này cứ như bị dội gáo nước vào đầu ấy :))
Khổ, các cụ cứ xét từng câu chữ làm gì . Em nói là nói thật mà, các cụ hạnh phúc thì tự trừ mình ra khỏi trường hợp này đi :). Emđã chỉnh sửa lại nội dung cho dễ hiểu rồiạ.

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Sao em thấy dễ hiểu mà :). Tóm gọn lại ý em là: nhiều cặp vẫn bên nhau là do họ không đủ kinh tế tài chính để có thể sống một mình nuôi con, họ còn phải dựa vào nhau để tồn tại, hoặc họ có ràng buộc tinh thần nào đó, ví như ly hôn thì bố mẹ buồn, hoặc một bên đau đau ốm hoạn nạn mà họ không dám buông vì sợ tai tiếng.... Vì vậy nếu nhìn những cặp ly hôn mà tặc lưỡi thương họ khổ hơn những cặp đang bên nhau.... là ảo tung chảo nha cụ. Đếch biết thằng nào sướng hơn đâu ạ. Em vẫn khẳng định, được sống thoải mái dù vất vả cô đơn vẫn sướng hơn nhé. À mà khi đã chán nhau thì bỏ nhau chả cô đơn đâu, chỉ yêu nhau mà mất nhau mới cô đơn thôi ạ.
Có thể cụ có cuộc sống tốt, ý của cụ là tốt. Nhưng đọc văn của cụ nó toát nên sự sân si lắm, như kiểu bất mãn ấy. Em thật, có thể do cách diễn đạt của cụ nó khác người!

6997

Xe container
Theo nghiên kíu của em thì nguyên nhân của việc ly hôn hoàn toàn là do các cụ! Các mợ chả có gây ra cái gì sất!

Một trong những sai lầm của các cụ là không biết chọn vợ và dạy vợ! Ví dụ như em => chọn vợ cao hơn, to hơn, cân nặng hơn, sải tay dài hơn => có tý toáy vớ vẩn là vợ uốn nắn lại cho thẳng thắn ngay. Còn không thì 1 đập khỏi nói nhiều! Gia đình hạnh phích liên tục!

Hay như vợ cụ BDS68 , nick OF hình như là @BDS86 => to hơn cụ ý luôn - mà nghe đồn lại thuộc dạng tay to (cả nghĩa đen và nghĩa bóng) nên em đố có ly với cốc gì! Hôn có khi cũng phải xin phép ấy :D

Hải Linh Lưu

Xe tải
Có thể cụ có cuộc sống tốt, ý của cụ là tốt. Nhưng đọc văn của cụ nó toát nên sự sân si lắm, như kiểu bất mãn ấy. Em thật, có thể do cách diễn đạt của cụ nó khác người!
Dạ em sửa nội dung rồi nha cụ. Sao em chả thấy có gì là sân si nhỉ. Nhưng nhìn cảnh khổ của phụ nữ thì em cũng thấy nếu bất mãn là đúng ạ. Em thì mong muốn không ai phải sống trong vỏ bọc hôn nhân thôi, nhiều cảnh khổ đến chết thương lắm ạ.

Hải Linh Lưu

Xe tải
Theo nghiên kíu của em thì nguyên nhân của việc ly hôn hoàn toàn là do các cụ! Các mợ chả có gây ra cái gì sất!

Một trong những sai lầm của các cụ là không biết chọn vợ và dạy vợ! Ví dụ như em => chọn vợ cao hơn, to hơn, cân nặng hơn, sải tay dài hơn => có tý toáy vớ vẩn là vợ uốn nắn lại cho thẳng thắn ngay. Còn không thì 1 đập khỏi nói nhiều! Gia đình hạnh phích liên tục!

Hay như vợ cụ BDS68 , nick OF hình như là @BDS86 => to hơn cụ ý luôn - mà nghe đồn lại thuộc dạng tay to (cả nghĩa đen và nghĩa bóng) nên em đố có ly với cốc gì! Hôn có khi cũng phải xin phép ấy :D
Gớm cụ cứ mỉa mai. Ly hôn thì tất nhiên thường lỗi của người chồng, vì đàn bà ít khi họ ly hôn nếu cuộc sống hạnh phúc sung sướng . Em dự đoán tình trạng ly hôn sẽ ngày càng phổ biến và trở nên bình thường chứ không có gì là thiếu đạo đức nhân phẩm chi đó .... Đơn giản hai người không tìm thấy hạnh phúc khi kết hợp mí nhau nên họ chia tay để ai cũng có cơ hội tìm hạnh phúc mới.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Hiccc!
Cụ không xem các thước phim về sinh tồn trong thế giới thiên nhiên ah? Sư tử nó thuộc hàng chúa sơn lâm rồi cụ ơi. Mình có trâu, bò thế nào gặp nó là cứ xác định nộp mạng luôn cho nhanh :))

cusao

Xe lăn
Em có quen 1 ng đàn ông có 1 vợ chính thức và 4 vợ chưa đăng ký kết hôn. Hoàn cảnh kinh tế cũng bình thường. Chuyện cũng chẳng lạ và mới trừ 1 điều, đó là: Vào ngày giỗ chạp hàng năm, ngày vui, ngày quan trọng..... 4 bà và hơn chục đứa con vẫn tề tựu đông đủ không hề có cuộc đấu tranh nào. Đặc biệt nữa là các con của các bà vẫn tuân theo qui luật là đứa lớn bảo ban đứa bé.....nói chung là hoà thuận.
Mới nghe cũng thèm, đông con, nhiều vợ :)) . Sâu xa bên trong thế nào đương nhiên người lạ khó biết và cũng chẳng nên tìm hiểu

