[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

cnvui2106

Xe buýt
Xã hội đa dạng mà mợ. Như em cũng đi làm công sở, riêng đàn ông có vợ bao giờ mình cũng auto bật chế độ có giới hạn nhưng nhiều em gái khác còn chủ động bật đèn xanh, ex em có vẻ cũng có cảm giác thành tựu, cảm giác chinh phục nên càng lún sâu vào cách sống nàumy . Nếu là em thì chỉ cần ly hôn, em cũng gần như không nhòm tới vì tự em biết ko hợp với các mối quan hệ rắc rối. Combo 50+ càng không có cửa, giống quan điểm của mợ. Nhưng sẽ có phụ nữ khác họ lại cần cái khác. Đặc biệt, tuy 50+ nhưng ex em không vướng bận con cái. Cũng là điểm cộng mà mợ. Tiền bạc thì rất xông xênh, có 1 đ nhưng tiêu như ông 10đ, mà gái ai cũng thích phong cách này.
Chồng mợ gái gú bù khú thế bản thân mợ đến giờ đã từng trai gái lần nào chưa ? Hay sẽ ở vậy nuôi con đến già?

my.eb

Xe điện

Tình cờ

Xe tải
Chồng mợ gái gú bù khú thế bản thân mợ đến giờ đã từng trai gái lần nào chưa ? Hay sẽ ở vậy nuôi con đến già?
Còn tờ ĐKKH thì ko bao giờ em vượt quá giới hạn dù môi trường công sở, đi công tác nọ kia rất dễ nếu muốn. Sau ly hôn, cũng chỉ 1 ít người thân bạn bè biết, còn lại đồng nghiệp hay bạn bè xã giao đều ko biết, em chưa có nhu cầu bắt đầu các mối quan hệ. Riêng kết hôn thì 1 lần là đủ. Thực tế, trách nhiệm và ràng buộc trong hôn nhân cực kì nặng nề. Ngẫm ra em yêu tự do hơn. Đắm đò thì giặt mẹt, sống tự do chứ tội gì. Còn yêu đương sau này có duyên có số.

Xhung73

Xe buýt
Chắc mợ còn trẻ và theo như mợ tâm sự thì em đoán mợ ly dị do chồng ngoại tình. Bạn thân em ngày xưa cũng nhất quyết ly hôn vì chồng ngoại tình. Sau hơn 10 năm sống cô đơn, giờ 50 rồi, theo dõi tình thế gian mới tiếc và hối hận, bảo rằng đến 99% đàn ông đều vậy...Ông chồng cũ giờ có vợ nới, vẫn mua đất xây nhà cho vợ cũ, chăm lo cho các con đầy đủ.

my.eb

Xe điện
Các cụ làm xây dựng chắc biết khái niệm quy hoạch treo, còn trong hôn nhân cũng có một thứ gọi là ly hôn treo, ^:)^
Nếu ko phải người trong cuộc các cụ ko thể hình dung ra được đâu, tin em đi :D
Chúc mừng mợ chủ thớt phát nữa @};-

starsn

Xe điện
Chắc mợ còn trẻ và theo như mợ tâm sự thì em đoán mợ ly dị do chồng ngoại tình. Bạn thân em ngày xưa cũng nhất quyết ly hôn vì chồng ngoại tình. Sau hơn 10 năm sống cô đơn, giờ 50 rồi, theo dõi tình thế gian mới tiếc và hối hận, bảo rằng đến 99% đàn ông đều vậy...Ông chồng cũ giờ có vợ nới, vẫn mua đất xây nhà cho vợ cũ, chăm lo cho các con đầy đủ.
Một anh thích ngoại tình cho hay ;;)

Tình cờ

Xe tải
Em đã từng nghĩ nhiều đến điều này, rằng sau này có hối tiếc không, có ân hận không khi mà xã hội nhìn quanh đa phần như vậy. Bạn thân em nó còn lo hơn cả em, nghĩ đàn bà con gái mà làm mẹ đơn thân, thu nhập thấp, tương lai nọ kia già cả cô đơn...Nhưng đã chọn có nghĩa là không thể tiếp tục. Ex em đến tận ngày ra tòa vẫn hỏi em có nghĩ lại không. Em nghĩ cả chục năm rồi mới đặt bút chứ đâu phải đôi ba tháng.

