[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Diep1979

Xe container
Hay quá cụ ah. Em cũng lãng mạn lắm, biết là sư tử nó dữ nên các ngày lễ hay sinh vợ là làm bó hoa thật đẹp về tặng vợ. Những tưởng là sẽ thấy nàng bạch tuyết ngày nào trong chuyện cổ tích với dáng dấp e lệ bước ra nhận quà với ánh mắt trìu mến thay cho lời cảm ơn. Nhưng chả thấy bạch tuyết đâu mà thay vào đó là hình bóng của mụ phù thủy với câu thần trú bất hủ: Phí tiền.

Đấy đời nó éo le lắm cụ ah, làm mình tụt và thụt cmn hết cả cảm xúc. Chán kinh :))
Ở cái tuổi sắp mãn kinh ở chị em thì tặng quà và rủ đi chơi riêng nó là cả một nghệ thuật năn nỉ, lên kịch bản, hối lộ lũ con và tuyệt nhiên không thể thiếu vai trò của việc đưa gấu vào thế cụ ạ :))

Nịnh mái già đôi khi khó hơn các em trẻ nhiều, nhưng quà nhận lại thì rất đầm tay ;))

Cụ phải kiên nhẫn, phải thật kiên nhẫn cụ ạ =))

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Đấy, các cụ thấy tầm quan trọng của việc học toán thời cấp 1, cấp 2 chưa. Đừng chê môn Toán là toàn lý thuyết nữa nhá =))

PhongFood

Xe điện
Năm nay khó khăn ko thấy chị em hô hào nhau độc lập về tài chính nữa nhỉ?
Nhất là sau vụ làm thêm online với đầu tư online
Hội đấy ôm hàng cả đống, không bán thu hồi vốn được. Hô độc lập TC sói nó lại nện cho :))

Dân Tổ

Xe container
Chúng ta cứ cười những thống kê cho đến khi nó không may đến với chúng ta các cụ ạ, không thể nói trước và chắc chắn được điều gì với xã hội chúng ta đang sống hiện tại.

Với 1 số cụ có thể không tin số liệu đó khi nhìn xung quanh chưa thấy hoặc may mắn không có bạn bè, người thân trong tình trạng ly dị, ly hôn. Nhưng cũng có những cụ như em lại thấy xung quanh mình xuất hiện đột nhiên khá nhiều trong thời gian gần đây.

Không gì là mãi mãi cả ạ, cũng không hẳn phải thuận vợ thuận chồng mới thành công. Nhiều khi không ai muốn điều đó xảy ra mà nó vẫn đến bởi 1 lý do nào đó dù rất nhiều thứ vẫn ràng buộc, và lớn nhất là những đứa trẻ ngây thơ…

tuangiga31mes2c

Xe container
Bẩm các cụ mợ là em bảo với gấu là hợp đồng hôn nhân của chúng ta chỉ có giá trị 50 năm thôi. Tay nào mà phá hđ thì bên kia tùy ý xử lý. Vậy mà mãi mới được 2 chục năm.

Trinhbaochau

Xe tải
cũng phải. không cãi được.
do cái thằng tiền nó súi giục .
những đôi giàu mà bỏ nhau thì ở dạng sướng quá hóa rồ. hoặc ăn chia phọt phẹt.
Có cụ cá Bình gì đó bỏ vợ đẹp con thơ theo gái trẻ, mà nhà ở BT khu pakcity sao ý, nhiều lý do lắm, giờ đang nồng ấm với ty mới.

Trinhbaochau

Xe tải
Cạnh nhà e có cu e sn 84 mới ly hôn, mà nhà có đk , chồng hiền lành lịch sự làm kd,vợ làm cc, con gái,trai đủ, chả hiểu sao, nghe thấy quá bất ngờ.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Chắc tại nghề xây dựng của các cụ không cố định một chỗ, nay đây mai đó, sa đâu cũng là nhà, ngã đâu cũng có giường nên về nhà thấy chán và bỏ vợ chứ gì :))
Thực tế là vợ nó chán và bỏ mình, haha!

mayxanh_hp

Xe tăng
Phụ nữ 7x, 8x đổ về trước sự nhẫn nhịn, chịu đựng cao hơn. Hơn nữa đc thấm nhuần tư tưởng nếu bị chồng bỏ thì làm ô uế thành danh gia đình, thành thử ít dám bỏ chồng dù có ko hạnh phúc.

mayxanh_hp

Xe tăng
Cạnh nhà e có cu e sn 84 mới ly hôn, mà nhà có đk , chồng hiền lành lịch sự làm kd,vợ làm cc, con gái,trai đủ, chả hiểu sao, nghe thấy quá bất ngờ.
Em thấy tỉ lệ ly hôn chủ yếu ở mấy lý do:
- ngoại tình (tha thứ 1 vài lần rồi vẫn ko chừa, hoặc tha thứ rồi nhưng mỗi lần ấy ấy lại ám ảnh, rồi gằn hắt nhau...)
- cờ bạc (báo nhà, lâu lâu lại lặp lại dù trước đã hứa thôi)
- cho vay lãi bị bùng, vỡ nợ (giấu vợ/chồng cho vay)
- làm ăn kinh tế bị sập cầu (cái này chắc ít hơn 3 cái trên)