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em có quen 1 ng đàn ông có 1 vợ chính thức và 4 vợ chưa đăng ký kết hôn. Hoàn cảnh kinh tế cũng bình thường. Chuyện cũng chẳng lạ và mới trừ 1 điều, đó là: Vào ngày giỗ chạp hàng năm, ngày vui, ngày quan trọng..... 4 bà và hơn chục đứa con vẫn tề tựu đông đủ không hề có cuộc đấu tranh nào. Đặc biệt nữa là các con của các bà vẫn tuân theo qui luật là đứa lớn bảo ban đứa bé.....nói chung là hoà thuận.
Mới nghe cũng thèm, đông con, nhiều vợ :)) . Sâu xa bên trong thế nào đương nhiên người lạ khó biết và cũng chẳng nên tìm hiểu
Ngưỡng mộ quá cụ nhỉ. Đúng là xã hội với hơn 8 tỷ dân thì chuyện gì cũng có thể xảy ra. Cách đây 2 chục năm em còn biết một bác có 2 vợ (không nhớ bà nào chính - bà nào phụ), cùng ở chung một nhà luôn. Ông chồng chỉ là công nhân lái máy xúc, 2 bà vợ ở cùng nhà thì một bà bán ăn sáng, một bà bán tạp hóa. Không hiểu tối ngủ có chung giường nữa không thì không biết :))

datinh

Xe container
đúng là không nên tìm hiểu thật.
nhưng em cứ phán. mấu chốt là ở cái bà cả kia kìa
thường thì chị em trong trường hợp đó. phát hiện chàng có ngừi mới là : bà sẽ làm cho ra ngô ra khoai. tan tành
bà vợ 1 ở trên phải nói là xuất sắc.
còn anh kia phải Giỏi ăn nói. giỏi thực chiến mới có thành quả hoành tráng vậy. hự hự.

datinh

Xe container
Ngưỡng mộ quá cụ nhỉ. Đúng là xã hội với hơn 8 tỷ dân thì chuyện gì cũng có thể xảy ra. Cách đây 2 chục năm em còn biết một bác có 2 vợ (không nhớ bà nào chính - bà nào phụ), cùng ở chung một nhà luôn. Ông chồng chỉ là công nhân lái máy xúc, 2 bà vợ ở cùng nhà thì một bà bán ăn sáng, một bà bán tạp hóa. Không hiểu tối ngủ có chung giường nữa không thì không biết :))
ah. hóa ra chơi săm có từ lâu rùi ư

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
ah. hóa ra chơi săm có từ lâu rùi ư
Chắc không phải thế cụ ah, họ có con cái riêng đàng hoàng cơ. Em hồi đó hay ra ăn sáng, thấy nhiều hôm đông quá bà 2 bán ăn sáng còn gọi bà cả bán tạp hóa qua phụ giúp (2 gian hàng cạnh nhau) mà :))

minmimum

Đi bộ
Chắc không phải thế cụ ah, họ có con cái riêng đàng hoàng cơ. Em hồi đó hay ra ăn sáng, thấy nhiều hôm đông quá bà 2 bán ăn sáng còn gọi bà cả bán tạp hóa qua phụ giúp (2 gian hàng cạnh nhau) mà :))
đúng là khâm phục tinh thần thép, sự chia sẻ, tinh thần tương thân tương ái của 2 bà =)) mấy ai làm được như thế

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Phụ nữ 7x, 8x đổ về trước sự nhẫn nhịn, chịu đựng cao hơn. Hơn nữa đc thấm nhuần tư tưởng nếu bị chồng bỏ thì làm ô uế thành danh gia đình, thành thử ít dám bỏ chồng dù có ko hạnh phúc.
Lí do chính là PN ngày xưa ko kiếm ra tiền cụ ạ, nên bị phụ thuộc.

6997

Xe container
Gớm cụ cứ mỉa mai. Ly hôn thì tất nhiên thường lỗi của người chồng, vì đàn bà ít khi họ ly hôn nếu cuộc sống hạnh phúc sung sướng . Em dự đoán tình trạng ly hôn sẽ ngày càng phổ biến và trở nên bình thường chứ không có gì là thiếu đạo đức nhân phẩm chi đó .... Đơn giản hai người không tìm thấy hạnh phúc khi kết hợp mí nhau nên họ chia tay để ai cũng có cơ hội tìm hạnh phúc mới.
À, cụ / mợ hiểu sai ý em dồi!

Ý em là tự nhiên đang yên đang lành mà em dở chứng thì bị vùi dập thê thảm ngay, làm dì có đủ can đảm đòi ly hôn :D :D

Cái chỗ in đậm ko hẳn là đúng đâu ạ! Đôi khi chị em chả cần 1 thằng chồng như em - nhưng mà kiếm được 1 thằng bố yêu con của chị em như em thì cũng không sẵn lắm, rủi ro phết! Nên chọn phương án an toàn! :D :D

6997

Xe container
Hiccc!
Cụ không xem các thước phim về sinh tồn trong thế giới thiên nhiên ah? Sư tử nó thuộc hàng chúa sơn lâm rồi cụ ơi. Mình có trâu, bò thế nào gặp nó là cứ xác định nộp mạng luôn cho nhanh :))
May ra hôm đám đấy nó no xôi chán chè rồi thì vờn vờn, nghịch nghịch một lúc cho đỡ buồn xong rồi tha bổng hả cụ? ;;);;)