[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Sau khi ly hôn, cựu dâu bị cả nhà cựu chồng cho lên bàn tế là chuyện bình thường mà mợ. Đến chồng cũ mà mợ còn kệ cmn được thì anh em nhà chồng là cái thá gì mà phải bận tâm.

Để em góp dưa câu chuyện người quen em. Em có thời gian làm việc và chơi chung với ông anh này, nên hiểu khá rõ tính cách của ổng, cũng từng nhiều chuyện bóng gió với vợ ổng về mặt trái của ông này. Đợt hôn nhân ổng rạn nứt, chị vợ có ý muốn gặp em tâm sự, song lúc đó em quá bận và vô tâm nên không có tgian gặp. Sau đó ít lâu thì hai người ly hôn. Em nghe anh chị em và mẹ ổng nói xấu đổ lỗi hết cho con dâu mà ngán ngẩm. Trong khi sự thực thì ổng gia trưởng, bủn xỉn và đỉnh điểm là ngoại tình; thì họ ém nhẹm đi cứ như ổng chẳng có lỗi gì. Ah mà cũng phải, ông này mà hót thì cua trong hang cũng phải bò ra nên ổng lấp liếm kiểu gì người nhà chẳng tin.

Rồi tiếp đến em trai của ông này cũng bỏ vợ. Ông em này thì em thấy là người hiền lành, ít nói, nhẫn nhịn. Và tất nhiên, cô con dâu lại được nhà chồng đưa lên bàn mổ với đủ thứ tội lỗi tày trời. Em không rõ thực hư thế nào, tuy nhiên cả hai đứa con đều chọn ở với mẹ. Và cậu con cả học cấp 3, đủ lớn để nhận thức, tỏ rõ thái độ ghét bỏ nhà nội vì luôn nói xấu mẹ nó; nó cho rằng mẹ nó dù có lỗi lầm thì cũng do bố nó đã không đủ tốt.

Cho nên mợ chủ cứ nuôi dạy con tốt thì bọn trẻ sẽ luôn đứng về phía mợ. Còn ong ve bên ngoài chỉ là chuyện nhỏ, ko đáng bận tâm.
Em thích các câu chuyện của mợ. Nói cho cùng. Ngoại trừ 1 số trường hợp cá biệt. Đa số phụ nữ đều phải hy sinh rất nhiều cho gia đình. Nhưng mọi người, đặc biệt là nhà chồng đều coi đó là chuyện đương nhiên. Và khi xảy ra chuyện thì mọi tội lỗi đều thuộc về người phụ nữ.
Vậy nên mợ chủ cứ vui vẻ và tận hưởng cuộc sống bình yên với các con. Trăn trở cả chục năm rồi. Giờ cứ makeno cho nhẹ đầu mợ ah.

Chỉnh sửa cuối:

Camontinhyeu

Xe điện
Thớt này sau một hồi tư vấn thì định hình ngoại tình là đương nhiên. Em cho rằng đàn ông, hay đàn bà ngoại tình đều thuộc dạng vô trách nhiệm với gia đình và con cái. Phần con lấn phần người. Nếu mâu thuẫn vợ và chông ko thể hàn gắn thì làm cái tờ A4 gửi ra tòa rồi đường ai lấy đi tìm cuộc sống mới. Có phải văn minh ko nhỉ?
Con em trên 15 rồi ạ, đứa bé thì chưa nhưng đứa bé bản thân nó ko quá thân thiết với ai. Đứa lớn nó sôi nổi, quý người nhà. Em đọc ý kiến các cụ mợ đây thì xác định là nếu có quá giới hạn mình mới can thiệp, không thì em chấp nhận lùi cái sự khó chịu của mình về.
[/QUOTE]
Mợ nghĩ và hành xử được thế này là tốt nhất.

starsn

Xe điện
Cảm nhận cá nhân em là OF khá nhiều cụ coi thường phụ nữ, không biết ở ngoài thế nào.
Em nghĩ không phải coi thường mà như kiểu truyền giáo ấy mợ, nhồi nhiều biết đâu có con chiên :D Mà thế chưa đáng sợ bằng truyền giáo có tổ chức, có chiến lược, có funding :D Marketing, quảng cáo đáng sợ phết.

Có 3-4 cụ nói kiểu đấy trong thớt này.

Yeuaibaygio

Xe container
Em nghĩ không phải coi thường mà như kiểu truyền giáo ấy mợ, nhồi nhiều biết đâu có con chiên :D Mà thế chưa đáng sợ bằng truyền giáo có tổ chức, có chiến lược, có funding :D Marketing, quảng cáo đáng sợ phết.

Có 3-4 cụ nói kiểu đấy trong thớt này.
Em không quan tâm lắm việc tuyên truyền có tổ chức hay riêng lẻ, nhưng em hơi ngạc nhiên khi các cụ đó phát biểu vậy, chắc không nhớ mình đã được sinh ra từ đâu.

stone_lamp

Xe điện
Cũng chẳng biết khuyên mợ gì, vì mợ cũng là người biết nghĩ r. Đang bực thì m cứ viết ra để xả. Một thời gian nguôi ngoai sẽ suy nghĩ bình tĩnh, thấu đáo hơn.
Tóm lại: Mợ vào phòng đóng cửa chửi chết cụ chúng nó cho hả dạ đi đã :D
Em định bảo có cụ nào cùng hoàn cảnh, chấp nhận cho mợ ý chửi vài tháng có khi lại nên duyên

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em tưởng như nick Cụ thì tha hồ chỗ cắm dùi :D
Trăm voi không được bát nước sáo mợ êy. Sống quá nửa đời người dồi em có biết cái kia ở ngoài nó mồm ngang, mũi dọc thế nào đâu ngoài cái máng lợn sứt ở nhà X_X

Yeuaibaygio

Xe container
Trăm voi không được bát nước sáo mợ êy. Sống quá nửa đời người dồi em có biết cái kia ở ngoài nó mồm ngang, mũi dọc thế nào đâu ngoài cái máng lợn sứt ở nhà X_X
Em thấy các cụ xưa bảo nhà ngói cũng như nhà tranh, máng lợn sứt nhưng an toàn vệ sinh Cụ ạ, cơm hàng cháo chợ dễ ngộ độc thực phẩm lắm 😂

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ nói thật hay lại chém L-)
Thật mà cụ. Đến người yêu cũ em còn chả có, xưa thời em ngố bỏ xừ. Ra trường đi làm, lớ ngớ thế nào lại rủ cô bé làm cùng chơi trò người lớn thế là mấy tháng sau nó ra UBND xã khai báo dồi bị nhốt luôn từ đó đến giờ :))

mây langthang

Xe buýt