Hải Linh Lưu

Xe tải
Bỏ qua những cặp yêu nhau và hạnh phúc nên vẫn bên nhau, thì nhiều đôi không happy nhưng chưa ly hôn là họ có lý do đó ạ. Vì em để ý chính bạn bè người thân của em thôi, nhiều cặp đâu còn tha thiết gì song vướng phải vài vấn đề sau, nếu ly hôn thì phải chia nhà cửa , cả hai tài chính đều không đủ để nhận nuôi con trong thoái mái. Hoặc có nỗi khổ khó nói thành lời như hết yêu rồi, sứt mẻ xúc phạm chán chê ghét nhau lắm rồi nhưng người kia bệnh tật đau ốm mình không dám bỏ vì điều tiếng. Hoặc sức ép từ cha mẹ già sợ điều tiếng xã hội, sau đó mới đến nỗi lòng đứa con nhé, bởi trẻ con nó sống với bố mẹ không hạnh phúc cũng là môi trường cực kỳ độc hại về tinh thần chẳng qua nó từ từ ngấm mà thôi.

Với em ai hêt yêu, hết muốn bên nhau mà dám nói thẳng nói thật, dám từ bỏ, dám đến với người mới và bảo vệ tình yêu mới... mới là sống thật với bản thân đó, họ dũng cảm và có năng lực đấy ạ, thần kinh thép nữa vì chịu được áp lực. Nhiều người không làm được lại tưởng mình mới là người đạo đức tình nghĩa , kỳ thực là không đủ năng lực sống đúng với những gì mình muốn thôi.

Em cũng nói luôn các cụ khỏi thương vay khóc mướn mấy cảnh ly hôn. HỌ chỉ đau khổ thời gian đầu khi chưa vượt qua được sức ép về tâm lý, về những thay đổi trong sinh hoạt cũ, rồi con cái cũng có chút cú sốc. Nhưng một thời gian ngắn sau thôi mọi thứ đều đi đúng quỹ đạo là cuộc sống lại bình thường thôi. Tuy có vất vả hơn nhưng có khi vui hơn , vì họ có tự do và thoải mái, cái này chỉ không ra tiền thôi chứ nó giá trị là tinh thần rất lớn đó ạ. Trẻ con các cụ cũng khỏi lo đi, nó sống trong gia đình không hạnh phúc nó mới khổ, môi trường đó độc hại lắm có điều nó ngấm từng ngày giờ ít một. Dù bỏ nhau vẫn mãi là cha mẹ thôi, nghĩ tiêu cực thì cho là mất bố mất mẹ . Những nhà bố công tác suốt hoặc làm bộ đội đi xa, thực tế có khác gì , có ở cùng có chăm sóc dạy dỗ gì con đâu mà chả giống ly hôn. Em chứng kiến nhiều mợ mà phải chịu cảnh mệt mỏi có chồng kém lười và cảnh ở chung làm dâu, ly hôn như thoát nạn luôn. Giờ đơn giản,Thử so việc không chồng/không vợ chỉ lo cho 2 mẹ con trong thoải mái , với việc có chồng có vợ mà sáng tới tối bục mặt cơm nước phục vụ già tới trẻ, tết nhất nhà mình thì quạnh quẽ chả được về, lại ở lại phục vụ cơm nước nhà chồng, rồi nghe bmc chê bai, hay trong khắt khe hay ý kiến tham gia việc riêng của mình, thậm chí phục vụ đau ốm cũng là tay phụ nữ nữa.... thì Có mà sống khổ hơn chết . Vì vậy các cụ mợ đừng nhìn ly hôn như là điều gì bất hạnh, hôn nhân nó chỉ là vỏ bọc của cuộc sống vợ chồng thôi, hạnh phúc hay không không nhìn ngoài mà biết trước được , người trong cuộc đang sống thế nào họ mới hiểu.

Chỉnh sửa cuối:

Hải Linh Lưu

Xe tải
Bản chất của vấn đề, là cái tôi cao quá nên dễ ly hôn
Phụ nữ ngày càng hiếm, nên ly hôn vẫn có cơ hội lấy chồng ngon lành, dù có con riêng. Phụ nữ không chấp nhận sống khổ như xưa nữa
Dạ đúng, xưa ly hôn ít chẳng qua phụ nữ họ phải chịu khổ, họ không có chỗ nào bám víu tinh thần hay vật chất nên họ phải bám lấy ông chồng. Giờ thì đâu có thể, như mình cũng vậy thôi, có đứa con gái mà thấy nó khổ thì em đón nó vê chứ không muốn nhìn nó khổ cả đời.