L.C.D

Xe container
Hi hi giờ tính cái đó vừa sớm vừa muộn cụ ạ. Cơ mà nhiều mợ chắc giống em, sợ lắm rồi. Đôi lúc có khó khăn về kinh tế hay do người này nói nọ kia như em vừa chia sẻ, còn ly hôn xong, cảm giác nhẹ nhõm là có thật. Cô đơn nhưng mà nhẹ nhõm.
Nhiều ng đang trong cs hun nhân mà vẫn cô đơn, lại còn ko có đc cảm giác nhẹ nhõm. Mợ thấy nhẹ nhõm là ổn rồi. Những khó khăn khác theo thời gian mình sẽ cân được hết mợ ạ.
Chúc 3 mẹ con mợ luôn khoẻ và có nhiều cảm xúc tích cực nhé!

Amethyst2020

Xe buýt
Sau khi ly hôn, cựu dâu bị cả nhà cựu chồng cho lên bàn tế là chuyện bình thường mà mợ. Đến chồng cũ mà mợ còn kệ cmn được thì anh em nhà chồng là cái thá gì mà phải bận tâm.

Để em góp dưa câu chuyện người quen em. Em có thời gian làm việc và chơi chung với ông anh này, nên hiểu khá rõ tính cách của ổng, cũng từng nhiều chuyện bóng gió với vợ ổng về mặt trái của ông này. Đợt hôn nhân ổng rạn nứt, chị vợ có ý muốn gặp em tâm sự, song lúc đó em quá bận và vô tâm nên không có tgian gặp. Sau đó ít lâu thì hai người ly hôn. Em nghe anh chị em và mẹ ổng nói xấu đổ lỗi hết cho con dâu mà ngán ngẩm. Trong khi sự thực thì ổng gia trưởng, bủn xỉn và đỉnh điểm là ngoại tình; thì họ ém nhẹm đi cứ như ổng chẳng có lỗi gì. Ah mà cũng phải, ông này mà hót thì cua trong hang cũng phải bò ra nên ổng lấp liếm kiểu gì người nhà chẳng tin.

Rồi tiếp đến em trai của ông này cũng bỏ vợ. Ông em này thì em thấy là người hiền lành, ít nói, nhẫn nhịn. Và tất nhiên, cô con dâu lại được nhà chồng đưa lên bàn mổ với đủ thứ tội lỗi tày trời. Em không rõ thực hư thế nào, tuy nhiên cả hai đứa con đều chọn ở với mẹ. Và cậu con cả học cấp 3, đủ lớn để nhận thức, tỏ rõ thái độ ghét bỏ nhà nội vì luôn nói xấu mẹ nó; nó cho rằng mẹ nó dù có lỗi lầm thì cũng do bố nó đã không đủ tốt.

Cho nên mợ chủ cứ nuôi dạy con tốt thì bọn trẻ sẽ luôn đứng về phía mợ. Còn ong ve bên ngoài chỉ là chuyện nhỏ, ko đáng bận tâm.

Tình cờ

Xe tải
Cũng có lúc em nghĩ, hay là vì không hợp nhau nên ex em mới hay bay nhảy bên ngoài. Biết đâu tập 2 đủ yêu, đủ hợp thì tự con người cũng sẽ biết có giới hạn để giữ gìn gia đình. Tự nhủ mình không đủ đô để ex kiềm chế bản thân.

asensio

Xe tăng
Lý do ly hôn nhiều nhất vẫn là do vợ hoặc chồng ngoại tình phải không các cụ
Sợ nhất là tầm trưa hoặc chiều tan làm…

Tình cờ

Xe tải
Sau khi ly hôn, cựu dâu bị cả nhà cựu chồng cho lên bàn tế là chuyện bình thường mà mợ. Đến chồng cũ mà mợ còn kệ cmn được thì anh em nhà chồng là cái thá gì mà phải bận tâm.
Cụ làm em phì cười. Khi em bảo kệ cmn ex là em cũng đã nghĩ: thế mà mình lại đi bận tâm mấy của nợ khác. Rõ là đàn bà sâu sắc như cơi đựng trầu.

Tình cờ

Xe tải
Nhiều ng đang trong cs hun nhân mà vẫn cô đơn, lại còn ko có đc cảm giác nhẹ nhõm. Mợ thấy nhẹ nhõm là ổn rồi. Những khó khăn khác theo thời gian mình sẽ cân được hết mợ ạ.
Chúc 3 mẹ con mợ luôn khoẻ và có nhiều cảm xúc tích cực nhé!
Em đã ở 2 trạng thái đó nên rất thấm. Thực tế ly hôn xong không quá xốc vì bao năm quen cô đơn rồi. Cám ơn mợ đã đồng cảm.

Mytv

Xe điện
Con mợ ấy trên 15t thì chắc anh chồng cũng 50 rồi cụ, nẫu hết rồi gái ở đâu ra dễ thế. Với còn tùy là loại gái nào nữa. Nhiều loại chả cần tiền, chỉ cần công thôi ấy ;;) Nếu dễ tính thì tìm gái hay trai chưa bao giờ khó.
Nhầm nhé. Chỗ e các cụ (cụ vì tuổi toàn 6x 7x rồi) gái cq, nhân viên cấp dưới tầm tuổi từ 30-40 bám ầm ầm. Cụ nào tỉnh đòn thì chu cấp bao nuôi cho tiền hàng tháng, chán thì thôi. Ko ít cụ mê muội cấp cả nhà xe cho các e. toàn cụ có chức sắc hưu rồi về đây công tác. Con cái lớn trưởng thành có gđ hết roài. Tiền các cụ thì khỏi phải nghĩ.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Em bữa ly hôn hai vc chưa có con chung nên sau ly hôn k để ý tới nhau nữa. Cũng chẳng liên lạc cho khỏi bận tâm.

my.eb

Xe điện
Vâng đúng đó, ở đời nhiều ông bẩn tính với vợ con, em không phủ nhận, vì em đã chứng kiến. Cũng vì lý do này mà bạn em hay xúi em cứ ở như cũ mà. Nó bảo: chồng em cái gì cũng ổn, mỗi vụ gái gú ko ổn. Thì vì không care tiên nong mới là một trong các nguyên nhân để em gái mưa nhiều. Nhưng mà em đi lấy chồng khác em chả dễ ôm tài sản đó đi đâu cụ ơi. Thậm chí vì biết em đắm đuối con cái thế nào nên mới sẵn sàng như vậy. Mẫu số chung là đàn ông dễ đi lấy vợ khác vì rảnh rang chứ phụ nữ vẫn cứ nghĩ đến con trước. Vụ này em không ngoài mẫu số chung đó. Với lại gia đình mà cả 2 cùng lao về phía trước kiếm tiền, phần thiệt vẫn là con cái. Cái này không phải vì em lấy lý do mà vì sự thật là như vậy cụ ạ. Từ hồi con lớn, em rảnh rang đi công tác, làm thêm nếm được chứ xưa kia 4h đã hóng về đón con. Rồi chợ búa, cơm nước để đủ 3 bữa con cái ăn uống ở nhà. Care học hành của chúng nó, làm sao để con mình ít phải đi học thêm mà kết quả vẫn ổn. Ngoại khoá thể thao vân vân và mây mây... Kiếm tiền hay chăm sóc gia đình, con cái em không bao giờ tính toán ai hơn ai. Tuy nhiên, khi ly hôn và mình ôm theo 2 đứa con thì mình phải đảm bảo tài chính để chúng nó ko bị bước ngoặt. Đã tan tác mà còn nghèo thì đời thảm lắm. Còn chồng em với mức thu nhập gọi là cao, chắc chắn chỉ vài năm là lại có nhà cửa.
Gớm, mới bỏ xong có mà thở hắt ra í, ai dám nghĩ đến đi lấy chồng. Cơ mà, kiểu như đàn bà đi đẻ, đẻ xong đau bà nào cũng mếu máo, con chỉ đẻ lần này thôi, đau lắm. Thế nhưng có mấy bà dừng ở 1 con đâu ;))
Nên là ko nói trước được đâu mợ ơi, quan diem cua em la chỉ dám chắc chắn cho đến khi su việc xảy ra thôi :D

xukthal

Xe lăn
Cũng có lúc em nghĩ, hay là vì không hợp nhau nên ex em mới hay bay nhảy bên ngoài. Biết đâu tập 2 đủ yêu, đủ hợp thì tự con người cũng sẽ biết có giới hạn để giữ gìn gia đình. Tự nhủ mình không đủ đô để ex kiềm chế bản thân.
Cái này có lẽ đúng đấy mợ, nhiều khi vk tốt mấy ck ko thấy hợp cũng sẽ NT thôi, quan trọng là trách nhiệm với con cái và 1 phần vì nghĩa với vk :-s

starsn

Xe điện
Nhầm nhé. Chỗ e các cụ (cụ vì tuổi toàn 6x 7x rồi) gái cq, nhân viên cấp dưới tầm tuổi từ 30-40 bám ầm ầm. Cụ nào tỉnh đòn thì chu cấp bao nuôi cho tiền hàng tháng, chán thì thôi. Ko ít cụ mê muội cấp cả nhà xe cho các e. toàn cụ có chức sắc hưu rồi về đây công tác. Con cái lớn trưởng thành có gđ hết roài. Tiền các cụ thì khỏi phải nghĩ.
Chồng mợ chủ hết tiền rồi, còn mỗi lương thôi dù có cao thì còn vài năm đi làm được bao nhiêu đâu cụ. Bao nuôi em nào nữa thì già làm người vô gia cư à.

Ngay cả có đủ để mà bao nuôi thì ra ngoài dịch vụ đầy, còn tìm người để đi cùng hết cuộc đời thì không phải vơ cái cả đống được.
Cái này có lẽ đúng đấy mợ, nhiều khi vk tốt mấy ck ko thấy hợp cũng sẽ NT thôi, quan trọng là trách nhiệm với con cái và 1 phần vì nghĩa với vk :-s
Đã không hợp thì ly hôn là tốt cho cả 2. Sống với người mình không hợp cũng đau khổ mà, ai cũng được sống có 1 lần thôi :) Nên các cụ có vợ vừa hợp, vừa chu toàn con cái đội bmc lên đầu nữa nên biết ơn cuộc đời hàng ngày hàng giờ.

xukthal

Xe lăn
Đã không hợp thì ly hôn là tốt cho cả 2. Sống với người mình không hợp cũng đau khổ mà, ai cũng được sống có 1 lần thôi :)
Biết thế nhưng đang ở thế yếu là sai trái ai dám chủ động kẻo lại hứng búa rìu dư luận...nên đành gây bức xíc để bên kia chủ động LH còn có đc đôi chút cảm thông của người đời chứ 😁

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em đã từng nghĩ nhiều đến điều này, rằng sau này có hối tiếc không, có ân hận không khi mà xã hội nhìn quanh đa phần như vậy. Bạn thân em nó còn lo hơn cả em, nghĩ đàn bà con gái mà làm mẹ đơn thân, thu nhập thấp, tương lai nọ kia già cả cô đơn...Nhưng đã chọn có nghĩa là không thể tiếp tục. Ex em đến tận ngày ra tòa vẫn hỏi em có nghĩ lại không. Em nghĩ cả chục năm rồi mới đặt bút chứ đâu phải đôi ba tháng.
Mợ cố lên, e tin mợ quyết định đúng, đời chỉ sống 1 lần, nên sống vì mình k vì ai cả. Con cái còn bé nên hạn chế cho nó gặp mấy ng hay đâm chọc lung tung đó. Sau nó lớn nó tự biết ai tốt ai không.